Nét đẹp nữ sinh Bách Khoa :)

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
tieuvu1512
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nét đẹp nữ sinh Bách Khoa :)

Gửi bài gửi bởi tieuvu1512 »

Ai dám bảo con gái Bách Khoa thì không xinh đẹp ?…

Luyện Thị Thùy Linh đã chứng minh được con gái Đại học Bách khoa Hà Nội không hề khô khan mà trái lại rất ngọt ngào và xinh đẹp, bằng chứng là cô bạn đã giành danh hiệu hoa khôi năm 2010 một cách thuyết phục. Luyện Thị Thùy Linh, sinh năm 1989, hiện là SV năm thứ 3 khoa Kinh tế & Quản lý, vừa giành ngôi cao nhất tại cuộc thi BEAUTY AND THE H.U.T năm 2010. Một trong những phần thi được Ban giám khảo đánh giá cao là nhờ clip do Thùy Linh tự làm, như một bài thuyết trình xúc động cho những hoàn cảnh đáng thương.
“Mình đã được tiếp xúc với nhiều em nhỏ bơ vơ không nơi nương tựa, có em đã bị bỏ rơi khi chưa đầy một tuần tuổi, chỉ sống nhờ vào sự cưu mang của những sư cô tốt bụng. Những ánh mắt đen lay láy thơ ngây, những nụ cười thơ trẻ đó đã ám ảnh mãi trong tâm trí mình, nên mình đã có ý tưởng làm một clip bao gồm những bức ảnh về trẻ em bất hạnh, đánh thức lương tri trong mỗi người”, Thùy Linh kể.

Hình ảnh
Hoa khôi Thùy Linh

Mất một đêm thức trắng để hoàn thành đoạn clip cho phần thi năng khiếu, Linh mong muốn truyền tải đến khán giả những cảm xúc trong lòng mình, khơi dậy những yêu thương, chia sẻ của mọi người với những số phận nhỏ nhoi đang bơ vơ giữa dòng đời. Phần thi của Thùy Linh được đánh giá cao không chỉ ở sự mới mẻ mà còn bởi ý tưởng mang tính nhân văn sâu sắc.
Sở dĩ Thùy Linh có thể dạn dĩ đứng trên sân khấu và thể hiện phần thi năng khiếu rất “ngọt” là bởi cô gái này đã có “thâm niên” 3 năm làm MC cho các hoạt động ngoại khóa của trường ĐH Bách khoa. Thùy Linh được các anh chị trong BCH Đoàn trường “để ý” bởi chất giọng ngọt ngào và truyền cảm.
Hình ảnh
Thùy Linh được bạn bè yêu mến ở khả năng lôi cuốn người đối diện bằng giọng nói, nụ cười
Linh cũng là gương mặt được chọn dẫn chương trình cho diễn đàn học tập sinh viên K52 khi vừa bước vào năm học đầu tiên được gần một tháng. Vẫn còn nhớ y nguyên cái cảm giác hồi hộp của lần đầu tiên ấy, đến nay cô MC duyên dáng này đã là phó ban Ban văn nghệ của trường và là gương mặt dẫn chương trình quen thuộc trong các hoạt động của khoa, của trường.
Cũng nhờ kinh ngiệm làm MC, bên cạnh ngôi vị cao nhất của cuộc thi, Linh còn giành thêm giải phụ Miss Ứng xử khi trả lời lưu loát những câu hỏi khá hóc do Ban giám khảo đưa ra.
Trò chuyện với Thùy Linh, mới thấy rằng con gái Bách Khoa không hề khô khan và kém nữ tính một chút nào. Ngoài khả năng ăn nói, lôi cuốn người đối diện, Linh còn “vào bếp” rất cừ. Cứ lúc nào rảnh rỗi là cô lại lang thang trên internet, tìm những công thức món ăn mới và mày mò làm thử. Thậm chí đôi khi Linh còn tự sáng tạo ra những món “độc” của riêng mình. Chẳng cần ai hướng dẫn, nhưng những món ăn của Linh luôn được “khán giả” là ba mẹ và cậu em trai tấm tắc khen ngon.
Hình ảnh
Ai dám bảo con gái Bách Khoa thì không xinh đẹp ?…
Dịu dàng và rất “con gái” là vậy, nhưng Linh lại chọn theo học ở một ngôi trường có tiếng là “khô khan”. Chọn khoa Kinh tế & Quản lý của trường Bách Khoa chứ không phải của trường Kinh tế Quốc dân, lý giải cho điều này, Linh tâm sự: “ Mình yêu thích kinh tế và cũng mong muốn hiểu biết về kỹ thuật. Vì đất nước ngày càng phát triển theo hướng công nghiệp hóa, hiện đại hóa. Nếu có sự hiểu biết tổng quan cả về kỹ thuật và kinh tế thì mình sẽ có những tầm nhìn rộng hơn..”.
Chia sẻ những dự định về tương lai, Linh thổ lộ ước mong về một cuộc sống giản dị nhưng hạnh phúc với một gia đình nhỏ và một công việc mà cô yêu thích. Cô cũng mong muốn mình có thêm cơ hội để thử sức trong lĩnh vực MC, bởi “Cuộc sống nếu có thêm những lối rẽ ngang phù hợp với khả năng của mình thì cũng là điều rất thú vị”.
$$$$$$$$$$$$$$$$$
BK nào cũng đc như thế này thì :) ...
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
veo_veo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Nét đẹp nữ sinh Bách Khoa :)

Gửi bài gửi bởi veo_veo »

oai ! bạn nài xinh thật ! :x
BK tự hào nha ! :D
mình có quen mấy bạn ở bk và xây dựng . ;;)
không hỉu sao lại rất thích nghêu ngao 1 mình với bài " những ánh sao đêm ". :P
Đầu trang

kaitoumagic
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi kaitoumagic »

Gái xây dựng ra cầu Long biên tự tử vì thấy mình xấu gái quá , giữa đường gặp gái BK bèn từ bỏ ý định tự tử quay về nhà :))
Đầu trang

veo_veo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi veo_veo »

sao lại nói thế ?gái xd và bk cũng xinh lắm mừ ! :D
nhưng mà mình thích gái hp nhứt ! :))
iu gái hp nhứt ! :x
Đầu trang

Vạn Hoa Tiên
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Vạn Hoa Tiên »

Mình vẫn thấy bạn này chỉ ở trên mức trung bình. Xinh thật, nhưng mà vẫn có cái gì đó ko được nhẹ nhõm trên khuôn mặt, chắc do học nhiều quá! Và tạo dáng cũng ko được tự nhiên. Thấy xinh phần nhiều do make up quá khéo. Mình thích những nét đẹp tự nhiên mà ko phải make up nhiều cơ
Không rành về xem tướng nhưng cảm nhận được tướng này quá tốt, ấn đường quá sáng. BK có khác. :D
Thích nhất là girl Ngoại Thương, ấn tượng và cá tính. Kể cả người xấu vẫn có nét gì đó hấp dẫn trên khuôn mặt, hay trong cử chỉ, dáng điệu, thể hiện nhiều nhất ở cái thần trong mắt.
Chém gió tí, thực ra chẳng biết gì cả đâu. :))
Đầu trang

Thiên Dương
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thiên Dương »

Chào bác Memphisto79

Thiên Dương tự thấy bài viết của mình chưa đủ vớ vẩn để bị bac Del kèm theo một mess nho nhỏ " đề nghị nghiêm túc " , so với các bài của thành viên khác thì TD thấy ko kém nghiêm túc . Đề nghị bác có dùng quyền của ĐHV thì cho chính xác hơn, cảm ơn .

Thân chào !
Đầu trang

PHEPMAU
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi PHEPMAU »

@Thiên Dương
Cái đẹp của nữ giới mỗi người có cảm nhận khác nhau nhưng họ vốn đã được gọi là phái đẹp nên em cho phái nữ được tưởng bở như vậy một chút chắc cũng không mất gì phải không :D .
Mà chị thích cái hình em bé kia quá mỗi tội chả nhìn rõ giới tính :))
Đầu trang

Thiên Dương
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thiên Dương »

PHEPMAU đã viết:@Thiên Dương
Cái đẹp của nữ giới mỗi người có cảm nhận khác nhau nhưng họ vốn đã được gọi là phái đẹp nên em cho phái nữ được tưởng bở như vậy một chút chắc cũng không mất gì phải không :D .
Mà chị thích cái hình em bé kia quá mỗi tội chả nhìn rõ giới tính :))

he he he, thì e có lấy mất quyền tưởng bở của chị em đâu, e chỉ đang có nhận xét khách quan nhưng bị bác Memphisto tuýt còi mà hem hiểu vì seo, nên là có chút phản đối.

hè hè , qua nước lên cái " giới tính " nó bị khúc xạ nên chị màu nhìn ko rõ, cơ mà đại ka thời nay nam nữ đều nhiều nên cũng ko cần rõ giới tính lắm \:D/ 8-> :-bd
Đầu trang

thaiduong271
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thaiduong271 »

nhan sắc quá bình thường
thế này mà cũng đạt hoa khôi à,đúng là bây giờ loạn cấp danh hiêu hoa hậu hoa khôi mất rồi .....
nhan sắc cỡ này xóm 271 có cả tá......
Đầu trang

Nhìn_Em
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi Nhìn_Em »

Thiên Dương đã viết:Chào bác Memphisto79

Thiên Dương tự thấy bài viết của mình chưa đủ vớ vẩn để bị bac Del kèm theo một mess nho nhỏ " đề nghị nghiêm túc " , so với các bài của thành viên khác thì TD thấy ko kém nghiêm túc . Đề nghị bác có dùng quyền của ĐHV thì cho chính xác hơn, cảm ơn .

Thân chào !

Có Quyền Có Lợi Ra Răng ?

Lợi Thì Có Lợi Nhưng Răng Chẳng Còn ! :x
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”