Mong cao nhân giúp đỡ xac định giờ sinh ạ, em xin đội ơn ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mong cao nhân giúp đỡ xac định giờ sinh ạ, em xin đội ơn ạ

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Nói tôi "cao nhân" tôi nói tôi chỉ cao 1.61 thôi . Tếu mà.
Phụ nữ 1.78 là hơi cao .
Được cảm ơn bởi: habiken
Đầu trang

habiken
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi habiken »

Em có coi có thầy bảo em h dần mà ko có tý nào h sửu ạ rất mong các cao nhân giúp em với ạ em hoang mang lắm /😭
Đầu trang

habiken
Mới gia nhập
Mới gia nhập

CHUONGZKHUE đã viết: 17:36, 23/05/24 Nói tôi "cao nhân" tôi nói tôi chỉ cao 1.61 thôi . Tếu mà.
Phụ nữ 1.78 là hơi cao .
Dạ em nam mạng ạ thầy
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Giờ Sửu.

Người khác người, trình độ, tính tình, đẳng cấp khác nhau nên chuyện cùng xem bằng tử vi nhưng "9 người 10 ý" là chuyện rất bình thường. Có người xem sai, xấu hổ quá thì đổ lỗi cho sai số. Có người thích gây thị phi cũng đổcho sai số, có người thì ko biết gì nhưng thích chọc tức người khác cũng nói sai số để tạo drama, có người muốn khích tướng để học hỏi, có người muốn khuấy đục nước lên cũng cố tình ănnói linh tinh....
Thầy bà càng lúc càng đông/Thạch Sanh thì ít, Lý thông thì nhiều :(

Người đi xem biết tin ai? Đương nhiên là phải tin người giỏi hơn, tư cách hơn
Nhưng làm sao biết ai giỏi hơn ai? Bác Chương Khuê giỏi hơn hay thầy ất ơ nào đó?
Cái này cần 1 sự tinh tế của người đi xem số.
Tốt nhất là hỏi thầy nào bảo giờ Dần xem họ có xem ra đc cái gì chi tiết, ko chung chung trong quá khứ ko? Hay toàn ăn nói luyên thuyên
Đầu trang

habiken
Mới gia nhập
Mới gia nhập

十面埋伏 đã viết: 09:07, 24/05/24 Giờ Sửu.

Người khác người, trình độ, tính tình, đẳng cấp khác nhau nên chuyện cùng xem bằng tử vi nhưng "9 người 10 ý" là chuyện rất bình thường. Có người xem sai, xấu hổ quá thì đổ lỗi cho sai số. Có người thích gây thị phi cũng đổcho sai số, có người thì ko biết gì nhưng thích chọc tức người khác cũng nói sai số để tạo drama, có người muốn khích tướng để học hỏi, có người muốn khuấy đục nước lên cũng cố tình ănnói linh tinh....
Thầy bà càng lúc càng đông/Thạch Sanh thì ít, Lý thông thì nhiều :(

Người đi xem biết tin ai? Đương nhiên là phải tin người giỏi hơn, tư cách hơn
Nhưng làm sao biết ai giỏi hơn ai? Bác Chương Khuê giỏi hơn hay thầy ất ơ nào đó?
Cái này cần 1 sự tinh tế của người đi xem số.
Tốt nhất là hỏi thầy nào bảo giờ Dần xem họ có xem ra đc cái gì chi tiết, ko chung chung trong quá khứ ko? Hay toàn ăn nói luyên thuyên
Dạ em cảm ơn các thầy và thầy Khuê ạ, dạ thầy kia luận em theo tiểu vận năm ngoái và năm nay ạ ( giờ dần thoả mãn việc năm 2023 e đổi việc + chia tay, sự hoạt ngôn của em và các yếu tố em đề cập, a hỏi e vài điều cho chắc chắn nhé:
- năm 2023 e có thay đổi / mua / bán nhà đất, nơi ăn chốn ở không?
- anh chị em ruột có ai diện mạo đẹp đẽ ưa nhìn, ăn mặc tinh tế, cuốn hút, được nhiều người quý mến yêu thích không?
- năm 2023 họ hàng gần gũi có tang sự ko?), năm ngoái em ko mua bán thay đỏi chỗ ở, có 2 anh 1 anh đẹp đẽ hiển vinh 1 anh ko, năm 2023 chị của ông ngoại em mất nhưng em thấy ko phải họ hàng gần gũi ạ, sau khi em trả lời thầy đó khăng khăng em giờ dần, em có đọc bao mệnh đồng lương và thấy giống tính em, em cảm ơn các thầy nhiều lắm ạ
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Trước đó, bạn có nói gì về 2023 của mình ko?
Nếu có -> thầy đó gọt số
Nếu ko -> thầy đó rất cao thủ. --> Tin thầy đó đi. Thầy đó bảo giờ dần là giờ dần.

Còn bác CK hay tôi chỉ phán đúng 1 câu thì... ko tính
chị ruột của ông thì tính là họ hàng gần. Còn chỉ là chị họ thì tính ngược lên đến khi gặp nhau. Ví dụ, chung 1 ông tổ nhưng khác ngành, đến đời ông bạn là 3, đời bạn là 5 đời thì ko phải họ hàng gần
Đầu trang

habiken
Mới gia nhập
Mới gia nhập

十面埋伏 đã viết: 10:55, 24/05/24 Trước đó, bạn có nói gì về 2023 của mình ko?
Nếu có -> thầy đó gọt số
Nếu ko -> thầy đó rất cao thủ. --> Tin thầy đó đi. Thầy đó bảo giờ dần là giờ dần.

Còn bác CK hay tôi chỉ phán đúng 1 câu thì... ko tính
chị ruột của ông thì tính là họ hàng gần. Còn chỉ là chị họ thì tính ngược lên đến khi gặp nhau. Ví dụ, chung 1 ông tổ nhưng khác ngành, đến đời ông bạn là 3, đời bạn là 5 đời thì ko phải họ hàng gần
Dạ trước đó em cũng mô tả giống y chang 100% post trên diễn đàn là 2023 chia tay và thay đổi cviec chỉ vậy thôi ạ, sau đó em tin mình h sửu em hỏi lại thì thầy mới hỏi lại thêm về sự việc quá khứ như tang ạ, lúc đó em cũng ko biết là có tang thầy đó hỏi em nhớ kỹ lại em hỏi mẹ em thì đầu năm nhưng em ko biết chị oing ngoại là ai ạ, em nghĩ có khi thầy đó ko xem phần tính cách của em mô tả ạ
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Vậy mấy câu thầy đó hỏi ko tính nhé.

Câu 1, câu 2 thì từ bài viết của bạn suy ra đc.
Mấu chốt là ở câu 3. Kiểm tra xem cái tang 2023 đó có đúng là tang gần ko ( tất cả họ hàng trong vòng đến 4 đời của BẠN tính là tang gần. NGHĨA LÀ CHUNG VỚI BẠN 1 ÔNG CỐ ( ĐẺ RA ÔNG BẠN )( bạn có biết hay ko biết thì ko quan trọng )
Hỏi mẹ xem người chết 2023 có quan hệ gì VỚI BẠN. Nếu đúng là tang gần thì thầy đó đúng. Tin thầy đó.

Nếu quá 5 đời thì ko phải tang gần --> thầy đó có thiện ý giúp bạn, muốn giúp bạn nhưng đoán 3 câu mà ko đúng câu nào --> ko đáng tin
Đầu trang

habiken
Mới gia nhập
Mới gia nhập

十面埋伏 đã viết: 11:26, 24/05/24 Vậy mấy câu thầy đó hỏi ko tính nhé.

Câu 1, câu 2 thì từ bài viết của bạn suy ra đc.
Mấu chốt là ở câu 3. Kiểm tra xem cái tang 2023 đó có đúng là tang gần ko ( tất cả họ hàng trong vòng đến 4 đời của BẠN tính là tang gần. NGHĨA LÀ CHUNG VỚI BẠN 1 ÔNG CỐ ( ĐẺ RA ÔNG BẠN )( bạn có biết hay ko biết thì ko quan trọng )
Hỏi mẹ xem người chết 2023 có quan hệ gì VỚI BẠN. Nếu đúng là tang gần thì thầy đó đúng. Tin thầy đó.

Nếu quá 5 đời thì ko phải tang gần --> thầy đó có thiện ý giúp bạn, muốn giúp bạn nhưng đoán 3 câu mà ko đúng câu nào --> ko đáng tin
Dạ em mới hỏi lại mẹ em là chị ruột của ông ngoại mất đầu năm nhưng áng chừng ko nhớ rõ ạ, dạ nếu giờ dần thì tính cách em lại giống đồng lưong là sao ạ hay em có 2 lá số ạ, em cảm ơn thầy ạ
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Làm gì có ai có 2 lá số.

Mỗi người chỉ có 1 ls thôi. Nhưng tôi và bác CK đoán bạn giờ sửu còn thầy kia đoán bạn giờ dần.

Thực tế bạn ls nào thì giờ ko ai biết, chỉ biết thầy kia đoán đúng đc 1 chuyện trong qk của bạn còn tôi và bác CK ko đoán.
---->Tỷ số là 1-0. --> Thầy kia giỏi hơn, đáng tin hơn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”