안녕하세요? Xin chào! Gia thế khủng và giàu có của 억현

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Sale Assistant
Nhất đẳng
Nhất đẳng

안녕하세요? Xin chào! Gia thế khủng và giàu có của 억현

Gửi bài gửi bởi Sale Assistant »

저는 억현이에요. Tôi là Ok Hyeon.

Là phụ nữ nhất định phải BA PHẢI :D

PHẢI XINH
PHẢI GIỎI
Và ….. PHẢI GIÀU

Xem giúp khi nào tôi giàu ạ!
Tập tin đính kèm
Hihihi (1).jpg
Hihihi (1).jpg (184.59 KiB) Đã xem 410 lần
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: 안녕하세요? Xin chào! Gia thế khủng và giàu có của 억현

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Khi nào xinh thì giàu.
Được cảm ơn bởi: glenless, Sale Assistant
Đầu trang

Sale Assistant
Nhất đẳng
Nhất đẳng

yesterday2016 đã viết: 08:22, 21/11/23 Khi nào xinh thì giàu.
감사합니다. Cảm ơn bạn.
Ý bạn là tôi chưa xinh? :D
Vì phụ nữ sinh ra là để xinh đẹp và hạnh phúc.
Tôi mong tất cả những người phụ nữ trên thế giới này đều được xinh đẹp.
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Sale Assistant đã viết: 15:49, 21/11/23
감사합니다. Cảm ơn bạn.
Xinh là khái niệm tồn tại khi so sánh với xấu, nếu tất cả phụ nữ đều xinh đẹp thì lại không còn ai xinh, bởi không còn ai xấu để làm căn cứ so sánh kết luận ra xinh.

Tôi nghĩ, một người phụ nữ nhân hậu, vị tha sẽ là người có ước nguyện: "Mong cho tất cả phụ nữ trên thế giới này xinh, riêng mình tôi xấu, vì phải có tôi xấu thì tất cả phụ nữ còn lại mới được coi là xinh. Tôi nguyện làm người xấu để tất cả được là xinh".
Được cảm ơn bởi: Sale Assistant
Đầu trang

Sale Assistant
Nhất đẳng
Nhất đẳng

yesterday2016 đã viết: 16:06, 21/11/23
Sale Assistant đã viết: 15:49, 21/11/23
감사합니다. Cảm ơn bạn.
Xinh là khái niệm tồn tại khi so sánh với xấu, nếu tất cả phụ nữ đều xinh đẹp thì lại không còn ai xinh, bởi không còn ai xấu để làm căn cứ so sánh kết luận ra xinh.

Tôi nghĩ, một người phụ nữ nhân hậu, vị tha sẽ là người có ước nguyện: "Mong cho tất cả phụ nữ trên thế giới này xinh, riêng mình tôi xấu, vì phải có tôi xấu thì tất cả phụ nữ còn lại mới được coi là xinh. Tôi nguyện làm người xấu để tất cả được là xinh".
그럼, vậy ý bạn là tôi xấu? :)
Tôi không muốn phân biệt giữa người phụ nữ xấu hay người phụ nữ xinh đẹp.
Với tôi:" Không dân tộc, không tôn giáo, không giai cấp, không màu da, không gì cả, không định hướng giới tính nào khiến ta tốt đẹp hơn bất cứ ai khác. Chúng ta đều xứng đáng được yêu thương”.
Đầu trang

Sale Assistant
Nhất đẳng
Nhất đẳng

:) 저는 베트남 사람이에요. Tôi là người Việt Nam.
Luôn dặn lòng phải tin vào bản thân mình nhiều hơn một chút.
Mọi người xem giúp vấn đề tiền bạc ạ!
Đầu trang

Sale Assistant
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mình thấy con số 888
Bài hát này hay!
https://youtu.be/YmC53o2_gWk?si=ExFri_13c5ziFXow

Xem video bài hát muốn có người yêu quá!
Anh mệnh thiên đồng làm giáo viên, lần thứ 4 gặp mình lúc về tự ý hôn vào trán mình. 30 tuổi rồi, mình nhìn đàn ông là mình đoán được họ muốn gì. Vì vậy, hôm ý về mình bịt mũ kín mít, bịt khẩu trang kín mặt. Mặt mình chỉ hở mỗi chỗ là trán là chưa có cái gì để bịt vào. Mình xuống xe mình đã cố tình đứng cách xa 1m rồi nói tạm biệt, hẹn gặp lại. Vậy mà còn cố tình kéo tay mình về phía anh đó, rồi hôn trán mình. Mình cảm nhận được điều sắp xảy ra nên nói:" không được."

Đến giờ, là chưa có lần gặp thứ 5, vì mình chưa đồng ý gặp nhau.

Gặp nhau 4 lần, không cho ôm hôn gì hết. Không phải vì mình đề phòng, tại vì mình chưa muốn.
Mình đi làm tăng ca suốt 12 tiếng một ngày cũng không có thời gian nhắn tin và gặp gỡ yêu đương.

Cô đơn trên ghế sofa :(( đời này mình không gặp được người đàn ông nào khiến trái tim mình rung động thì mình sống độc thân cả đời cũng được. Có con trai là mình vui rồi.

Xem giúp lúc về già mình có cô đơn trên một đống tiền không vậy?

P/s: 1/ Anh đó mình thấy cứ nhạt nhạt sao đó. Chắc không phải gu của mình nên vậy. Sẽ là đậm đà với nhiều người nếu đúng là gu của họ. ;)
Lần gần đây thì có đi ăn buffet với nhau, anh ý chẳng đi lấy đồ ăn, toàn mình đi lấy, mình hỏi sao anh không đi lấy đồ à. Thì anh nói với mình:" anh ăn gì cũng được." Thậm chí mình còn nhiệt tình hỏi:" gì cũng được sao, anh dễ nuôi quá ha, vậy anh thích ăn gì để em lấy cho?" Lại trả lời mình:" anh ăn gì cũng được."
=> mình thích một người đàn ông mà anh ta thích cái này, thích cái kia, có thể hơi kỹ tính một chút cũng được, có sở thích ăn uống healthy tốt cho sức khoẻ thì càng tốt.
2/ Cứ bảo với mình là mấy quán cà phê ở chỗ Aaa đẹp. Tưởng đẹp cỡ nào, đến thì mình thấy Chê.eeee nha. Mình thích đi hẹn hò chỗ nào nó phải đẹp, lãng mạn để mình còn chụp choẹt rồi đến nơi đẹp thì nó cũng vui vui hơn.... Vào cái quán phải nói là gu thẩm mỹ của anh tệ.
3/ Rồi thì mình ngày nào cũng đi làm tăng ca 12 tiếng, tối 20h00 mới được về. Hôm nào cũng anh qua đón em nhé, gặp nhau một chút nhé.
=> mình thấy phiền, đi làm về còn nhanh nhanh về còn con cái, về nhà bận nhiều việc nọ kia.
4/ suốt ngày đêm gọi video call. Mình toàn dập máy luôn. Đã nói là không thích gọi video call rồi. Mà suốt ngày gọi. Vì tối mình còn bận nhiều việc... Đi làm về nào rửa bát, giặt quần áo,... Xong các thứ chỉ muốn nhắm mắt vào đi ngủ.
=> Tóm lại là anh này hơi đơn giản quá mức từ cách ăn lối sống nói chuyện biểu đạt tình yêu đến mức nó nhạt, mình không ấn tượng cho lắm.
Mình thì kỹ tính, mình thích một anh chàng nào cá tính, có một cái điểm gì đó nó thật ấn tượng, hoặc nó khác biệt số đông một chút.
Tóm lại, không cần đẹp trai và giàu có. Nhưng phải có một điểm gì đó hay, đặc biệt thì sẽ bị thu hút.
Tập tin đính kèm
Screenshot_2023-11-21-22-14-21-27_f9ee0578fe1cc94de7482bd41accb329.jpg
Screenshot_2023-11-21-22-14-21-27_f9ee0578fe1cc94de7482bd41accb329.jpg (152.25 KiB) Đã xem 209 lần
Đầu trang

Sale Assistant
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mình chán không ngủ được. Để mà đăng bài hỏi là trong lòng mình buồn lắm. Mình buồn vì sức khoẻ của mình. Nó gây ảnh hưởng đến công việc.
Đáng nhẽ mai mình phải làm việc cả ngày. Nhưng sáng nay, đi làm mình bị hoa mắt chóng mặt. Chị quản lý thấy mình không được khoẻ nên mai cho mình làm 8 tiếng thôi. Từ ngày mình vào công ty mới đến giờ, mọi người suốt ngày thấy mình bệnh. Đây đã là lần thứ 2 đi làm gần đây mình bị hoa mắt chóng mặt rồi. Đợt đầu năm nay, mình còn bị ngất xỉu từ lúc nào không biết. Mình chỉ biết, mình chóng mặt nên ngồi xuống. Lúc tỉnh dậy thấy mình đang nằm trong nhà tắm.

Mình lúc nào cũng thấy lạnh trong người hơn mọi người. Chị quản lý bảo mình ăn mặc không khác gì gái đẻ. Mọi người mặc áo cộc tay, mình phải mặc tận 2 áo khoác. Mình chẳng sốt gì đâu, nhưng cơ thể mình không thể chịu được lạnh. Từ tháng 10 đầu thu, mình và người yêu cũ cùng đi cà phê ngồi trong nhà. Người yêu cũ mặc áo sơ mi mùa hè, mình mặc áo chống nắng.
Gần đây, mình có bị sốt cảm, đi khám bệnh bác sĩ bảo bị viêm xoang.

Đợt tháng 8, mình đang làm thì xin nghỉ việc vì mình bị đau lưng, bị kiểu sút lưng ý, mình chỉ muốn nằm thôi, đau lưng lắm. Mình nghỉ làm vài tháng, chứ không phải là lười không đi làm.

Xong đợt trước có người xem nói mình chỉ sống được đến 37 tuổi âm lịch? ( không xem tử vi)
Mình không phải tin những lời đó nên buồn. Nhưng với tình hình thế này, mình nghĩ khả năng lời họ nói cũng đúng.
Tóm lại kệ đời vậy, cùng lắm là bệnh không thể đi làm được thì mình thất nghiệp. Thất nghiệp khoẻ khoẻ rồi lại đi làm tiếp.
Không làm ra tiền thì buồn thôi.
Thật lòng mình nghĩ, tình yêu có hay không cũng được. Có thì vui mà không có thì hơi cô đơn.
Với tình hình sức khoẻ như này, có lấy chồng mình cũng không thể sinh con được, rồi chăm con. Bản thân mình còn không chăm sóc nổi thì còn chăm sóc ai.
Mình nhiều khi đi bán hàng, đứng quan sát khách mà mình cảm thấy như mình sắp ngất xỉu đến nơi vì mình cảm thấy rất mệt mỏi, hoa mắt, xê xẩm mặt mày.
Mỗi khi thời tiết chuyển mùa đột ngột, lạnh sang nóng, nóng sang lạnh thì mình đều bị đau lưng.
Tháng tới có lương mình lại phải đi khám bệnh tiếp. Mình đi khám mũi xoang, khám xương lưng, khám xem có bị thiếu máu không mà sao hay cảm thấy mệt mỏi, hay cảm thấy như sắp ngất xỉu, và luôn thấy lạnh hơn mọi người?
Vậy nên mình mới hỏi về tiền nha! Giờ khám chữa bệnh tốn kém nhiều tiền lắm.

Đóng top ạ.
Đầu trang

ntpt879
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ntpt879 »

Bạn đã ổn hơn chưa?

Bạn cũng xinh xắn, nhanh nhẹn ưa nhìn chứ có tệ đâu. Nếu còn ở với ba mẹ thì chú ý sức khỏe nhé. Trẻ hơi vất vả nhưng qua 40 bạn sẽ rất ổn.

Chồng tương lai của bạn cũng là người đứng đắn, dáng cao to bệ vệ nhưng ko hợp tính.

Chúc bạn luôn vui.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, Sale Assistant
Đầu trang

wwwbinh179
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi wwwbinh179 »

Sale Assistant đã viết: 06:01, 21/11/23 저는 억현이에요. Tôi là Ok Hyeon.

Là phụ nữ nhất định phải BA PHẢI :D

PHẢI XINH
PHẢI GIỎI
Và ….. PHẢI GIÀU

Xem giúp khi nào tôi giàu ạ!
- Tiếc cho can Quý lộc tồn ko cùng trong tam hợp ko được lộc trùng điệp hội mệnh, ko phải phú cách rồi, tham - kỵ là kẻ tham công tiếc việc, dục vọng chuyển hóa qua theo đuổi sự nghiệp đây, cố gắng thì cũng có thể Phú đc, vì vũ khúc xung mệnh hóa lộc hội, mà tham kỵ thì đg tình duyên ko tốt á
Được cảm ơn bởi: Sale Assistant
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”