Chát với các chị em!

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Hình đại diện của thành viên
jangdonggun
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Chát với các chị em!

Gửi bài gửi bởi jangdonggun »

Mình là thành viên mới toe, việc thì ít mà thời gian thừa thì nhiều, chỉ e "nhàn cư vi bất thiện" nên mở quán buôn dưa lê với các chị em cho vui. Chị em nào có nhã hứng nhảy vào cho xôm tụ, có chuyện gì cứ tuốt tuồn tuột trên trời dưới biển miễn xã cho vui là được. Mà thời nay, nhân tình thế thái củng nhiều chuyện để nói lắm. Mà nhiều nhất là chuyện chị em không chịu lấy chồng...sao lại như vậy nhỉ? Hay họ đưa ra tiêu chí cao quá, hoặc do quá thần tượng bản thân mình ? mà nhiều cô xinh đáo để mà quá 30 vẫn chửa có chồng? Hay xu thế bây giờ chị em thích theo chủ nghĩa độc thân? vì lấy chồng khổ quá, chẳng khác gì osin không lương...hay chị em cho rằng đàn ông Việt quá gia trưởng, ích kỷ, không galăng, không lịch lãm, không trọng nử giới nên dẫn tới tình trạng chị em ta thà ở vậy còn hơn....ôi độc lập tự do có thật sự hạnh phúc không chị em?
Đầu trang

kecot
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: Chát với các chị em!

Gửi bài gửi bởi kecot »

jangdonggun đã viết: Mà nhiều nhất là chuyện chị em không chịu lấy chồng...sao lại như vậy nhỉ? Hay họ đưa ra tiêu chí cao quá, hoặc do quá thần tượng bản thân mình ? mà nhiều cô xinh đáo để mà quá 30 vẫn chửa có chồng? Hay xu thế bây giờ chị em thích theo chủ nghĩa độc thân? vì lấy chồng khổ quá, chẳng khác gì osin không lương...hay chị em cho rằng đàn ông Việt quá gia trưởng, ích kỷ, không galăng, không lịch lãm, không trọng nử giới nên dẫn tới tình trạng chị em ta thà ở vậy còn hơn....ôi độc lập tự do có thật sự hạnh phúc không chị em?
Vì trên diễn đàn còn nhắm anh vừa kiêu căng, vừa ích kỷ ( topic tuyển người iêu ), vừa nhảm như này ;;)
Đầu trang

giolanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi giolanh »

Thấy nhảm quá
Đầu trang

kaitoumagic
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi kaitoumagic »

Ủng hộ bác Jang đông lạnh kiếm được vợ/nyêu sớm :))
Đầu trang

quynhanh123
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi quynhanh123 »

Đúng là nhàn cư vi bất thiện thật :))
Đầu trang

Gemini
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Gemini »

- Giờ là thế kỉ 21 rồi mà anh, phụ nữ được học hành cẩn thận, học xong còn phải đi shopping, chán đi shopping thì đi du lịch, làm từ thiện, chơi thể thao, khiêu vũ,....-> cái này xem ra vui, không biết có vui hơn lấy chồng không :-?
- Có học hành cẩn thận, lại xinh đẹp, tự lập hơn xưa thì tiêu chuẩn cao hơn là tất nhiên. Công nhận là cũng có một số girls kén quá, không phủ nhận :D
- So với Nhật, Hàn và TQ thì đàn ông VN vẫn ít gia trưởng hơn nhiều, cái này em thấy mấy chị qua nước ngoài làm dâu nói vậy :-bd
- Độc lập tự do không phải lúc nào cũng happy, có lúc muốn có ai đó níu mình lại :P

Anh mở quán đón chị em mà không có trà nước, làm sao mà đông vui được ;;)
Vài lời.
Đầu trang

wintertulip
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi wintertulip »

có người nói ... lấy chồng như đeo gòng vào cổ ... hì ... nghĩ lại, lấy chồng có gì vui chứ ? mấy cô hưởng cho đã đi chán rồi về làm osin cũng được mà :-)
Đầu trang

jangdonggun
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gemini đã viết:- Giờ là thế kỉ 21 rồi mà anh, phụ nữ được học hành cẩn thận, học xong còn phải đi shopping, chán đi shopping thì đi du lịch, làm từ thiện, chơi thể thao, khiêu vũ,....-> cái này xem ra vui, không biết có vui hơn lấy chồng không :-?
- Có học hành cẩn thận, lại xinh đẹp, tự lập hơn xưa thì tiêu chuẩn cao hơn là tất nhiên. Công nhận là cũng có một số girls kén quá, không phủ nhận :D
- So với Nhật, Hàn và TQ thì đàn ông VN vẫn ít gia trưởng hơn nhiều, cái này em thấy mấy chị qua nước ngoài làm dâu nói vậy :-bd
- Độc lập tự do không phải lúc nào cũng happy, có lúc muốn có ai đó níu mình lại :P

Anh mở quán đón chị em mà không có trà nước, làm sao mà đông vui được ;;)
Vài lời.

hay lắm, genmini quả là một phụ nữ hiểu biết. Ta trân trọng điều đó. Mời nàng ly trà, mà hình như cái đề tài ta đưa ra nó ko ko thực tế lắm thì phải? Phụ nử như một vụ trụ bí ẩn khó hiểu, ta chỉ mượn nó để hiểu hơn về chị em.
Đầu trang

jangdonggun
Nhất đẳng
Nhất đẳng

kecot đã viết:
jangdonggun đã viết: Mà nhiều nhất là chuyện chị em không chịu lấy chồng...sao lại như vậy nhỉ? Hay họ đưa ra tiêu chí cao quá, hoặc do quá thần tượng bản thân mình ? mà nhiều cô xinh đáo để mà quá 30 vẫn chửa có chồng? Hay xu thế bây giờ chị em thích theo chủ nghĩa độc thân? vì lấy chồng khổ quá, chẳng khác gì osin không lương...hay chị em cho rằng đàn ông Việt quá gia trưởng, ích kỷ, không galăng, không lịch lãm, không trọng nử giới nên dẫn tới tình trạng chị em ta thà ở vậy còn hơn....ôi độc lập tự do có thật sự hạnh phúc không chị em?

Vì trên diễn đàn còn nhắm anh vừa kiêu căng, vừa ích kỷ ( topic tuyển người iêu ), vừa nhảm như này ;;)

ừm thì ta đã nói là nhàn cư vi bất thiện mà, à cái vế đầu ta nghỉ nó rơi vào các chị em thì đùng hơn.
Đầu trang

Veronica
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Veronica »

jangdonggun đã viết:.... Mà thời nay, nhân tình thế thái củng nhiều chuyện để nói lắm. Mà nhiều nhất là chuyện chị em không chịu lấy chồng...sao lại như vậy nhỉ? Hay họ đưa ra tiêu chí cao quá, hoặc do quá thần tượng bản thân mình ? mà nhiều cô xinh đáo để mà quá 30 vẫn chửa có chồng? Hay xu thế bây giờ chị em thích theo chủ nghĩa độc thân? vì lấy chồng khổ quá, chẳng khác gì osin không lương...hay chị em cho rằng đàn ông Việt quá gia trưởng, ích kỷ, không galăng, không lịch lãm, không trọng nử giới nên dẫn tới tình trạng chị em ta thà ở vậy còn hơn....ôi độc lập tự do có thật sự hạnh phúc không chị em?
Có lẽ ai cũng mơ về 1 gia đình hạnh phúc, nhưng donggun nhìn xem, xung quanh kìa, ôi thôi đc mấy gia đình đc chữ " hạnh phúc" ... lấy nhau mấy ngày rồi bỏ nhau .. Nhìn cảnh đó, chị em nào muốn lấy chồng chứ \:D/.Nhưng nói đi thì cũng phải nói lại, cuộc sống ngày nay khiến người phụ nữ tự lập rất giỏi ,có dịp tiếp xúc nhiều, có tiếng nói, có địa vị trong xã hội nên sẽ có nhiều sự so sánh, sự lưạ chọn ...
Nói thì nói thế nhưng donggun lại nỡ lòng nào quơ đũa cả nắm vậy chứ :-S .Như cô nương ta đây mê cuộc sống tự do hơn ai hết, vậy mà vẫn mơ 1 cuộc sống gia đình hạnh phúc đó thôi, công danh, sự nghiệp, tiền bạc có mua nổi 1 chữ " tình" ko.
Cầu toàn về người khác quá đáng hẳn đã xem lại bản thân mình chưa :)) . Người đàn ông có ga lăng, có lịch lãm, có coi trọng phụ nữ ko ? ... e cũng là thái độ của chị e đối với họ thôi , và ngược lại ;)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”