Nhờ xem giúp quẻ dịch.

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
sakura
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Nhờ xem giúp quẻ dịch.

Gửi bài gửi bởi sakura »

Cho em hỏi anh Thienthai và anh nthung về 3 quẻ dịch sau ạ :) :

Câu 1) ngày 4/8/2010, 11:38 a.m. ( giờ Nhật): Chuyện tình cảm sóng gió quá. Liệu em có khả năng có 2 đời chồng ko?

1) Hình Số Hình
2) Số Hình Hình
3) Hình Số Hình
4) Số Hình Số
5) Hình Hình Số
6) Hình Số Hình

Câu 2) ngày 4/8/2010, 11:43 a.m. ( giờ Nhật): Nếu em có khả năng có 2 đời chồng, khi nào người chồng thứ 2 xuất hiện?
1) Số Số Hình
2) Hình Số Số
3) Hình Số Hình
4) Số Hình Hình
5) Hình Số Số
6) Hình Hình Hình
Qua quẻ thứ 2 có thể đoán được hình dạng tính tính tài năng học hành công việc của người đó ko ạ? Và người đó có là người đã từng qua 1 đới vợ chưa?

Câu 3) ngày 4/8/2010, 11:48 a.m. ( giờ Nhật): Trong vòng 5 năm tới, liệu em có tốt nghiệp được bằng tiến sĩ tại 1 trong 3 trường lớn nhất của Nhật ko?
1) Số Số Hình
2) Số Hình Số
3) Số Số Số
4) Hình Số Số
5) Số Số Hình
6) Hình Hình Số

Xin chân thành cảm ơn 2 anh và mong tin 2 anh :).
Đầu trang

am_duongM
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Nhờ xem giúp quẻ dịch.

Gửi bài gửi bởi am_duongM »

Tôi ko là ng nằm trong list bạn nhờ, nhưng thấy bạn đang có problem nên mạn phép có vài dòng,
Theo cách gieo quẻ của bạn, đc quẻ Lôi địa dự, quẻ ko có hào động.
....
Thê tài tuất
Quan quỷ thân
tử tôn ngọ..ứng
Huynh đệ mão
Tử tôn tị
Thê tài mùi...thế
Ngày Bính tuất, tháng mùi.
..........
Quẻ này ko thể có 2 chồng đc, chồng cũng ngon đó chứ, chả hiểu sao bạn lại có ý nghĩ 2 đời chồng nhỉ.
Trong quẻ này, cả hào thê tài và quan quỷ đều vượng, đó là dấu hiệu của cuộc hôn nhân tốt đó chứ.
Chỉ có điều, hào thê tài quá vượng, là hào thế nên đương sự hay có ý so sánh.
Phật giáo từ lâu đã chỉ ra, cái bất hạnh và ngu ngốc lớn nhất của con người là cứ mải miết mang mình hoặc người thân đi so sánh với thiên hạ.
Được cảm ơn bởi: sakura
Đầu trang

sakura
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi sakura »

Bác am_duongM, đúng là chồng em ngon đó, nhưng mà chồng nước ngoài, đôi lúc em cứ ko hiểu tại số phận hay mình dại khờ trong khi ở chỗ em học có rất nhiều đàn ông Việt Nam. Đôi lúc em thèm được nói tiếng Việt kinh khủng, chính vì điều này làm em ko tập trung học được mặc dù hồi đó em từng là đứa học rất khá, đã từng đạt giải quốc gia, đat học bổng du học quốc phí sang Nhật từ bậc đại học, nhưng kể từ khi gặp chồng, mọi chuyện học của em nó cứ rối tung lên hết cả. Tâm lí ko ổn định. Em chỉ hi vọng cho xong PhD rồi kiếm cái postdoc :((. Bạn bè bằng tuổi em giờ sắp làm postdoc ở nước ngoài hết trơn trong khi chúng nó ngày xưa học kém hơn em :(( .

Mà bác đã trót giúp em rồi thì giúp em nốt câu còn lại với ạ :).
Xin chân thành cảm ơn bác :).
Đầu trang

am_duongM
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi am_duongM »

Bạn Sakura,
Nếu như theo bài viết của bạn, tôi đoán chắc chồng bạn người Nhật. Ca sỹ Hồng Hạnh cũng lấy chồng người Nhật, giờ cô ấy tuyên bố hạnh phúc với lựa chọn của mình. Trước đây có giáo sư Lương Định Của lấy bà Nobuco (tôi ko nhớ chính xác tên cho lắm), thời còn chiến tranh bà ấy đã theo chồng về tận VN và còn đổi tên thành Lương Nobuco đó. Mà bạn biết hồi đó ở VN, Liên Xô là no.1, phu nhân giáo sư Lương còn phải sống với những người nông dân cơ mà, 1 câu tiếng Nhật các cụ nông dân có biết đâu.
Mỗi ng mỗi số phận, ngày còn đi học tôi cũng bằng cấp, giải thưởng giải từ ngõ lên tận phòng học của mình, nhưng bây giờ trong số bạn bè của tôi những ng ngày xưa học kém lại có vị thế cao trong xã hội.
Đầu trang

sakura
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi sakura »

Em đợi câu trả lời của bác Thiên Thai và nthung.

Bác âm dương, Còn câu số 3 thì sao ạ? Người Nhật về tại VN thì dễ có vị trí hơn là người VN làm việc tại Nhật chứ?
Đầu trang

sakura
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi sakura »

up xem nào :).
Đầu trang

nthung
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi nthung »

cảm ơn bạn đã tin nhiệm xong tôi còn rất non nên cũng vừa tập tiên tri :D, cũng là để các chú, anh chị trên 4rum chỉ bảo là chính. tôi lấy quẻ của anh trungtiendia
Ngày Bính tuất, tháng mùi. Ngọ Mùi gọi là bị Không Vong
Thê tài tuất(Thanh long)
Quan quỷ thân(Huyền võ)
tử tôn ngọ..ứng(Bạch Hổ)
Huynh đệ mão(Đằng Xà)
Tử tôn tị(Câu Trận)
Thê tài mùi...thế (Châu Tước)
-Hôn nhân bạn không vấn đề gì mặc dù lúc này bạn hơi do dự(thế không vong). Mặc dù thê cự vượng, huynh tuy nhập mộ xong có nhật hợp nên vẫn vượng, đến tháng 8 âm này hy vọng bạn sẽ tĩnh tâm về chuyện chông. Chồng bạn chắc là công an? Anh ấy chắc hiền lành?
Đầu trang

nthung
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi nthung »

1 lúc bạ gieo quá nhiều quẻ thế này chỉ e rằng tâm không tập trung được
Đầu trang

sakura
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi sakura »

Anh ý hiền thì đúng là hiền, tốt nghiệp cao học xong đi làm chuyên viên kĩ thuật (và cả nghiên cứu) tại công ty xe hơi của Nhật.
Ko đâu, lúc gieo quẻ đó tâm sakura rất tĩnh. Sakura muốn biết câu thứ 3 quẻ dịch ra gì ạ?

-- thê cự vượng, huynh tuy nhập mộ xong có nhật hợp nên vẫn vượng:
-- cả hào thê tài và quan quỷ đều vượng:
2 câu này có nghĩa là gì ạ?
Đầu trang

sakura
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi sakura »

Chẳng hiểu anh Thiên Thai vắng nhà lâu thế nhỉ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”