Nhò các bác xem giúp hướng đặt bàn thờ để giải họa cho cháu

Luận giải, tư vấn, trao đổi về phong thủy địa lý
thientam75
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nhò các bác xem giúp hướng đặt bàn thờ để giải họa cho cháu

Gửi bài gửi bởi thientam75 »

cháu có việc này khẩn cấp nhờ các bác giúp cháu với :

đây là lời khuyên của thầy tử vi bên diễn đàn :

Lo chỉnh lại hướng thờ cúng đi . hướng thờ cúng rất khắc với gia chủ để con trai gánh hạn ( kiếp không kẹp giữa thiên lương - Hương hỏa lệch hướng - Họa con nặng nề )

Giờ cháu nhờ các bác xem giúp cháu hướng để bàn thờ như thế nào cho phù hợp để giải hạn cho cháu trai của cháu với. nhà cháu ở hướng bắc, có 3 thế hệ cùng sống chung, ông ngoại tuổi Đinh sửu, bà ngoại tuổi nhâm ngọ, bố sinh năm 1972 tuổi nhâm tí , mẹ sinh năm 1975 tuổi ất mão, cậu này sinh năm 1999 tuổi mậu dần. Hiện nay nhà cháu để bàn thờ tổ tiên theo hướng Tây, vì bố ở rể nên bàn thờ tổ tiên chỉ thờ bên ngoại thôi các bác ạ. Lúc sinh cháu này là ở nhà khác, nhà này mới chuyển tới ở năm 2004. bản thân cháu và gia đình không hiểu chút nào về phong thủy các bác ạ. Giờ đây cả nhà cháu đang rất lo lắng, cháu cầu xin các bác chỉ cho nhà cháu xem giờ nhà cháu nên đặt bàn thờ như thế nào. cháu xin cảm ơn. cháu xin up kèm theo tử vi của cháu trai ạ

Hình ảnh
Đầu trang

khieuquang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Nhò các bác xem giúp hướng đặt bàn thờ để giải họa cho c

Gửi bài gửi bởi khieuquang »

Xin hỏi ai là chủ nhà ,bạn nói như vậy không biết ai là chủ nhà mà đặt hướng ban thờ cả.Hãy cung cấp năm sinh của chủ nhà mới tính được trạch mệnh mà đặt hướng ban thờ chứ.Bạn hỏi như thế này đố thầy nào xem cho bạn được.Xin chào.
Được cảm ơn bởi: thientam75
Đầu trang

thientam75
Nhất đẳng
Nhất đẳng

chú ơi, thực ra thì vợ chồng chị gái cháu là chủ nhưng nhà lại đứng tên bố mẹ chị ấy, anh chồng chỉ là rể thôi, vì bố mẹ chị ấy ở chung với chị ấy nên bàn thờ chỉ thờ tổ tiên nhà chị ấy thôi, bố mẹ anh rể cháu ở ngoài bắc còn sống nên trong này anh ấy chưa lập bàn thờ nào cả. Đấy cũng là vấn đề mà cháu cũng không hiểu. Cháu giải thích như vậy chú xem có thể giúp cháu được không ạ, nhà cháu hiện cũng đang lo lắng chú ạ. cháu cảm ơn chú nhiều

ông ngoại sinh năm 1937 tuổi Đinh sửu, bà ngoại tuổi nhâm ngọ, anh rể cháu sinh năm 1972 tuổi nhâm tí , chị gái cháu sinh năm 1975 tuổi ất mão, cậu này sinh năm 1999 tuổi mậu dần
Đầu trang

thientam75
Nhất đẳng
Nhất đẳng

các chú, các bác xem giúp cháu với.
Đầu trang

thientam75
Nhất đẳng
Nhất đẳng

cháu biết hỏi thế này các các không biết thế nào để trả lời. vậy cháu chia thành nhiều phần để hỏi về vấn đề đặt bàn thờ trong gia đình vậy
1. trong 1 gia đình có 3 thế hệ, mình nên lấy tuổi của người dưới 60 tuổi để chọn phải không ạ?
2.mình sẽ lấy tuổi của người đàn ông để chọn hướng ạ?
3. nếu bàn thờ chỉ thờ tổ tiên của nhà vợ thì lấy tuổi của vợ hay của chồng?
4. đàn ông sinh năm 1937 hướng nào hợp ạ?
5. đàn ông sinhna8m 1972 thì hướng nào hợp ạ ?
cháu mong các bác lượng chút thời gian giúp cháu với, cháu xin cảm ơn nhiều>
Đầu trang

CAD
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi CAD »

Đã hơn một lần tôi có ý kiến về việc hỏi hộ việc này hay việc khác của một số thành viên trên diễn đàn!? Như bạn gì đó hỏi sốt sắng hộ người ta nhưng khi được tư vấn thì gia đình nhà chị gái có nghe mà làm theo không? Ông anh đi ở rể liệu có đủ quyền quyết định việc xoay bàn thờ nhà bố vợ k? Bạn nên nghiên cứu lại và hỏi ý kiến người ta rồi nhờ tư vấn mới là đúng cách./.
Đầu trang

thientam75
Nhất đẳng
Nhất đẳng

dạ, chính gia đình chị không biết gì nên mới nhờ cháu hỏi đấy ạ, cả nhà đang lo lắng lắm vì thực ra tất cả là vì tương lai con em chúng ta bác ạ. nếu đi hỏi được cả nhà cùng nhất trí xoay hướng bàn thờ vì tương lai của con cháu bác ạ. Vấn đề là giờ cả nhà không biết làm như thế nào cho đúng mà nhà cháu lại không biết thầy nào rành phong thủy để hỏi cả. cháu kính nhờ các bác xem giúp giùm cháu với ạ. cháu xin cảm ơn
Đầu trang

CAD
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi CAD »

Thế thì việc này cũng nên xem xét nhưng vấn đề đặt ra là: Cháu ngoại gần như không bị chi phối bởi âm đức của họ ngoại. Muốn giải quyết vấn đề này thì phải xem lại thái độ của bố cháu? Việc thăm hỏi, giỗ tết đối ông bà cha mẹ bên nội trước nay có chu đáo không? Hay là hàng bao nhiêu năm nay không về quê hoặc có động tác tri ân gì đối với bên nội? Việc xoay bàn thờ nhà ngoại tôi nghĩ không hợp tình hợp lý lắm./.
Đầu trang

thientam75
Nhất đẳng
Nhất đẳng

dạ, bác ơi vợ chồng chị gái cháu năm nào cũng về quê thăm bố mẹ anh ấy, lần nào cũng ra mộ ông bà để thắp hương bác ạ. ạnh rể cháu là một người hiền lành tử tế, thương vợ thương con. bố mẹ anh ấy là những người rất rất tử tế. mẹ anh ấy rất thành tâm với đạo phật, bây giờ suốt ngày đi chùa, cả 3 con của anh ấy mẹ anh ấy đều bán sắc lên chùa hết. Năm nào mẹ anh ấy cũng cúng sao giải hạn cho cả gia đình anh ấy cả. Vậy nên cả nhà cháu mới lo lắng và cũng căng thẳng nữa, căng thẳng vì không biết ở đâu mà gỡ, chả lẽ vì việc này mà vợ chồng anh chị ra ở giêng. vì chị ấy còn phải chăm sóc bố mẹ đẻ bác ạ. Bác xem giúp cháu với.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
lovato8888
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi lovato8888 »

nha mình cũng bị thế này, ông thầy nói nếu để hướng bàn thờ như cũ thì năm 25 tuổi tớ đi theo tiên tổ bà tớ sợ quá van thầy đổi hướng cho, không biết có phạm lỗi gì với thiên địa không mà mấy tháng sau thầy qua đời không bệnh tật gì cả, mới ngoài 60 đang khoẻ mạnh. Nhà mình rất biết ơn ông ấy
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Tư vấn Phong thủy”