Mong anh ThienThai luận về nhân mệnh giúp !

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Mong anh ThienThai luận về nhân mệnh giúp !

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

Kính thưa Anh ThienThai.
Mong Anh xem giúp QuanNguyen về nhân mệnh . Thưa anh ,xin dược tự giới thiệu dể anh dược rõ :
Mình xuất thân trong gia đình khá khuôn phép ..cha mẹ dều là giáo viên .
Trong nhà có 3 anh em , mình là lớn nhất sau dó còn 1 người em trai (1972) và người em gái (1974).Tất cả dều sinh ra và lớn lên tại Sài gòn .
Bản thân mình dã kết hôn ; vợ (1966) con trai dầu (1998) , con gái sau (2007) .Dáng người vừa cao 1m67 , da trắng ..nặng khoảng 70Kg . Mình lập gia dình vào năm 1996 và ở riêng cho tới bây giờ cũng ở SG.
Trước dây có di làm cho nước ngoài (thủy sản) nhưng từ năm 2002 tới nay thì nghỉ ..chạy áp - phe lung tung ..cũng chả dâu tới dâu ....
Mình gieo quẻ lúc 8g54 PM ngày 23-7-10
Thứ tự quẻ như sau :
Lần 1 : T-T-H
Lần 2 : T-H-H
Lần 3 : H-H-H
Lần 4 : T-H-H
Lần 5 : T-T-H
Lần 6 : T-H-H
Ghi chú : mình gieo quẻ bằng đồng 2.000 , T là mặt có số , H là mặt Quốc huy.

Dưới dây là tứ trụ của mình :
Hình ảnh

Mong Bác ThienThai ghé qua giúp cho ạ .
Xin cám ơn Bác thật nhiều .
QN
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thiện Minh
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Trả lời thư anh Quan Nguyen !

Gửi bài gửi bởi Thiện Minh »

Lần1: T_T_H hào dương sơ
Lần2:T_H_H hào âm nhị
Lần3:H_H_H hào dương trùng tam
Lần4:T_H_H hào âm tứ
Lần5:T_T_H hào dương ngũ
Lần6:T_H_H hào âm lục
ngày giáp tuất , tiết Đại thử . Được quẻ Thủy Hỏa Ký Tế động hào tam , biến thành Thủy Lôi Truân
Được cảm ơn bởi: tutruongdado
Đầu trang

Thiện Minh
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Dịch Lý , Độn Toán !

Xét về tượng quẻ: thủy hỏa đúng ngôi , âm dương đúng vị . Thủy giáng , hỏa thăng , Cương kỷ tạo hóa đã xong , vạn vật phương nào về phương ấy là đúng bản vị vì thế tên quẻ là Ký Tế , đã xong , đã qua thời kỳ tạo hóa . Ứng về nhân mệnh cho biết thông tin : thời kỳ an ổn , vàng son đã qua rồi . Nay biến quái là Thủy Lôi Truân , ngoại hãm hiểm trong lòng lo lắng , hành động theo xu hướng khó khăn , ắt là trắc trở , khó khăn trong lúc tạo dựng . Ứng về nhân mệnh : dù biết nghịch cảnh dòng đời đưa đẩy , khó khăn , hiểm trở , xong bạn phải cố gắng bươn chảy , vượt qua hảm hiểm(khảm)
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, tutruongdado
Đầu trang

Thiện Minh
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Dịch Lý , Độn Toán !

Nay đem 2 tượng quẻ : Ký Tế_Truân phân tích nhân mệnh : bạn là người có tánh cương trực , thẳng thắng (ký tế , âm dương đúng ngôi vị) vì thế không thích hợp với những chuyện mánh mung , thương trường được . Nay xin nói thêm : tứ trụ của bạn Tỷ Kiếp , Thương Quan quá nặng lại khuyết Tài . Vì thế càng khẳng định bạn là người trọng tình cảm không thể vấn thân vào kinh doanh , thương mại được .
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

TL: Dịch Lý , Độn Toán !

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

ThienThai đã viết:Nay đem 2 tượng quẻ : Ký Tế_Truân phân tích nhân mệnh : bạn là người có tánh cương trực , thẳng thắng (ký tế , âm dương đúng ngôi vị) vì thế không thích hợp với những chuyện mánh mung , thương trường được . Nay xin nói thêm : tứ trụ của bạn Tỷ Kiếp , Thương Quan quá nặng lại khuyết Tài . Vì thế càng khẳng định bạn là người trọng tình cảm không thể dấn thân vào kinh doanh , thương mại được .
ThienThai đã viết:Xét về tượng quẻ: thủy hỏa đúng ngôi , âm dương đúng vị . Thủy giáng , hỏa thăng , Cương kỷ tạo hóa đã xong , vạn vật phương nào về phương ấy là đúng bản vị vì thế tên quẻ là Ký Tế , đã xong , đã qua thời kỳ tạo hóa . Ứng về nhân mệnh cho biết thông tin : thời kỳ yên ổn , vàng son đã qua rồi . Nay biến quái là Thủy Lôi Truân , ngoại hãm hiểm trong lòng lo lắng , hành động theo xu hướng khó khăn , ắt là trắc trở , khó khăn trong lúc tạo dựng . Ứng về nhân mệnh : dù biết nghịch cảnh dòng đời đưa đẩy , khó khăn , hiểm trở , xong bạn phải cố gắng bươn chảy , vượt qua hảm hiểm(khảm)

KÍnh thưa Bác ThienThai.
Dúng là nhà em dã vào thế ổn dịnh : nhà cửa , con cái ..các dòng em bôi den dó ạ .Dã có thời em làm mỗi tháng thu nhập tính bằng trăm triệu....nhưng nay dã hết... :((
Bây giờ trong lòng rất muốn làm nữa nhưng dúng là tâm tính của em nó dã "toan về già" ...tự dưng không thấy thiết tha lắm với chuyện làm giàu ...Em tự thấy em rất mâu thuẫn ...Dúng như cái dòng em gạch ở dưới dó ạ .
Vài dòng dể bác nghiệm lý thêm ..
Em lại chờ Bác luận thêm cho em dây .
Chúc Bác và gia dình thật nhiều sức khỏe và mọi sự an vui nhé. [-O<
QN
Đầu trang

Thiện Minh
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Dịch Lý , Độn Toán !

KÝ TẾ : Thoán từ_Tiểu hanh , lợi trinh . Sơ cát , chung loạn . Lời thoán : Việc nhỏ thì thông , lợi ở sự bền . Nay ứng về nhân mệnh , bạn nên an phận , không nên vọng động vấn thân vào thương trường , mánh mung . Củng theo như lời thoán , mình xin nói thẳng bạn đừng buồn , sự nghiệp mà bạn đã tạo dựng hoàn toàn là thương trường , chạy mánh là phần nhiều. Trên cơ sở tứ trụ của bạn là cách chính quan bị phá cách , nên bạn không phải mẫu người làm việc công chức nhà nước , bạn củng không phải là người kỷ nghệ . Tứ trụ của bạn làThương quan , khuyết Tài , ẩn Thiên Tài , Thực Thần . Trong khi đó Thương quan hỗn tạp chính quan . Vì vậy thời gian gần đây biểu hiện đường vận của bạn rất tệ , may ít rủi nhiều . Cho nên ý của lời thoán nói rằng , Sơ cát chung loạn vậy !
Đầu trang

Thiện Minh
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Dịch Lý , Độn Toán !

Xét 6 hào : thân kim phụ không vong , gia đằng xà . Và trụ năm là tỷ kiếp vì thế xuất thân của bạn là gia đình ( cha mẹ ) nghèo , khó khăn . Thế hào hợi huynh động , trong tứ trụ tỷ kiếp trùng lặp , vô tài . Vì thế vào đời dựng lập rất khó khăn , phải nổ lực rất nhiều mới nên cơ nghiệp . Thế ứng đồng hào huynh đệ , hào tài phục ẩn . Trong trụ ngày có âm dương lệch và cô loan , sau khi lập gia đình đời sống tinh thần vợ chồng thường là mâu thuẫn với nhau , bạn là người hà khắc vợ con .
Đầu trang

sakura
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Mong anh ThienThai luận về nhân mệnh giúp !

Gửi bài gửi bởi sakura »

Xin lỗi anh Quan Nguyen sakura chen vào topic.

Kính thưa anh Thiên Thai,

Anh Thiên Thai cũng biết cả tứ trụ nữa à? Sakura hơi ngạc nhiên nghen.
Anh xem giúp Nhân Mệnh cho sakura thông qua quẻ và cả tứ trụ được ko ạ? Xin chân thành cảm ơn anh.

1 vài chi tiết về Sakura: hồi học ở Việt Nam học hành khá tốt, top school, từng đạt giải quốc gia và thành phố môn toán cấp 1,2,3, được học bổng quốc phí đi du học Nhật bậc đại học. Hiện đã lập gia đình có con và tiếp tục học cao học. Tuy nhiên thời gian ở Nhật lo mải đi tìm chồng nên học hành có phần sút kém đi so với hồi ở Việt Nam. Cũng ko biết thời gian sắp tới sakura làm đuợc trò gì nên hồn ko? Ở xứ người mẹ 1 con thì dù gì cũng khó khăn, học cũng chỉ là học, cái sự học ko biết có giúp ích gì cho công danh sự nghiệp sau này của Sakura ko nữa? Hay Sakura sẽ làm bà nội trợ đơn thuần?

Rồi tình cảm vợ chồng sẽ có sóng gió ko ạ? Con cái có thành đạt ko ạ?
Hình ảnh
Đầu trang

Thiện Minh
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Dịch Lý , Độn Toán !

Xét theo Tứ trụ : thân vượng , tỷ kiếp trùng lặp , can thấu cách chính quan , vô tài , vô ấn . Không thể lập nghiệp chốn quan trường , thực thần vượng chống trái quan tinh , bản thân ngược xuôi bôn tẩu vì chữ tiền . Tỷ kiếp vượng , thực thần vượng , trong anh em có người làm kỷ sư hay kỷ nghệ . Lấy âm thủy nhuận thổ tiết xuất kim làm dụng thần . Tối kỵ dương mộc , dương hỏa vì làm đất nứt , tan vở . Nay xét vận 30_39 quí hợi đã qua là thời ăn nên làm ra đã qua rồi . Trong hợi tàng chứa giáp là dương mộc nên khoảng 35 hoặc 36 có tiểu nạn hao tài . Nay xin nói thêm 6 hào của quẻ , năm mùi vừa đủ bộ tam hình quan quỉ hào vì thế tiểu nạn năm mùi đã làm hao tài , hao tổn tâm tư .
Đầu trang

ganbare
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Mong anh ThienThai luận về nhân mệnh giúp !

Gửi bài gửi bởi ganbare »

Đọc đi đọc lại, mới thấy đoạn vừa rồi của bác Thiên Thai là dành cho anh Nguyen Quoc.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”