Hmmm

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Trả lời bài viết
Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hmmm

Gửi bài gửi bởi Trần Thúy »

Mình không sure lắm, không sure mình với ảnh có phù hợp hay không nữa.
Thật ra là có sự đặc biệt trong nhau nhưng không quá mạnh để cảm thấy chắc chắn. Mình chỉ thấy 2 đứa mình có vẻ có nhiều điểm tương đồng. Duy chỉ có, mình hơi cảm nhận anh ấy có phần bị lu mờ bởi vật chất (không quá nhiều nhưng có bị ảnh hưởng).

Tụi mình quan sát nhau rất lâu, phải cả nửa năm từ sau lần gặp gỡ đầu tiên. Không ai nói gì nhưng có âm thầm quan sát. Lần đầu gặp nhau hơi bị failed và mình khá thất vọng vì trải nghiệm đó.
Tới hôm qua vì một sự tình cờ nhẹ, anh có nhắn tin lại và rất mong có thể cho nhau một cơ hội thứ 2.

Ảnh tâm sự khá thật lòng, mình nghĩ ảnh có chút ngà say. Mình ước gì trái tim mình như thời non trẻ, người không có defensive mình sẽ thấy attractive. Thật ra từ những lần gặp đầu, mình vẫn thấy đó là gu của mình, chỉ có cả 2 không quá đặc biệt với nhau vào thời điểm đó.

Hai người tham vọng, dominant thì khi ở cùng nhau, dung hòa thế nào được nhỉ?
Được cảm ơn bởi: Học tiếng Trung
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Hmmm

Should I give it a try? After our first met, I know we shall have something but we missed it. I know if there shall be another chance, we should not miss it.

----------
Not ready for giving birth but I am ready to have a partner, someone to live with and make our life better.
One little secret fantasy, along the bridge in front of our childhood, If we were together, we would hold the hand to walk along the road and wander around the city by motorbike in the winter.
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hài là cả 2 đứa biết nhau qua gia đình giới thiệu, đệch thể tin được có ngày mình gặp được một ai đó từ giới thiệu. Nhưng dù sao cũng là exceptional vì 2 đứa đều khá cá tính và đúng là có vài lời gthieu trước đây mà mình không có hứng connect.

Hai nhà có vẻ rất thấp thỏm chờ đón kết quả và đều bị thất vọng.
Lần đầu tiên gặp fail, fail vì tụi mình không có nhiều thời gian riêng (đi cùng 1 cặp đôi khác) nên cả 2 cũng sượng sượng. Và cũng fail thêm phần vì 2 đứa ngang và bồng bột chắc cũng như nhau. Sau lần gặp đầu mình không reply tin nhắn nữa luôn vì khá cao ngạo, nói chung có phần tự ái (lí do tự ái thì khó nói, vì 2 đứa đều khá điên). Mình không ưa sự đối đáp, cũng không ưa người dè chừng, gặp nhau không nói được vài 3 câu thật lòng thì đúng là chán. Và điều quan trọng, I do not have much feeling for him.

Mình cũng từng nói với cô mình, thật ra khó nói, vì người này cảm giác hợp nhưng lại có những phần khá thấy lấn cấn, chưa thật sự xác định được. Cô mình cũng biết mình gay gắt nên không hỏi gì thêm.
Thật ra là cả 2 lại tiếp tục quan sát nhau, vì mình cũng không có gì để phải chặn người này trên mạng xã hội hết á.

Nhưng đúng là mình từng nói với cô mình, có thể sau này, 1 tình huống tình cờ nào có thì có thể mình và anh này mới có thể bắt đầu. Và tình huống đó có đến thật.
Vì tụi mình sharing một vấn đề chung 'vô cảm về tiền' nhưng lại vật lộn với sự chứng tỏ bản thân. Hai đứa nói chuyện mà cũng không biết giống những người đang tán tỉnh nhau không nữa,.. vì nói rất thô và thật.
Ảnh nói là anh nghĩ lại lần đầu gặp em mà để em giận, về thấy hối hận với ngu lắm nhưng không biết phải nói ra sao. Ngày nghĩ đêm mơ nhưng em lạnh như băng tảng nên anh nghĩ em không hề lay chuyển. Lần này tự dưng em trả lời, anh rất muốn mình được tìm hiểu nhau chính thức. Mình nói em không yêu xa được, giờ anh cứ đi đi về về 5 lần, 2 tuần 1 lần thử xem sao đã.

Công việc khá hợp nhau, cũng nhiều sở thích chung, chỉ có điều cảm xúc không quá mạnh. Không cảm xúc mạnh nhưng nghĩ ngơi thì vẫn nhiều. Đúng là mình định mùa xuân năm sau có người yêu, cơ mà không biết đây có phải gọi là đến sớm hơn không? Chẳng biết.
Đầu trang

Học tiếng Trung
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Học tiếng Trung »

Trần Thúy đã viết: 23:29, 15/10/23 Mình không sure lắm, không sure mình với ảnh có phù hợp hay không nữa.
Thật ra là có sự đặc biệt trong nhau nhưng không quá mạnh để cảm thấy chắc chắn. Mình chỉ thấy 2 đứa mình có vẻ có nhiều điểm tương đồng. Duy chỉ có, mình hơi cảm nhận anh ấy có phần bị lu mờ bởi vật chất (không quá nhiều nhưng có bị ảnh hưởng).

Tụi mình quan sát nhau rất lâu, phải cả nửa năm từ sau lần gặp gỡ đầu tiên. Không ai nói gì nhưng có âm thầm quan sát. Lần đầu gặp nhau hơi bị failed và mình khá thất vọng vì trải nghiệm đó.
Tới hôm qua vì một sự tình cờ nhẹ, anh có nhắn tin lại và rất mong có thể cho nhau một cơ hội thứ 2.

Ảnh tâm sự khá thật lòng, mình nghĩ ảnh có chút ngà say. Mình ước gì trái tim mình như thời non trẻ, người không có defensive mình sẽ thấy attractive. Thật ra từ những lần gặp đầu, mình vẫn thấy đó là gu của mình, chỉ có cả 2 không quá đặc biệt với nhau vào thời điểm đó.

Em thì giờ chưa quan tâm đến việc yêu đương.
Bây giờ mục tiêu của em là trở thành người trụ cột vững chắc trong gia đình.
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Học tiếng Trung đã viết: 17:12, 21/01/24
Trần Thúy đã viết: 23:29, 15/10/23 Mình không sure lắm, không sure mình với ảnh có phù hợp hay không nữa.

Em thì giờ chưa quan tâm đến việc yêu đương.
Bây giờ mục tiêu của em là trở thành người trụ cột vững chắc trong gia đình.
Từng bước - từng bước một, em sẽ dần đạt mục tiêu đề ra. Năm mới nhiều điều may mắn nha em!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”