Khi nào em lấy chồng 2 ạ, đi xem ( không xem tử vi) thầy bảo chắc chắn là sẽ lấy chồng tiếp

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Lily Hana
Chính thức
Chính thức

Khi nào em lấy chồng 2 ạ, đi xem ( không xem tử vi) thầy bảo chắc chắn là sẽ lấy chồng tiếp

Gửi bài gửi bởi Lily Hana »

Hôm nay, 15/7 âm lịch. Em đi xem, em bảo thầy là em không muốn yêu ai cả, không muốn kết hôn, sinh con.
Thầy bảo số em chắc chắn lấy chồng nữa.
Số em không được nhờ vào bố mẹ, anh chị, ông bà. Mà cuộc sống chỉ có thể dựa vào người đàn ông ( tức chồng 2).
Em mới chuyển sang công việc mới lương chỉ tầm 10 triệu/ tháng. Thì thầy bảo là số em không tự thân, tự lập được để trở nên giàu có được, cuộc sống chỉ bình thường như vậy thôi. Cho đến khi nào lấy chồng lần 2 thì cuộc đời mới phất lên được, số dựa chồng.
Thầy bảo lấy chồng lần 2 thì em lấy chồng có điều kiện kinh tế, chắc chắn phải hơn tuổi em, hơn nhiều tuổi, chứ không thể bằng hoặc ít tuổi hơn được.
Chồng 2 là người đã qua một lần đò kiểu như ly hôn, vợ mất, chỉ lấy người cùng thành phố, và đã có con.
Mà số em không có nhiều con, có lấy chồng lần 2 cũng thấy khả năng là không sinh con nữa. Vì chồng 2 và em đều có con riêng rồi.

Bảo em là đừng có ngang bướng không chịu yêu ai, và kết hôn nữa. Số em chỉ phất lên khi lấy chồng lần 2 thôi.
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Khi nào em lấy chồng 2 ạ, đi xem ( không xem tử vi) thầy bảo chắc chắn là sẽ lấy chồng tiếp

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Có lẽ sẽ không có lần 2 .
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Khi nào em lấy chồng 2 ạ, đi xem ( không xem tử vi) thầy bảo chắc chắn là sẽ lấy chồng tiếp

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Em thấy lấy ai cũng không đảm bảo chắc chắn người đó nuôi mình suốt đời.
Mình cứ cố gắng làm việc là tốt nhất.
Giúp đỡ tạo Phúc.
Có thể mình có cơ hội cưới người giàu yêu thương mình nhưng đời có lên có xuống(1. Là họ ngoại tình, 2. Là họ thật bại trong kinh doanh)
Em nghĩ phải xảy ra một trong hai trường hợp.
Người hoa hay nói :” chỉ cưới người con gái đứng trên đôi chân mình”.
Chị thấy lợi dụng được thì chị bay vô, không thì chị bay ra.
Làm vậy thất Đức lắm.
Trong cuộc sống đàn ông cũng cần chỗ dựa.
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Không biết sao nha bạn trai sợ mất em.
Thấy yếu đuối khi ở cạnh em.
Bên ngoài đường thì ta đây lắm.
Em nghĩ đàn ông ở nhà rất cần có bờ vai để nương tựa chị cho người ta cái gì người ta cho lại chị cái đó.
Được cảm ơn bởi: Lavender91, Lily Hana
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Bớt suy nghĩ hại người lại.
Luôn vui vẻ với mọi việc mọi sự
Cố gắng làm cho mọi thứ tốt đẹp, đừng lười biếng.
Mình vậy mới thu hút người tốt chưa dám nói thu hút người giàu. Yêu người tốt thì phúc Đức dày không sợ chết đói.
Suy nghĩ hại người quả báo chả có gì tốt đẹp
Được cảm ơn bởi: Lavender91
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Lavender91 »

cung Phu có tả phụ, cung Tử tức giáp tả hữu thì dễ lấy chồng 2 và có con dị bào. Em còn trẻ chắc sẽ đi bước nữa được, giờ chưa gặp người phù hợp thì bảo không lấy, lúc gặp đúng đối tượng rồi thì lại nghĩ khác thôi. Thầy bói xem cho em nói cũng đúng đấy, cung Phu có bộ Tử Phủ đế tinh rồi, thì lấy chồng giàu có địa vị thì chả được nhờ :))
bạn chị gái chị có chị kia lúc bỏ chồng 1 thì thề không bao giờ đi bước nữa ở vậy nuôi con, rồi đến lúc gặp được ông tổng giám đốc lại lấy xong lại sinh thêm đứa con gái nữa :)) đời nói chung chả ai nói trước được, giờ nghĩ vậy sau này lại nghĩ khác :-?
Được cảm ơn bởi: Lily Hana, anhtuan05011993
Đầu trang

Lily Hana
Chính thức
Chính thức

Lavender91 đã viết: 08:27, 31/08/23 cung Phu có tả phụ, cung Tử tức giáp tả hữu thì dễ lấy chồng 2 và có con dị bào. Em còn trẻ chắc sẽ đi bước nữa được, giờ chưa gặp người phù hợp thì bảo không lấy, lúc gặp đúng đối tượng rồi thì lại nghĩ khác thôi. Thầy bói xem cho em nói cũng đúng đấy, cung Phu có bộ Tử Phủ đế tinh rồi, thì lấy chồng giàu có địa vị thì chả được nhờ :))
bạn chị gái chị có chị kia lúc bỏ chồng 1 thì thề không bao giờ đi bước nữa ở vậy nuôi con, rồi đến lúc gặp được ông tổng giám đốc lại lấy xong lại sinh thêm đứa con gái nữa :)) đời nói chung chả ai nói trước được, giờ nghĩ vậy sau này lại nghĩ khác :-?
Hôm qua em đến nhà Thầy em.
Thầy bảo là:" ở đời không ai nói trước được điều gì, đừng lúc nào cũng ngang bướng nói là không cần đàn ông, không cần lấy chồng."
Rồi thầy bảo em là:" số cháu không tự thân để trở nên giàu có được đâu. Xác định là về hậu vận không nhờ được bố mẹ, anh chị, ông bà nội gì cả. Cuộc đời chỉ có thể dựa vào người chồng sau này."
Thầy còn bảo em là nên tìm đàn ông nào goá vợ thì tốt, không thì cũng qua một lần đò như ly hôn, mà nhất thiết là phải hơn nhiều tuổi...

Em quen thầy năm em 17 tuổi ý chị. Năm 17 tuổi em cũng bảo thầy là:" sau này em sẽ không lấy chồng, nhất quyết không lấy."
Thầy cười bảo em là:" số em lấy chồng muộn."
Thế em lại bảo thế chồng em sau này là người như nào:" thầy bảo là hơn em tầm 5 tuổi, cùng thành phố, không có lấy chồng xa đâu, chồng làm nghề bình thường, kinh tế bình thường thôi, nhà thì ở trong ngõ, cũng không xa mặt đường chính lắm."
Thì em mãi tận 27 tuổi mới lấy chồng, chồng cũ sn 86, cách nhà em 14km, kinh tế bình thường.

Rồi đợt em ly thân, em hỏi thầy là em và chồng có quay lại với nhau không? Thầy bảo chắc chắn là ly hôn và không bao giờ quay lại.
Thì hồi đó là sau đó vài tháng đã ly hôn thật, đã là 2 năm sau ly hôn rồi em vẫn không quay lại với chồng cũ.

Đợt em có dẫn người yêu mệnh thiên tướng là trai tân lên nhà thầy, hỏi thầy 2 đứa có duyên vợ chồng không? Thầy bảo riêng với em là:" không có, hai đứa sẽ sớm chia tay nhau, chồng sau này là người đàn ông đã qua một lần đò."
Thầy bảo riêng với người yêu mệnh thiên tướng là:" xác định lấy em thì phải thuyết phục được bố mẹ thay đổi định kiến về việc trai tân lấy vợ làm mẹ đơn thân đi, nếu cảm thấy không bảo vệ được Huyền thì cháu nên suy nghĩ lại." Đó lúc ý anh Thiên Tướng cũng chưa từng nói chuyện với bố mẹ anh đó về em, nhưng Thầy cũng có thể đoán được là tình duyên ngăn cách chia đôi.
Em giờ chia tay trai mệnh thiên tướng lâu rồi.

Thầy bảo em là khi nào con em lớn, ít nhất tầm 4 năm nữa thì mới lấy chồng tiếp ạ. Bảo em giờ có ai theo đuổi thì cứ cho cơ hội nhưng nhất thiết là phải tránh xa mấy người nam bằng hoặc ít tuổi hơn mình, hoặc trai tân chưa vợ, không có tiếp xúc với mấy người nam đó chỉ tốn thời gian của em ra.

Thế em có hỏi thầy em là:" giờ cháu suy nghĩ lấy chồng chỉ với mục đích đạt được mục tiêu về tài chính, kinh tế thì có gì xấu không?"
Thầy bảo:" là người phụ nữ nên có suy nghĩ đó. Bởi cháu phải hiểu cháu không có số tự thân tự lập làm nên việc lớn được đâu. Mà sau này về hậu vận bố mẹ cháu, anh chị cháu, hay ông bà cháu, cháu không có số nhờ được người thân. Cháu như một người 2 bàn tay trắng, không có cái gì cả, số phận sẽ sắp xếp cho cháu gặp người đàn ông nâng đỡ, giúp đỡ về cuộc sống sau này.
Đừng có bướng nữa, đời người không ai nói trước được điều gì. Cháu về nhà cháu phải thay đổi cái suy nghĩ và tư tưởng của mình đi."
.....vvv

Và em nghĩ từ chiều qua đến giờ. Em quyết định nghe theo lời thầy. Em có căn quả bị hành căn điên ngộ từ năm 17 tuổi. Sau đó, thầy bảo em có căn phải một đền một phủ, số đi hầu đồng làm thầy. Em cãi thầy từ năm 17 tuổi cho đến tận năm 28 tuổi. Còn nói chỉ muốn làm người bình thường, thà chết chứ không bao giờ làm mấy cái việc cúng bái, rồi thờ khấn như vậy.
Năm 2021, em ly hôn rồi em thấy mình mất tất cả không có cái gì ý. Em mới quyết định đầu hàng không ngang bướng nữa, em chịu theo Thầy, hay đi lễ, đi đền phủ, hay ghé phủ. Từ năm 2022 đến nay 2023 cuộc sống của em khá dần về tiền bạc.
2022 làm lương 6 triệu.
2023 lương gần 8 triệu.
Bây giờ chuyển qua công việc mới thì lương hơn 10 triệu. Cũng tùy theo chất lượng công việc mình làm dao động từ 10 đến 13 triệu/ tháng.
Công việc gần đây em làm nhân viên bán hàng. Em đoán lương chỉ được 6 triệu. Nhưng không ngờ được 7,6 triệu do thưởng KPI là 2 triệu rồi.

Tóm lại, là em không bướng bỉnh nữa.

Tặng chị con số 222 và bài hát. Không liên quan tử vi nhưng thích Thiều Bảo Trâm, nàng ý mlem mlem :x
https://youtu.be/mwj-R9EY2GI?si=PMIpixbmbSundoOA
Đầu trang

Lily Hana
Chính thức
Chính thức

Tudotutronghanhphuc đã viết: 07:54, 31/08/23 Không biết sao nha bạn trai sợ mất em.
Em nghĩ đàn ông ở nhà rất cần có bờ vai để nương tựa chị cho người ta cái gì người ta cho lại chị cái đó.
Tudotutronghanhphuc đã viết: 07:54, 31/08/23 Không biết sao nha bạn trai sợ mất em.
Nàng đừng nghĩ xấu về chị. Chị thực tế chứ không đi lợi dụng đàn ông. Chưa có bất kỳ người đàn ông nào nói chị lợi dụng họ cả.

Điều chị có thể làm cho chồng chị sau này là: sự xuất hiện của chị trong cuộc đời anh ý.
Hằng ngày, chị đều xuất hiện với sự xinh đẹp, vui vẻ mỗi ngày với chồng là được rồi.

Trước chị lấy chồng, chồng cũ chị bảo:" chỉ cần em luôn xinh đẹp, bên anh vui vẻ. Thì dù anh có khó khăn, mêt mỏi sau một ngày làm việc thế nào. Chỉ cần thâý em bên anh là anh vui. Em là động lực của anh, để anh có thể vươn lên trong cuộc sống."
Chị nghĩ chị là phụ nữ, là phái yếu, không nâng đỡ hay trợ giúp được gì đàn ông đâu.
Đàn ông là bờ vai để phụ nữ nương tựa vào, chứ không phải là bờ vai để đàn ông nương tựa vào.
Phụ nữ chỉ nên ở bên ủng hộ đàn ông trong những cái dự án, kế hoạch mà anh ý làm. Và yêu thương và quan tâm đàn ông một cách đúng nghĩa của tình yêu, không kiểm soát đàn ông.
Xưa chị lấy chồng, chị không bao giờ kiểm soát chồng của mình, không bao giờ nhắn tin hay gọi điện tra khảo anh đang ở đâu, đi với con nào.
Thời gian đó 21h chưa thấy chồng về chị ở nhà chị chăm sóc da, thoa kem body cho cơ thể thật thơm tho, mặc bộ đồ cho thật đẹp, xem vài bộ phim hài cho tâm trạng thật vui vẻ. Nếu buồn ngủ quá thì ngủ trước chồng. Chồng có chìa khoá nhà, khi nào về thì tự mở cổng vào nhà.
Đàn ông có tội phạm đâu mà suốt ngày tra với hỏi: anh ở đâu làm gì với nào, anh có đi cà phê gái gú không vậy,....
Đợt trước buổi sáng chồng chị đi làm, thì thường sáng nào cũng phải hôn vợ rồi mới đi, chị ôm hôn rồi chúc chồng một ngày làm việc thuận lợi.
Đi làm về thì chị hỏi có mệt không ạ...vv
Em thấy đó, khi mà mình làm quá nhiều việc cho đàn ông như nuôi bạn trai ăn học, hay ở bên chồng cùng đồng cam cộng khổ lúc khó khăn.
Nhưng khi đàn ông phất lên, thì họ lại đi tìm người phụ nữ khác và bỏ vợ lấy người khác.
Ở đây chị không nói là đàn ông xấu xa hay không xấu xa, nhưng chị muốn nói một chút về tâm lý loài ngườI giống đực và cái. Khi một người phụ nữ cáng đáng tất cả mọi thứ từ A đến Z, thì người phụ nữ đó sẽ làm cho người đàn ông cảm thấy là người phụ nữ đó giống như mẹ, như chị của mình.
Đàn ông sinh ra là phái mạnh, thích được che trở, bảo vệ, giúp đỡ phái yếu.
Chị chỉ sống đúng với hóc môn và bản năng là một người phụ nữ thôi em.
Thế nên là đừng dành cho chị những lời lẽ là lợi dụng gì đàn ông ở đây cả.
Mà hồi xưa chị bỏ chồng chị lúc chồng chị phá sản, nó có nhiều lý do để ly hôn nhau, chứ không phải là chồng bị phá sản rồi bỏ.
Đến hiện nay, và từ lúc ly hôn đến giờ chồng chị chưa bao giờ trách hay oán hận gì chị vì đã ly hôn chồng lúc chồng phá sản. Vậy thì tại sao em lại cho rằng chị lợi dụng đàn ông gì ở đây.
Người trong cuộc phải biết rõ nhất.

Năm nay chồng cũ chị làm chứng khoán, tức là dạo này làm ra tiền rồi. Chồng cũ chị nói là:" hồi xưa anh không muốn ly hôn với em, nhưng em nhất quyết ly hôn, mà anh lúc đó không có tiền, anh không thể đem đến cuộc sống đầy đủ cho hai mẹ con đầy đủ được. Trong anh lúc đó, đầy cảm giác mặc cảm tự ti. Giờ anh có thể kiếm nhiều tiền hơn trước rồi, anh luôn hy vọng một ngày nào đó em sẽ đồng ý quay lại, chỉ cần em đồng ý thì em muốn anh sang nhà em rồi ở rể cũng được, anh không muốn mất em và con, bố mẹ anh không đồng ý thì chỉ cần em đồng ý quay lại, anh sẽ bất chấp tất cả để thuyết phục bố mẹ em cho chúng mình quay lại với nhau. "
Rồi chị nói là:" em không muốn kết hôn đâu anh."
Thì chồng cũ chị lại bảo:" vậy anh có thể chấp nhận yêu em trong lặng thầm, anh cũng không lấy vợ, thậm chí em không muốn công khai, thì anh có thể chấp nhận yêu đương trong lặng thầm không cho ai biết cũng được."

Chồng cũ chị cứ suốt như vậy trong vòng gần 2 năm. Tháng 6 chị có hẹn chồng cũ đi cà phê và chị nói rõ là không quay lại nữa, anh hãy tìm người phụ nữ khác kết hôn đi. Chồng cũ chị vẫn cố gắng thuyết phục cho bằng được. Rồi chị nhất quyết không đồng ý, thì từ đó chồng cũ quyết định sẽ buông tay chị.
Dù không còn yêu chồng cũ nữa, nhưng khi gặp lại chị vẫn thấy thương chồng cũ tại dạo này hơi gầy, thấy vẫn quý mến. Bởi hồi xưa khi yêu nhau, chưa kết hôn, chưa cô vít chồng chị cũng làm ra tiền, giúp đỡ chị trong cuộc sống. Nên dù không còn yêu nữa, thì chị luôn biết ơn chồng cũ. Bảo quay lại thì không, bởi vì hết duyên rồi.

Chị là người như thế nào, đối xử với chồng mình ra sao. Thì chỉ có người trong cuộc rõ nhất là chồng chị.
Chị nghĩ chị không đáng bị người đời ném đá, rồi chỉ trích là bỏ chồng, rồi không làm chỗ dựa cho chồng lúc khó khăn đâu em...
Chị biết vì sao phụ nữ lại ném đá chị như vậy, bởi vì phụ nữ Việt Nam thường có xu hướng hy sinh, và nhịn nhục, chịu đựng quá nhiều.... chị không có những đức tính tốt đẹp như họ, nên trong mắt họ chị là hạng phụ nữ xấu xa là đúng rồi. OK. Chị không quan tâm.

Tặng em ảnh trai Trung Quốc, người đâu đẹp trai dữ luôn.

Mới cả chị nói thêm nữa là, phụ nữ hay bảo nhau là phải thế này phải thế kia mới lấy được ông chồng có điều kiện, hay yêu thương mình ABC...
Chị nghĩ 70% nó đến từ phước đức của mọi người rồi đó em. VD như bà nội chị nè, mắng ông nội chị xơi xơi. Mà ông nội chị là người làm ra tiền trong gia đình nha, về già có lương hưu nuôi bà. Vậy mà bà lúc nào cũng gắt gỏng, là phụ nữ uy quyền quyết định mọi việc trong gia đình, bà nói gì là ông phải nghe vậy ...

Vợ chồng đến với nhau là do duyên nghiệp.
Có người đến với nhau là để cùng thiện duyên với nhau, nên họ sống hạnh phúc và yêu thương nhau.
Có người thì là ác duyên, đến với nhau để trả thù những mối thù từ kiếp trước. Vậy nên dẫn đến những chuyện như chồng bạo hành vợ, vợ giết chồng...
Mình muốn có một mối quan hệ vợ chồng tốt đẹp, tình duyên viên mãn... Thì kiếp này mình ráng tu, tâm mình đừng có bất thiện hãm hại, hay lừa đảo gì ai cả, hay làm cho bất kỳ một ai đau khổ cả. Bởi vì họ sẽ quay lại với kiếp mình vào các kiếp sau để tìm mình trả nợ hãm hại mình như đầu thai làm bố mẹ mình, người yêu của mình, anh chị mình, con cái của mình và thậm chí là chồng của mình.
Kiếp này mình ráng giúp đỡ nhiều người, không chỉ giúp tiền, mà giúp đỡ như nhường chỗ ngồi, sự an ủi động viên, động viên cố gắng, cho đi nhiều thứ khác như kiến thức, lòng tốt bụng....vv
Đầu trang

Lily Hana
Chính thức
Chính thức

CHUONGZKHUE đã viết: 20:07, 30/08/23 Có lẽ sẽ không có lần 2 .
Cảm ơn chú đã xem giúp cháu!
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Không phải em không muốn đọc mà đọc không nổi.
Trung thu vui vẻ
Chị đọc kinh niệm Phật
Em có học qua tâm lý rồi, em biết chị thật sự muốn cái gì, cho dù không học qua tâm lý cũng biết chị đang muốn gì.
Em lại là bà chủ nữa nói một cái là em biết nó muốn gì rồi.
Mọi việc tùy duyên.
Em chúc chị may mắn ✌️
万事随缘
能放就放
想了再想
头脑发疯

能帮别人
天会帮你
做多一点
幸运就来

Chị dịch đi từng chữ em phải suy nghĩ rất nhiều để viết tặng chị.
Nó giải quyết hiện tại của chị.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”