Mong các bác cao nhân xem giúp em về thi cử

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Trả lời bài viết
anhminh1990
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mong các bác cao nhân xem giúp em về thi cử

Gửi bài gửi bởi anhminh1990 »

các bác ơi em vừa thi hết các môn học kỳ xong nói chung ko thật sự xuôn xẻ. em chỉ muốn đựoc nhờ các bác, anh Lonõnem hộ em 1 quẻ về kết quả em thi môn xác suất thống kê ngày 15-12-2009( dương lịch) xem em có phải thi lại ko ak. hôm đó lóp em thi lúc 13h30
hiện nay thì các thày giáo đã chấm xong nhưng chưa thể cho SV biết điểm vội vì lớp em điểm thấp nhất khoa nên phải tuần sau mới biét hết đựoc. em rất lo lắng ko biết có qua đựoc môn này ko hay phải thi lại. Hôm đó em làm sai nhiều nên dự đoán điểm môn này nằm giưũa danh giới đỗ và trượt.
em sinh ngày 8-2-90( DL) hay 13-1-canh ngọ (AL). dương nam

mong các bác giúp em với ak
Đầu trang

ThangLong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Mong các bác cao nhân xem giúp em về thi cử

Gửi bài gửi bởi ThangLong »

13h00 -> tôi chọn giờ hỏi của bạn là giờ Ngọ, vì thời gian bạn vào diễn đàn để hỏi chắc chắn trước 1 giờ chiều, và lại, hôm nay giờ Mùi bắt đầu từ 13h07 phút.

Tôi lập được quẻ Hỏa Trạch Khuê, động hào 2 biến Hỏa Lôi Phệ Hạp.

Hỏa Lôi Phệ Hạp:

Phụ Mẫu Tị hỏa
Huynh Đệ Mùi thổ
Tử Tôn Dậu kim (thế)
Huynh Đệ Sửu thổ
Quan Quỷ Mão mộ
Phụ Mẫu Tị hỏa (ứng)

(tôi bận chút, hẹn gặp lại)
Được cảm ơn bởi: anhminh1990
Đầu trang

anhminh1990
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

anh ơi anh xem tiếp đi ak, nếu như em thi trượt thì vẫn còn cơ hội thi lại nữa. em sẽ thi vào ngày 6-3-2010 dương lịch tức là 21-1-canh dần, thời gian thi( nếu có) là lúc 7h30 sáng. anh xem kết quả em thi vừa rồi có qua ko ak để khỏi phải thi lần 2.
Đầu trang

ThangLong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Xin viết lại bài này:

13h00 -> tôi chọn giờ hỏi của bạn là giờ Ngọ, vì thời gian bạn vào diễn đàn để hỏi chắc chắn trước 1 giờ chiều, và lại, hôm nay giờ Mùi bắt đầu từ 13h07 phút.

Tôi lập được quẻ Hỏa Trạch Khuê, động hào 2 biến Hỏa Lôi Phệ Hạp.
Hỏa Trạch Khuê
Hỏa Lôi Phệ Hạp
Lục Thần
Phụ mẫu Tị hỏa Phụ mẫu Tị hỏa Câu trần
Huynh đệ Mùi thổ Huynh đệ Mùi thổ Chu tước
Tử tôn Dậu kim (thế) Tử tôn Dậu kim Thanh long
Huynh đệ Sửu thổ Huynh đệ Thìn thổ Huyền vũ
Quan quỷ Mão mộc [O] Quan quỷ Dần mộc Bạch hổ
Phụ mẫu Tị hỏa (ứng) Thê tài Tý thủy Phi xà
Về bản thân:

Hào thế là Tử tôn Dậu kim động vẫn giữ, gặp Thanh Long, đây là người có thiện tâm, Tử tôn là Phúc thần chủ gặp họa thì tan đi, phúc lại càng Phúc. Nhưng Tử tôn khắc Quan quỷ nên khi Tử tôn vượng thì công danh không có lợi.

Trong quẻ: Phụ mẫu là hào ứng, gặp Phi Xà: Phụ mẫu tượng của giấy tờ, ở đây là bài thi. Nay ngộ Phi Xà là bài làm kém, có điểm quái dị, làm sai nhiều :D. Phụ Mẫu và Quan Quỷ đứng vào hưu tù. Quan Quỷ động hóa Thoái thần, do đó đoán rằng lần này điểm rất kém :(

Tuy nhiên, mệnh rất vượng, lại mang phúc thần nên chắc có may mắn nhỏ.

Tôi đoán rằng lần này bạn được 5 điểm. Bạn nhớ báo lại điểm cho tôi nhé.

Thân mến.
Đầu trang

anhminh1990
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thanks you very much, em chỉ cần 4 điểm thôi là đủ ko phải thi lại rồi nhưng khả năng 3 điểm vẫn chiếm 50%. hôm đó em làm xong hết rồi nhưng ko cẩn thận nên về nhà coi lại thấy sai quá nhiều. dạ đến khi thày giáo cho xem điểm em sẽ thông báo lại cho anh! . dù có trượt em vẫn cảm ơn lần nữa
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ngư Hóa Long
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngư Hóa Long »

Theo mình, ngoài luận theo lục thân, lục thú, nên Phối thêm tiết khí, nhật (ngày), nguyệt.. nữa.
Chọn dụng thần là hào Phụ mẫu, luận theo âm dương ngũ hành chế hoá!
ThangLong tính luyện thêm món Bốc Dịch 6 hào ah`? :-bd
Được cảm ơn bởi: ThangLong
Đầu trang

ThangLong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cảm ơn bác Ngư Hóa Long đã cho ý kiến:

Cần nói thêm là:

Theo ý của tôi, việc này liên quan đến danh vọng, chuyện thi cử nên chọn dụng thần là Quan - Quỷ, nhưng là bài thi nên cần coi kĩ hào Phụ Mẫu vì là tượng của giấy vở, Quan quỷ sinh Phụ Mẫu, muốn bài thi tốt thì hào Quan Quỷ phải tốt đã.

Hôm qua, lúc viết bài sau khi coi đi coi lại, tôi thấy quẻ chủ hào Quan Quỷ mão mộc lâm hưu vì Nguyệt kiến là Sửu thổ. Hào Phụ Mẫu là Tị hoả thì sinh trở lại cho Nguyệt kiến. Nhưng vẫn còn may là hào Phụ Mẫu vượng tại Nhật (tị hoả - ngày kỉ tị) nên bài thi vẫn còn vớt vát được.

Lúc chuẩn bị đoán thì 4h chiều, phải lên lớp nên bỏ dở. Sau đó tan học là 5 giờ chạy vào viết lại, đang viết lại giải đoán thì đc người báo họp vào 5h15 chiều, lại cộng số quẻ thấy là 5, thấy nhiều số 5 nên chợt đoán là 5 điểm.

Kính!

-----

@Ngư Hóa Long:/ Hic, phải nhờ bác chỉ dẫn thêm, môn này H biết nó nhưng không thông thạo, và chưa 1 lần sử dụng được cho bản thân, không rõ vì sao, cho nên cứ có việc gì là lại vào kêu bác đoán sẽ chuẩn hơn. H đang làm topic đoán bệnh cho máy tính thông qua quẻ dịch :D bác coi rồi cho ý kiến nhé.
Đầu trang

TrungThienDia
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TrungThienDia »

Phụ mẫu lâm ứng, tuy thời hưu nhược nhưng được nhật trị, hào động sinh.. là tốt
Nhưng:
Quan tinh động hóa thoái.
Tử tôn trì thế.
=> Đoán: Qua là may!
Tớ đoán khoảng 3 - 4 điểm!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ngư Hóa Long
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngư Hóa Long »

ThangLong đã viết: -----
@Ngư Hóa Long:/ Hic, phải nhờ bác chỉ dẫn thêm, môn này H biết nó nhưng không thông thạo, và chưa 1 lần sử dụng được cho bản thân, không rõ vì sao, cho nên cứ có việc gì là lại vào kêu bác đoán sẽ chuẩn hơn. H đang làm topic đoán bệnh cho máy tính thông qua quẻ dịch :D bác coi rồi cho ý kiến nhé.
Sự ứng nghiệm, luận đoán quẻ có chính xác hay không phụ thuộc vào nhiều yếu tố.
Quan những lần luận đoán có nghiệm lý, Cá Chép thấy: những lúc tâm trạng mình không tốt, say rượu.. thường dễ nhầm lẫn, sai. -> đó là thể trạng chưa tốt.
Lần đoán cái máy tính cho TL, mơ hồ chưa luận rõ ràng ý quẻ đã vội đưa ra lời luận đoán rồi -> đó là thái độ, tinh thần người đoán quẻ chưa tốt.
[-O<
Mình nghĩ đoán bệnh cho máy tính, theo 6 hào thì chọn hào Quan quỷ làm dụng thần.
Đi bảo trì, sửa chữa nên trọn hào Tử Tôn là dụng thần.
Nếu hỏi " Cái máy tính đó như thế nào?" mới chọn hào Thê tài làm dụng thần!
Được cảm ơn bởi: ThangLong
Đầu trang

anhminh1990
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

cuối cùng thì thày giáo cũng báo điểm cho cả lớp. em đựoc 5 điểm và lách qua khe cửa hẹp, anh Thanglong dự đoán tài thật!
em đang định thi hộ 1 ông bạn cùng lớp cũng môn này, chỉ cần đựoc 4 thôi là giúp ông bạn đỗ lần 2 nhưung em làm bài hay sai vì bất cẩn nên em ko chắc chắn có thể giúp được. em nhờ anh thanglong xem giúp em nếu hôm đó em thi hộ thì liệu có giúp họ đựoc ko ak.(cũng có thể hôm đó giám thị kẻmm tra thẻ SV thì em khỏi phải thi có thể 2 đứa còn bị đình chỉ). lịch thi lại ngày 21-1-canh dần vào 7h30 sáng. em xin cảm ơn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”