Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ăn uống ở BKK khá ngon - bổ - rẻ nha các bạn! Ngoài mấy cái food court đông vui nhộn nhịp với nhìu lựa chọn đến hoa mắt chóng mặt thì qua chị còn tìm lại được hàng muh chị đã từng ghé qua ăn vài năm trước… Hàng Sizzler này có quầy salad rất hấp dẫn và đầy đủ còn hơn buffet KS 5 sao ý hihi

Có mỗi đĩa họ cho nhỏ quá, mún trình bày đẹp hơi khó vì tham :)) Giá cho quầy salad có 199 BHT cho 1 người, trẻ em tính bằng nửa.. muh hay nhứt là họ tính lun cả 2 đứa nhà chị giá Junior nữa chứ haha

TTTM lớn bên họ thì hơn đứt ở VN.. mấy Vincom Center với Aeon Mall phải chạy dài dài… Vừa quy mô, vừa hoành tráng và đầu tư kỹ lưỡng (toilet ở mỗi tầng cũng là 1 nơi đáng đến!).. đúng là lọ mọ, ngụp lặn trong đó cả ngày hok thấy chán ;))

Muh em PL có công nhận là nghe tông bác cờ vờ.. đủ thấy bác ý chưa đủ “mặn mà” với mối hiện nay hok? :)) Nếu iu thực sự thì có muh á.. tìm mọi cách để rước người ta về nhà ở cùng mình ý.. chứ hok có câu chuyện “hững hờ”.. thiếu muối như này đâu…………… (:|

Bác cứ nghiên cứu kỹ xem mình cần gì nhé… Theo kinh nghiệm soi xét môi trường xã hội lâu năm của em ý.. các bác zai sau khi cưới vợ thường hay cặp bồ với những người phụ nữ tình cảm, thông minh tinh tế kỉu nữ tính, bít chia sẻ và thấu hỉu, vui vẻ thân thiện.. chứ hok bao giờ với người phụ nữ thành đạt hơn, hay giàu có hơn, hay tháo vát hơn vợ mình đâu…………… 8->
Tập tin đính kèm
1HUCJ60ED_9FTJT7.jpeg (302.11 KiB) Đã xem 349 lần
Được cảm ơn bởi: Phuong Lê, fx6789
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ah, với hôm nọ chị bị “all lights out” 1 hôm hok phải do hangover nha hihi Cái đó sáng ra ngủ dậy hết lun.. vụ đau đầu là do chu kỳ hàng tháng.. lá số Tử vi bảo nó phải vậy mới đúng ;))

Nay chị với nàng lớn trèo rock climbing, cũng là 1 hoạt động rất thú vị! Trong Nam có trung tâm thể thao nào có trò này hok nhỉ? Bùn cười nhất là chị phát hiện ra mình bị chứng sợ độ cao.. lên đến đỉnh ban đầu còn toàn lọ mọ tự leo xuống, hok dám bỏ tay ra đu dây :))

Chị nghĩ em PL thích chơi thể thao chắc cũng sẽ khoái bộ môn này B-) Bộ đồ đen này là chị mượn của đứa gái nhà chị ;)) Giờ đang nhão hết cả tay vì ít khi tập nặng…………… :-S
Tập tin đính kèm
1HUD1V1IR_9FTJT7.jpeg (196.89 KiB) Đã xem 341 lần
1HUD1V2A0_9FTJT7.jpeg (191.2 KiB) Đã xem 341 lần
Được cảm ơn bởi: fx6789, Phuong Lê, 十面埋伏, coco87
Đầu trang

fx6789
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

@LadyR, ôi dào, anh chỉ cần có người nói chuyện là dc rồi, đâu cần tâm sự cao siêu gì nhức đầu :3 . Mai kia hốt cả cặp chị em lun, có nói cho biết lun rồi :v
Được cảm ơn bởi: Phuong Lê, LadyR
Đầu trang

Phuong Lê
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuong Lê »

Trò này từ hồi SV , Ngay trước trường của a NYC đey mà .
E bị sợ độ cao nên không chơi được :P . Cơ mà giờ thể lực ngon hơn thời ấy nên giá muh có a nào rủ chơi thì cũng thử . Hồi năm ngoái có a DL rủ , muh chưa kịp chơi đã toang :"> .

E thấy c có độ liều rất cao đó nha c =)) . Toàn chơi những món kinh điển đó .
Muh e ko đam mê thể thao lắm đâu , chỉ là ham vui bất tận ^:)^ . Giống như có người chơi cùng là chơi nguyên ngày cũng ko mệt :P
Chắc vậy nên chỉ mê được mấy anh có đam mê thể thao .
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

fx6789
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

chat gpt có xem tử vi , tử bìnhrồi nhé các bạn, kiếm trang nào có ảnh lá số to to và rõ tí, kéo vào chat gpt rồi chat với nó :v thôi, vài năm nữa huyền học vui đây
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

ChatGPT đã nhảy vào cuộc chiến với các thầy Tử Vi "mọt sách". Hãy liệu chừng :)).
chatgpt.PNG (96.38 KiB) Đã xem 137 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR, 0981324132
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Hay vậy huh hihi Thông tin của nó có “thông minh” hơn mấy chương trình diễn giải Tử vi tự động hok.. các bác thầy đánh giá seo ;))

Các bác chat với nó trên trang nào vậy, cho em đường link với! Chat có mất phí hok?? Em mún thử hỏi nó vài câu.. bao gồm hok liên quan đến Tử vi và Tử bình............... :">

Muh Tử vi tháng này của em ứng phết, các bác thầy ah........... :-S Tháng 4 âm vào cung Phụ Mẫu, tại cung có lưu Thiên Mã + Thiên Mã đối cung và Song Hao chiếu... Kết quả là vừa đi nước ngoài dài ngày xong, chưa kịp lấy hơi thì mai lại lên đường làm chuyến "nội địa" vài ngày tiếp hiccccc

Mai muh đi thì lại cũng rơi vào cung Tật với Mã Khốc Khách + Song Hao ^:)^

Cả ĐV tiếp theo của em vào cung Tật nữa thì còn "cuốn theo chiều gió" đến mức độ nào nữa đây........... [-O<
Được cảm ơn bởi: 0981324132
Đầu trang

0981324132
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi 0981324132 »

Kkk vậy là tương lai có cái này tính số dùm khỏi cần Thầy hả anh chị :D keke mà cái máy nó vô tri nó thông minh cở nào chắc nó tính củng ko được , tại mấy môn này nó có Tính Linh , chỉ con người mới nghiệm được :D theo em nghĩ là vậy keke :D

Cuối tuần văn nghệ đi mấy anh chị khà khà khà Tháng 4 Lời Nói Dói Của Em keke bây giờ củng Tháng 4 mà Âm Lịch :D

https://wesingapp.com/user/609c9a8d2324 ... _page=2299
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

1.jpg (147.27 KiB) Đã xem 72 lần
2.jpg (213.95 KiB) Đã xem 72 lần
Được cảm ơn bởi: 0981324132, LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Chuẩn! Ý này em cũng đã từng đưa ra từ năm kia cơ hihi

Bạn có suy nghĩ giống mình thế hihi Mình cũng đã nghe và đọc nhiều thông tin liên quan đến “sự kiện” này và cũng có ý tưởng về áp dụng công nghệ AI và deep learning vào môn Tử vi. AI sẽ làm thay đổi bộ mặt và cục diện thế giới trên mọi lĩnh vực, bao gồm cả Tử vi và các môn bói toán nói chung. Tử vi thực chất cũng là bộ môn dự đoán tương lai dựa trên thống kê xác suất, nên nếu có 1 database đủ lớn với các dữ kiện về người thật việc thật thì mọi chuyện đơn giản hơn rất nhiều ý nhỉ 8-> (Diễn đàn cũng là 1 kho dữ liệu rất quý giá, nhưng chưa được chắt lọc kỹ thôi!)

Sau này có lẽ đến lúc nào đó người ta cũng sẽ chế tạo ra cái app Tử vi, chỉ cần người dùng nhập thông tin ngày giờ sinh thì nó sẽ đưa ra thống kê dữ liệu về những người có cùng lá số và dựa vào đó đưa ra những lời khuyên liên quan đến việc chọn ngành học, việc làm, bạn đời, con cái, sức khoẻ, công danh sự nghiệp, tiền tài, v.v….

Ví dụ kiểu như:

Bạn sinh vào 17:30 ngày 27 tháng 8 năm 2030…

- 90% những người cùng ngày giờ sinh giống bạn chọn ngành "kinh tế quốc tế"
- 75% làm việc tại các ngân hàng đa quốc gia
- 89% cưới ở độ tuổi 35-40
- 70% kết hôn với người Mệnh Cơ Nguyệt Đồng Lương
- 82% có 2 con, trai trước gái sau
- 79% mắc chứng rối loạn tiêu hoá
- 92% lên đến chức Giám đốc chi nhánh
- 95% có thu nhập từ 30.000 - 40.000 USD/1 năm

Có phải lúc đó mọi việc sẽ rõ ràng như ban ngày không, bạn nhỉ :>

Chỉ có các thầy là khóc tiếng Mán =))

hoi-tu-vi/xin-loi-khuyen-ve-la-so-cua-m ... D#p1763507

Còn về vai trò của "số phận" trong định hình đời sống của 1 người... Theo em nghĩ.. với những người có cùng lá số Tử vi, chẳng hạn, đến năm nào đó sẽ có điều kiện để hình thành "hạn" nhất định... Ví như, có đối tượng đến cặp kè mún rước về làm vợ.. hay có lời mời chào công việc mới, v.v... Nhưng sẽ tuỳ thuộc vào hành động và quyết định của đương số tại thời điểm đó muh đem lại kết quả khác nhau cho cùng 1 set yếu tố định sẵn.............. 8->
Được cảm ơn bởi: 0981324132
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”