Loé sáng

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Vitamin K
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Loé sáng

Gửi bài gửi bởi Vitamin K »

TheLinh đã viết: 22:32, 05/06/18
Vitamin K đã viết: 21:00, 05/06/18 Ôi. Hôm nay, vui dễ sợ. Mà cũng ko hiểu, Vitamin có đẹp thật ko? Ngày trẻ trẻ ko ai khen xinh hết, chỉ bảo nhìn hao hao giống Mc gì đó. Vậy mà, ko hiểu sao. Giờ hay được nói xinh.

1 ngày mà có 3 ng bảo xinh. Tự nhiên ảo tưởng hẳn.

Cô dạy cali beat bảo "cô bạn xinh nhất lớp"
Qua lớp yoga thì ông thầy ng India
Tới lúc ghé siêu thị mua táo, bé bán táo cũng bảo, chị đẹp quá.

Giờ cảm thấy ảo tưởng dễ sợ :D :D
Còn em hôm nay cả ngày không vấn đề gì.

Tới tối đến vừa nãy thì gặp một trường hợp và bị ứng xử rất thô lỗ.

Em cũng không ngờ xong bực mình.... mất một lúc. Nhưng thôi, rồi lại nghĩ cũng không đáng tự làm khó mình với cơn giận dữ từ sự thô thiển của kẻ khác.
Sao vậy thelinh? Kể vitamin nghe đi? Mà thelinh là boy hay girl vậy?
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Vitamin K đã viết: 22:40, 05/06/18
Vitamin K đã viết: 21:00, 05/06/18 Ôi. Hôm nay, vui dễ sợ. Mà cũng ko hiểu, Vitamin có đẹp thật ko? Ngày trẻ trẻ ko ai khen xinh hết, chỉ bảo nhìn hao hao giống Mc gì đó. Vậy mà, ko hiểu sao. Giờ hay được nói xinh.

1 ngày mà có 3 ng bảo xinh. Tự nhiên ảo tưởng hẳn.

Cô dạy cali beat bảo "cô bạn xinh nhất lớp"
Qua lớp yoga thì ông thầy ng India
Tới lúc ghé siêu thị mua táo, bé bán táo cũng bảo, chị đẹp quá.

Giờ cảm thấy ảo tưởng dễ sợ :D :D

Em cũng không ngờ xong bực mình.... mất một lúc. Nhưng thôi, rồi lại nghĩ cũng không đáng tự làm khó mình với cơn giận dữ từ sự thô thiển của kẻ khác.
Boy chứ X(

.....

Cung phúc- đại khái nơi thể hiện tâm hồn trên ls. Của em là đào hỷ xương khúc nên mới có kiểu con trai lại thích Bạch Lạc Mai #-o

Mà Em chỉ bực mình tí thôi, cũng ko đang để ý :D
Đầu trang

Vitamin K
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TheLinh đã viết: 22:48, 05/06/18
Vitamin K đã viết: 22:40, 05/06/18

Boy chứ X(

.....

Cung phúc- đại khái nơi thể hiện tâm hồn trên ls. Của em là đào hỷ xương khúc nên mới có kiểu con trai lại thích Bạch Lạc Mai #-o

Mà Em chỉ bực mình tí thôi, cũng ko đang để ý :D
Hehe, ai biết boy đâu. Tưởng girl vì cách nói chuyện đường hoàng, dễ thương.
Còn ls chị thì, xương, khúc, khoa lại nằm cung tài, và nó cũng là thân. Mà vậy, có liên quan j ko nhỉ? Mà Vitamin tâm hồn lãng đãng, cũng thơ cá tối ngày

Mà ứng xử sao? Kể nghe đi thelinh
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Nói chuyện tay bo với em nhiều người nghĩ là girl lắm, bởi phong cách thể hiện của em hiền hiền nhẹ nhàng. :))

Gặp bên ngoài thì em giống kiểu Quách Tĩnh, hiền khô :D

Cái này bởi mệnh thân em nhiều cát, phúc tinh mà vậy 8->

_____

Boy hay girl mệnh thân mà có xương khúc không bị sát ám tinh tuần triệt phá thì đều đa sầu đa cảm. Phụ nữ thì thanh tú xinh đẹp, thêm hồng loan thì càng dịu dàng thuỳ mỵ, khéo tay.

Nhà văn nhà thơ, ca múa nghệ thuật thường có bộ này. :D

P/s: trước em cũng để tóc dài như avatar này vậy :>

Thật ra tâm hồn em cũng khá là trẻ con- em thích như vậy, cuộc sống đơn giản mọi thứ đơn giản, nhưng bởi lớn lên lại là con trai nên nhiều khi phải tỏ ra "đàn ông" một tí. Chứ em hiền lắm, 1 2 năm trc vẫn hay nghĩ "giá mà không phải lớn vẫn mãi như ngày xưa" . Rồi dòng đời xô đẩy nên cũng đỡ nhiều rồi. Thằng bạn thân em nó hay bảo, bao giờ mày mới chịu lớn.... em vẫn thích như ngày xưa hơn, cỏ cây hoa lá, trăng thanh gió mát, vô tư lự :D

Tiếc rằng thời gian trôi đi, giờ nhiều khi không được sống đúng bản tâm. Phải cố gắng tỏ ra "người lớn" một tí.

Mà em phải đi ngủ đây, mai em cần dậy sớm rồi, bye bye chị :-h
Đầu trang

Vitamin K
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TheLinh đã viết: 23:11, 05/06/18 Nói chuyện tay bo với em nhiều người nghĩ là girl lắm, bởi phong cách thể hiện của em hiền hiền nhẹ nhàng. :))

Gặp bên ngoài thì em giống kiểu Quách Tĩnh, hiền khô :D

Cái này bởi mệnh thân em nhiều cát, phúc tinh mà vậy 8->

_____

Boy hay girl mệnh thân mà có xương khúc không bị sát ám tinh tuần triệt phá thì đều đa sầu đa cảm. Phụ nữ thì thanh tú xinh đẹp, thêm hồng loan thì càng dịu dàng thuỳ mỵ, khéo tay.

Nhà văn nhà thơ, ca múa nghệ thuật thường có bộ này. :D

P/s: trước em cũng để tóc dài như avatar này vậy :>

Thật ra tâm hồn em cũng khá là trẻ con- em thích như vậy, cuộc sống đơn giản mọi thứ đơn giản, nhưng bởi lớn lên lại là con trai nên nhiều khi phải tỏ ra "đàn ông" một tí. Chứ em hiền lắm, 1 2 năm trc vẫn hay nghĩ "giá mà không phải lớn vẫn mãi như ngày xưa" . Rồi dòng đời xô đẩy nên cũng đỡ nhiều rồi. Thằng bạn thân em nó hay bảo, bao giờ mày mới chịu lớn.... em vẫn thích như ngày xưa hơn, cỏ cây hoa lá, trăng thanh gió mát, vô tư lự :D

Tiếc rằng thời gian trôi đi, giờ nhiều khi không được sống đúng bản tâm. Phải cố gắng tỏ ra "người lớn" một tí.

Mà em phải đi ngủ đây, mai em cần dậy sớm rồi, bye bye chị :-h
Yah!!!!! Chị đầu 30 vẫn như 1 đứa con nít, có sao đâu. Vậy cho trẻ lâu. Mắc chi phải tỏ ng lớn chứ?
Vitamin cũng ngủ đây. G9 ha
Đầu trang

Vitamin K
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Can not..... Can not write down this one!!!! Storm.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

@chị Vitamin và Thế Linh

Vào top của em thấy hai người tâm sự thoải mái thấy vui ghê, được nói thật, nghe thật lòng mình, lòng người cảm thấy dễ chịu thật đấy.

Moon có nhà riêng nhưng không phải nhà do mình tự kiếm tiền mua, là bố mẹ chồng Moon cho hai đứa mà ^^ chứ làm công ăn lương như Moon chẳng biết bao giờ mới gom đủ tiền mua nhà nữa. Moon thấy mình sướng hơn nhiều người rồi nên giờ không dám kêu ca gì hết, người ta lấy vợ lấy chồng còn phải ở chung cùng cha mẹ trong 1 căn nhà, hay nhiều người còn chẳng có nhà phải đi thuê trọ, phấn đấu, gom góp, tích luỹ mong đủ tiền mua cái chung cư rẻ rẻ để ở.

Nhìn lại Moon thì sáng chồng đưa đi làm, tối chồng đón về, hôm nào chồng đi công tác hoặc ở cơ quan làm việc thì nhất quyết bắt Moon đi xe buýt hoặc bắt taxi về nhà cho an toàn, mưa không tới mặt nắng chẳng tới đầu. Moon biết là chồng thương Moon nhiều lắm, không muốn nhìn Moon phải vất vả kiếm tiền, lúc nào cũng chỉ muốn Moon làm công việc nhẹ nhàng, ổn định thôi ^^

Không biết chị V làm cho tư nhân hay nhà nước ạ, nếu làm nhà nước thì chị V biết đấy, không phải là con ông cháu cha thì vất vả lắm mới kiếm được tiền và duy trì vị trí. Chồng Moon không muốn theo con đường của gia đình nên ra trường tự lo việc nấy, là thầy hướng dẫn tốt nghiệp giới thiệu vào một cơ quan nhà nước làm việc. Mỗi môi trường có một đặc thù riêng, cơ quan chồng Moon đấu đá, bới móc, chèn ép nhau cũng ghê lắm. Chồng Moon thuộc số tối thiểu 10% không phải con ông cháu cha gì trong cơ quan này nên tất cả đều tự lực và do năng lực khá tốt, được việc cho các cấp trên nên mới trụ lại đến giờ. Mà làm nhà nước lúc đầu cứ xác định là không có lương, lương đâu bèo bọt chưa được 2 triệu thì chả đủ đổ tiền xăng xe. Moon thấy làm nhà nước đa phần là gia đình có điều kiện cơ bản vì những năm tháng đầu thì cứ xác định bố mẹ nuôi. Nhiều người nhất là các chị em phụ nữ, làm nhà nước chắc cho vui, cho nhàn tấm thân, người dốt thì lắm mà người giỏi thì đếm đầu ngón tay nên chắc vì thế mà các cơ quan nhà nước cứ trì trệ. Chồng Moon bảo nhiều tên đi tây đi tàu, bằng nọ bằng kia mà chẳng được cái việc mịa gì ^^ chỉ nói là giỏi, chém là giỏi, nghe ngứa hết cả lỗ nhị ^^

Gia đình nhà chồng Moon hơi phức tạp, mẹ nắm kinh tế và hai mẹ con ko hợp tính nhau nên chồng Moon chẳng được hỗ trợ từ gia đình. Hơn nữa các anh chị đều thành đạt vô hình chung đặt ra áp lực rất lớn cho vợ chồng Moon. Điều này khiến cho Moon và chồng phải bò ra mà làm. Chị V cứ tưởng tượng hai đứa lấy nhau bằng tuổi, việc còn chưa ổn định, lương thì thấp mà phải tự lo hết thì cũng vất như thế nào đấy. Như bạn bè Moon lấy chồng hơn nhiều tuổi, các anh khi đấy công việc ổn định và kiếm tiền cũng khá rồi thì đỡ vất vả hơn lại còn được bố mẹ chu cấp tiền, thấy cứ đi du lịch tây ta suốt ngày, đẻ con thiếu tiền nịnh vài câu bố mẹ cho hẳn tiền tỷ chăm cháu ^^

Chồng Moon lòng tự trọng cao lắm, có vất vả đến mấy cũng nhất quyết làm trụ cột gia đình, quyết không để vợ con khổ, chồng Moon bảo với Moon rằng: nhà anh chị có ăn tổ yến, vi cá mập, thì anh cũng kiếm được tiền cho em ăn những cái đấy ^^. Moon chỉ cười nhẹ và nói: em khổ cũng sống được mà sướng cũng sống được, em chỉ cần mình đầy đủ thôi không mong nhung lụa, gấm hoa làm gì, mong nhất là mình sống với nhau được hạnh phúc ^^ .......

Moon thương chồng mình nhiều lắm vì Moon biết công việc của chồng Moon vất như thế nào, các sếp giao việc không đã đủ chết rồi còn phải đi hầu rượu, còn phải lựa người này người kia. Chồng Moon muốn kiếm tiền thì phải làm ngoài, cả cái cơ quan này ai cũng làm ngoài hết, chồng Moon cày mửa mật ra mới có tiền, làm chính đáng mới có tiền mà còn bị thằng nọ thằng kia ganh ghét, chọc ngoáy. Chồng Moon bảo chúng nó cứ làm khó để ăn tiền phong bì còn riêng chồng Moon chỉ muốn làm nhanh cho người ta, chẳng gây khó dễ gì nên được người ta quý lắm, giữa một chốn toàn ngưởi cởi truồng ăn phong bì mà một mình mình mặc quần áo không ăn cũng bị tiêu diệt, khổ thế đấy chị V ạ.

Mà muốn làm ngoài thì phải làm tốt việc trong, có thằng ghét muốn đì mình thì nó cứ dí việc khó, việc vụn vặt làm hết hơi cho mày chết không có mối, không có thời gian làm ngoài nhá. Lúc đó chắc há miệng chờ sung, mang lương 2 triệu về mà ăn ^^ Nhiều tháng không có việc ngoài, không có lương mà vẫn phải đêm hôm làm việc cấp trên dí xuống, Moon biết nên đưa thẻ lương của Moon cho chồng cầm và không đòi hỏi gì cả, cố gắng tằn tiện chi tiêu vì bình thường có lương là Moon phải đi mua váy, mua giày dép tự thưởng cho bản thân, còn cho em trai tiền tiêu vặt, cho mẹ một, hai triệu nữa^^ nhiều khi còn bị áp lực khủng khiếp vì bạn bè, người thân cứ nghĩ hai vợ chồng Moon làm ngày đêm thế thì tiền để đâu cho hết.

Bạn bè thì hỏi vay: nè, có 50 triệu không bạn vay mua nhà, bạn còn thiếu 200 triệu ^^. Các chị thì bảo: nhà mày có cần mua két đựng tiền không chị mua cho ^^. Mẹ chồng thì nhắn: con ơi mua mẹ cái ipad giống bố mẹ dùng không mẹ buồn lắm ^^ hay : con ơi đi spa với mẹ, mẹ mua được liệu trình giảm giá, chẳng lẽ lúc đi với mẹ lại để mẹ trả tiền, ít hay nhiều Moon cũng mua cho mẹ ^^ Đấy, người ta thì cứ nghĩ là thế nhưng thực chất vợ chồng Moon nhiều khi chẳng có đồng nào, khổ sở để kiếm tiền chứ có dễ dàng gì, các bạn còn sướng chán, nay du lịch chỗ này mai mua sắm chỗ khác, bố mẹ còn chu cấp tiền cho, vợ chồng Moon đi làm còn chẳng xin nghỉ được, chẳng có hỗ trợ gì từ gia đình trừ được ở nhờ nhà riêng, đi nhờ xe là tài sản của bố mẹ cho mượn tạm thời không phải trả tiền thuê hàng tháng như người khác, và thời gian rảnh quý báu chỉ muốn ở nhà.....

Mấy hôm nay Moon buồn quá vì nhìn chồng vất vả mà vẫn cứ thương với lo cho Moon: đợt này anh nhiều việc quá phải giải quyết cho xong, em chịu khó ở nhà một mình một vài hôm nhé, em đi làm bằng xe buýt cho an toàn, tối ngủ đóng cửa cẩn thận, đi đâu nhớ nhắn và gọi điện cho anh yên tâm nhé ^^....... lại cộng dồn xe và các đồ dùng cứ liên tục hỏng tốn bao nhiêu tiền sửa chữa làm cho chồng Moon càng phải cố gắng kiếm tiền ^^.....mấy tháng nay nhà Moon cứ hao hụt tiền bạc vào mấy cái không đâu không hề nhỏ ^^.....

Ôi, gõ một tràng giang đại hải, nhìn lại mà hãi quá, chắc chẳng ai muốn đọc ^^ Moon cứ tính thật thà chẳng giấu được cảm xúc nên nghĩ gì là viết ra hết ^^ ngại quá :">
Đầu trang

Vitamin K
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 02:49, 07/06/18 @chị Vitamin và Thế Linh

Vào top của em thấy hai người tâm sự thoải mái thấy vui ghê, được nói thật, nghe thật lòng mình, lòng người cảm thấy dễ chịu thật đấy.

Moon có nhà riêng nhưng không phải nhà do mình tự kiếm tiền mua, là bố mẹ chồng Moon cho hai đứa mà ^^ chứ làm công ăn lương như Moon chẳng biết bao giờ mới gom đủ tiền mua nhà nữa. Moon thấy mình sướng hơn nhiều người rồi nên giờ không dám kêu ca gì hết, người ta lấy vợ lấy chồng còn phải ở chung cùng cha mẹ trong 1 căn nhà, hay nhiều người còn chẳng có nhà phải đi thuê trọ, phấn đấu, gom góp, tích luỹ mong đủ tiền mua cái chung cư rẻ rẻ để ở.

Nhìn lại Moon thì sáng chồng đưa đi làm, tối chồng đón về, hôm nào chồng đi công tác hoặc ở cơ quan làm việc thì nhất quyết bắt Moon đi xe buýt hoặc bắt taxi về nhà cho an toàn, mưa không tới mặt nắng chẳng tới đầu. Moon biết là chồng thương Moon nhiều lắm, không muốn nhìn Moon phải vất vả kiếm tiền, lúc nào cũng chỉ muốn Moon làm công việc nhẹ nhàng, ổn định thôi ^^

Không biết chị V làm cho tư nhân hay nhà nước ạ, nếu làm nhà nước thì chị V biết đấy, không phải là con ông cháu cha thì vất vả lắm mới kiếm được tiền và duy trì vị trí. Chồng Moon không muốn theo con đường của gia đình nên ra trường tự lo việc nấy, là thầy hướng dẫn tốt nghiệp giới thiệu vào một cơ quan nhà nước làm việc. Mỗi môi trường có một đặc thù riêng, cơ quan chồng Moon đấu đá, bới móc, chèn ép nhau cũng ghê lắm. Chồng Moon thuộc số tối thiểu 10% không phải con ông cháu cha gì trong cơ quan này nên tất cả đều tự lực và do năng lực khá tốt, được việc cho các cấp trên nên mới trụ lại đến giờ. Mà làm nhà nước lúc đầu cứ xác định là không có lương, lương đâu bèo bọt chưa được 2 triệu thì chả đủ đổ tiền xăng xe. Moon thấy làm nhà nước đa phần là gia đình có điều kiện cơ bản vì những năm tháng đầu thì cứ xác định bố mẹ nuôi. Nhiều người nhất là các chị em phụ nữ, làm nhà nước chắc cho vui, cho nhàn tấm thân, người dốt thì lắm mà người giỏi thì đếm đầu ngón tay nên chắc vì thế mà các cơ quan nhà nước cứ trì trệ. Chồng Moon bảo nhiều tên đi tây đi tàu, bằng nọ bằng kia mà chẳng được cái việc mịa gì ^^ chỉ nói là giỏi, chém là giỏi, nghe ngứa hết cả lỗ nhị ^^

Gia đình nhà chồng Moon hơi phức tạp, mẹ nắm kinh tế và hai mẹ con ko hợp tính nhau nên chồng Moon chẳng được hỗ trợ từ gia đình. Hơn nữa các anh chị đều thành đạt vô hình chung đặt ra áp lực rất lớn cho vợ chồng Moon. Điều này khiến cho Moon và chồng phải bò ra mà làm. Chị V cứ tưởng tượng hai đứa lấy nhau bằng tuổi, việc còn chưa ổn định, lương thì thấp mà phải tự lo hết thì cũng vất như thế nào đấy. Như bạn bè Moon lấy chồng hơn nhiều tuổi, các anh khi đấy công việc ổn định và kiếm tiền cũng khá rồi thì đỡ vất vả hơn lại còn được bố mẹ chu cấp tiền, thấy cứ đi du lịch tây ta suốt ngày, đẻ con thiếu tiền nịnh vài câu bố mẹ cho hẳn tiền tỷ chăm cháu ^^

Chồng Moon lòng tự trọng cao lắm, có vất vả đến mấy cũng nhất quyết làm trụ cột gia đình, quyết không để vợ con khổ, chồng Moon bảo với Moon rằng: nhà anh chị có ăn tổ yến, vi cá mập, thì anh cũng kiếm được tiền cho em ăn những cái đấy ^^. Moon chỉ cười nhẹ và nói: em khổ cũng sống được mà sướng cũng sống được, em chỉ cần mình đầy đủ thôi không mong nhung lụa, gấm hoa làm gì, mong nhất là mình sống với nhau được hạnh phúc ^^ .......

Moon thương chồng mình nhiều lắm vì Moon biết công việc của chồng Moon vất như thế nào, các sếp giao việc không đã đủ chết rồi còn phải đi hầu rượu, còn phải lựa người này người kia. Chồng Moon muốn kiếm tiền thì phải làm ngoài, cả cái cơ quan này ai cũng làm ngoài hết, chồng Moon cày mửa mật ra mới có tiền, làm chính đáng mới có tiền mà còn bị thằng nọ thằng kia ganh ghét, chọc ngoáy. Chồng Moon bảo chúng nó cứ làm khó để ăn tiền phong bì còn riêng chồng Moon chỉ muốn làm nhanh cho người ta, chẳng gây khó dễ gì nên được người ta quý lắm, giữa một chốn toàn ngưởi cởi truồng ăn phong bì mà một mình mình mặc quần áo không ăn cũng bị tiêu diệt, khổ thế đấy chị V ạ.

Mà muốn làm ngoài thì phải làm tốt việc trong, có thằng ghét muốn đì mình thì nó cứ dí việc khó, việc vụn vặt làm hết hơi cho mày chết không có mối, không có thời gian làm ngoài nhá. Lúc đó chắc há miệng chờ sung, mang lương 2 triệu về mà ăn ^^ Nhiều tháng không có việc ngoài, không có lương mà vẫn phải đêm hôm làm việc cấp trên dí xuống, Moon biết nên đưa thẻ lương của Moon cho chồng cầm và không đòi hỏi gì cả, cố gắng tằn tiện chi tiêu vì bình thường có lương là Moon phải đi mua váy, mua giày dép tự thưởng cho bản thân, còn cho em trai tiền tiêu vặt, cho mẹ một, hai triệu nữa^^ nhiều khi còn bị áp lực khủng khiếp vì bạn bè, người thân cứ nghĩ hai vợ chồng Moon làm ngày đêm thế thì tiền để đâu cho hết.

Bạn bè thì hỏi vay: nè, có 50 triệu không bạn vay mua nhà, bạn còn thiếu 200 triệu ^^. Các chị thì bảo: nhà mày có cần mua két đựng tiền không chị mua cho ^^. Mẹ chồng thì nhắn: con ơi mua mẹ cái ipad giống bố mẹ dùng không mẹ buồn lắm ^^ hay : con ơi đi spa với mẹ, mẹ mua được liệu trình giảm giá, chẳng lẽ lúc đi với mẹ lại để mẹ trả tiền, ít hay nhiều Moon cũng mua cho mẹ ^^ Đấy, người ta thì cứ nghĩ là thế nhưng thực chất vợ chồng Moon nhiều khi chẳng có đồng nào, khổ sở để kiếm tiền chứ có dễ dàng gì, các bạn còn sướng chán, nay du lịch chỗ này mai mua sắm chỗ khác, bố mẹ còn chu cấp tiền cho, vợ chồng Moon đi làm còn chẳng xin nghỉ được, chẳng có hỗ trợ gì từ gia đình trừ được ở nhờ nhà riêng, đi nhờ xe là tài sản của bố mẹ cho mượn tạm thời không phải trả tiền thuê hàng tháng như người khác, và thời gian rảnh quý báu chỉ muốn ở nhà.....

Mấy hôm nay Moon buồn quá vì nhìn chồng vất vả mà vẫn cứ thương với lo cho Moon: đợt này anh nhiều việc quá phải giải quyết cho xong, em chịu khó ở nhà một mình một vài hôm nhé, em đi làm bằng xe buýt cho an toàn, tối ngủ đóng cửa cẩn thận, đi đâu nhớ nhắn và gọi điện cho anh yên tâm nhé ^^....... lại cộng dồn xe và các đồ dùng cứ liên tục hỏng tốn bao nhiêu tiền sửa chữa làm cho chồng Moon càng phải cố gắng kiếm tiền ^^.....mấy tháng nay nhà Moon cứ hao hụt tiền bạc vào mấy cái không đâu không hề nhỏ ^^.....

Ôi, gõ một tràng giang đại hải, nhìn lại mà hãi quá, chắc chẳng ai muốn đọc ^^ Moon cứ tính thật thà chẳng giấu được cảm xúc nên nghĩ gì là viết ra hết ^^ ngại quá :">
Haha ... Có đọc hết nha. Vui nữa vì hôm nay 12h ra khỏi cty rồi. Tranh thủ giải quyết cv, với đi shopping xong vô check in tập gym. Vừa khởi động vừa onl đọc bài của Moon. Hehe

Tính ra, V thấy M khá giả ấy chứ. Có nhà là nhất rồi, chồng lại thương. Thấy ngoài Bắc cứ làm nhà nước là ngta kêu là nhất nhỉ? V làm cty của Aus. Trước đây có làm cty nhà nước, lương cũng tạm tạm mà làm ko phát triển dc, chỉ nhàn nhã. Nên V nghỉ, ai cũng bảo dại, vì cty đó V tự xin vô, lương khá nữa, con gái làm vậy là niềm mơ ước nhiều ng, nhưng.....ko thể. Giờ làm áp lực nhưng mình pro active lên, nhưng mình cứ sắp xếp, stress quá thì biến và tự thưởng mình chơi bời xíu, như hnay chẳng hạn :p

V chưa mua nổi nhà và thấy xa vời. Giờ mỗi năm V chỉ 1 sở thích là du lịch, nước ngoài thì đi mấy nước rẻ rẻ như Thai, Indo thui, còn VN hầu như V đi hết rồi, V thích nhất phuot Tây Bắc, cảnh đẹp, ko khí thì tuyệt.

Lúc nói chuyện với Storm... Storm ng HN nên cũng bảo, con gái cần gì mua nhà, làm nhà nước lương vài triệu tháng, lấy chồng là xong, chăm chồng, con là đủ.... nghe buồn cười. V nghĩ, phụ nữ càng phải kiếm dc tiền, việc nhà phải share nhau, bắt V đi làm, về zọt đi chợ, nấu nướng, ăn, lau nhà, giặt đồ.... còn ông chồng đọc báo, nghĩ tới cảnh đó là...thôi cho e xin :D
Nói thật, hôm nào đi làm rồi về, ăn xong lau nhà, với tắm thôi là té xỉu rồi

Công nhận, số Moon tốt số quá. Hiu hiu. Số V số con rệp. Ahuhu
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Hiu hiu, em thấy vợ chồng chị Nguyệt phải cố gắng và lo nghĩ nhiều. Tiền kiếm không nhiều nhưng phải chi cho nhiều thứ, đã thế không được sự đồng cảm từ gia đình. Nhưng ít ra mình có nhà cửa đàng hoàng rồi, cũng bớt 1 thứ phải lo nghĩ, chị nhỉ.

Vợ chồng chị có tài, có đức lại chăm chỉ như vậy, chắc sớm muộn cũng đạt được thành quả. Người ta nhìn ngoài chỉ nghĩ người này người nọ thành công sướng thật, nhưng hiếm ai nghĩ tới để sung sướng được như vậy người ta cũng đổ nhiều mồ hôi và nước mắt.

Nhiều lúc em cũng muốn làm việc nhẹ nhàng thôi, nhưng mình còn trẻ không xông pha thì về già có cạp đất mà ăn :((
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

@chị K: chị K được về sớm thế, kaka, chẳng bù cho Moon, hôm nay 9h tối Moon mới bước chân về đến nhà, cơm nước tắm gội xong xuôi là 11h đêm luôn.

Người ta vẫn thường nói làm chính trị thì ra bắc làm kinh tế thì vô nam, Moon nghĩ do ăn vào tư tưởng nên ngoài này làm việc trong nhà nước được cho là tốt, là ổn định.

Moon thấy làm tư hay làm nhà nước cũng đều có hai mặt lợi hại, mỗi môi trường một kiểu. Moon thích làm ở môi trường mà mình học hỏi được nhiều điều, cả về kinh nghiệm công việc lẫn kinh nghiệm trong cuộc sống. Chị K làm áp lực nhưng phát triển được bản thân và cảm thấy vui vẻ là quá ổn rùi ạ, hihi

Không biết các gia đình khác thế nào chứ Moon đi lấy chồng, việc nhà Moon làm cũng nhiều đó nhưng là do Moon thích vậy, Moon muốn tự tay chăm chút cho gia đình bé nhỏ của mình, chồng Moon cũng tâm lý lắm, ngày nghỉ cũng giúp vợ một tay dọn dẹp nhà cửa, phơi quần áo, rửa xe hay tắm cho chó mèo ^^ Nói đến chó mèo Moon lại buồn cười, chồng mua cho Moon để bầu bạn khi chồng Moon công tác ko có nhà. Ai đời đi kết bạn với chó mèo, chả vui tí nào vì tụi nó hông bít nói, lúc nào cũng chỉ thấy ăn ị và ngủ thôi, chán lắm.

Hồi sinh viên, bạn bè Moom cũng hay đi phượt đó đây, đi xe máy mà Moon ko có đi được vì mắt và da Moon không chịu được khói bụi. Moon chẳng tiểu thư tí nào mà da và mắt Moon tiểu thư kinh khủng, bụi bụi chút là mắt bị dị ứng, da bị mẩn ngứa. Moon chỉ thích đi đâu đó xa bằng ô tô, Moon thích ngả ghế nằm dài, ngắm mọi thứ xung quanh qua ô cửa kính xe, thêm một chút nhạc không lời piano hoặc ghita nữa thì tuyệt. Đặc biệt là khi nào trời đổ mưa, ngồi trong xe ô tô nhìn ngắm cảnh vật chìm trong mưa, một bên là đồi núi, một bên là sông, suối cảm giác rất yên bình mà lại thú vị. Ở nhà, hôm nào tối rảnh rảnh, chờ đến khuya khi Hà Nội dần yên tĩnh, là Moon bảo chồng chở Moon đi một vòng quanh Hà Nội rồi lên sân bay Nội Bài, thích nhất hôm nào mưa ấy chị V ạ, nhiều khi Moon hâm hâm như thế đấy ^^

Mà chị V cứ ở vậy cho zai nó thèm hả, người vui tính, đáng yêu, xinh xắn như chị V đáng ra phải yên bề gia thất rùi á, thấy chị V vẫn yêu đời và có tâm hồn tươi đẹp như này thì là số sướng chứ đâu phải con rệp, hehe

@TmThuy: Người ta vẫn bảo: An cư rồi mới lạc nghiệp, đúng là nhà cửa các thứ đoàng hoàng là bớt lo được nhiều thứ rùi. Chị thì không phải lo nghĩ gì mấy, công việc ổn định và lương đều đều, mọi thứ vất vả ở trên vai chồng chị hết ^^ do kỳ vọng của cha mẹ cũng muốn con cái thành đạt nên vợ chồng chị mới phải cố gắng , cũng do lòng tự trọng nữa, chẳng lẽ các anh chị như thế mà mình lại thấp kém thì xấu hổ lắm ^^ thực trong tâm vợ chồng chị không thích tranh giành, đấu đá gì cả, cũng chẳng cần công danh, chỉ cần một vị trí ổn định và kiếm tiền nhiều theo năng lực, đầy đủ để sau này lo cho con cái đến nơi đến chốn, gia đình hạnh phúc là vui nhất rồi.......còn trẻ thì cứ phấn đấu, phát triển bản thân được là tốt tmThuy iu ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”