Music_Bạn nào vào tâm sự

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Music_Bạn nào vào tâm sự

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

The first lesson I learn when you walk outside of the house is don’t pick up the thing not belong to you, call the police to deal with it.
My uncle said:” you will stay in jail if you pick up thing not belong to you, especially if you stay in Singapore, just ignore it”.
How are you doing these day?
Today I cooked this one
https://m.youtube.com/watch?v=Nk5v-CcIRhQ
Very good you should try
Được cảm ơn bởi: Mai Phuong Thuy
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Mai Phuong Thuy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mai Phuong Thuy »

[quote=Tudotutronghanhphuc
Should send this man to jail. Picked a big amount of money for 2 months and only send it back to the owner after the call of the police ???
This man taught her daughter how to steal.
[/quote]
Chubgs ta nên practice tâm... to my understading, dont easily get angry when see sv bất như ý... nào gái :">
I know the man was not good though...bt at that moment.. he was not good...at this moment, I care I about how I approach things in life :D
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Mai Phuong Thuy đã viết: 09:24, 26/05/23 [quote=Tudotutronghanhphuc
Should send this man to jail. Picked a big amount of money for 2 months and only send it back to the owner after the call of the police ???
Chubgs ta nên practice tâm... to my understading, dont easily get angry when see sv bất như ý... nào gái :">
I know the man was not good though...bt at that moment.. he was not good...at this moment, I care I about how I approach things in life :D
[/quote]

Everyone will have a hard time in life, but don’t use that excuse to steal the other and teach kid that way. We have a lots of ways to solve the problem not by stealing the other.
Like if someone yell at you, you will fight back or yell back at them. Make it big not good for both. Just ignore and focus on solving the problem.
Stealing is never the way to solve the problem especially teach the kid to do that.
Have an nice day
Được cảm ơn bởi: Mai Phuong Thuy, trangross
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Mai Phuong Thuy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mai Phuong Thuy »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 09:30, 26/05/23
Everyone will have a hard time in life, but don’t use that excuse to steal the other and teach kid that way. We have a lots of ways to solve the problem not by stealing the other.
Like if someone yell at you, you will fight back or yell back at them. Make it big not good for both. Just ignore and focus on solving the problem.
Stealing is never the way to solve the problem especially teach the kid to do that.
Have an nice day
[/quote]
Well, u might not get what I meant probably @@
I dont even need to explain
but from my point of view, I am fully aware of what happened, what was good and not good,
I would not allege anybody wwhen someone already did, thats enough for life.
Lets understand this wway, keep yelling at something doesnt make thibgs better , just worsen it and thats meaningless to me
I like to finish my thinking here :)
Anww, I just dont like being too aggressive ...
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi trangross »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 09:30, 26/05/23
Have an nice day
[/quote]
Chúc em nfayf tốt lành.
Chị sợ em giận chị. Nếu chót làn em giận bất kì điều gì cho chị nhận lỗi nha.
Chị chỉ muốn vt rằng, dạo gần đây chị lên diễn đàn nhiều quá, chị ko có cảm giác tập trung vào bản thân, hoặc chị đề cao suy nghĩ, tâm sự của mình mà quên cái rèn luyện bản thân.
Chị nc với chú KMD hàng ngày, nhưng chị chưa embrace dc, chị cần thời gian để quan sát bản thân và sự vc nhiều hơn. Chắc sẽ ít lên hơn, nhưng sẽ quay lại. I just want to pause and give myself some rest.

Will be back soon !!!
Bye for now ... take care !!!!
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Take your time
I never get angry with you, I see you like my sister.
Love you 😘
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

À đúng rồi, chị cảm thấy không thích nói chuyện với em. Em thấy bình thường à. Em sẽ không làm phiền chị nữa. Nhưng khi nào chị muốn nói chuyện với em cũng được, ngoài đời thiệt em nhiều bạn tính tình tò mò hay nói nhiều nên có người sẽ không thích em thấy bình thường.
Em sẽ không nói chuyện nữa, khi nào chị muốn nói chuyện với em thì chị add tên em nhé.
Em không giận đâu, em cảm thấy ngại đã làm phiền chị.
Đặc tính công việc của em phải vui vẻ tiếp xúc với mọi người xin lỗi làm chị phiền nha 😅
Ngày mới vui vẻ chị😙
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Bạn trai em 8X còn trinh chị. Chị nói đúng nếu tìm sẽ có.
Anh ấy là người đàng hoàng. Làm kinh doanh rất yêu trẻ con.
Anh ấy hay phát kẹo, tập sách cho lũ trẻ.
Cuộc sống tụi em không giàu có gì chỉ qua ngày nhưng mỗi ngày đều rất hạnh phúc.
Anh ấy rất trân quý, tôn trọng em.
Em chúc chị kiếm được trai tân như chị mong muốn.
Những gì em viết sai kì trước cho em xin lỗi những gì chị nói là đúng.
Yêu chị
May mắn đến với chị
Nam mô a Di Đà Phật
Được cảm ơn bởi: trangross
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi trangross »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 06:01, 13/10/23 Bạn trai em 8X còn trinh chị. Chị nói đúng nếu tìm sẽ có.
Anh ấy là người đàng hoàng. Làm kinh doanh rất yêu trẻ con.
Anh ấy hay phát kẹo, tập sách cho lũ trẻ.
Cuộc sống tụi em không giàu có gì chỉ qua ngày nhưng mỗi ngày đều rất hạnh phúc.
Anh ấy rất trân quý, tôn trọng em.
Em chúc chị kiếm được trai tân như chị mong muốn.
Những gì em viết sai kì trước cho em xin lỗi những gì chị nói là đúng.
Yêu chị
May mắn đến với chị
Nam mô a Di Đà Phật
Hi em,
Em vẫn hấp như ngày nào :x >:D<
chị ít lên trang này nữa vì bản thân chị ngoài cuốc sống giờ bận hơn, vì chị còn thi nữa
Chị ko thấy lợi ích nhiều khi chia sẻ cảm xúc và tâm tư hàng ngày như trước đây chị lên, vì nó không tốt gì cho việc tu tập
Bản thân chik đang tập quán mình và mong muốn sống tốt hơn ( nhìn mình trong mọi người), và đogns góp hơn tuy chưa được nhiều
em thấy đấy khi chị nói với chusKMD , tất cr những gì là hàng ngày nghe và đọc, nếu chưa trải nghiệm chưa ứng dụng thì chỉ mãi đứng bên ngoài thôi.

Chị mới đọc post kia của em, chị rất vui và hạnh phúc khi em tìm được người bạn trai tốt, người đó thật có phước mới gặp được em vì em rất đạo đức hiền lành chăm chỉ và now more womanly.
Em hãy tiếp tục những việc tốt trong cuộc sống của em để tình cảm 2 người luôn đi lên và gắn bó tích cực. CHị thực sự mong hạnh phúc đến tới em :)
Về phía chị thì vì bói toán xem trên này cũng tan tác tờ lá số rồi, và cũng hiểu được mọi việc là nhân quả, khoogn ai khác ngoài mình quyết định được vận mệnh nên chị tin sâu hơn vào thực hành, ngay cả ý niệm sân si của mình vàcố gắng kiểm soát nó mọi lúc có thể.

Còn chồng chị.... nó chưa đến... chắc nó đang đi đóng phim đâu rôi :-O :-O :-O :-O :-O :-O :-O
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Em chào chị Trangross
Hun nhiều nhiều 😘😘😘😘😘😘😘😘😘😘😘😘
Hiện em không tham sân si gì cả nữa.
Mệt lắm.
Ai giỏi hơn mình vô tay, chúc mừng, nếu kĩ năng đó quan trọng với mình thì xin học😙💕
Tham thì không đồ đạc mọi thứ quá nhiều chỉ sinh bệnh vào người với đau đầu, tâm cũng chả an vui dễ sinh bệnh, cứ cho đi mình được khỏe mạnh và hạnh phúc.
Thích giúp người.
Thích thấy người khác thành công giỏi hơn mình. Thích lắm luôn.
Ai ghét mình thì tự nhiên, tại mình phải bận tạo phước không rảnh tạo nghiệp nên không rảnh ghét lại hay trả thù. Thậm chí em còn cho họ bánh kẹo, miệng cười tươi với họ.
Những cuộc đi chơi ăn uống vô nghĩa em sẽ không tham gia.
Mãi vui và hạnh phúc trong cuộc sống.
Chúng ta tiếp tục tu tập.
Nam mô a Di Đà Phật
Không cần trả lời em
Em yêu chị
Chúng ta cùng cố gắng cùng có cuộc sống hạnh phúc.
Chị sẽ có điều chị muốn, em sẽ có điều em muốn bằng việc siêng tu tập và sống tốt
Nam mô a Di Đà Phật
Nam mô a Di Đà Phật
Tặng chị
https://m.youtube.com/watch?v=IhcHCrmJ4 ... 9uZw%3D%3D
Tập tin đính kèm
Screenshot_2023-10-13-15-26-36-918_com.google.android.youtube-edit.jpg
Screenshot_2023-10-13-15-26-36-918_com.google.android.youtube-edit.jpg (125.3 KiB) Đã xem 174 lần
Được cảm ơn bởi: trangross
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”