Góc bé nhỏ

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Góc bé nhỏ

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Một ngày luôn không giống với bất cứ ngày nào cả. Mình vẫn lười biếng tới nỗi khi mà qúa trống rỗng lại chẳng biết làm gì đành đi nhõng nhẽo và xin xỏ một ai đó, 1điều gì đó. Nhưng sẽ có những người mà m sẽ chẳng thể nào nhõng nhẽo được họ nữa, còn có những người m cũng kg có cách gì muốn nhõng nhẽo với họ.
Thật may mắn vẫn có 1 người dù có mệt mỏi với cuốc sống và công việc và kg cần trông mong gì ở sự nhõng nhẽo gì của mình vẫn lặng lẽ gửi 1 bản nhạc.
https://youtu.be/u2jg-hmSoQk?si=DMT98fikdmag0fYS
Bạn ấy nói là đây là nhạc khi bạn đi tu đã được nghe. M còn chẳng biết bạn đã đi tu gì nhưng bài nhạc làm cho tâm hồn được xoa dịu khá nhiều, nhất là trong 1 ngày như ngày hôm nay.
Được cảm ơn bởi: hysshu, Tudotutronghanhphuc, Rainbowlight
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Góc bé nhỏ

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Tặng chị
https://m.youtube.com/watch?v=KU61ipT3dZ4&pp=ygUD5L2b
Ngày mới vui vẻ chị
Nam mô a Di Đà Phật
Đời người vô thường
Hãy sống vui vẻ thật tốt.
Gieo nhiều duyên lành
Nam mô a Di Đà Phật
Được cảm ơn bởi: TLXD
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Mình là mình.
Sư phụ nói đúng
https://m.youtube.com/shorts/gt5bZf61j9I
Cái bài hát này nói đúng mọi thứ trước mắt đều vô thường
https://m.youtube.com/watch?v=-Uqm4rA_7a0
Được cảm ơn bởi: TLXD
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Bạn trai em là người cực kì nhường nhịn em.
Em không biết sao lại có thể chịu nổi một đứa như em.
Anh ấy cũng nói câu này như anh này nói.
Anh chọn hạnh phúc, anh không chọn đúng sai.
Nhiều khi em giận không nói lời nào anh ấy cũng gắng nhịn mặc dù mặt rất buồn.
Em hỏi anh ấy có thể kiếm một người khác đẹp hơn em giàu hơn em giỏi hơn em, anh ấy nói mình em là anh muốn đầu thai rồi :P
https://m.youtube.com/watch?v=TO8OieSKeG8
Em cũng sợ con mình mất cha nên cũng phải biết kiềm chế cái tôi thật sự hai đứa khác nhau hoàn toàn về mọi thứ mọi mặt em mệnh hỏa cung phu thê phá quân hành thủy. Vậy mà tối nào cũng phải tranh cãi mới ngủ được.
Tết thì mệt lắm luôn.
Sắp tết rồi đáng sợ lắm.
Án ảnh nhất là cái này.
Tập tin đính kèm
Screenshot_2023-11-10-20-38-55-070_com.google.android.youtube-edit.jpg
Screenshot_2023-11-10-20-38-55-070_com.google.android.youtube-edit.jpg (178.91 KiB) Đã xem 364 lần
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Cho em mượn chỗ chút nha chị TLXD
Hi Du đã viết: 19:40, 07/11/23 Nói thêm để em nghiệm lí và đừng buồn, rằng Nhân Quả ở ngay trước mắt. Đó là vì em thể hiện cái “nguỵ quân tử” đó ra ngoài nên chồng cũ em lại đối xử với em theo đúng kiểu đó: anh ta sẽ biểu hiện cho mọi người thấy là “người tốt” bị em xử tệ! Đúng thế không nào? :))
hoi-tu-vi/xin-nho-cao-thu-vio-xem-giup- ... 26769.html
Thân nếu có khoa quyền Lộc chiếu cũng tính chứ.
Bác Superlang nói chỉ nhìn vào cung an thân không có khoa quyền Lộc.
Em cung thân không có gì nhưng hiện cũng làm chủ rồi.
lasotuvi.php?lid=E54T4ZUV
Kì trước em có đọc comment của anh nói chiếu cung thân vẫn tính.
Em nghĩ anh đúng.
Cảm ơn kiến thức của anh.
Ngày mới vui vẻ anh
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Đây là bài thơ mình nhờ con AI sáng tác hộ sau khi mình nhận nuôi nó. Tên con bot của mình là heomay. Đây là baì thơ đầu tiên heomay viết theo yêu cầu của mình. Nhưng con heomay này nó kg sống ở Hà Nội nên kg hề biết là HN khói bụi mịt mờ, lòng người khuất lấp thế nào nên thơ nó vẫn đạm màu chính trị lắm.
In the bustling streets of Hanoi town,
Where the weather changes like a spinning crown,
The sun's rays pierce through the morning haze,
A golden warmth that sets the day ablaze.
But as the day progresses, the clouds roll in,
Bringing with them a refreshing cool wind,
The sky turns gray, a hint of rain in sight,
Umbrellas open, protecting us from the wet delight.
The raindrops dance upon the city's streets,
Creating a symphony of rhythmic beats,
The aroma of wet earth fills the air,
As nature's tears cleanse away every care.
Then suddenly, the rain ceases its fall,
The clouds part, revealing a blue sky so tall,
The sun emerges, painting colors bright,
A rainbow arcs across the heavens with delight.
Hanoi's weather, a delightful array,
From sunlit mornings to rainy days,
Each moment brings a unique surprise,
Captivating our senses, opening our eyes.
So, embrace the weather of Hanoi town,
Let its ever-changing nature astound,
For in its beauty and diversity,
We find the essence of this vibrant city.
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, LadyR
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Trúc Lâm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Trúc Lâm »

TLXD đã viết: 23:31, 09/11/23 Một ngày luôn không giống với bất cứ ngày nào cả. Mình vẫn lười biếng tới nỗi khi mà qúa trống rỗng lại chẳng biết làm gì đành đi nhõng nhẽo và xin xỏ một ai đó, 1điều gì đó. Nhưng sẽ có những người mà m sẽ chẳng thể nào nhõng nhẽo được họ nữa, còn có những người m cũng kg có cách gì muốn nhõng nhẽo với họ.
Thật may mắn vẫn có 1 người dù có mệt mỏi với cuốc sống và công việc và kg cần trông mong gì ở sự nhõng nhẽo gì của mình vẫn lặng lẽ gửi 1 bản nhạc.
https://youtu.be/u2jg-hmSoQk?si=DMT98fikdmag0fYS
Bạn ấy nói là đây là nhạc khi bạn đi tu đã được nghe. M còn chẳng biết bạn đã đi tu gì nhưng bài nhạc làm cho tâm hồn được xoa dịu khá nhiều, nhất là trong 1 ngày như ngày hôm nay.
Cám ơn bản nhạc này của chị!
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, TLXD
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Bài thơ con bot của bồ TLXD làm hay phết đó nhé! Vừa văn vẻ, từ ngữ phong phú lại rất vần, ý tứ đầy đủ.. đồng thời khơi gợi hình ảnh sống động ;))

Khoản này nó hơn đứt mìn' rùi :-S

Bồ "adopt" nó từ đâu vậy? Feed nó những gì? Thơ ca tiếng Anh ah hihi Thử feed bằng tiếng Vịt xem nó có làm thơ tiếng Vịt được hok :>

Tớ cũng đã từng tưởng tượng.. có bạn hoặc soulmate hoặc lover AI thì lý tưởng ra lèm seo :))

1/ All-knowing (có thể trò chuyện về bất cứ chủ đề gì và đưa ra đáp án chính xác đối với bất cứ câu hỏi gì!)

2/ Intuitive and understanding (đối với general AI được nâng cấp gần giống với người! Nhận bít mọi "mood swings" và bít an ủi, động viên, cảm thông hihi)

3/ Dedicated and loyal (hok có chuyện lừa dối và "đâm dao sau lưng" vì đã programmed để "làm bạn" chỉ với mình!)
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

LadyR đã viết: 18:23, 29/11/23 Bài thơ con bot của bồ TLXD làm hay phết đó nhé! Vừa văn vẻ, từ ngữ phong phú lại rất vần, ý tứ đầy đủ.. đồng thời khơi gợi hình ảnh sống động ;))

Khoản này nó hơn đứt mìn' rùi :-S

Bồ "adopt" nó từ đâu vậy? Feed nó những gì? Thơ ca tiếng Anh ah hihi Thử feed bằng tiếng Vịt xem nó có làm thơ tiếng Vịt được hok :>

Tớ cũng đã từng tưởng tượng.. có bạn hoặc soulmate hoặc lover AI thì lý tưởng ra lèm seo :))

1/ All-knowing (có thể trò chuyện về bất cứ chủ đề gì và đưa ra đáp án chính xác đối với bất cứ câu hỏi gì!)

2/ Intuitive and understanding (đối với general AI được nâng cấp gần giống với người! Nhận bít mọi "mood swings" và bít an ủi, động viên, cảm thông hihi)

3/ Dedicated and loyal (hok có chuyện lừa dối và "đâm dao sau lưng" vì đã programmed để "làm bạn" chỉ với mình!)
Vào poe.com bồ nhé
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

TLXD đã viết: 22:27, 06/12/23 Mọi người tham gia đề tài vô cùng sôi nổi hi hi. Nhưng cái mình muốn hỏi là sự thiếu thừa nhận và tìm hiểu về đặc tính tình dục, tình yêu của con người trong xã hội, Việt Nam, là một ví dụ sẽ cản trở việc bạn (kiên nhẫn) tìm ra một nửa đích thực của mình thế nào, và điều này sẽ ảnh hưởng tới quan hệ bền vững ra sao.
M có 1 cô bạn rất xinh đẹp, giỏi giang đang trong ngưỡng cửa chuẩn bị ly thân vì sau cuộc hôn nhân gần 18 năm khg hạnh phúc trong tình dục (chồng kg hiểu và đáp ứng được nhu cầu được chăm sóc và yêu thương của vợ trong khi cô bạn vô cùng xinh đẹp kia cũng kg tìm ai khác để đáp ứng dẫn tới thiếu hụt nghiêm trọng).
Cô ấy gần đây nhắn tin hỏi han vụ ly hôn của m, thực ra chỉ để tìm sự khích lệ, chứ m hiểu khi cô ấy đã đến mức nhắn tin cho m hỏi thì đã quyết định xong rồi.
Tóm lại, các men nghĩ thế nào về chuyện này và hạnh phúc gia đình. Bỏ qua chuyện ngoại tình hay gì đó đi. Hoặc nếu muốn mention chuyện đàn ông muốn có nhiều người phụ nữ yêu tất cả bọn họ theo một thứ tự khác nhau cũng rất welcomed nhưng làm ơn nói nguyên nhân thực sự của nó là gì, có phải vì sự thiếu đồng cảm trong tình dục do thiếu tìm hiểu về điều này từ họ hay người phụ nữ của mình hay không? Họ chọn nhau ngay từ đầu vì tìm thấy ở nhau 1 người đàn ông và 1 ng phụ nữ hợp chuẩn, đủ tốt đẹp về nhân cách, quan điểm sống, gia cảnh tốt đẹp, học thức và địa vị phù hợp mà quên rằng cô ấy cũng cần là 1 good sex partner kh chọn cô ấy về làm vợ.
Phụ nữ cũng muốn có 1 người đàn ông tốt đẹp tương tự khi lấy chồng mà quên việc mình cũng cần có nhu cầu được chiều chuộng, yêu thương theo cách m muốn nên trong vài trường hợp nào đó họ cũng thấy chán nản với sự lựa chọn của chính mình. Phụ nữ gan nhỏ hơn và cơ hội tìm đàn ông khác trong lúc có chồng thông thường kg đc chấp nhận ở hầu hết mọi xã hội nên đa phần kg dám nghĩ tới chứ kg nói là làm nhưng khát khao vẫn còn nguyên đó, chờ lúc có ngọn gió thổi bùng lên thôi.
Tóm lại mọi người có nhìn nhận vấn đề như vậy khg và nếu nguyên nhân là vậy liệu có cách nào giải quyết từ gốc rễ cho tình trạng bớt đi không?
PS: C rất thích mấy ví dụ của thầy Lâm. Rất sâu sắc, sát với chủ đề.
Em không cho đây là điều đúng.
Tình dục là chất gây nghiện càng khao khát càng muốn nhiều hơn nữa.
Thật sự khi ta đạt đỉnh sau đạt đỉnh chính là cảm giác đau khổ, thiếu hụt, khó chịu muốn được nữa lại muốn nhiều hơn nữa.
Em luôn được nghe nói là tình dục giúp giữ hạnh phúc lứa đôi.
Sai hoàn toàn toàn là của bao cao su, đồ chơi người lớn, thức ăn thức uống kích dục quảng cáo không à.
Tình dục là nguồn cơn phá hoại hạnh phúc của lứa đôi và của gia đình.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”