Một bước tiến vượt bậc từ 20 lên 29 ạ

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Trả lời bài viết
Sale Assistant
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Một bước tiến vượt bậc từ 20 lên 29 ạ

Gửi bài gửi bởi Sale Assistant »

Em vừa hỏi lại người yêu cũ ngày sinh để xem thần số học ạ. Và em vừa phát hiện ra cả năm nay em xem nhầm lá số tử vi của người yêu cũ.
Người yêu cũ mệnh liêm trinh thiên phủ. Bảo sao em gặp lần đầu tiên em mê luôn. Vì thấy bảo tham lang thích thiên phủ mà. :(( Giờ chia tay rồi em vẫn bảo là thích. :(( Gu của tham lang là thiên phủ mà.
Vậy mà cả năm nay em cứ tưởng người yêu cũ mệnh thiên tướng. Mà lá số không quan trọng lắm. Vì người mình thích người thật, chứ không phải người theo lá số.
Mai em đi nằm viện mọi người ạ! Xem giúp em sức khoẻ! :-S
Top không bán than.
Tập tin đính kèm
IMG_20231128_221128.jpg (107.5 KiB) Đã xem 367 lần
IMG_20231128_221244.jpg (100.97 KiB) Đã xem 367 lần
Người yêu cũ ( lá số chính chủ).jpg
Người yêu cũ ( lá số chính chủ).jpg (185.28 KiB) Đã xem 367 lần
Tôi (1).jpg
Tôi (1).jpg (184.42 KiB) Đã xem 367 lần
Đầu trang

Sale Assistant
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Một bước tiến vượt bậc từ 20 lên 29 ạ

Mình nằm viện gần 1 tuần rồi. Hiện tại, mình vẫn chưa khỏi bệnh. Nhưng mà mình vẫn vui.
Có một chia sẻ nhỏ, mà mình muốn kể là về cái luật hấp dẫn đó.
Mình nhớ lại là đợt 2022, mình đi làm các chị em đồng nghiệp hay hỏi mình là:" có người yêu chưa em?". Thì mình hay trả lời rằng là:" em không muốn yêu ai hết, em không muốn lấy chồng nữa."
Thì các chị rất là hay khuyên mình là: " còn trẻ thì phải mở lòng ra để yêu, biết đâu đi bước tiếp lần 2 lại hạnh phúc. "
Thế là mình về nhà mình tải app hẹn hò, dùng được 3 ngày mình xoá app luôn. Tại vì mình không thấy thích ai hết đó. Mặc dù là lúc đó có rất rất rất nhiều người làm quen với mình. Nhưng mà mình không thích ai hết.
Sau đó, vẫn tiếp tục đóng cửa lòng mình. Tập trung vào việc đi làm. Không có nhắn tin làm quen gì hết.
Sau đó, mình thấy cái bài khẳng định tích cực về tình yêu. Mình mới nghĩ trong đầu, chẳng lẽ Việt Nam nhiều đàn ông như vậy, mình không có gặp được người đàn ông nào khiến trái tim mình thâý thích hay sao?
Khoảng vào tháng 8 hay 9 gì đó của năm 2022, ngày nào cũng vậy liên tục trong tầm 21. Ngày nào mình cũng dậy lúc 4h sáng để nghe khẳng định tích cực về tình yêu. Mọi người thấy mình kiên trì không vậy trời. Kakaka. Sau đó, thì 5h mình dậy tập dục luôn. Sau tầm 20 ngày, mình đi làm thôi, mình không dùng app hẹn hò. Mình không có thấy anh nào xuất hiện khiến cho mình thích hết đó. Đi làm có vài anh, vài chú chủ động làm quen nhưng mà không thích ai hết đó. Thế là mình chán quá, mình buông luôn, là mình không cần người yêu nữa.
Xong đến đợt 12/2022, cái đứa đồng nghiệp thân với mình nó có người yêu, lại còn ngồi ngay cạnh bàn làm việc cùng nó. Nàng ta suốt ngày kể chuyện đi hẹn hò, này kia với người yêu, trông nó yêu đời và tăng động hơn ngày thường. Thế mình mới nói với nó là:" chị cũng muốn có người yêu em quá, nhưng mà hổng có ai." Nó bảo mình:" chị mở lòng ra để yêu đi."
Thế là cuối tháng 12/2022, mình lại tải cái app hẹn hò về. Nói chuyện được 2 ngày mình xoá app luôn, tại vì nói chuyện với đàn ông mình thấy chán quá à. Xong trong đầu mình nghĩ là:" tôi sẽ không cần người yêu, không có ai mà tôi thích hết." Thì đúng cái lúc mình chuẩn bị xoá app, có anh người yêu cũ mệnh liêm phủ xin nick Facebook của mình. Xong lúc đó không hiểu vì lý do gì mình lại trở nên dễ tính khủng khiếp luôn, mình cho Facebook, rồi mình xoá app luôn. Chứ bình thường là, trai trên app mà xin Facebook mình thì mình khó tính nó nết lắm, nhiều nói nhiều, hỏi Facebook mình không cho đâu.
Từ đó mình và anh người yêu cũ nói chuyện với nhau thì thấy hợp thôi. Và đây là cái người mình gặp phát là mình thích liền luôn đó, đến bây giờ mình vẫn thích luôn.
Giờ mình mới biết được cái lý do là vì sao? Vì trong tầm 20 ngày mình dậy lúc 4h thực hiện luật hấp dẫn về tình yêu đó. Mình đã order với vũ trụ về anh liêm phủ này đến với mình.
Mình order với vũ trụ là:" con thích một anh có cùng tần số với con, nhiều điểm chung giống con." Và mình tin là mình sẽ có được một anh như mình đã order.
Thì đúng là anh liêm phủ có rất nhiều điểm chung giống với mình và rất hợp nhau. Tuy nhiên lúc đó, mình chỉ có order 1 tình yêu đẹp và lãng mạn. Chứ không có order tưởng tượng ra những cái viễn cảnh như là kết hôn hay sinh con, đi cùng đến suốt cuộc đời. Thì bây giờ, hai chúng mình đã chia tay và làm bạn với nhau thôi.
Luật hấp dẫn về tình yêu là có thật, đến nhanh hay chậm tùy thuộc vào niềm tin của mình.

Mình quyết định là mình sẽ không bao giờ lên đây nữa. Không phải vì mình sợ ai đánh giá mình không tốt, hay sợ này sợ kia, mà bởi vì là mình không muốn truyền sự tiêu cực cho mọi người.
Mà lên đây, đa số là những người gặp vấn đề khó khăn trong cuộc sống về khía cạnh nào đó thì họ mới nhờ xem lá số tử vi.
Mình không có thích nhìn thấy ai khổ hay khó khăn hết á, không có thích đọc nghe thấy ai nói là họ nghèo nè, họ xấu nè, rồi bị thất tình, lừa tình, bị phá sản, bị buồn nọ buồn chai về gia đình, hay bạn bè, bố mẹ con cái....
Nếu mà mình đọc được và nhìn thấy những điều như vậy. Rồi mình giúp được cho họ, để có cuộc sống tốt hơn thì mình sẽ đọc. Nhưng mà mình thấy là mình đọc xong, rồi mình chỉ kiểu lắng nghe, đồng cảm và thấu hiểu, mình không giúp được gì cho họ nên mình im lặng.
Mình nghe cái gì nhiều, nhìn cái gì nhiều, chú ý đến cái gì nhiều. Thì mình sẽ thành cái đó. Vậy nên, là giờ mình chỉ thích tập trung vào cái gì nó vui, nó tích cực và có ích thôi.
Giờ mình không có xem tivi, không xem tin tức vô bổ trên mạng xã hội về những tin tức như bạo lực, đánh ghen, hiếp dâm, cướp bóc, lừa lọc.... bởi vì mình không thích những cái đó.
Luật hấp dẫn nó chỉ hiểu được cái năng lượng của mình thôi. Nếu như mà mình thích xem những cái như thế thì vũ trụ sẽ đem đến cho mình toàn xui xui như thế. Còn giờ mình, chỉ thích xem những cô gái xinh đẹp, những cái điều đẹp đẽ. Thì vũ trụ sẽ hiểu rằng:" à cô huyền cô ý thích đẹp như vậy, cô ý thích trí tuệ như vậy, cô ấy thích cái vui vẻ .. vậy hãy cho cô ấy những cái đó."
Nếu như mình đọc những cái tiêu cực, buồn, thiếu thốn thì mình giúp được cho người ta như cho tiền, cho vật chất, cho lời an ủi động viên, cho kiến thức,...vv thì vũ trụ hiểu rằng:" à cô huyền cô ý thích cho đi nhiều tài sản, cho đi nhiều tấm lòng tốt, cho đi trí tuệ... Vậy hãy cho cô huyền thêm những cái đó, để cô huyền có thể cho đi nhiều hơn."

Vậy nên là, xin chào mọi người và cảm ơn.
Dù là lời khen ngợi hay lời phê bình, đánh giá không tốt, trỉ trích mình thì mình vẫn cảm ơn.
Đầu trang

Sale Assistant
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thề với mọi người luôn. Là từ trước đến nay, mình chỉ nằm viện trong lúc chờ đẻ thôi, lúc đi đẻ mình vẫn khoẻ mạnh lắm. Chưa bao giờ nằm viện vì bị bệnh luôn đó.

Vậy mà đến bây giờ, mình lại bị bệnh đến mức phải nằm viện điều trị, chẳng biết đến bao giờ mình khỏi bệnh và được xuất viện nữa.
Mình cho rằng đây là một cái biến cố trong cuộc đời để qua được chuyện này. Thì mình có thời gian để nhìn lại chính mình nhiều hơn, nhận ra những cái sai của mình. Và sửa đổi, sửa sai để trở nên tốt đẹp hơn.
Có thể là những cái mục đích, những cái mình đang theo đuổi, những cái tư duy sống của mình từ trước đến nay. Nó không đúng với cái con đường mà mình cần phải đi và trải qua. Nó không phải là điều mà mình linh hồn của mình muốn trước khi mình đến với Trái Đất này. Cho nên là mình mới gặp những khó khăn và nghịch cảnh. Để mình nhận ra rằng đâu là những con đường đúng mà mình cần phải đi.
Mình xin lỗi mọi người rất nhiều. Chào tạm biệt!
Được cảm ơn bởi: Lavender91, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Lavender91 »

Sale Assistant đã viết: 23:37, 02/12/23 Thề với mọi người luôn. Là từ trước đến nay, mình chỉ nằm viện trong lúc chờ đẻ thôi, lúc đi đẻ mình vẫn khoẻ mạnh lắm. Chưa bao giờ nằm viện vì bị bệnh luôn đó.

Vậy mà đến bây giờ, mình lại bị bệnh đến mức phải nằm viện điều trị, chẳng biết đến bao giờ mình khỏi bệnh và được xuất viện nữa.
Mình cho rằng đây là một cái biến cố trong cuộc đời để qua được chuyện này. Thì mình có thời gian để nhìn lại chính mình nhiều hơn, nhận ra những cái sai của mình. Và sửa đổi, sửa sai để trở nên tốt đẹp hơn.
Có thể là những cái mục đích, những cái mình đang theo đuổi, những cái tư duy sống của mình từ trước đến nay. Nó không đúng với cái con đường mà mình cần phải đi và trải qua. Nó không phải là điều mà mình linh hồn của mình muốn trước khi mình đến với Trái Đất này. Cho nên là mình mới gặp những khó khăn và nghịch cảnh. Để mình nhận ra rằng đâu là những con đường đúng mà mình cần phải đi.
chúc em chóng khỏi bệnh ra viện nhé, chị cũng sợ nằm viện lắm chị đi đẻ được 2 ngày là chị đòi về rồi, ko đâu bằng nhà mình cả, chị hiểu cảm giác lúc này của em, thôi cố gắng vậy =.=
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

lieutangduong
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi lieutangduong »

Talk less, think more, work harder
Lao động hăng say, vận may sẽ đến
11111.jpg (154.19 KiB) Đã xem 194 lần
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, Sale Assistant
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

lieutangduong đã viết: 09:52, 04/12/23 Talk less, think more, work harder
Lao động hăng say, vận may sẽ đến
Vào năm ba tuổi
Ôm mộng múa hát
Được lên sân khấu
Cất cao giọng hát.

Học nhạc sáng đêm
Nào là trống đàn
Nào là luyện giọng
Huy hoàng một lần.

Học thêm tí võ
Xui xui bị đánh
Còn biết đỡ đòn
Tùy cơ ứng biến.

Nay đã lớn lên
Phải lo mưu sinh
Hát ca hên xui
Khó mà bám víu.

Tiệm bánh mở ra
Từng chiếc thơm lừng
Hình hài đáng yêu
Trái cây tươi mới.

Cuộc đời biến đổi
Nay đây mai đó
Cứ thế mà chiến
Cần gì nghĩ suy.

Thuận theo duyên nợ
Một lòng hướng Phật
Miệng niệm Di Đà
Tuân theo năm giới.

Thân khẩu ý nghiệp
Tránh mắc sai lầm
Giữ mình giữ giới
Được hưởng Phước lành.

Nam mô a Di Đà Phật
Tặng anh năm giới của Phật
Chúc anh ngày mới vui vẻ
Hạnh phúc vui vẻ thành công trong cuộc sống
Tập tin đính kèm
Screenshot_2023-11-29-09-54-40-345_com.android.chrome-edit.jpg (207.45 KiB) Đã xem 190 lần
Được cảm ơn bởi: Sale Assistant
Đầu trang

Sale Assistant
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Lavender91 đã viết: 00:12, 03/12/23
Sale Assistant đã viết: 23:37, 02/12/23 Thề với mọi người luôn. Là từ trước đến nay, mình chỉ nằm viện trong lúc chờ đẻ thôi, lúc đi đẻ mình vẫn khoẻ mạnh lắm. Chưa bao giờ nằm viện vì bị bệnh luôn đó.

chúc em chóng khỏi bệnh ra viện nhé, chị cũng sợ nằm viện lắm chị đi đẻ được 2 ngày là chị đòi về rồi, ko đâu bằng nhà mình cả, chị hiểu cảm giác lúc này của em, thôi cố gắng vậy =.=
Em sắp rồi. Bác sĩ cho nằm viện 2 tuần. Quản lý thì cho em nghỉ việc luôn. Nói thẳng ra là bị đuổi việc. Bác sĩ bảo bệnh của em không khỏi dứt điểm hoàn toàn được. Cứ quan sát thêm thời gian nữa. Nếu em thấy khó thở quá mức không thở được thì em phải mổ.... Thật buồn vì công việc ạ.
Lý do bị đuổi việc: sức khoẻ yếu :((
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Em em nói cái này chị đừng giận nha.
Chị có cướp chồng người ta không ạ? Em xin lỗi hỏi thiệt.
Giống như chị nghĩ chị có bị ếm không?
Chị từng kể đi ngủ với người khác liệu vợ người ta hay nhân tình người ta có ếm chị không?
Em không phải trù ẻo.
Chị thử vén quần áo cởi ra hết nhờ người thân xem cơ thể có chỗ nào kì lạ không kiểm tra xem.
Chị ngủ có cảm giác có người ngủ chung với mình trong khi xung quanh không có ai.
Em cũng không biết giải, em chỉ nghĩ ngờ thôi, các triệu chứng chị kể giống người bị ếm nên em hỏi vậy thôi.
Chúc chị ngày mới vui vẻ an lành và hạnh phúc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”