Tuyệt mệnh - em buồn quá

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Trả lời bài viết
hunght.jp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tuyệt mệnh - em buồn quá

Gửi bài gửi bởi hunght.jp »

Chào các bác , em là thành viên mới. Em cũng ít khi xem tử vi nhưng đêm qua vợ em xem trên mạng ( mất phí ) thì vợ chồng em lấy nhau nên sinh ra những thứ rất xấu như em thì dễ yểu mệnh cuộc sống khó khăn, con cái cũng khó khăn. Mà đúng như thế các bác ạ. em công việc mãi khoong ổn định. Cảm giác người luôn ốm yếu. Con em thì trí tuệ chậm phát triển. Nhờ các bác có kinh nghiệm xem lá số tử vi xem giúp em với ạ.
Em sinh 3/1/1987 âm lịch vào khoảng 2 đến 4 h sáng vợ em sinh 23/8/1990 âm lịch con trai em sinh 20/3/2016 dương lịch, con gái em sinh 27/7/2018 dương lịch.
Nhờ các bác hữu duyên giúp em với ạ
Đầu trang

Fightforjustice
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tuyệt mệnh - em buồn quá

Gửi bài gửi bởi Fightforjustice »

Em hi vong không sát sanh hay phá thai vì khi sát sanh hay phá thai linh hồn họ sẽ bám lấy mình khiến mình mệt mỏi cả sức khỏe lẫn tinh thần.
Bây giờ anh phải vực dậy tinh thần nói không với xem bói toán.
Sống tốt, sống thiện lành, sống thật hạnh phúc vui vẻ.
Mình làm được gì thì làm hết sức mình thôi.
Cứ sống tốt sống hết mình ngày qua ngày thôi.
Anh vào một ngôi chùa nào anh cảm thấy thoải mái tinh thần.
Anh kiếm vị nào anh thấy vui vẻ thoải mái tâm sự với vị ấy, nhờ vị ấy giúp đỡ cho công việc được suông sẽ làm ăn cho con nuôi vợ con của con.
Cứ một năm anh từ thiện một lần cũng được, từ thiện gì tùy anh, nhớ trả lễ cho chùa anh xin.
Mọi việc sẽ tốt lên rất nhanh thôi.
Năm mới em chúc anh và gia đình anh dồi dào sức khỏe.
Sống thật hạnh phúc vui vẻ mỗi ngày
Chăm sóc các bé thật tốt. Đứa bé chậm phát triển trí tuệ hãy dùng tấm lòng chân thành yêu thương bé hết lòng giúp đỡ bé. Anh làm được sau này số anh có nhiều phước để hưởng lắm. Đừng tức giận phân biệt hay khó chịu với bé dùng toàn tâm toàn ý yêu thương giúp đỡ anh mà làm được anh giống như đại Bồ Tát vậy. Khỏi cạo đầu đi tu công đức vô lượng luôn đó anh. Cứ cố gắng hết mình. Miệng người đời nói gì kệ họ. Em cũng là đứa trẻ thiểu năng thôi, nhưng em có thể tự kiếm tiền và được sống cuộc sống hạnh phúc.
Tuân thủ năm giới của Phật
1. Không sát sanh
2. Không trộm cắp
3. Không nói dối
4. Không tà dâm
5. Không sử dụng chất kích thích rượu bia cờ bạc.
Sống thật tốt, thật hạnh phúc, làm thật nhiều việc phước thiện.
Đầu trang

LPham
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi LPham »

87-90 lấy nhau thì quá xấu r anh ơi. Thôi đó cũng là 1 phần định mệnh nên chấp thuận vậy.
Đầu trang

Fightforjustice
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Fightforjustice »

Xấu tốt gì chứ, lấy tốt chưa chắc tốt, lấy xấu chưa chắc xấu do cảm nghĩ của mọi người thôi.
Coi cho nhiều vô rồi mệt.
Làm buổi lễ là mọi chuyện xong xuôi, cúng kiếng tổ tiên là được.
Người này được người kia không được. Tình yêu ai mà biết trước được 😗
Kêu ông thầy kiếm người nào mà cưới xong là phát tài kêu ổng chỉ ra đi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”