gặp sao xấu trong cung phải làm sao huhu

Các bài viết trao đổi học thuật về môn tử vi
Nội qui chuyên mục
Các bài viết trong chuyên mục này mang tính nghiên cứu và nghiệm lý. Không được đăng lá số để nhờ xem ở đây.
Trả lời bài viết
nilegem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

gặp sao xấu trong cung phải làm sao huhu

Gửi bài gửi bởi nilegem »

tương lai trước sau gì nó cũng đến mình lo nó cũng vậy, mà nó đến thì có cả xấu cả tốt chứ không bao giờ xấu hết mà không bao giờ tốt hết, với lại nó đan xen nhau hài hòa mình không thất vọng quà mà cũng không vui quá, nó cứ quân bình thôi, người càng cao thì té càng đau. mình ở dưới thấp thì không vui quá cũng không buồn quá

xem tử vi thì đừng nên xem lá số nhiều quá, vì nhiều khi mình tưởng tượng mình là sao này rồi mình lại vô hình trung hướng cuộc đời và cá tính mình theo sao này sao kia rồi lại như người mù đi tìm kiếm sự thật, nếu thấy sao đó xấu với cung đó thì nhìn sao đó theo nghĩa tích cực, vì không có sao nào mang ý nghĩa xấu hết mà không có sao nào mang ý nghĩa tốt hết, lấy ví dụ văn khúc là sao tốt nhưng đi với phá quân thì dễ đuối nước (check lại nha mình không chắc) hỏa linh xấu đi với tham lang thì là phát tài, kình dương xấu đi với thiên đồng thì làm giảm bớt tính lười biếng

nên nếu thấy sao xấu thì mình xoay chuyển ý nghĩa của con sao đó theo hướng tích cực
Được cảm ơn bởi: Lavender91, công chúa mùa thu, NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: gặp sao xấu trong cung phải làm sao huhu

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Hay quá ạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Nghiên cứu tử vi”