Lá số làm giáo viên mầm non

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Mười chín giờ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số làm giáo viên mầm non

Gửi bài gửi bởi Mười chín giờ »

Mình mới đi làm giáo viên mầm non được một thời gian. Nhưng mình lại không thấy yêu nghề cho lắm.
Bởi trước 30 tuổi thì nghề mình làm nhiều nhất là nhân viên bán hàng và nhân viên thu ngân. Công việc đòi hỏi nhẹ nhàng, vui vẻ và khéo léo.
Làm giáo viên mầm non dạy trẻ 4 tuổi, một mình một lớp hơn 20 chục đứa. Bọn trẻ này nó bướng, ngồi không chịu ngồi im, ăn thì không chịu ăn.
Mình điên tiết ngày nào cũng quát tháo, doạ dẫm trẻ. Đầu tiên thương và nhẹ nhàng thì chúng nó không nghe. Sau không nói được là mình cho đứng góc lớp luôn khỏi học, đứa nào bướng quá nói không nghe là mình cho ra góc vụt mấy phát vào lòng bàn tay. Doạ để cho nó sợ nó nghe lời, chứ không phải để hành hung trẻ em. Cáu kỉnh lắm mình thấy mệt ý.
Ngày nào ăn cơm cũng phải quát tháo thúc dục doạ dẫm, đi ngủ cũng phải quát. Không quát không đe là bọn này không chịu ăn cơm, và không ngủ là chỉ có sút cân, ốm yếu. Phụ huynh lại sót con không cho đi học nữa và chuyển trường.
Phải doạ đe được bọn nó, thì nó mới chịu ngồi im học bài. Không người ta lại cứ bảo con đi học mà lại không biết cái gì. Cứ nghịch ngợm thì có học được gì đâu.

Trước đi làm telesale gọi hàng trăm cuộc 1 ngày. Nhiều khách người ta nói những câu rất là khó nghe thì mình thấy bình thường thôi không đến nỗi bực mình. Bởi vì mình không có cáu cái gì hết. Lúc nào mình cũng nhẹ nhàng và tươi cười đáp lại.

Có chị giám đốc bảo mình học liên thông lên cao để có bằng sư phạm mầm non đúng chuyên ngành.
Nhưng mà mình tính thấy không thích nghề này lắm. Quát tháo nhiều mình thấy bực bội trong người. Mình chỉ thích làm nghề buôn bán thôi mọi người.
Xem giúp mình lên học liên thông lên ngành gì ạ? Hình như mình không hợp làm mầm non đúng không ạ?

Hồi trẻ dưới 30 tuổi mình từng làm rất nhiều nghề. Nào là người mẫu quay live stream bán quần áo, nhân viên bán quần áo, mỹ phẩm. Telesale trung tâm anh ngữ, spa. Sale bất động sản. Nhân viên thu ngân ở các siêu thị lớn.
Giờ 30 tuổi rồi mình thì mấy nghề bán hàng và thu ngân thì sau 35 tuổi không còn làm được nữa.
Mình có biết tiếng trung học hết trình độ A1 ở trung tâm tiếng trung. Khả năng nghe nói đọc viết thì ở trình độ HSk1 thôi. Học từ 2019
Xem giúp thanks ạ
Tập tin đính kèm
1 (3).jpg
1 (3).jpg (184.35 KiB) Đã xem 280 lần
Được cảm ơn bởi: Phuong Lê
Đầu trang

Mười chín giờ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số làm giáo viên mầm non

Mình học nghề trung cấp du lịch thôi mọi người.
Hồi đi học cấp 1 năm nào cũng đi thi viết chữ đẹp và còn đi thi vẽ nữa.
Lên cấp 12 thì mình được học sinh tiên tiến thôi. Không thi đỗ đại học.
Mình học chuyên văn nhưng mình không thích học văn. Cứ đến giờ kiểm tra văn là mình giở văn mẫu ra chép. Điểm trung bình môn văn chỉ được 6,4.
Còn học toán thì điểm trung bình cả năm lop 12 được 7,6. Toán thì không thể giở vở ra chép. Mình tự làm thôi. Lý hoá của mình cũng cao.
Hồi xưa mình có thể đi học được cao đẳng nhưng bố mình phản đối mình học ngành quản trị kinh doanh và tài chính ngân hàng. Nên mình chọn học nghề gần nhà.
Mẹ cứ muốn con gái học cao đẳng mầm non xa nhà. Mình chẳng muốn học.
Mình hát không hay, nhưng giọng nói hay thôi.
Nhảy thì biết nhảy. Nhưng không bao giờ múa.

Được cái là nghề giáo viên mầm non này. Mình được về lúc 6h. Có thời gian chăm sóc con trai.
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Trong quá trình từ nhỏ đến hiện giờ em phạm rất nhiều lỗi sai.
Em xin lỗi, em sẽ tự kiểm điểm, tự sám hối.
Lúc nhỏ ngủ ở gầm cầu hay ở đâu đó những đứa trẻ như em thôi đánh nhau chửi nhau. Hiện em không dám nữa không được đánh nhau chửi nhau. Phải vui vẻ đối xử tốt với nhau, phải trân quý, tôn trọng lẫn nhau.
Em vẫn đang học làm người từ từ trưởng thành.
Mỗi ngày đều đang trả nghiệp do chính mình tạo ra.
Ai đến với thế giới này đều có nghiệp.
Làm vợ chồng là để trả nghiệp nợ cho nhau, sống với nhau phải biết trân quý tôn trọng giúp đỡ nhau.
Con cái đến với ta , ta phải yêu thương,cho chúng điều hay lẽ phải.
Còn phải học nhiều lắm.
Em không biết sao chị phải học những thứ giống như em từng nói ( có thể em chỉ là tưởng tượng)
Be yourself is the first lesson Bruce Lee teach us
https://m.youtube.com/watch?v=X2clpHtV1 ... J1Y2UgbGVl
You don't have to become anyone.
Love yourself for who you are.
Enjoy your life.
Em thích giúp mọi người.
Người em ngưỡng mộ là Nguyễn Phương Hằng xin lỗi hơi vô duyên, em rất ngưỡng mộ cô ấy giúp được rất rất nhiều người.
Em chỉ có thể giúp được rất rất cực kì ít người.
Thật sự giúp người là điều rất hạnh phúc.
Chị cứ thoải mái hạnh phúc trong công việc mình làm cũng là đang tạo phúc cho chính bản thân
Hoàn thành thật tốt công việc và nhiệm vụ của bản thân cũng là đang tạo phúc cho chính mình.
Tu luyện, học tập thật nhiều về công việc mình đang làm và hoàn thành tốt nó.
Đừng trả lời em
Ngủ ngon chị
Ai cũng có nhiệm vụ phải làm khi đến với thế giới này
Nam mô a Di Đà Phật
https://m.youtube.com/watch?v=0ZL7oUi8kNA
Bye chị
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Xin lỗi
Bruce Lee be yourself clip này mới đúng.
https://m.youtube.com/watch?v=4lUqH5h41VA
Clip trên rất ý nghĩa với em , em quý clip trên vô cùng Bruce Lee dạy rất nhiều bài học về cuộc sống.
Sao phải theo người khác tự tạo sở thích mục tiêu sống cho bản thân.
Tiệm bánh em có mục tiêu rất rõ ràng, bánh ngon không quá ngọt,....xin lỗi chú nói tập kinh doanh bớt nói lại tao bẻ răng mày 😳
Mày bán bánh hay mày làm MC vậy 😙
Chị cứ thoải mái yêu bản thân
Hết sức tâm huyết với nghề sẽ rất hạnh phúc.
Học thật nhiều vào đem thứ tuyệt hảo cho mọi người.
Đem niềm vui hạnh phúc đến mọi người.
Đời ngắn lắm trân quý thời gian mình được sống.
Yêu chị
Cố gắng thôi.
Đừng trả lời em bye
Hạnh phúc và vui vẻ trong cuộc sống.
Đừng tốn thời gian sống giống ai mỗi người đều có sở thích niềm vui khác nhau.
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Cảm giác được làm bánh sướng lắm chị.
Cực lắm nhưng nói chung thích, trái tim em reo lên sung sướng trong thời gian đợi bánh chín.
Vui lắm luôn.
Hạnh phúc vô cùng.
Nhìn thấy bánh đẹp, bánh ngkn mọi người khen em rơi nước mắt trong hạnh phúc luôn đó chị.
Vui cực kì hạnh phúc cực kì.
Vô cung tự hào về bản thân.
Yêu bản thân minh.
Thôi em đi làm đây 😎✌️
Công việc là để yêu bản thân, chứng tỏ bản thân, luôn học tập, trân quý công việc không than trách.
Đừng trả lời em.
Cuộc đời ai cũng phải có trách nhiệm tạo ra cái hay cái đẹp giúp đỡ và chịu trách nhiệm.
Nam mô a Di Đà Phật 🙏
Đầu trang

Mười chín giờ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình dạy lớp Montessori, hơn 20 đứa. Toàn con công con phượng. Tức là con nhà giàu ý. Bố mẹ các con toàn đưa đón bằng xe ô tô sang.
Mình tự tin về khả năng nói chuyện của mình, ai cho mình một cái chủ đề gì đấy bảo mình nói cho hay cho hấp dẫn trong suốt 1 tiếng thì mình nói được. Nhưng mà đừng bảo mình viết văn, mình lười viết lắm. Như quay cả tiếng live stream bán quần áo, hay quay review đồ ăn thì nói được theo kiểu hài hài và vui vui. Mà cũng chẳng cần kịch bản gì, tự vừa quay vừa nói tự nghĩ ra thôi không cần kịch bản cũng nói được. Chỉ cần hiểu về sản phẩm.
Chứ mà bảo là nói cái gì nghiêm nghiêm như dẫn MC thời tiết thì chịu.

Giờ bảo mình bắt trước mấy cô trên Youtube dạy học Montessori thì không có gì khó. Bởi vì sở trường của mình là nói và tươi cười, nhìn qua là bắt trước được.
Nhưng bọn trẻ con chúng nó bảo, cứ để mình phải điên tiết lên quát tháo, rồi doạ. Chẳng nhẽ, bố mẹ chúng nó bỏ ra một đống tiền để cho con đi học rồi học thì không chịu học, chữ không biết đọc, số không biết đọc, tô màu thì nguệch ngạc, trái không biết, phải không biết... Mang tiếng mình ra.
Trường thuê giáo viên người nước ngoài về dạy. Các con cũng không chịu chú ý luôn. Cứ phải ở bên nhắc nhìn vào giáo viên nước ngoài rồi doạ ma.
Mắt lúc nào cũng phải đảo 24/24 hơn 20 đứa... Không bọn này nó ngã hay nó bị sứt sát ở đâu.... Thì lại.... Nói là mình cầm vụt vào bàn tay nhưng chúng nó không đau. Không sứt sát hay cháu máu gì hết. Mình không độc ác đến vậy. Với cả 4 tuổi thì vô hại có nóng đến mấy cũng không làm trẻ bị thương.
Mình chỉ thấy bực vì bọn trẻ không nghe lời. Mình suốt ngày cáu kỉnh, quát tháo.

Ở nhà mình chăm con mình. Mình thấy nhàn lắm. Chẳng bao giờ mình quát tháo con trai cả. Nói gì nhẹ nhàng là con nghe. Bảo con làm cái gì cho mẹ, là con chịu khó làm. Xúc ăn là con ăn. Bảo con chơi là con chơi. Con trai mình chỉ thích nịnh thôi. Cứ nịnh là nó nghe, mà nặng là cáu và khóc dỗi. Mình dậy con mình thế nào không quan trọng, miễn là nó nghe lời mình và không quấy phá là được. Nên mình không thích cái kiểu đi học phải quát tháo cho lắm. Mệt. Trộm vía chắc mình hồi mang thai tụng kinh và làm nhiều việc phúc thiện nên sinh con nhàn và dễ nuôi.

Ở nhà mình ý, có bà chị hàng xóm ngày nào cũng quát tháo con ầm ĩ, ném hết đồ đạc của con ra sân. Giờ mình mới nhận thấy là con chị hàng xóm chắc quá bướng bỉnh nói không được thì bà ý mới vậy. Giờ ở nhà các mẹ quát con ầm ầm, còn đánh cả con để con nghe lời. Thì đi học cô không nói được, quát và vụt nhẹ vào tay là bình thường thôi.
Tóm lại mình thấy mệt mỏi với cái nghề này. Được mỗi cái thời gian ổn định thôi.

Cái gì mình nói mình làm được thì mình làm được. Còn những thứ không làm được tốt như hát hay, thêu thùa may vá, nấu ăn mình làm tệ lắm. Mình học tiếng anh cũng ngu luôn. Hồi xưa đi học cứ đến tiết tiếng anh là mình nói chuyện, bị ghi vào sổ đầu bài mấy lần rồi. Mình rất dốt tiếng anh. Giờ lịch sử thì mình chỉ có đi ngủ và ngủ gật. Học văn thì chỉ ngồi nói chuyện trong giờ...
Hồi xưa mình đi học thì mình không ngoan lắm đâu. Môn nào mình không thích học là mình chỉ có ngủ hoặc nói chuyện.
Hồi xưa đi học chỉ thích học toán, hoá học. Còn xin mẹ tiền đi học thêm môn hoá học nữa. Làm những gì mình thích thì tự nhiên thấy tập trung thôi. Chứ không phải do thầy giảng hay hay gì.
Hồi xưa mình học môn nào mình thích, thầy bảo bạn nào biết đáp án.. mình phải là người giơ tay đầu tiên. Còn môn không thích học như địa lý, bị cô giáo cho đứng ra ngoài cửa học thuộc lòng cho đến khi nào thuộc thì cho vào chỗ mấy lần rồi.
Mà mình học thể dục cũng giỏi, bởi mình thích vận động, nên mấy việc như nhảy xà, chạy bộ mình đều vượt qua dễ dàng. Giờ rảnh là suốt ngày tập luyện và nhảy nhót.

Dạy các con mà các con không chịu nghe lời, học dốt mang tiếng mình ra.
Ăn cơm thì mình cho ăn đúng một tiếng thôi. Trong một tiếng đó phải quát tháo suốt ý.
Ngủ thì cũng phải quát, không thì bọn này chỉ có lô nhau và nói chuyện không chịu ngủ trưa.

Phụ huynh thì suốt ngày soi cam, xem con đi học thế nào. Con thì ngồi trong lớp quay ngang quay ngửa, chân tay để lung tung, nói chuyện như pháo rang, chạy đi uống nước, đi vệ sinh tự do không xin phép cô, trêu trọc bạn bè. Mình nói không được. Mới bế và kéo nó ra góc đứng. Mẹ nó soi bảo mình là cô giáo gì mà lôi con xềnh xệch như vậy, rồi nói mình là không có lương tâm.
À thế chị nói vậy, thì từ mai con chị không biết chữ, không biết số, không biết cái gì hết, con chị không ăn cơm, không ngủ được. Là tôi mặc kệ con chị luôn.
Thực tế, là cô giáo nào cũng như mình thôi. Trẻ con nói nhẹ nó không nghe, phải quát và doạ nó mới chịu nghe. Trước mặt các mẹ thì dịu dàng ân cần. Nhưng sau lưng thì phải nghiêm khắc thì các con mới nghe. Các mẹ ở nhà cũng vậy với con thôi, nếu nó hư và quá ngang bướng.

Xem giúp mình công việc ạ! Không biết có làm nghề này được lâu không ạ? Mình thấy chán.

Lớp toàn con công con phượng hơi tí là người ta soi camera xem con đi học có bị cô giáo bạo hành không? Không học, không ăn, không ngủ, lại còn chạy nhảy bướng bỉnh, bảo làm gì cũng không nghe thì lại chẳng quát và cho đứng góc lớp à. Không đánh đập, bạo hành gì trẻ con là nhân ái lắm rồi đấy.
Mà từ nay chị nào thích nói gì thì từ mai tôi bơ con chị luôn, khỏi phải nói tôi lôi con chị xềnh xệch vào góc lớp.
Mới kéo nó ra góc lớp để phạt nó thôi, bảo nó đứng đấy suy nghĩ về lỗi của mình, khi nào biết sai thì gọi và xin lỗi cô và hứa lần sau không được tái phạm nữa thì cô cho về chỗ. Vậy mà bà ý đã bảo cô giáo không có lương tâm thì thôi, tôi sợ quá không dám động vào con bà nữa. Bà mang con bà về mà dạy.
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

À chị nói đúng kì trước chị nọi nguyện cầu thế giới là đúng.
Em đang quá trình học và đã thể hiện sự ích kỉ của bản thân.
Hoàn toàn sai.
Nay xin sám hối lỗi lầm.
Nam mô a Di Đà Phật 🙏
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Sống vui vẻ hạnh phúc mỗi ngày.
Trân trọng công việc của bản thân.
Em tin mỗi người mỗi cá nhân đều dac biết và phải phúc đức lắm mới được đầu thai làm người.
Chị muốn giàu có em nghĩ ai cũng đều duoc sống trong sự sung túc nhưng ý nghĩa về sự giàu có phải biết nhiêu là đủ.
Hạnh phúc va tạo phước mỗi ngày em nghĩ là điều hạnh phúc nhất khi duoc làm người.
Em chúc chị may mắn hạnh phúc và thành công trong cuộc sống.
Hạnh phúc nha chị
Cố gắng lên.
Chúc con chị ăn mau chóng lớn trở thành người thành công báo hiếu cho mẹ.
Em yêu chị
Cố gắng phấn đấu cho điều hay lẽ phải.
Hoàn thành công việc mình thật tốt
Oh yeah 😎
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Em sống trong gia đình giàu có.
Nhưng sau lớp quần áo là những đường dao rạch khắp người.
Bạn trai em từng chăm sóc em và anh ấy khóc rất nhiều.
Anh ấy nói sẽ không bao giờ tổn hại cơ thể của em. Anh ấy sẽ tôn trọng và yêu em thật lòng.
Em đứng trên sân khấu, buôn bán luôn thể hiện là con người hoàn hảo.
Tuyệt vời trước mắt mọi người.
Nhưng tận sâu bên trong là nổi sợ, sợ sự sống.
Bạn trai em luôn ủng hộ, anh ấy luôn âm thầm cổ vũ. Nơi nương tựa tinh thần cho em.

Lúc nhỏ chỉ cần mẹ nhìn thấy em.
Đồ con quỷ cái sao mày không chết đi?
Mày được sinh ra là để hại đời tao?
Nếu không sinh ra mày tao là được cưới người giàu có?
Thứ như mày nên chết đi?
Mày là đồ quái vật?
Con quái vật đi chết đi?
Đồ xấu xí?
...
Tuổi thơ của em khủng khiếp lắm chị
Khi một người bị ức hiếp thì sẽ kiếm kẻ khác để ức hiếp. Em công nhận bên trong em cũng thích ức hiếp kẻ khác lúc nho em đã giết không biết bao nhiêu con vật để thỏa sự hận thù cũng như đem bán lấy tiền đỏi lấy bữa cơm ăn.
Con xin sám hối mọi lỗi lầm.
Yêu thương chúng sinh.
Tất cả chúng sinh đều đã từng là cha mẹ con.
Con xin được sám hối.
Nguyện ăn chay làm việc tốt để chuộc lại lỗi lầm.

Chị phải vui vẻ dũng cảm sống.
Con mình mới được sống trong niềm vui và hạnh phúc sau này thành tài.
Phước Đức để tạo ra một đứa trẻ thành tài hạnh phúc và tốt, mình phải tốt và cố gắng trước đã.
Em cũng đã làm mẹ.
Chúng ta cùng cố gắng.
Ai cũng xứng đáng có cuộc sống vui vẻ và hạnh phúc.
Ngày mới vui vẻ chị 😎
Được cảm ơn bởi: Mua Ngau
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Chị muốn thành ai cũng được hay hơn ai cũng được.
Em tầm thường chỉ yêu thích công việc làm bánh và chăm sóc thôi.
Thấy kể giống những gì em kể thật ra thói quen nếu chung sở thích thì học tập vui vẻ với nhau thôi.
Em yêu mọi người rất trân quý thời gian họ dành cho em, sẽ đem những thứ tuyệt vời hoàn hảo nhất cho họ.
Em thấy việc em học tiếng Hoa viết chữ đẹp do em thích thật lòng không có ý hơn thua hay lấy bằng cấp ra so đo đâu.
Thích thiệt lòng, yêu từng con chữ. Viết từng con chữ nâng niu từng con chữ.
真的感覺每個字我寫都很認真很開心的寫
好幸福的感覺
開心
你看我笑了😊💕💓
Trân quý từng thời gian từng khoảnh khắc của bản thân, yêu quý bản thân mình.
Tặng chị
https://m.youtube.com/watch?v=nzQWYHHqvIw
Bruce Lee you have to listen what he said, he is very talent, martial art everything feel the soul of the speech he want to give us. I want to listen and learn more and more, enjoy every single moment you have, enjoy yourself for who you are, give them the best of you....
Thêm bài pháp nữa
https://m.youtube.com/watch?v=bqw-jG3IKks
Được cảm ơn bởi: Phuong Lê
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”