NĂM 2024 .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: NĂM 2024 .

Gửi bài gửi bởi PHDI »

huyenhu997 đã viết: 17:25, 05/05/24 Nhờ anh PHDI xem giúp em ạ, em học tài chính - ngân hàng. Hiện đang làm về tài chính ở ngân hàng.
Nhờ anh giải đáp giúp em ạ:
1. Lá này khi nào e kết hôn và sinh em bé ạ? Hôn nhân có hạnh phúc ko?
2. Nhà cửa của em ntn, sắp tới có xây nhà hay mua đất liền thổ ko?
3. Công việc năm 2024 có chuyển được việc ko?
4. Sức khỏe bố mẹ có tốt ko? Với lá số này bố có cần phải là con trưởng ko? Liệu có cách diễn giải nào cho sao thiên khôi ko? Do bố em không phải con trưởng cũng ko phải đoạt trưởng.
Em cám ơn anh.
vũ khúc.png
1 . Bạn đang trong vận cung phu cũng có ý là những người quen trong thời điểm nay sẻ là chồng . Như 2023 bạn quen nhưng giờ sinh của bạn có thể làm bạn có chút vấn đề với người này . Nếu đúng vậy và vượt qua bạn sẻ có kết quả vào mùa thu năm nay .! Hoặc những năm 25,26,29 .
2 . Tử phủ là nhà đất . Nên bạn sẻ có nhiều điều kiện và sớm để có được nhà đất . Và nó chỉ có giới hạn đến 49 tuổi là hết .

3 . Vấn đề chuyển đổi cv thì phải qua cuộc tiếp thu thêm kỹ năng cũng như cuộc phỏng vấn Hoặc thăm dò về trình độ chuyên môn của bạn vào mùa thu năm nay .
4 . Sức khỏe của bố mẹ của bạn là 1 vấn đề riêng biệt của từng lá số của từng người .
Đầu trang

PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi PHDI »

MinhBich đã viết: 11:02, 15/05/24
PHDI đã viết: 09:15, 15/05/24
MinhBich đã viết: 22:56, 11/05/24

Bài viết em đăng ở trang 13 em xin phép đăng lại, mong nhận được hữu duyên từ anh.

Em chào anh PHDI. Em từng được anh hữu duyên xem 2023, một năm có nhiều chuyện buồn do sự đối xử không công bằng từ gia đình chồng dành cho em. Là số thì không thể tránh khỏi nên em cũng hoan hỷ, vượt qua tất cả.
Mong anh hữu duyên xem giúp em về đường con cái và công việc.
Giữa năm 2023 (tháng 4 âm) em đã sang Đài Loan đoàn tụ cùng chồng, em hy vọng năm 2024 là em sẽ có em bé rồi sẽ về Việt Nam sinh. :)
Hình ảnh
Tôi nghĩ kế hoạch tương lai của bạn đề ra cho năm 2024 hơi khó nếu như theo hạn của năm nay .!
Năm nay có ý là sự cách ly , stress về tình cảm , cv cũng ko thuận lợi . Chỉ được vài thg đầu năm .
Bạn đã có tín hiệu của e bé chưa !!!!??
Hiện chưa có anh ạ. Mới sang tháng 4 âm 2025 là em bắt đầu cũng thả kế hoạch để kiếm em bé tuổi 2025 rồi.
Nói tới sự cách ly, stress tình cảm thì theo tình hình thực tế, khi em có bé là vợ chồng em mỗi người 1 nơi, em muốn về Việt Nam còn chồng em vẫn ở lại Đài làm việc, mà có bầu về Việt Nam thì cũng không có nơi nhận làm việc, nên em cố gắng mấy tháng đầu năm kiếm tiền để dành cho cuối năm ở nhà chỉ an thai, còn chồng em ở bên nước ngoài làm ăn gửi về cho 2 mẹ con, vì vợ chồng em 90-91 không còn trẻ nữa.
Anh có thể nói rõ hơn giúp em về hạn tử vi của em 2024 này được không ạ? Việc em có vận hạn có em bé không? Trở về Việt Nam có an toàn không ạ? Em cảm ơn anh nhiều.
Năm nay nếu có em bé bạn mới nước hay là dù ko có vẫn phải về nước .!?

Đại vận này đang có ý là áp lực về sự tăng người hay nói rõ hơn là muốn bầu mà ko có . Hoặc có mà có chút vấn đề .
Đầu trang

huyenhu997
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi huyenhu997 »

PHDI đã viết: 10:27, 19/05/24
huyenhu997 đã viết: 17:25, 05/05/24 Nhờ anh PHDI xem giúp em ạ, em học tài chính - ngân hàng. Hiện đang làm về tài chính ở ngân hàng.
4. Sức khỏe bố mẹ có tốt ko? Với lá số này bố có cần phải là con trưởng ko? Liệu có cách diễn giải nào cho sao thiên khôi ko? Do bố em không phải con trưởng cũng ko phải đoạt trưởng.
Em cám ơn anh.
vũ khúc.png
1 . Bạn đang trong vận cung phu cũng có ý là những người quen trong thời điểm nay sẻ là chồng . Như 2023 bạn quen nhưng giờ sinh của bạn có thể làm bạn có chút vấn đề với người này . Nếu đúng vậy và vượt qua bạn sẻ có kết quả vào mùa thu năm nay .! Hoặc những năm 25,26,29 .
2 . Tử phủ là nhà đất . Nên bạn sẻ có nhiều điều kiện và sớm để có được nhà đất . Và nó chỉ có giới hạn đến 49 tuổi là hết .

3 . Vấn đề chuyển đổi cv thì phải qua cuộc tiếp thu thêm kỹ năng cũng như cuộc phỏng vấn Hoặc thăm dò về trình độ chuyên môn của bạn vào mùa thu năm nay .
4 . Sức khỏe của bố mẹ của bạn là 1 vấn đề riêng biệt của từng lá số của từng người .
Em cám ơn anh PHDI ạ, nhưng anh cho e hỏi xíu ạ:
1. Em thấy lá số em đang ở đại vận cung phúc đức, tiểu hạn ở cung tử tức, tại sao a lại nói em đang ở vận cung phu ạ?
2. Cung điền trạch của em có sao thiên cơ, sao anh lại nói Tử phủ ạ?
Vì trình độ còn kém, nếu có gì sai sót mong anh bỏ qua. Em có up lại lá số để anh tiện theo dõi ạ
Tập tin đính kèm
Huyen.jpg (251.41 KiB) Đã xem 253 lần
Đầu trang

PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi PHDI »

PT1991 đã viết: 21:04, 16/05/24
Xin chào anh ạ.
Em có lá số nhỏ xin nhờ anh hữu duyên xem giúp. Em làm cơ khí, tự đi thuê đất mở xưởng. Năm rồi phải đóng cửa nghỉ để trông mẹ ốm ở nhà tới nay, nay xin nhờ anh xem giúp xem năm nay và năm sau có cơ hội mở làm lại được không?
Xin chân thành cảm ơn anh và mọi người.
Làm cơ khí về khuôn mẫu hay về j . ?
Có đất hay rẫy j ở những vùng cao nguyên ko ?.
Mở xưởng vào năm 2020 hay năm nào , và cũng năm này cv ko thuận lợi lắm đúng ko .
Đầu trang

PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi PHDI »

huyenhu997 đã viết: 22:22, 19/05/24
PHDI đã viết: 10:27, 19/05/24
Em cám ơn anh.
vũ khúc.png

Em cám ơn anh PHDI ạ, nhưng anh cho e hỏi xíu ạ:
1. Em thấy lá số em đang ở đại vận cung phúc đức, tiểu hạn ở cung tử tức, tại sao a lại nói em đang ở vận cung phu ạ?
2. Cung điền trạch của em có sao thiên cơ, sao anh lại nói Tử phủ ạ?
Vì trình độ còn kém, nếu có gì sai sót mong anh bỏ qua. Em có up lại lá số để anh tiện theo dõi ạ
1 . Cung phúc thì cũng như là cung phu ( thê ) cho những lá số vận đi theo chiều thuận và nó phải theo 1 trình tự mà con người ai cũng phải bước vào điểm cơ bản của vòng trường sinh .
Riêng theo tôi cung phúc đức ngoài ý nghĩa của sự may mắn nó còn có thêm ý là gia đình sui gia , nên khi bạn đến vận cung phúc thì cũng là ý nghĩa về hôn nhân.
Giửa tiểu hạn và Lưu niên tiểu hạn nó có 1 điểm rất là khác biệt .!

Để hiểu là nên sử dụng cái nào có tính hiệu ứng cao và loại bỏ cái nào cho bớt rối thì bạn cần phải nằm rõ lý thuyết về âm dương nó phải có tính thuyết phục để nhìn nhận nó . Nó cũng dài dòng lắm nên tôi chỉ nói đơn giản là tôi xem bảng Lưu niên tv chứ ko xem tiểu vận .

2 . Cung điền chỉ dùng để xem về nhà đất chứ ko có nghĩa là kinh doanh bds . Như điền của bạn có ý là khu đất thấp , dễ bị triều cường , úng thủy nhưng lại nóng , những khu vực có tính riêng biệt .
Còn Thiên Phủ cư thân mới liên quan đến bds . Nhưng tử vi có 12 cung nên sẻ có 12 mô hình bds khác nhau . . Có cái thành công và cũng có cái thua lỗ .
Năm 2024 số nhập cung điền . Nên 1 là hàng xóm sửa nhà , 2 là hệ thống thoát nước có vấn đề
.
Được cảm ơn bởi: huyenhu997
Đầu trang

PT1991
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi PT1991 »

PHDI đã viết: 22:49, 20/05/24
Mở xưởng vào năm 2020 hay năm nào , và cũng năm này cv ko thuận lợi lắm đúng ko .
Xin cảm ơn anh đã xem qua ạ.
Đúng là em làm xưởng cơ khí chuyên về uốn, nắn hoa văn các loại sắt, inox nên có các loại khuôn mẫu.
Nhà có 3 mảnh đất chung 1 trục cùng 1 phía của tỉnh lộ, 1 mảnh đang ở, 2 mảnh còn lại cũng gần. Đất ở cao nguyên thì không anh ạ, nhưng đất của nhà nằm gần cuối chân dốc, đỉnh dốc là có.
Năm 2020 có bán 1 mảnh lấy vốn mua sắm máy móc. xưởng khai trương tháng 10 năm 2020, đi thuê đất cách nhà 20km để thuê. Năm ấy dịch covid hoành hành nên cũng khó làm ăn.
Tháng 10/2020 khai trương xong thì mẹ đổ bệnh tai biến, mãi tới tháng 6/2021 bắt đầu có khách nhưng cũng chưa nhiều.
Sang tới 2022 khách nhiều, làm ăn chấp nhận được với người mới mở. Tới T9/2022 thì trục trặc với người làm, sức khoẻ mẹ cũng kém hẳn. Từ đó ở nhà trông mẹ, đóng cửa xưởng không làm ăn gì đc.
Có xích mích với người nhà vấn đề đất đai từ đầu năm 2023 đến giờ.
Em có nghiên cứu và tự phân tích thử lá số thấy có những nghiệm đúng, nên mạnh dạn post lá số lên xin nhờ anh xem hộ xem năm 2024 này và 2025 tới có cơ hội mở lại kinh doanh việc đó hay ko ạ. (Có người hữu duyên xem dùm nói năm nay chuyển biến công danh, năm sau có số đi xa nhưng ko nói cụ thể nên xin nhờ anh xem giúp xem chuyển biến đó nó tốt hay xấu)
//Xin nói thêm: đầu năm âm lịch tết 2023 vừa rồi mẹ đổ bệnh tai biến lại lần 2, đầu năm 2024 tai biến lần 3 (lần này nặng, tưởng là đi xa luôn)
Đầu trang

PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi PHDI »

PT1991 đã viết: 14:10, 21/05/24
PHDI đã viết: 22:49, 20/05/24

Xin cảm ơn anh đã xem qua ạ.
Đúng là em làm xưởng cơ khí chuyên về uốn, nắn hoa văn các loại sắt, inox nên có các loại khuôn mẫu.
Nhà có 3 mảnh đất chung 1 trục cùng 1 phía của tỉnh lộ, 1 mảnh đang ở, 2 mảnh còn lại cũng gần. Đất ở cao nguyên thì không anh ạ, nhưng đất của nhà nằm gần cuối chân dốc, đỉnh dốc là có.
Năm 2020 có bán 1 mảnh lấy vốn mua sắm máy móc. xưởng khai trương tháng 10 năm 2020, đi thuê đất cách nhà 20km để thuê. Năm ấy dịch covid hoành hành nên cũng khó làm ăn.
Tháng 10/2020 khai trương xong thì mẹ đổ bệnh tai biến, mãi tới tháng 6/2021 bắt đầu có khách nhưng cũng chưa nhiều.
Sang tới 2022 khách nhiều, làm ăn chấp nhận được với người mới mở. Tới T9/2022 thì trục trặc với người làm, sức khoẻ mẹ cũng kém hẳn. Từ đó ở nhà trông mẹ, đóng cửa xưởng không làm ăn gì đc.
Có xích mích với người nhà vấn đề đất đai từ đầu năm 2023 đến giờ.
Em có nghiên cứu và tự phân tích thử lá số thấy có những nghiệm đúng, nên mạnh dạn post lá số lên xin nhờ anh xem hộ xem năm 2024 này và 2025 tới có cơ hội mở lại kinh doanh việc đó hay ko ạ. (Có người hữu duyên xem dùm nói năm nay chuyển biến công danh, năm sau có số đi xa nhưng ko nói cụ thể nên xin nhờ anh xem giúp xem chuyển biến đó nó tốt hay xấu)
//Xin nói thêm: đầu năm âm lịch tết 2023 vừa rồi mẹ đổ bệnh tai biến lại lần 2, đầu năm 2024 tai biến lần 3 (lần này nặng, tưởng là đi xa luôn)
Năm nay nếu làm thì có khả năng là chế về vốn hoặc về nhân sự , với năm gặp tuần triệt thì khó thành công vì nó chuyển từ cv đổi thành học hỏi thêm những kỹ năng mới , cho đến gần cuối năm mới có cơ hội về việc làm .

Thôi thì cứ chu toàn cho cha mẹ đi rồi sau này cái tốt sẻ tự tìm đến bạn đúng như lá số này .

Đầu năm đến giờ đã bị bệnh về răng miệng chưa .!?
Đầu trang

PT1991
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi PT1991 »

PHDI đã viết: 00:54, 24/05/24 Năm nay nếu làm thì có khả năng là chế về vốn hoặc về nhân sự , với năm gặp tuần triệt thì khó thành công vì nó chuyển từ cv đổi thành học hỏi thêm những kỹ năng mới , cho đến gần cuối năm mới có cơ hội về việc làm .

Thôi thì cứ chu toàn cho cha mẹ đi rồi sau này cái tốt sẻ tự tìm đến bạn đúng như lá số này .

Đầu năm đến giờ đã bị bệnh về răng miệng chưa .!?
Dạ chưa. Anh nhìn ở đâu ra bệnh răng miệng vậy nhỉ? Vì đúng là ngày hnay có bên làm răng gọi điện nhắc em về cái răng cũ làm từ 10 năm trc, năm nay đến ngày bảo hành. 10 năm trc em tai nạn gãy mất nửa cái răng, phải đi trồng răng sứ, đến nay hết hạn bảo hành nên họ nhắc.
Em nhìn lá số thấy lưu con Tang môn ở Phụ mẫu, khốc hư hổ chiếu về, mẹ lại đang bệnh nặng nên sốt ruột làm lo kinh tế để chuẩn bị điều bất trắc của mẹ.
2018 bố em mất, K đại trực tràng 6 năm. Tới tháng âm 6/2018 thì di căn xương nằm 1 chỗ, t12 âm thì về với ông bà. Nên nhìn lá số này năm nay hơi quan ngại.
Anh cho em hỏi thêm chút, số này năm nay có hạn tang ko và trong cái vận 10 năm này của em có năm nào ngóc được đầu lên ko. Sang năm còn tam tai nữa thì cũng hơi khó.
/Có người nói cung phúc có thái tuế thì trong họ ắt có 1 quái thai, em thấy đúng lắm. Hiện h quái thai đang quấy nhiễu ghê quá :D. Lá 2018
Tập tin đính kèm
Group FB Tử Vi Việt Nam (1).png
Group FB Tử Vi Việt Nam (1).png (739.5 KiB) Đã xem 151 lần
Đầu trang

Hoamai.06
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoamai.06 »

PHDI đã viết: 11:52, 01/01/24 Xem cho 10 bạn về năm 2024 . Cái cần là giờ sinh phải chính xác , chuyên ngành học và hiện tại đang làm chuyên môn gì .?
E bị nhà ck cản giúp e.
Tập tin đính kèm
Screenshot_20240525_125529_Chrome.jpg (168.16 KiB) Đã xem 117 lần
Đầu trang

OYAH
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi OYAH »

PHDI đã viết: 11:52, 01/01/24
Nhờ anh PHDI xem giúp em ạ, em học tài chính - kế toán, kinh doanh quốc tế. Hiện đang làm về phòng chiến lược.
1. Lá này khi nào mới kết hôn được? Chồng là người như thế nào?
2. Công việc sắp tới 2024?
3. Tài chính em năm 2024 và sắp tới như thế nào ? Có thể kinh doanh thêm nghề được không để lo cho gia đình ?
4. Liệu có mua được nhà đất hay có nhà thừa kế?

Em cảm ơn.

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”