Góc than

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Hình đại diện của thành viên
Lavender91
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Góc than

Gửi bài gửi bởi Lavender91 »

Sở Khanh đã viết: 20:08, 19/05/24
Lavender91 đã viết: 09:01, 19/05/24
Sở Khanh đã viết: 20:00, 18/05/24
chị nghỉ photo rồi hả chị
nghỉ lâu rồi em, giờ chị làm cho NGÔI NHÀ THẾ KỶ https://cenhomes.vn/ - Sàn giao dịch BĐS hàng đầu Việt Nam - Đại siêu thị dự án cho mọi nhu cầu BĐS
mùa này làm bất động sản, là bất dộng luôn đó chị :)) :))

mà cenland của ché Hưng đúng ko chị :-?
shark Hưng là chủ tịch của Công ty TNHH TMĐT Ngôi nhà Thế kỷ https://cenhomes.vn/ và là phó chủ tịch của Cenland. Chị thấy mùa này mọi người vẫn chốt chung cư, nhà ở xã hội, kiot chợ, shophouse sở hữu lâu dài đều đều em Sở ạ, chỉ có chị là bất động thôi =)) giờ não chị nó hơi ì sau 2 năm ko làm việc nhiều, giờ bảo chị dùng sẵn tool để tính ra kết quả thì được chứ ngồi mà vẽ công thức ra để dùng là hơi bị khó :-<
https://luatvietnam.vn/cong-cu-tinh-lai ... -hang.html
Sửa lần cuối bởi Lavender91 vào lúc 08:36, 20/05/24 với 2 lần sửa.
Đầu trang

Lavender91
Tứ đẳng
Tứ đẳng

thời điểm này thị trường đã xuống đáy và đi ngang nên mua chung cư cho nhu cầu ở thực là chắc chắn thắng. Hơn 10 năm trước 1 người họ hàng chị mua chung cư 2PN giá 2,8 tỉ cách đây vài năm giá xuống còn hơn 2 tỉ, bán đi mua căn nhà cũ 3PN sửa sang sơn mới để ở, trong khi nếu 2,8 tỉ năm đó mà gửi ngân hàng và bỏ ra 5 triệu/tháng đi thuê nhà ở thì đợi bây giờ đã mua được 2 căn chung cư 2PN mà nhà mới toanh chứ ko phải ở nhà cũ :)) giá chung cư bây giờ khuyến mãi cực tốt (niêm yết 2,7 tỏi nhưng có khi 2,2 tỏi là chốt rồi). Vì luật đất đai sửa đổi và bong bóng bất động sản đã vỡ nên không còn tình trạng như hơn 10 năm vừa qua nữa, ngoài ra lãi suất ngân hàng đã giảm không được cao chót vót như 10 năm vừa qua, nên hơn 10 năm trước mua chung cư có thể là sai lầm nhưng bây giờ mua để ở thực là chắc chắn thắng. https://cenhomes.vn/du-an/chung-cu-binh ... n-10000373
Đầu trang

Canam12344
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Canam12344 »

siunhan92dn đã viết: 18:19, 08/05/24
Lavender91 đã viết: 16:23, 08/05/24
siunhan92dn đã viết: 14:46, 08/05/24 Nay suy nghĩ của em lại buồn phiền, em thực sự muốn tự tử. Em mở lịch ra xem thì hôm nay vô đúng ngày nhâm thân tháng kỉ tỵ năm giáp thìn. Bàn về tứ trụ một chút thì giáp kỉ hợp trói, tam hình dần tỵ thân, vận em lại đang rất kém vì kim thủy vượng tướng khắc thân nhược.

Em chả biết đi đâu ngoài diễn đàn tử vi để thổ lộ. Sao số phận cứ trêu ngươi con người nhỉ? Mỗi khi em đã chán chường muốn buông thì cứ bị người này người kia thúc giục phải tham vọng lên. Em lại nuôi hi vọng trở lại, rồi lại bị cuộc đời tát vào mặt. Mặc dù em méo làm cái gì nên tội. Muốn sống thong thả qua ngày thôi mà cũng khó đến vậy sao?
nghe thần chú Om Mani Padme Hum để nâng tần số thôi https://www.youtom/watch?v=DgvjxM04NWY
mèo thử trồng cây xem, hàng ngày chăm sóc tưới tắm nhìn cái cây mình nuôi trồng lớn lên từng ngày cũng thấy vui hơn đấy, 4 năm trước chị trồng sen mini nhật ra được lá rồi nhưng lại tèo ko có hoa :)) giờ chị lại trồng bí đỏ gieo hạt lần đầu đã thành công 90% rồi mỗi ngày đều ra vườn xem thành quả đến đâu rồi cũng đỡ chán :-bd
Dạ chị, hiện tại công việc chị ổn không? Suy nghĩ em bây giờ cứ quanh quẩn chuyện công việc, tiền bạc. Dù ban ngày em có cố làm mình bận rộn lên nhưng đêm về là em lại trằn trọc. Em vẫn kiếm ra tiền nhưng em cứ muốn hơn, muốn ổn định.

Chắc em phải bóp chết tư tưởng tham vọng sự nghiệp trong lòng em thì em mới sống thoải mái được.
Chủ đạo 8.
Sứ mệnh 8.
Ngày sinh 5.
Nàng hợp nhóm ngành nghề kinh doanh. VD: kinh doanh, bán hàng, sale, quản lý, điều hành, đầu tư, bảo hiểm, bất động sản, du lịch, nhà hàng, khách sạn.
Đầu trang

Canam12344
Mới gia nhập
Mới gia nhập

siunhan92dn đã viết: 14:46, 08/05/24 Nay suy nghĩ của em lại buồn phiền, em thực sự muốn tự tử. Em mở lịch ra xem thì hôm nay vô đúng ngày nhâm thân tháng kỉ tỵ năm giáp thìn. Bàn về tứ trụ một chút thì giáp kỉ hợp trói, tam hình dần tỵ thân, vận em lại đang rất kém vì kim thủy vượng tướng khắc thân nhược.

Em chả biết đi đâu ngoài diễn đàn tử vi để thổ lộ. Sao số phận cứ trêu ngươi con người nhỉ? Mỗi khi em đã chán chường muốn buông thì cứ bị người này người kia thúc giục phải tham vọng lên. Em lại nuôi hi vọng trở lại, rồi lại bị cuộc đời tát vào mặt. Mặc dù em méo làm cái gì nên tội. Muốn sống thong thả qua ngày thôi mà cũng khó đến vậy sao?
Mình thấy rõ ràng bạn thích tiền, quyền, lãnh đạo và có khả năng nhạy bén với những cơ hội kinh doanh.
Nhưng hành động bên ngoài của bạn lại ngược lại với nguồn năng lượng bên trong mà bạn khao khát muốn có.
Bạn hãy:" Dám đương đầu với khó khăn.
Dám đương đầu với khó khăn.
Dám đương đầu với khó khăn."
Thì lúc đó, bạn sẽ không còn suy nghĩ muốn tự tử nữa đâu nàng.
Đầu trang

Canam12344
Mới gia nhập
Mới gia nhập

siunhan92dn đã viết: 12:17, 16/05/24 Con đường công việc của em nó cứ tối như đêm 30 ấy. Em chán nản quá :((
Kiếm việc rồi đi làm thôi bà ơi. Bà thích kiếm tiền mà bà ở nhà hoài như vậy là chán nản đúng rồi.
Phụ nữ thân cư quan lộc là phải độc lập thì mới hạnh phúc. Tôi nè trước đây chồng, người yêu cho tiền không thấy vui. Có được thừa hưởng tài sản của gia đình để lại cũng không thấy vui.
Cho đến khi tự kiếm được thu nhập Ok, để dành ra được nhiều tiền. Lúc đó, mới thực sự vui.
Khi mà mình tiêu tiền của mình từ mọi thứ ABCD... Mà không cần tiêu tiền của ai, hay ai cho. Thậm chí là mình còn dư ra để cho được gia đình, giúp đỡ được người nọ người kia trong xã hội này.
Cảm giác cầm một cục tiền trong tay trong trạng thái dư dư ra nhiều. Khiến mình không phải lo lắng gì nhiều nó thoải mái lắm.
Còn cảm giác, mình dùng tiền của người khác cho mình, trong khi đó mình không làm ra tiền. Là cái kiểu tiêu gì cũng phải rén rén, đâu thoải mái.

Chán nản ở đâu thì đứng dậy ở đó. Đơn giản mà. Giờ không kiếm được việc mình thích thì mình cố gắng làm một công việc mình không thích nhưng kiếm ra tiền. Làm gì bây giờ cũng khó khăn và vất vả cả đó.
Tôi trước đây từng đi bộ mỗi ngày 1km để ăn cơm trưa giữa trời nắng 12h. Mà ngày nào tôi cũng như vậy luôn. Liên tục như vậy trong suốt 5 tháng. Mà công việc tôi thấy chán ngấy luôn. Có ngày làm liên tục 12 tiếng, đến 20h mới tan làm.
Nhiều hôm ăn cơm trưa xong, không có ngủ trưa gì hết, lao vào làm việc luôn. Nhưng công việc đó người ta có thể cho mình mức lương cao hơn thị trường bên ngoài nên tôi cố gắng.
Giờ không còn làm ở đó nữa, nhưng tôi không hối hận vì mình đã cố gắng, kiên trì để vượt qua những khó khăn trong công việc để có chút xíu xíu thành tựu nhỏ nhỏ xíu như hạt bụi.
Nói chung là áp lực tạo nên kim cương.
Nhiều khi tôi thấy tôi chán ghét bản thân mình và số phận của mình lắm. Nhưng mà mình phải thẳng thắn với bản thân là mình muốn gì, cần gì, điều gì khiến mình hạnh phúc.
Có đợt mà tôi bị stress nặng tụt xuống còn 44kg. Nhìn người gầy hốc hác, tôi chán ngấy cái thân xác gầy còm đó. Tôi liên tục ăn cực kỳ nhiều trong 2 tháng. Ăn nhiều đến mức mà bản thân cảm thấy buồn nôn, nhưng vẫn ép bản thân phải ăn hết chỗ thức ăn, dù không muốn ăn.

Ý tôi muốn nói là hãy kỷ luật, nghiêm khắc với bản thân. Dù mình không thích, mình không muốn làm, thì vẫn ép bản thân phải làm, phải đi theo một cái khuôn khổ kỷ luật thì mới thành công được đó.
Không ai trong chúng ta là vô dụng cả. Chỉ cần cố gắng hết sức là có thể thành công. Những người giỏi, thành công thường đều là những người có tính kỷ luật, kiên trì hết đó.
Ông tỷ phú Sanders người sáng lập ra KFC đó, thất bại suốt từ khi hồi trẻ, cho đến khi khoảng 60 tuổi đổ lên nhờ sự kiên trì và nỗ lực hết mình thì cuối đời ông cũng đã trở thành nhà tỷ phú đó.
Thôi tôi out đây. Tôi thấy vấn đề của bà đơn giản thôi à. Bà chỉ cần kiếm công việc nào đó rồi đi làm là hết nghĩ ngợi ngay. Mà đã ra ngoài là phải chấp nhận công việc nào cũng có khó khăn, vất vả. Mình cần phải dũng cảm vượt qua khó khăn nha, đừng bỏ cuộc. Nếu nhân viên khác người ta làm được, thì rồi mình cũng sẽ làm được.
Đầu trang

Lavender91
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Canam12344 đã viết: 13:11, 20/05/24
siunhan92dn đã viết: 12:17, 16/05/24 Con đường công việc của em nó cứ tối như đêm 30 ấy. Em chán nản quá :((
Kiếm việc rồi đi làm thôi bà ơi. Bà thích kiếm tiền mà bà ở nhà hoài như vậy là chán nản đúng rồi.
Phụ nữ thân cư quan lộc là phải độc lập thì mới hạnh phúc. Tôi nè trước đây chồng, người yêu cho tiền không thấy vui. Có được thừa hưởng tài sản của gia đình để lại cũng không thấy vui.
Cho đến khi tự kiếm được thu nhập Ok, để dành ra được nhiều tiền. Lúc đó, mới thực sự vui.
Khi mà mình tiêu tiền của mình từ mọi thứ ABCD... Mà không cần tiêu tiền của ai, hay ai cho. Thậm chí là mình còn dư ra để cho được gia đình, giúp đỡ được người nọ người kia trong xã hội này.
Cảm giác cầm một cục tiền trong tay trong trạng thái dư dư ra nhiều. Khiến mình không phải lo lắng gì nhiều nó thoải mái lắm.
Còn cảm giác, mình dùng tiền của người khác cho mình, trong khi đó mình không làm ra tiền. Là cái kiểu tiêu gì cũng phải rén rén, đâu thoải mái.

Chán nản ở đâu thì đứng dậy ở đó. Đơn giản mà. Giờ không kiếm được việc mình thích thì mình cố gắng làm một công việc mình không thích nhưng kiếm ra tiền. Làm gì bây giờ cũng khó khăn và vất vả cả đó.
Tôi trước đây từng đi bộ mỗi ngày 1km để ăn cơm trưa giữa trời nắng 12h. Mà ngày nào tôi cũng như vậy luôn. Liên tục như vậy trong suốt 5 tháng. Mà công việc tôi thấy chán ngấy luôn. Có ngày làm liên tục 12 tiếng, đến 20h mới tan làm.
Nhiều hôm ăn cơm trưa xong, không có ngủ trưa gì hết, lao vào làm việc luôn. Nhưng công việc đó người ta có thể cho mình mức lương cao hơn thị trường bên ngoài nên tôi cố gắng.
Giờ không còn làm ở đó nữa, nhưng tôi không hối hận vì mình đã cố gắng, kiên trì để vượt qua những khó khăn trong công việc để có chút xíu xíu thành tựu nhỏ nhỏ xíu như hạt bụi.
Nói chung là áp lực tạo nên kim cương.
Nhiều khi tôi thấy tôi chán ghét bản thân mình và số phận của mình lắm. Nhưng mà mình phải thẳng thắn với bản thân là mình muốn gì, cần gì, điều gì khiến mình hạnh phúc.
Có đợt mà tôi bị stress nặng tụt xuống còn 44kg. Nhìn người gầy hốc hác, tôi chán ngấy cái thân xác gầy còm đó. Tôi liên tục ăn cực kỳ nhiều trong 2 tháng. Ăn nhiều đến mức mà bản thân cảm thấy buồn nôn, nhưng vẫn ép bản thân phải ăn hết chỗ thức ăn, dù không muốn ăn.

Ý tôi muốn nói là hãy kỷ luật, nghiêm khắc với bản thân. Dù mình không thích, mình không muốn làm, thì vẫn ép bản thân phải làm, phải đi theo một cái khuôn khổ kỷ luật thì mới thành công được đó.
Không ai trong chúng ta là vô dụng cả. Chỉ cần cố gắng hết sức là có thể thành công. Những người giỏi, thành công thường đều là những người có tính kỷ luật, kiên trì hết đó.
Ông tỷ phú Sanders người sáng lập ra KFC đó, thất bại suốt từ khi hồi trẻ, cho đến khi khoảng 60 tuổi đổ lên nhờ sự kiên trì và nỗ lực hết mình thì cuối đời ông cũng đã trở thành nhà tỷ phú đó.
Thôi tôi out đây. Tôi thấy vấn đề của bà đơn giản thôi à. Bà chỉ cần kiếm công việc nào đó rồi đi làm là hết nghĩ ngợi ngay. Mà đã ra ngoài là phải chấp nhận công việc nào cũng có khó khăn, vất vả. Mình cần phải dũng cảm vượt qua khó khăn nha, đừng bỏ cuộc. Nếu nhân viên khác người ta làm được, thì rồi mình cũng sẽ làm được.
có lẽ do kén việc thôi chứ nếu ở hoàn cảnh mà cứ nghỉ làm 1 ngày là con cái đói ăn ngày đó thì lại khác, nói chung số phận là có thật mình xem hạn cho nhiều người chính xác và xem cho chính mình cũng thấy đúng luôn, sự việc nó đến theo cách ko thể ngờ tới =.= nên mới khuyên em mèo là cứ thoong thả thôi 8->
p/s: mèo có nhớ ngày trước bên tvvn anh công kể có thím nào hồi trẻ nghèo rách ko có tiền mua thịt lợn cho con ăn mà lúc vào vận có 10 năm thôi thành đại gia, em biết xem tứ trụ thì xem vận nào tốt để phát huy, chị xem tử vi thôi cũng thấy đúng 70% rồi thêm tứ trụ nữa độ chính xác càng cao :-?
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

@chị lộ: vận tốt của em theo tứ trụ còn xa lắm, cỡ 5x đổ đi ạ, nhưng hiện tại em vẫn muốn cố gắng, được nhiêu hay nhiêu.
@canam: tôi vẫn cố gắng chứ đâu ngồi ko ở nhà, tks bà đã chia sẻ nhé :x
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Lavender91 đã viết: 14:48, 16/05/24
em mèo chị xem tarot khả năng em bị bùa ngải gì rồi, nếu dùng bùa ngải thì đi giải ngay, bỏ 1 số tiền lớn ra làm công đức, hoặc nếu nghi bị ai đó đánh bùa thì phải xám hối tụng kinh trì chú nhiều để được gia trì, thật! với hoàn cảnh của em ko có lý do gì để tiêu cực đến mức suy nghĩ tự tử như vậy, em lấy được chồng tốt ở cùng bố mẹ lo cho ăn ở, ko mâu thuẫn gì với nhà chồng, chỉ vì công việc tạm thời chưa có thì cũng ko đến mức quá tiêu cực như vậy, ít nhất em đã có 10 năm kinh nghiệm đi làm, không phải là mới ra trường hay chưa có kinh nghiệm, cũng không phải > 40t mà bảo già có tuổi sức khỏe ko có để đi làm, cứ từ từ rồi mọi thứ sẽ được tháo gỡ.
Chị ơi, chị xem tarot ra em bị bỏ bùa/ngải hả chị? Tự dưng em thấy sợ quá, hôm nay tâm trạng em lại đi xuống, mặc dù cũng chả có việc gì quá nghiêm trọng. Nếu thực sự bị như vậy thì em nên làm sao chị à?
Đầu trang

Lavender91
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Đầu trang

Lavender91
Tứ đẳng
Tứ đẳng

siunhan92dn đã viết: 16:18, 09/05/24
Lavender91 đã viết: 11:29, 09/05/24
siunhan92dn đã viết: 18:19, 08/05/24

Dạ chị, hiện tại công việc chị ổn không? Suy nghĩ em bây giờ cứ quanh quẩn chuyện công việc, tiền bạc. Dù ban ngày em có cố làm mình bận rộn lên nhưng đêm về là em lại trằn trọc. Em vẫn kiếm ra tiền nhưng em cứ muốn hơn, muốn ổn định.

Chắc em phải bóp chết tư tưởng tham vọng sự nghiệp trong lòng em thì em mới sống thoải mái được.
mèo học ngành tài chính thì thử xin vào ngân hàng làm xem có hợp ko, con em họ chị 93 từ khi ra trường đến giờ đổi mấy cái ngân hàng rồi mà giờ sinh xong hơn năm rồi có người gọi đi làm lại nó còn chưa đi, chứng tỏ ngành ngân hàng này rất dễ xin việc, như kiểu thiếu nhân lực, biết đâu em mèo lại hợp với bank cũng nên :-?
Em không thích làm ngân hàng chị à, vì làm ngân hàng đòi hỏi nhanh nhẹn và kĩ tính, em vốn chậm chạp, tính cách lại qua loa nên không hợp.
nói chung làm gì mà không đúng sứ mệnh linh hồn là hay bị vũ trụ đánh sập lắm lại phải nhảy việc nhiều thôi, em chậm chạp qua loa thì thử xin đi làm kế toán xây dựng đi, làm cái này toàn xào nấu số liệu toàn ảo thôi chứ cũng ko cần phải chính xác tuyệt đối đâu, thật chị từng làm hồi 2013 rồi :-& đến lúc làm photo thi thoảng có khách ra nhờ làm excel tính thấy sai lanh tanh bành lên nhưng thây kệ, người ta ko đòi hỏi chính xác thì thôi mình làm chuẩn làm gì =)) kiểu như:"tao đang cố tình tính sai mày lại tính đúng làm gì" =)) thật tính đúng xong bảo họ xanh mặt luôn đấy, lần sau họ ớn chả ra tiệm nữa, có những vị trí càng ngẫn ngờ càng tốt em ạ :( sống ở một số nơi nó phải vậy đấy.
năm nào ở chỗ chị thấy có mấy thím đi quảng cáo sữa, con kia nói 1 đằng sau thằng này nói 1 nẻo xong thằng này thanh minh đổ cho con kia nhân viên mới nên chưa thạo việc nói ko chính xác lắm nên mọi người thông cảm, nó cứ lý do lý trấu vậy để tung hỏa mù khách vậy mà cuối cùng cũng có mấy người mua cho nó =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”