Các bác xem giúp

Luận giải, tư vấn, trao đổi về thiên văn và lịch pháp
Trả lời bài viết
tvat72
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Các bác xem giúp

Gửi bài gửi bởi tvat72 »

Hai tuổi Nhâm Tuất lấy nhau có được không? Hai chúng tôi định cưới nhau cuôi năm nay và sinh con vào năm 2010 Canh Dần? Mong các tiền bối cho chút ý kiến
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vocuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Các bác xem giúp

Gửi bài gửi bởi vocuc »

Chào tvat72!
Yêu nhau thì cứ lấy! nếu có gì bất lợi thì sẽ hoá giải đi bạn nhé.
Trường hợp của bạn thì vì 2 người cùng tuổi (các cụ bảo: cùng tuổi nằm duỗi mà ăn đó bạn) nên trường hợp này cần để ý hoá giải do phối cung B.Trạch của 2 người - ra Tuyệt mệnh!
Năm nay 2009 - Kỷ Sửu, bạn sinh năm 1982 tức 28 tuổi (2+8=10, 1+0=1 => phạm Kim lâu Thân) nên làm lễ lên chùa hoá giải nhé bạn.
Nên chọn tháng 9 âm lịch để tổ chức lễ cưới.
Chúc 2 bạn hạnh phúc!
Đầu trang

tvat72
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tvat72 »

Ngoại tuyến vocuc
Tiêu đề bài viết: Re: Các bác xem giúp
Bài viết mới Đã gửi: 21:07, 10/07/09
*
*

* Thiết lập cá nhân
* Tin nhắn
* Gửi email

Cảm ơn: 0
Chào tvat72!
Yêu nhau thì cứ lấy! nếu có gì bất lợi thì sẽ hoá giải đi bạn nhé.
Trường hợp của bạn thì vì 2 người cùng tuổi (các cụ bảo: cùng tuổi nằm duỗi mà ăn đó bạn) nên trường hợp này cần để ý hoá giải do phối cung B.Trạch của 2 người - ra Tuyệt mệnh!
Năm nay 2009 - Kỷ Sửu, bạn sinh năm 1982 tức 28 tuổi (2+8=10, 1+0=1 => phạm Kim lâu Thân) nên làm lễ lên chùa hoá giải nhé bạn.
Nên chọn tháng 9 âm lịch để tổ chức lễ cưới.
Chúc 2 bạn hạnh phúc!

Bác VoCuc. Cám ơn Bác nhiều lắm nhưng có điều tvat không hiểu cho lắm. Bác khuyên rằng nên làm lễ chùa hoá giải, vậy phải làm lễ gì. Điều thứ hai là tvat xin được hỏi nếu tvat và vơ muốn sanh con vào năm Canh Dần 2010 như vậy có được không, trai hay gái thí tốt hơn?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vocuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vocuc »

Chào tvat72!
Về làm lễ gì thì mình không biết vì mình chưa làm bao giờ. Mình có 2 đứa em họ cưới cũng phạm Kim lâu như bạn và trước khi cưới đều làm lễ lên chùa hoá giải (chắc nhà chùa biết lễ thế nào! bạn thử hỏi nhà chùa xem).
Về việc sinh con vào năm nào tháng nào cho tốt thì cũng có nhiều sách nói, nhưng mình không tin lắm nên cũng không dám tư vấn với bạn. Có người chỉ so Can, Chi và Mệnh (nạp âm) của đứa con (theo ngũ hành) với bố mẹ (ảnh hưởng nhiều: bố với con gái, mẹ với con trai) xem tốt hay xấu? Có người thì vận dụng phối quẻ giao khí bố mẹ với quẻ năm định sinh con rồi chọn ra tháng sinh tốt xấu? Có người thì kết hợp cả Cửu diệu để biết đứa con tốt xấu... Nếu bạn tin theo cách nào thì vocuc có thể tư vấn với bạn theo cách đó.
về Trai hay Gái thì không phải do mình lựa chọn nữa rồi (cái gì cũng do mình lựa chọn thì còn số mà gì nữa). Con nào cũng tốt bạn ạ!
Chúc 2 bạn như ý!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem ngày, luận tuổi”