Khẩn cấp... Chí Phèo muốn học Dịch...!

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
chipheo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Khẩn cấp... Chí Phèo muốn học Dịch...!

Gửi bài gửi bởi chipheo »

Xin Chào...!

Xin chào tất cả các bật Tiền Bối cũng như Bằng Hữu gần xa......Mình là Chí Phèo sinh sao đẻ muộn nên rất mong các bác giúp đở nhé...Trước tiên xin các bác nhận lời Cám Ơn Chân Thành của Chí Phèo ạ ..!
Hôm nay mình xin các bác giúp mình TẦM SƯ HỌC ĐẠO vê mồn Kinh Dịch ......Thú thật là mình rất thích môn này mà không biêt Thấy ở đâu mà Bái Sư....,mình có đọc vài cuôn Kinh Dịch....,nhưng hoàn toàn không sao hiểu được vì mình không có cơ bản,không biêt bắt đầu như thế nào,bắt đầu từ đâu...mình học mà không có cơ bản thị sợ " Tổ Quả Nhập Ma " lắm các bác ạ.... xin các bác giúp cho Chí Phèo Tâm Sừ Học Đạo với nhé...! XIN HẬU TẠ

Chân Thành Cám Ơn

CHÍ PHÈO
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Độc Hành
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: Khẩn cấp... Chí Phèo muốn học Dịch...!

Gửi bài gửi bởi Độc Hành »

Hình như anh Chí mới ở LHĐP sang đây ạ. Bên kia thấy anh hoành tráng lắm, sao lại sang đây học cái Kinh Dịch làm gì ạ. Anh cứ để nguyên cái Khôn ở chỗ của nó thì không lo "Tổ Quả Nhập Ma" đâu ạ. Nếu không phải anh Chí ở LHĐP thì cho em xin lỗi nhé, đời sao lắm Chí thế.
Đầu trang

viemlanico8989
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi viemlanico8989 »

Bạn hãy Đọc bài viết của Trịnh văn Thông ; học dịch rất ngon ăn ; đoán rất dễ ; kiếm tiền nhanh ; dễ lắm !
Đầu trang

Độc Hành
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Độc Hành »

viemlanico8989 đã viết:Bạn hãy Đọc bài viết của Trịnh văn Thông ; học dịch rất ngon ăn ; đoán rất dễ ; kiếm tiền nhanh ; dễ lắm !
Khổ, bác có phải là người tình của TVT không nhỉ, mở mồm ra là nói TVT :D. Ở đời có phải ai cũng muốn học để kiếm tiền đâu
Đầu trang

viemlanico8989
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Em gái của T - V - T học hết lớp 9 thôi ; xem quẻ bấm tay nhanh lắm ; thoát ly hoàn toàn sách vở ; gieo đồng xu cũng rất tốt ;kinh dịch ; bát quái là chuyện trẻ con đối với chị ấy ; địa chỉ : Trịnh thị thu Hà ; Cửa đồng - Hương Canh - Bình Xuyên -Vĩnh Phúc là Công chức nhà nước ; luận dịch trong vòng 15 phút ; muốn hỏi chuyện gì đoán chuyện đó !
Đầu trang

Thẽm
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Thẽm »

Thĩem Thanh kiu à nha, Thiẽm sẽ đi điều tra viết phóng sự về mấy đồng chí họ Trịnh này, kiếm tiền cũng nhanh à nha, mà hợp pháp à nha.

Thiẽm mới gieo được QUẻ Đại Tráng, Thiẽm làm vụ này ngon ăn rùi.
Đầu trang

Thái_Dương(v)
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thái_Dương(v) »

Người tình cũng chả lăng xê khiếp thế. Đọc mà phát hãi!

Cô Thẽm gieo đc quẻ Đại Tráng chẳng hay lúc gieo nghĩ đến việc chi,phải chăng là việc điều tra mấy đồng chí họ Trịnh sẽ ra sao? Nếu đúng thế thì TD tôi xin đc chúc mừng Thẽm mọi việc hanh thông,đụng đâu là trúng " tổ dịch " đến đó. Chúc mừng! Chúc mừng!
Đầu trang

nguyenhai_3521
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhai_3521 »

Nh­ưng hết lớp 9 sao làm công chức nhà nước được?
Đầu trang

Thẽm
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Thẽm »

Thì Thĩem đi làm phóng sự điều tra kiếm xiền là phải như thám tử ý chứ, lớp 9 mà là công chức Nhà nước dương gian thì Thĩem lại thêm 1 bài về cái cơ quan nó accept công chức ấy. Còn nếu công chức Nhà nước Âm phủ thì Thĩem chịu...

Ayda, các bác admin tha TVT đê để Thĩem em đọc bài với, Viemlanico sáng nay tiếp PC15 rùi hở mà sao không thấy vào?? hay Nicô giờ thành Đào Hồng hớ hớ...??
Đầu trang

viemlanico8989
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Đúng là quyết định ghi rõ là Công Chức ; Phó chủ Tịch Tỉnh ký ; nhiều quyết định khác lãnh đạo khác cũng ghi như vậy ; hay bây giờ đổi rồi mình không biết ; học hết lớp 9 nhưng có bằng nghề ; ký cách đây hơn 10 năm rồi ; Thu Hà sinh năm 1980 .
Sửa lần cuối bởi viemlanico8989 vào lúc 18:02, 30/06/09 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”