Học thạc sĩ hay đi kinh doanh

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Học thạc sĩ hay đi kinh doanh

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

=thankiu
- cháu có nên học tiếp lên thạc sĩ nữa không? Có thể xuất ngoại nữa không ạ?
- cháu có nên mở rộng thành trung tâm tiếng anh hay chỉ nên dạy lớp nhỏ như hiện tại thôi ạ?
Nhiều người trả lời rồi nhưng chưa ai trả lời thẳng 2 câu hỏi.(Bài post từ năm 2023).
Tôi thấy trong lá số, con nhà giàu tiền bạc không kể, nhưng ý muốn hỏi học thêm hay tiếp tục dạy Anh văn.
Tôi trả lời :
a) Không nên học tiếp vì khả năng về cũng chừng đó .
b) Nên mở rộng trung tâm tiếng Anh , năm nay (2024) có người giúp mở thành công .
Được cảm ơn bởi: thankiu
Đầu trang

Huyeninfo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Huyeninfo »

Chào em,

Mệnh của em là "Thực thương sinh tài cách" tức là hợp với những công việc liên quan tới kinh doanh, buôn bán.
Thành cách nên em học hành tốt, thi triển được tài nghệ. Chỉ tiếc là Ấn bị hợp thì mất quý khí, nên nếu theo con đường danh vị thì ko thuận lắm. Nhưng theo con đường kinh doanh thì hợp cách, hợp số.

Quý Tị, Giáp Ngọ vận chưa thuận. Nhưng vẫn có thể kinh doanh các lớp học quy mô nhỏ được. Em có thể cân nhắc làm song song 2 việc, vừa đi làm chính vừa dạy thêm như bây giờ vẫn tốt.

Từ Ất Mùi vận trở về sau mới là lúc em vững vàng hơn rất nhiều cả về mặt thi triển kỹ nghệ lẫn tiền tài.

Chúc em luôn vững tay chèo!
Được cảm ơn bởi: thankiu
Đầu trang

thankiu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thankiu »

CHUONGZKHUE đã viết: 21:21, 25/05/24
=thankiu
- cháu có nên học tiếp lên thạc sĩ nữa không? Có thể xuất ngoại nữa không ạ?
- cháu có nên mở rộng thành trung tâm tiếng anh hay chỉ nên dạy lớp nhỏ như hiện tại thôi ạ?
Nhiều người trả lời rồi nhưng chưa ai trả lời thẳng 2 câu hỏi.(Bài post từ năm 2023).
Tôi thấy trong lá số, con nhà giàu tiền bạc không kể, nhưng ý muốn hỏi học thêm hay tiếp tục dạy Anh văn.
Tôi trả lời :
a) Không nên học tiếp vì khả năng về cũng chừng đó .
b) Nên mở rộng trung tâm tiếng Anh , năm nay (2024) có người giúp mở thành công .
Cháu cảm ơn bác rất nhiều ạ! Cháu dự định sẽ dạy học trong năm nay và cuối năm hoặc sang năm sẽ mở rộng. Giờ cháu đang dạy để tích tiền sau làm không cần xin bố mẹ nữa.
Đợt này thì vào hè nên cũng có kha khá học sinh mới và cháu dự định xây kênh Tiktok và Facebook để nhiều người biết đến mình hơn nữa ạ. Cháu đang chọn logo cho lớp tiếng anh của cháu. Không biết cháu hợp với màu nào được ạ? Cháu cảm ơn bác rất nhiều, chúc bác sức khoẻ và luôn tươi vui ạ!
Đầu trang

thankiu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thankiu »

Huyeninfo đã viết: 08:01, 28/05/24 Chào em,

Mệnh của em là "Thực thương sinh tài cách" tức là hợp với những công việc liên quan tới kinh doanh, buôn bán.
Thành cách nên em học hành tốt, thi triển được tài nghệ. Chỉ tiếc là Ấn bị hợp thì mất quý khí, nên nếu theo con đường danh vị thì ko thuận lắm. Nhưng theo con đường kinh doanh thì hợp cách, hợp số.

Quý Tị, Giáp Ngọ vận chưa thuận. Nhưng vẫn có thể kinh doanh các lớp học quy mô nhỏ được. Em có thể cân nhắc làm song song 2 việc, vừa đi làm chính vừa dạy thêm như bây giờ vẫn tốt.

Từ Ất Mùi vận trở về sau mới là lúc em vững vàng hơn rất nhiều cả về mặt thi triển kỹ nghệ lẫn tiền tài.

Chúc em luôn vững tay chèo!
Em cảm ơn chị nhiều ạ!
Hiện em đã nghỉ làm ở công ty kiểm toán và chỉ đang dạy full time ở nhà. Không biết công việc có thể bền vững được đến vận Ất Mùi được không. Em rất thích làm giáo dục nhưng lại không thích đi làm cho người khác nên em nghĩ mở trung tâm là phù hợp với em. Nhưng lượng học sinh cũng chưa thể đảm bảo được 100% nên em cũng hơi lo lắng về tương lai.
Do em học chuyên ngành kinh tế nên giờ nếu muốn xin vào các trường dạy thì cần đi học thêm một bằng giáo dục nữa. Ngoài ra đi làm ở ngoài thì được sự ổn định chứ lương thì khó mà bằng mức thu nhập em đang hiện kiếm (chỉ là nó có thể có nhiều rùi ro hơn)
Sang năm là năm tuổi của em và tren lá số tử vi cũng là năm em bước sang đại vận mới (25-34). Không biết năm tới em có nhiều biến động trong công việc không ạ? Em cảm ơn c đã ghé thăm topic và dành thời gian xem giúp em ạ. Hihi nếu chị có anh chị em bạn dì nào cần học tiếng anh, ielts mà cần lời khuyên hay coaching thì em có thể giúp nhé ạ 🥰🥰
Đầu trang

Huyeninfo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Huyeninfo »

Học ko bao giờ là đủ nên dù em đi học hay tự học cũng đều tốt cả.
Với cá tính và khả năng của em thì khó khăn một chút cũng giúp em trưởng thành hơn thôi, ko cần lo lắng.
Được cảm ơn bởi: Ne0, thankiu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”