Giáp Tý - Đinh Mão muốn kết hôn thi phải làm sao ạ?

Luận giải, tư vấn, trao đổi về thiên văn và lịch pháp
chuotyeumeo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Giáp Tý - Đinh Mão muốn kết hôn thi phải làm sao ạ?

Gửi bài gửi bởi chuotyeumeo »

Em và bạn trai rất yêu nhau, không thể chia tay. Nhưng ba mẹ đi xem tuổi thì 2 đứa bị khắc tuổi, khắc mạng và phối cung phi thì rơi vào tuyệt mạng (em sinh đầu năm 85 nên còn Giáp Tý trong khi bạn trai sinh năm 1987-tuổi Đinh Mão). ba mẹ muốn tụi em phải chia tay và đã đưa ra nhiều dẫn chứng (vợ chết hoặc chồng chết khi cưới, không sinh được con, sinh con bị bệnh...) Bây h em thật sự rất lo sợ, hoang mang và đứng giữa chữ hiếu, chữ tình. Em xin mọi người hãy giúp đỡ cho em một lời khuyên, cho em cách hoá giải để tụi em có thể vượt qua thử thách và đến được với nhau. Em chân thành cảm ơn mọi người rất nhiều.
Đầu trang

nguyenminhtan1947tv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Giáp Tý - Đinh Mão muốn kết hôn thi phải làm sao ạ?

Gửi bài gửi bởi nguyenminhtan1947tv »

Bạn trai cháu sanh năm 1987 Đinh Mão, cung sanh càn, phi cung trạch tốn, phi cung lữ tài khảm, mạng lư trung hoả.
Cháu sanh đầu năm 1985, mà không nói ngày tháng nào, nếu sanh từ ngày 14 tháng giêng trở về ngày 1 tết, thì còn mùa Đông của năm Giáp Tý, tính tuổi Tý. Nếu sang ngày 15 tháng giêng về sau là mùa Xuân năm Ất Sửu, tính tuổi sửu.
1/- Giap Tý 1984 sanh cung chấn, trạch cấn, phi cung lữ tài cấn, mạng hải trung kim.
2/- Ất sửu 1985 sanh cung tốn, phi trạch ly, phi cung lữ tài ly, mạng Hải trung kim.
Tuổi Đinh mão 87 cưới gái giáp tý 84 (2 tốt - 3 xấu) thì 10 phần được 4 phần tốt, trung bình cưới được.
cưới gái Ất Sửu 1985 (4 tốt - 1 xấu) thì 10 phần được 8 tốt là thượng hạng cưới tốt.
Cung sanh để xem tử vi trẻ mới sanh, còn coi về hôn nhân là sai. Hôn nhân phải coi cung lữ tài là chính.
Tuổi trai mạng Lư Trung hoả cưới gái mạng kim, nguyên lý ngũ hành hỏa khắc kim, nhưng mạng chồng khắc vợ là khắc xuất tốt.
Coi tuổi không nên thấy một cái xấu đó mà chê, rồi bỏ đi các cái tốt khác của con người ta, lầm to lắm đấy. Có tốt mới giải được xấu chớ, nếu 10 phần mà có 2 - 3 phần tốt là Hạ Hạ cưới đở, rồi chỉ cho người ta sanh con năm nào để giải, có người vợ chồng lận đậm, sanh đứa con ra phát lên ngay, cũng có người sanh đứa con ra nó cứ đau ốm hoặc cha hay mẹ đau ốm, hoặc làm ăn ế ẩm.
Người xem tuổi cưới gã cần phải: 1/- so hai tuổi, 2/- so cung lữ tài, 3/- so mạng nam với mạng nữ, 4/- so toán số là: lấy thiên can trai Đinh cưới gai chi Tý hay Sửu, 5/- so cung trạch, cung trạch là để coi hướng trạch và ngày giờ tốt thì tốt cả hai, còn cung sanh thì phụ họa, nếu hai cung kia xấu, cung sanh tốt cũng được giải đôi chút. Được vậy là ông thầy tốt. Chúc cháu thành công hạnh phúc.
Được cảm ơn bởi: minhducbacninh, phoenix18, Ngàn Phố, chuotyeumeo, nguyenkhanhthu
Đầu trang

chuotyeumeo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chuotyeumeo »

Cháu cảm ơn chú rất nhiều ạ. Nghe chú nói như vậy, cháu thấy có niềm tin để đi tiếp con đường với người yêu, cháu cũng sẽ cố gắng thuyết phục ba mẹ cháu. Chúc chú sức khoẻ, hạnh phúc, luôn là niềm tin của mọi người
Đầu trang

PruFC
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi PruFC »

Chao chu nguyenminhtan1947tv!

Chau xem xong bai viet cua chu chau rat tam dac va cung mong muon duoc chu xem giup cho truong hop cua chau a.Mong chu bot chut thoi gian xem giup chau hai tuoi Nam sinh luc 8h kem5 sang ngay 3 thang 5 nam 1984 AL va Nu sinh truoc 17h ngay 24 thang 5 nam 1989 AL. Chung chau cung da di xem vai noi nhug chua duoc may man gap thay nao xem theo cach cua chu, chau rat tam dac a. Vay kinh mong chu danh thoi gian xem giup chau hai tuoi nay nhe a.
Chau cam on chu nhieu, Kinh chuc chu cung gia dinh nhieu suc khoe!
Được cảm ơn bởi: nguyen yen trang
Đầu trang

nguyenminhtan1947tv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Trai sanh 8h00 giữa giờ giáp thìn ngày 3/5 mùa hạ năm giap tý 1984, sanh cung chân, phi: cung trạch đoài, phi cung lữ tài tốn, mạng hải trung kim con nhà bạch đế. Gái sanh trước 17h00 cuối giờ nhâm thân ngày 24/5 mùa hạ năm kỷ tị 1989, sanh cung cấn, phi cung trạch tốn, phi cung lữ tài tốn, mạng đại lâm mộc, con nhà thanh đế.
Xét: Giáp Kỷ: đức hạp tốt, Tý Tị: chi đức hạp tốt, Tý Tị: tứ tuyệt xấu. 3 cung, nếu xem hôn nhân thì xem cung lữ tài là chính, cung sanh và cung trạch là phụ, cung lữ tài tốn - tốn Qui Hồn tốt. cung sanh và cung trạch Qui hồn xấu.

Mạng Hải trung kim và Đại lâm mộc khắc xuất tốt, do Kim Hải Trung chưa tinh chế vô hại Mộc Đại Lâm. Biết rằng nguyên lý ngũ hành kim khắc mộc, nhưng phải biết kim gì? mộc gì? nếu kim đã tinh chế thành vật hữu dụng như Kiếm Phong Kim phải khắc hại Mộc ngay.

Cao ly toán số hiệp hôn: Trai can Giáp - cưới Gái chi Tị được Vinh Hiển tốt, Kêt luận hai tuổi hiệp hôn được 6/10 phần tốt.

cưới tốt. Tốt xấu có hai loại đại kiết và tiểu kiết - đại hung và tiểu hung= tốt 5- xấu 5= trung bình cưới tốt rồi.

Hai cháu khuyên song thân yên tâm. Các thầy xem sách phải biết cái nào tốt cái nào xấu, đừng thấy Bát san tuyệt mạng đại hung mà chê, rồi họ có hai mạng tương sanh, hai tuổi tam hạp, được hai đại kiết mà không lấy thì thật là hại cho người ta lắm lắm. Nếu cần thiêt đt 01268806227, đt bàn 0743899410. Chào cháu chúc cháu hạnh phúc.
Được cảm ơn bởi: nguyen yen trang, Ngàn Phố, nguyenkhanhthu
Đầu trang

anhdattm
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi anhdattm »

Cháu chào chú nguyenminhtan1947tv!
cháu đọc cách xem của chú rất hay và thấy thuyết phục.
Mong chú giúp cháu xem tuổi cháu nữ : sinh hơn 12 giờ đêm ngày 29/12/1987 al và bạn trai cháu nam: sinh 6h sáng 2/6/1985 al.
mọi người bảo tuổi 2 cháu không hợp nhau và khắc nhau sau này cưới nhau khổ cháu rất lo lắng và khổ tâm. Hai cháu rất yêu nhau, cháu mong chú xem giúp cháu. Mong hồi âm của chú. Cháu cảm ơn nhiều.
Đầu trang

nguyenminhtan1947tv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cháu anhdattm mến.
Nam sanh giờ Mẹo, ngày 2/6/1985 mùa hè năm Ất Sửu, sanh: cung Tốn, Phi: cung trạch Càn, cung bát tự Chấn, mạng Hải trung Kim.
Nữ sanh giờ Tý (nửa đêm), rạng sáng ngày 29/12/ÂL (Tết) năm Đinh Mão, nhằm ngày 16/2/1988 dl, (có đúng vậy không), năm nầy Lập Xuân ngày 17/12/âl năm Đinh Mão (4/2/1988), ai sanh từ ngày 17/12 âl trở về sau là mùa xuân của năm Mậu Thìn, tuy ngày nầy là trong tháng 12 nhưng đã sang xuân được 13 ngày rồi, vì năm Đinh mão nhuần hai tháng bảy, nên sang xuân mà ngày còn tháng 12 vậy. Nguyên tắc xem tuổi ngày tháng năm, theo kiến tháng, mùa trong năm.
Còn tính ngày theo dl thì sanh trước ngày 4/02/dl là mùa Đông – sau ngày 4/02/dl là mùa xuân.
Để biết cung mạng tuổi cho chính xác, cháu phải ghi rỏ năm âm lịch: bính dần, đinh mão, mậu thìn. Còn năm dương lịch ghi: 1986, 1987, 1988,
Như cháu trai sanh giữa năm thì khỏi tính toán gì nữa. và hang cháu rỏ.
nguyenminhtan.
Được cảm ơn bởi: nguyenkhanhthu
Đầu trang

anhdattm
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi anhdattm »

Cháu chào chú Nguyenminhtan1947tv! Cháu rất cảm ơn chú đã để tâm đến bài viết của cháu. Cháu xin ghi lại thông tin của cháu cho chú rõ ạ.
Nữ sinh 1h ngày 29/12/1987 al năm Đinh Mão tức 16/2/1988 dl năm Mậu Thìn.
bạn trai cháu sinh từ 5h-7h ngày 2/6/1985 al năm at sửu tức 19-7-1985 dl năm ất sửu.
Cháu rất kính mong chú giúp đỡ chúng cháu ạ. Cháu cảm ơn chú nhiều ạ.
Đầu trang

VRB
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi VRB »

@nguyenminhtan1947tv: nho Bac xem cho chau
Nu: 8h ngay 17/6/1984 duong lich
Nam: 6h ngay 26/5/1975 duong lich
Chau xin cam on Bac
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Hoa chuối
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoa chuối »

chuotyeumeo đã viết:Em và bạn trai rất yêu nhau, không thể chia tay. Nhưng ba mẹ đi xem tuổi thì 2 đứa bị khắc tuổi, khắc mạng và phối cung phi thì rơi vào tuyệt mạng (em sinh đầu năm 85 nên còn Giáp Tý trong khi bạn trai sinh năm 1987-tuổi Đinh Mão). ba mẹ muốn tụi em phải chia tay và đã đưa ra nhiều dẫn chứng (vợ chết hoặc chồng chết khi cưới, không sinh được con, sinh con bị bệnh...) Bây h em thật sự rất lo sợ, hoang mang và đứng giữa chữ hiếu, chữ tình. Em xin mọi người hãy giúp đỡ cho em một lời khuyên, cho em cách hoá giải để tụi em có thể vượt qua thử thách và đến được với nhau. Em chân thành cảm ơn mọi người rất nhiều.
Theo tớ thì không nên ! Em tớ sớm goá vợ vì rơi vào tình cảnh này ! Nó tuổi mẹo cưới vợ tuổi tý chưa kịp có con cái gì thì vợ nó đã bỏ ra đi rồi ! vài lời nhắn bạn nghe hay không thì phải tuỳ vào bạn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem ngày, luận tuổi”