Cung phu thê có sao Thiên hình, liệu có li hôn?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dothibinh195
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Cung phu thê có sao Thiên hình, liệu có li hôn?

Gửi bài gửi bởi dothibinh195 »

Hình ảnh
Kinh mong bac Putain xem giup em cung phu a

putain
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi putain »

khanhlypham đã viết:bác Pu cho em hỏi cung phu thê của em không có chính tinh lại có thêm thiên hình thì có ly hôn không vậy bác ? :-S tiện thể xem em cung tử tức với công danh sự nghiệp của em được không ạ ? Tại vì vài tháng trước có bà bói chỉ tay nói em hiếm muộn con. Hic, em lo lắm bác ợ . Em cảm ơn bác nhiều nhiều ạ. Đây là lá số của em
Hình ảnh
Li hôn hay không không thể nhìn duy nhất cung Phu. Mệnh bạn Tử Phá, hồng loan, xương khúc, mộc dục là bạn rất xinh, đa tình. Phúc có Đào Diêu là bạn rất máu. Mệnh hội Cô Quả là cô độc. Phu cung VCD kéo tạm Liêm Tham lên thấy cả Linh Hỏa Phi Liêm thì vợ chồng hơi xa cách, ai cũng có bồ cả và dễ chia cách. Hỏa Linh ngoài là sát tinh còn là sao chủ yểu, nên sợ là chồng bạn còn ngoẻo củ tỏi sớm. Tử tức của bạn có Thai Vượng thì là cách con hai dòng.

Cung Quan của bạn hơi bị ghê răng. Liêm Tham hãm ở Hợi hội Hỏa, Kị Hình. Không rõ Tuần, Lộc tồn, Quyền, Xương Khúc có đỡ được không nhưng nói chung công việc của bạn sẽ nhiều thị phi, tranh chấp. Bạn sẽ có lúc phát mạnh nhưng chính lúc này cần cẩn thận không dính đến hình pháp, nặng còn có thể đi tù. Hy vọng Tuần, Khôi, Việt, Lộc tồn kìm hãm và chế giải phần nào.

PU

galuoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi galuoi »

Hình ảnh

Chú Putain ơi,

Vẫn ham muốn chú ạ . Khi nào chú không lười, không lẫn và không bị ảnh hưởng của các chất kích thích chú phi tinh giúp cháu nhé. Cháu cảm ơn chú.

Chị cháu đúng là partner thì không phải là không tìm được, có điều là không biết có chốt hạ được bạn nào tử tế để chung sống dài lâu không - chứ cứ on-off thì cũng không ổn, mà nhỡ lại chia tay xấu xí như với bạn bố em bé thì càng không ổn hơn . Tử vi có nhận dạng được partner tử tế không chú, thí dụ như là đến bạn số 03 thì ok chẳng hạn, để chị ý còn về chốt sổ ạ ? Hoặc là bạn nào trẻ ơi là trẻ, hoặc già ơi là già, hoặc vừa ở rừng ra, thì là ok chẳng hạn, để sau này lỡ gặp còn biết mà nhận ra nhau.

Em bé là con trai chú ạ. Thế nên chị ý mới lo là rồi em ý lại cũng giống bố nó, bỏ chị ý lại một mình. Mà bố em bé thì lại không sống ở VN, nên cái nguy cơ đấy càng cao .

À, mà cháu bảo, có phải tại chị ý có Thiêu Diêu ở Thiên Di chiếu xuống Mệnh không mà chú kết luận là 'nhiều ham muốn ạ'? Cháu thì chỉ thấy là chị ý cao ráo, và có vẻ đẹp tương đối ...ahem, phồn thực thôi ạ. Còn lúc nào cũng có partner phải là tại có Đào hoa ở Mệnh không chú? Đấy, cháu tuy dốt nhưng được cái chăm học, nên dốt quá chú tha đừng bắt lỗi nhé .

Mà thấy chú chú già không đều như vậy cháu GATO quá - làm thế nào mà não ngày càng nhiều nếp nhăn mà trán lại vẫn láng mịn được nhỉ ?

Chúc chú ngủ ngon.
[/quote]

Mệnh có Đào hoa ở Mão, thêm Hóa lộc, Xương Khúc, Mộc dục thì cô này xinh đẹp, đầy đặn, đa tình. Diêu hội từ Di, Tật có Thai Vượng Hoa Cái Bạch Hổ thì hơi bị máu. Thế thì sao mà không có các anh được, nhiều anh là đằng khác ấy :).

Đại vận này tại Tử tức, Phu của đại vận có Liêm Phủ hội Không Kiếp, Kình Đà thì cũng chả hay ho gì. Nô đại vận rơi vào cung Phúc có Hồng loan đóng đấy thì cũng chỉ léng phéng thôi chứ chả có vẹo gì. Túm lại đại vận này thì tình lắm và vẫn đa tình như thường nhưng chỉ là chuyện qua đường. Chính nhưng partner của cô này cũng sẽ có nhiều bồ chứ chả có mỗi cô này và không bền. Túm lại thì hơi chán, thôi cứ on - off cho nó vui chứ tôi sợ khó có lâu dài.

Tài vận ở Nô có Phá Quân hội Lộc tồn, thêm Hóa lộc của đại vận ở Mệnh Vận nữa, Quyền, Quang, Quý, Tả, Hữu hội chiếu. Tôi đoán chắc 5 năm tới sẽ rất tốt.

Còn gì nữa không ạ?

PU[/quote][/quote]
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Chú Putain ơi,

Dạ hem, tới đây là biết ơn chú lắm lắm rồi ạ :), còn phải nhường chú cho các bạn khác nữa chứ ạ.

Phần tình duyên mấy năm vừa qua thì đúng rồi chú ạ, thôi kệ các bạn partner đi, để cháu bảo chị cháu cố gắng làm việc và tích lũy trong 05 năm tới thôi.

Nhưng mà khi nào ham muốn + tò mò trỗi dậy là cháu lại kéo áo chú nữa đấy nhé :) .

Chúc chú cuối tuần vui vẻ :x

hoahong39
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hoahong39 »

Hình ảnh
Đây là lá số của em anh ạ
anh xem cho em với ạ:)
1. Ba mẹ em sau 60 tuổi được đoàn tụ không? có được ở quê hương không? ba mẹ được an nhàn không ạ?
2. em thấy anh nói trên kia, mệnh bản chất bên ngoài, tật ở trong. vậy nhìn tật ách anh có luận xem em là người như thế nào được không ạ? em muốn biết thêm. hihi
3. con đường sự nghiệp của em như thế nào ạ? cung tài bạch có triệt chắc em sống đủ ăn không quá nghèo đâu anh nhỉ? có khi nào em lạc ở đất khách quê người không anh? ^^ hihi
4. cung tử tức của em có xấu lắm không ạ? ^^
5. em muốn biết chồng em có thương e nhiều không? hihi. ^^
em cảm ơn anh rất nhiều. hi ^^
chúc anh luôn vui vẻ ^^

cuaroc25251325
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi cuaroc25251325 »

nhờ a putain xem cho e là số này được không ah
cảm ơn a trước ^^
Hình ảnh

ngoc_le89
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ngoc_le89 »

Anh PU ơi em đã inbox hỏi anh về giờ sinh của anh và mong anh giúp em xác định đấy ạ. Em đã đưa ra 1 số nét về em để anh có thể luận. Anh ơi nếu ở giờ Mùi thì đường tình duyên, cũng như cung Phu của em sẽ ra sao ạ? Em mong anh xem giúp em. Em cảm ơn anh ạ

Hình ảnh

khanhlypham
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi khanhlypham »

putain đã viết:
khanhlypham đã viết:bác Pu cho em hỏi cung phu thê của em không có chính tinh lại có thêm thiên hình thì có ly hôn không vậy bác ? :-S tiện thể xem em cung tử tức với công danh sự nghiệp của em được không ạ ? Tại vì vài tháng trước có bà bói chỉ tay nói em hiếm muộn con. Hic, em lo lắm bác ợ . Em cảm ơn bác nhiều nhiều ạ. Đây là lá số của em
Hình ảnh
Li hôn hay không không thể nhìn duy nhất cung Phu. Mệnh bạn Tử Phá, hồng loan, xương khúc, mộc dục là bạn rất xinh, đa tình. Phúc có Đào Diêu là bạn rất máu. Mệnh hội Cô Quả là cô độc. Phu cung VCD kéo tạm Liêm Tham lên thấy cả Linh Hỏa Phi Liêm thì vợ chồng hơi xa cách, ai cũng có bồ cả và dễ chia cách. Hỏa Linh ngoài là sát tinh còn là sao chủ yểu, nên sợ là chồng bạn còn ngoẻo củ tỏi sớm. Tử tức của bạn có Thai Vượng thì là cách con hai dòng.

Cung Quan của bạn hơi bị ghê răng. Liêm Tham hãm ở Hợi hội Hỏa, Kị Hình. Không rõ Tuần, Lộc tồn, Quyền, Xương Khúc có đỡ được không nhưng nói chung công việc của bạn sẽ nhiều thị phi, tranh chấp. Bạn sẽ có lúc phát mạnh nhưng chính lúc này cần cẩn thận không dính đến hình pháp, nặng còn có thể đi tù. Hy vọng Tuần, Khôi, Việt, Lộc tồn kìm hãm và chế giải phần nào.

PU
Em cảm ơn bác Pu nhiều nhiều ạ. Em cũng thấy em khá xinh, nhưng hơi lùn, hì hì( không biết cái này có phải là tưởng bở không nữa ^.^), dễ say nắng mà cũng nhanh quên lắm bác ạ. 23 tuổi rồi mà em cũng chưa có mảnh tình vắt vai nữa ( không thấy ma nào theo cả) chắc vậy nên sau này nó mới "máu" =)). Cung quan em sẽ cẩn thận, vì hiện tại em mới ra trường, trong tương lai cũng tính đi sâu vào làm cái nghề chuyên ngành em đang theo học,tuy vậy nghề đó cũng kiếm bộn tiền mà cũng dễ đi tù thiệt. Nhưng cung phu có cách nào hóa giải không bác, huhu, hạnh phúc của phụ nữ phụ thuộc nhiều cái cung này, mà sao nó xấu vậy TT.TT

haykhoc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi haykhoc »

Hình ảnh
vâng, thưa anh. về đào hoa phạm chủ có 1 cách thanh bạch là có thiên hình ngộ sao không ( thiên hình-tuần-triệt-thiên không). như cung tật của lá này có thiên hình nhưng k có sao không mà lại có địa kiếp, địa không và hóa kỵ. thì phải luận thế nào ạ. vấn đề khi dâm tinh bùng phát -vô thức dc khơi động như anh nói thì có phải là gặp lúc đại hạn đến không ạ?
em đọc bài anh luận cho các bạn, bạn nào đó có cung phúc máu quá, chồng dễ thăng tiên vì bị bắt phục vụ quá lắm vừa thấy buồn cười vừa thấy sờ sợ ạ
về vấn đề dâm tinh, em không gặp mấy người có ở Mệnh mà ở Nô và Di rồi thì quả thật khủng khiếp, có khi gọi là ăn tạp cũng k sai, còn ở tật hiện nay em cũng chưa rõ ra sao, chưa hiểu rõ.nhưng em nghĩ cũng phải có gì thì tật ách nó mới hiện chứ anh, không có ai thì sao lại hiện dc ạ

TrangĐặng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi TrangĐặng »

bác Pu ơi ! bác xem em có hạn được chuyển chỗ ở trong năm nay hay năm sau ko ạ?
Em muốn được ra thuê ngoài ở riêng nhưng ko biết có dc cái cơ ý nữa ko a... hiuhiu.. :(
Hình ảnh

haykhoc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi haykhoc »

haykhoc đã viết:Hình ảnh
vâng, thưa anh. về đào hoa phạm chủ có 1 cách thanh bạch là có thiên hình ngộ sao không ( thiên hình-tuần-triệt-thiên không). như cung tật của lá này có thiên hình nhưng k có sao không mà lại có địa kiếp, địa không và hóa kỵ. thì phải luận thế nào ạ. vấn đề khi dâm tinh bùng phát -vô thức dc khơi động như anh nói thì có phải là gặp lúc đại hạn đến không ạ?
em đọc bài anh luận cho các bạn, bạn nào đó có cung phúc máu quá, chồng dễ thăng tiên vì bị bắt phục vụ quá lắm vừa thấy buồn cười vừa thấy sờ sợ ạ
về vấn đề dâm tinh, em không gặp mấy người có ở Mệnh mà ở Nô và Di rồi thì quả thật khủng khiếp, có khi gọi là ăn tạp cũng k sai, còn ở tật hiện nay em cũng chưa rõ ra sao, chưa hiểu rõ.nhưng em nghĩ cũng phải có gì thì tật ách nó mới hiện chứ anh, không có ai thì sao lại hiện dc ạ
em mới đọc đoạn này

[highlight=#f7f7f7]Tử vi Tham lang" đồng độ ở hai cung Mão hoặc Dậu, Tham Lang hóa Kị, tam phương tương hội với "Vũ khúc Phá quân" mà Phá Quân hóa Lộc, và "Liêm trinh Thất sát". Tinh hệ này "tam phương tứ chính" đều gặp Sát tinh. Tham Lang hóa Kị sẽ giảm bớt ý vị "Đào hoa phạm chủ", mà chủ về làm tăng năng lực phát triển sự nghiệp. Khi gặp hóa Kị chỉ là không được như ý tưởng, có lúc cũng chủ về sự nghiệp phát triển chậm. Tinh hệ này còn có sắc thái "tham việc" do đó thường kiêm nhiều nghề, hoặc có ý thích cùng một lúc hai việc, nhưng trên thực tế chỉ làm tăng gian khổ trong đời người. Nếu so sánh thì tinh hệ này ít có rắc rối về tình cảm.[/highlight]

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tử vi”