giác quan thứ 6 và cuộc chơi số mệnh !!

Trao đổi về các lĩnh vực khoa học và đời sống
Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

giác quan thứ 6 và cuộc chơi số mệnh !!

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

khi cơn nghiện ập tới tôi uể oải, không còn chút sức lực... và ngủ 1 giấc . hay bị hôn mê cũng ko rõ.... sau 1 lúc thì lại tĩnh giấc , lúc này trời giữa khuya. tôi cảm thấy tĩnh táo ...và tôi muốn viết gì đó.
tôi là 1 người sống nội tâm, sâu trong bề ngoài vô tư của tôi là 1 con người kỳ lạ, khó hiểu....tôi hay bị mê mụi bởi những sự vật hư ảo, tin tưởng kỳ lạ vào những chuyện siêu hình..... tôi là 1 người mang âm sát .
rụt rè, hay ngại ngùng khi giao tiếp....khiến tôi không có nhìu bạn bè, cuộc sống tôi trỡ nên giới hạn, chỉ thường hay lui tới 1 chổ, và gặp 1 số người quen thuộc đó...., tôi rất hay gặp hạng người tiểu nhân, tôi không biết có phải người có âm sát là người quân tử hay ko, nhưng đa số người tôi quen biết đều là bọn xấu .
đó là nhược điểm của âm sát, nó gần như biếng tôi trỡ thành người kỳ quặc đối với xã hội hiện đại và sôi động. nhưng cái gì thuộc về linh giới, chỉ có linh giới hiểu.... đừng lấy chuẩn mực của hạ giới mà so sánh... tôi có 1 giác quan thứ 6 vô cùng mạnh mẽ, tôi có thể thấy trước tương lai....gần hoặc xa, những chuyện ảnh hưởng đến cuộc đời tôi. tôi xin kễ ra đây..
ngày tôi còn bé , cỡ 1 đứa trẽ 11-12 tuổi...tôi phát hiện 1 điều kỳ lạ, hoặc trùng hợp là mỗi khi tôi buồn thì trời lại đổ mưa. chuyện đó ko phải là tiên tri gì. nhưng kể ra chơi thôi :D
những giấc mơ báo trước tương lai xãy ra thật sự, theo tôi nhớ thì 2-3 giấc mơ... có những chuyện liên quang rất hệ trọng đến bản thân tôi. ko thể kể ra đc....còn những giấc mơ bình thường, lạc vào những cõi mơ hồ, gặp những chuyện kỳ lạ có lẽ phải lên đến cả 100 cả 1000 giấc mơ.
ngoài ra còn 1 việc nữa... là tôi linh cảm trước những việc may mắn hoặc xui xẻo xấp xảy đến với mình..... thật đau khổ khi biết trước mình sắp gặp chuyện gì đó...nhưng ko thể nào tránh khỏi.
có 1 lần tôi biết tôi sắp gặp chuyện xui xẻo.... tôi đã cố gắng né tránh.... cuối cùng 1 kết quả bất ngờ là vẫn bị 1 vố tai hoạ.... ko thể tránh khỏi.
tuy nhiên thời gian gần đây.... tôi lại sa đoạ , ăn chơi quá chén.... linh cảm gần như ko còn thấy nữa.
tự hỏi trên đời này, có ai như tôi ko?? hay tôi là 1 người tự kỹ, hoang tưởng ... xin hãy cho tôi biết.
Đầu trang

alohamk1
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: giác quan thứ 6 và cuộc chơi số mệnh !!

Gửi bài gửi bởi alohamk1 »

bớt đập đá bỏ hẳn đi. 1 thời gian rồi linh cảm sẽ quay trở lại.
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

alohamk1 đã viết:bớt đập đá bỏ hẳn đi. 1 thời gian rồi linh cảm sẽ quay trở lại.
ừa, tui đâu có muốn bị khùng thiệt đâu... ông cũng tin có chuyện linh cảm nữa hã.

có 1 hôm ngủ ở 1 nơi lạ, trời nóng quá khiên tôi khó chịu nên đã nude ra hết cho mát để dể ngủ... định một lát sẹ mặc đồ vào lại... bình thường tôi mà ngủ là như chết 1 tư thế tới sáng....

vậy mà hôm đó đúng 3g khuya như có ai gọi tôi dậy, tự tôi tĩnh dậy rồi mặc quần áo vào....nếu ko có linh cảm ..hôm đó ko biết có người dậy trước thấy mình trông bộ dạng đó sẽ nghĩ gì ?
Đầu trang

lockelaton
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi lockelaton »

những gì bạn nói tôi tin đều là thật, vì tôi cũng là 1 người mang âm sát, ( nhưng của tôi nó nằm ở cung "Thân", ko biết của bạn là ở "mệnh" hay "thân" ? ) ai nói cung "Thân" thì sau 30 hoặc tuổi lập thân mới tác dụng là hoàn toàn sai đấy. Từ nhỏ tôi đã có những điều giống hoàn cảnh bạn đấy, và cũng từ lúc tôi biết cái chuyện người lớn thì cái giác quan kia cũng dần xa tôi... có đôi khi cũng thật là tiếc nuối, nhưng ko biết làm sao để tìm về.
một đêm khó ngủ lang thang lướt web ....
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

lockelaton đã viết:những gì bạn nói tôi tin đều là thật, vì tôi cũng là 1 người mang âm sát, ( nhưng của tôi nó nằm ở cung "Thân", ko biết của bạn là ở "mệnh" hay "thân" ? ) ai nói cung "Thân" thì sau 30 hoặc tuổi lập thân mới tác dụng là hoàn toàn sai đấy. Từ nhỏ tôi đã có những điều giống hoàn cảnh bạn đấy, và cũng từ lúc tôi biết cái chuyện người lớn thì cái giác quan kia cũng dần xa tôi... có đôi khi cũng thật là tiếc nuối, nhưng ko biết làm sao để tìm về.
một đêm khó ngủ lang thang lướt web ....
cảm ơn bạn, tui cũng nằm cung thân, cung thân tui đối diện cung mệnh, mệnh thì VCD. tui nghe bạn nói vậy tui mừng rồi... tui đâu phải bị tâm thân đâu đúng hong :D
Đầu trang

Gió nhỏ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Gió nhỏ »

mình ko biết là mình có âm sát hay ko... nhưng chuyện linh cảm được những điều mà mình thấy quan trọng là có thật.. hồi nhỏ ko biết bao lần cái linh cảm ấy cứu mình... nhất là hồi còn đi học cứ hôm nào sáng dậy mà giật mình là y rằng lên lớp ko bị lên bảng cũng uýnh nhau tùm lum hết thảy... chuyện mơ thấy trước những sự kiện cũng hay xảy ra.. nhưng giờ thì không còn thường xuyên như trước nữa (không biết tại sao? T_T) Còn một điều nữa là đi quái đâu cũng gặp các thầy... đa số là thầy cúng với thầy bói @@ các thầy cũng quý nên cũng hay lôi đi đến các nơi đền chùa.. năm nào cũng đi từ miền trung ra chắc cũng phải tầm gân trăm đền chùa.. các thầy cũng khuyên là nên theo học làm thầy cúng nữa.... hic hic mà mình thì có biết quái gì đâu... nói chung là cũng nhiều cái khổ... tâm linh khó giải thích cặn kẽ được lắm...
mình học hành cũng ổn... 1 bằng cử nhân, 1 bằng kỹ sư... làm việc cũng tốt... mà thế quái nào ko bao h ổn định... mấy ông thầy bảo mình ko đi làm được đâu... mình không tin lắm nên cũng gắng hết sức mà cuối cùng vẫn về nhà kinh doanh tự do này (mình học điện tử viễn thông nhé)... nhiều lúc thấy bất mãn mà chả biết làm sao... hay tại cái số nó phải thế... haizzz... cảm giác cứ cô độc sao ấy... :(
Đầu trang

LinhLinh19xx
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi LinhLinh19xx »

E cũng có âm sát ở mệnh. Nhưng âm sát với giác quan thứ 6 có liên quan gì không vậy anh ?
Đầu trang

lockelaton
Tam đẳng
Tam đẳng

bạn google "Âm Sát" rồi đọc và tìm hiểu sẽ biết nó có ý nghĩa gì thôi mà
thường thì người có âm sát luôn hay ảo tưởng, hoặc như người cõi trên, sống ở thế gian mà nghĩ chuyện thiên đường, hoặc những chuyện ko thật tế, ko bình thường, người khác mà biết họ nghĩ gì thì chắc sẽ cho là họ bị bệnh hoang tưởng, điên khùng, vv...
tuy nhiên chỉ có người trong cuộc mới hiểu họ tỉnh táo như thế nào, chỉ là có chút dáng dấp hư ảo khó diễn tả, có người xem tử vi khi thấy âm sát hay phán người ta rằng coi chừng dễ bị nghiện ngập xì ke ma tuý hay như máu me cờ bạc thích những cái đỏ đen may rủi, duờng như cũng có duyên với tâm linh, bói toán.... dễ đi làm thầy bói nếu có duyên cơ.
Người có Âm sát lúc nào cũng ảo tưởng hy vọng sống trong mơ mộng 1 viễn cảnh hoàn hảo, nhưng thường là vì cái sự đời nó ko như mơ hay dẫn đến nhiều điều thất vọng mà khiến cho họ trở nên càng ngày càng ảo tưởng, tuy nhiên có thể nói rằng cuộc đời này nếu khi ta gặp hoàn cảnh thất vọng nhiều khi còn muốn tử tử chết đi cho nó giải thoát, nhưng cũng nhờ âm sát nó làm cho ta ảo tưởng dẫn đến hy vọng 1 viễn cảnh tốt đẹp để rồi tiếp tục sống, cũng như dễ dàng vượt qua những lúc cơ cảnh khó khăn ko như mong đời....
Nói chung Âm sát có mặt tốt cũng có mặt xấu.
Tốt như : giác quan thứ 6 mạnh hơn người khác, có thể dễ đi vào con đường bói toán, hoặc ít ra cũng có duyên với 1 môn bói toán nào đó. Người có âm sát có lẽ cũng là có nhân quả bên trong của kiếp trước lưu đến kiếp này. Hay mơ mộng nhưng nhờ vậy đôi khi lại khiến cho họ dễ dàng vượt qua những thăng trầm thất bại trong cuộc đời....vv...
Xấu : đôi khi qua ảo tưởng, mơ mộng những điều không thật tế rồi cắm đầu vào đó thế là dẫn đến dễ vì cầu may mà nhắm mắt đỏ đen rồi đưa đến thất bại.....
==> người có Âm Sát nên cố gắng sống và nhìn vào thật tế 1 chút.
Về vấn đề giác quan thứ 6 có lẽ muốn giữ được nó phải trả 1 vài cái giá ... nếu ko thì rồi nó sẽ mất đi khi chúng ta càng lớn càng già đời ....
Nhảm cho vui ai k0 thấy đúng cũng đừng ném đá nhé.
Đầu trang

lockelaton
Tam đẳng
Tam đẳng

cái vấn đề này chỉ có thể nói là "cha mẹ sinh con, trời sinh tính"
ngày xưa khi còn nhỏ, tôi cũng ko hiểu vì sao tôi lại quái dị suy nghĩ khác người.
đến khi tôi tìm hiểu tử vi , biết âm sát, mới hiểu lẽ vì sao...
cũng ko biết nói như thế nào cho phải... chắc là nhân quả duyên nghiệp cái gì đó....khó mà giải thích rõ ràng.
Ông trời đưa cho ta cái này thì cái giá phải trả là ta sẽ mất đi 1 cái khác.... người có âm sát tự tìm hiểu xem ta được gì mất gì.
Cuộc Sống Muôn Màu :)
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

thế nhìn thấy , chém gió vs nguưòi âm thi là giác quan thứ mấy vậy mn :-? :-? :-?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Cuộc sống muôn màu”