Tự phân tích cung Thê Thiếp và xin được các tiền bối góp ý ạ !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Tự phân tích cung Thê Thiếp và xin được các tiền bối góp ý ạ !

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

Kỵ đào hoa - Văn Xương - Phong Cáo là kém rồi.

Thêm con hữu bật thì nó gia tăng tính xấu.
Đầu trang

Khanhnguyen2410
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Khanhnguyen2410 »

Long Đức đã viết: 06:50, 08/12/22
Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 19:11, 07/12/22 Em xin tự phân tích cung Thê Thiếp của em . Xin được các tiền bối bổ sung và góp ý thêm cho em ạ ! Các cụ nhà em cứ nhắc lấy vợ nên em cũng cần chuẩn bị .

1. Cung Thê Thiếp vô chính diệu nên bản thân chậm nghĩ đến chuyện lập gia đình và lập gia đình muộn
2. Có sao đào hoa tại tý nên vợ xinh đẹp
3. Có văn xương nên vợ có bằng cấp
4. Có hữu bật nên sau khi cưới sẽ được vợ trợ lực
5. Có đại hao nên việc cưới xin được dễ dàng
6. Có hóa kỵ kết hợp văn xương , đào hoa nên dễ xảy ra ly hôn ( xương kỵ tượng trưng cho giấy ly hôn )
7. Có hữu bật đào hoa nên cũng có thể ngoài vợ ra còn có nhân tình

Bên trên là những luận giải cơ bản về cung Thê Thiếp của em . Em xin được các tiền bối luận bổ sung và góp ý cho em ạ !

Lá số của em :
1. Không hẳn VCD thì chậm muộn
2. Cũng có thể hiểu là vậy
3. Chỉ nên hiểu là có học thức thì chuẩn hơn
4. Tuy Tả Hữu là trợ tinh nhưng tùy trường hợp, nhất là khi ở vào cung Phu Thê có tính động thì có một số ý khác nổi trội hơn. Vốn là trợ tinh, thế nên xem nó trợ những gì (trợ những sao nào, cách cục nào ...)
5. Đấy cũng là một trong vài ý của Song Hao
6. Chỉ nên hiểu là Xương/Khúc Kỵ (Khúc trực tiếp hơn Xương) thì mối quan hệ dễ phát sinh vấn đề hoặc nhân duyên có chút khó khăn; Đào Kỵ thì dễ gây ra phiền toái trong ái tình, hôn nhân
7. Ở khía cạnh nào đó thì đấy cũng có thể là một ý của nó
Anh Long Đức có thể giải thích thêm tại sao Khúc lại trực tiếp hơn Xương không? Hay ý anh là do Khúc có liên quan tới kim tiền và tình cảm, trong khi Xương chỉ thường mang yếu tố tình cảm?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 19:11, 07/12/22 Em xin tự phân tích cung Thê Thiếp của em . Xin được các tiền bối bổ sung và góp ý thêm cho em ạ ! Các cụ nhà em cứ nhắc lấy vợ nên em cũng cần chuẩn bị .

1. Cung Thê Thiếp vô chính diệu nên bản thân chậm nghĩ đến chuyện lập gia đình và lập gia đình muộn
2. Có sao đào hoa tại tý nên vợ xinh đẹp
3. Có văn xương nên vợ có bằng cấp
4. Có hữu bật nên sau khi cưới sẽ được vợ trợ lực
5. Có đại hao nên việc cưới xin được dễ dàng
6. Có hóa kỵ kết hợp văn xương , đào hoa nên dễ xảy ra ly hôn ( xương kỵ tượng trưng cho giấy ly hôn )
7. Có hữu bật đào hoa nên cũng có thể ngoài vợ ra còn có nhân tình

Bên trên là những luận giải cơ bản về cung Thê Thiếp của em . Em xin được các tiền bối luận bổ sung và góp ý cho em ạ !

Lá số của em :
Hình ảnh
Tả hữu còn mô tả các vệ tinh để ý , nhiều sự lựa chọn , hoặc phân vân chọn lựa giữa A và B .
Cái này rất hay , nó khiến cho ng ta ko vội vã , biết cân nhắc . Hoặc giảm sức ép của các sao mau lẹ .
Nhiều ng cứ nghĩ kết hôn dễ dàng là hay , thực tế dễ dàng với ng tốt hay ng xấu .
Khi yêu ta xét nô , cưới về mới xét dc phu thê .
Vì là 2 cung nên nhiều ng khi yêu và khi cưới thường ko giống nhau , khi yêu anh thế nọ , hứa thế kia , nhưng khi cưới lại khác ..v..v...
Tả hữu nó khiến ng ta khôn ngoan trong lựa chọn , vi ng ta có nhiều sự lựa chọn .
Ở góc độ 1 người , thì sẽ đánh giá họ ngoại tình khi họ chọn lựa .
Nhưng ở góc độ khác việc họ làm là tôn trọng hp bản thân , cũng như tôn trọng cha mẹ , nghĩ cho tương lai con cái .
Chỉ cần nó ko đi với các sao tệ hại chăng hoa , và sự lựa chọn là đúng , thì luôn ủng hộ , ko thể bảo họ cả đời phải chung thủy với 1 kẻ vô dụng , phá tán , mới là tốt đc .

về Hao tinh còn tượng trưng cho sự đánh đổi . Có thể là đc hoặc mất , ví dụ mẹ ta ốm cần viện phí gấp , khi kết hôn người A , bạn đc trợ cấp giải quyết vấn đề đó .
Hoặc người ta có vướng mắc , trăn trở nào đó , khi lấy nhau bù trừ triệt tiêu cái dở của nhau , ấy cũng là hao . Tức nó có cái kết quả rõ ràng đc định hình từ rất sớm .
Tất nhiên đây cũng là chất xúc tác để kết hôn sớm , nhưng điều này chỉ là cái ngọn , còn nguyên nhân , cái gốc , thì như vừa mô tả .
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Đào hoa cư tý ngoài xinh , thì nó còn duyên , và cực kỳ ẩn .

Bởi đây là hoa nở về đêm , ít người biết , nó ko rực rỡ như đào hoa nơi khác .
Chính vì nở muộn , nên nó duy trì lâu hơn . Nên thường có nét trẻ hơn tuổi .
Cái âm thầm của đào cư tý , là cái duyên rất cuốn hút , chứ ko phải xinh đường nét .
Bạn nhìn ng đào cư tý ko xinh rực rỡ , phải nhìn kỹ , tiếp xúc , mới thấy cái vẻ đẹp ko thể cưỡng lại .

Ngoài ra đào cứ tý rất khôn ngoan , và uyển chuyển , nó ko quá phô trương nhưng rất thâm sâu .
Những ng dạng này càng lớn càng xinh , càng duyên , và ko nhiều nhân tình như đào các vị trí khác . Kẻ khai thác đc ng đào cư tý , thiên can tương sinh , ngũ hành 3 lớp thuận ổn , thì quả là may mắn
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Nói về xương khúc hay cự kỵ .

Thì nó chỉ mang tính mâu thuẫn , tranh cãi , ly hôn hay ko chỉ là hậu quả . Vì xương khúc vốn ko phải văn cách có chiều sâu như thiên ất .
tuy nhiên Cái tranh cãi ko phải lúc nào cũng xấu , mà tranh cãi ko phải lúc nào cũng sẽ ly hôn .

Nếu 2 ls nguyên thần đều dở , vòng vận đều phá , nhóm sao tư duy yếu kém , thì tranh cãi này mới dễ ly hôn .
Còn nếu 2 ls , có 1 ls kém , 1 ls còn lại nguyên thần khá , tư tưởng tư duy ổn , có các sao bao dung ân tình , thì phải nói cái thị phi dù hãm địa , cực kỳ hay , bởi nó mô tả sự rèn nắn nửa kia , ko hài lòng mới dạy , mới mắng chửi , anh rượu bia cả ngày , bê tha , cách đồng thuận êm ấm bây h mới dở , phải có cách mâu thuẫn , 1 là dạy , 2 là bỏ , 1 là khiến họ tốt lên , 2 là ta xa đc kẻ ko ra gì .

Đôi khi các nhóm thị phi ly hôn , lại là lối thoát rất tươi sáng .
Đôi khi thị phi , lại khiến cả 2 biết sửa và hoàn thiện
Nên thị phi , giấy tờ ly hôn , ko quan trọng bằng cái lý do bên trong , thương cho roi cho vọt , ko có sự phản đối cái sai , cái ngu dốt , tranh cãi dạy bảo , thì sao ta nên người .
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Khanhnguyen2410 đã viết: 09:51, 26/05/24 Anh Long Đức có thể giải thích thêm tại sao Khúc lại trực tiếp hơn Xương không? Hay ý anh là do Khúc có liên quan tới kim tiền và tình cảm, trong khi Xương chỉ thường mang yếu tố tình cảm?
Trực tiếp thì ý nghĩa của sao Xương Khúc không liên quan đến chuyện kim tiền

Chỉ đơn giản là giữa Xương vs Khúc thì Khúc có tính ủy mị, tâm hồn văn thơ / nghệ sĩ, tình cảm và cũng có nét đào hoa (Khúc hành Thủy ... đại khái cũng như "thủy tính dương hoa"); còn Xương thuộc hành Kim (cứng hơn) và tính chất không ủy mị, tâm hồn không bay bổng và nhiều "tình cảm" như Khúc. Vì thế nên mới nói trong phương diện tình cảm thì "Khúc trực tiếp hơn Xương".
Được cảm ơn bởi: Khanhnguyen2410
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”