Nhâm Tuất và Giáp Tý : Mong các bác xem giúp em

Luận giải, tư vấn, trao đổi về thiên văn và lịch pháp
Trả lời bài viết
sniperz
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhâm Tuất và Giáp Tý : Mong các bác xem giúp em

Gửi bài gửi bởi sniperz »

Em sn 26/2/82 Nhâm Tuất còn bạn gái em 3/11/84 Giáp Tý, chúng em định cưới năm canh Dần. Mong các bác xem giúp em! Chúng em quen nhau cũng 4 năm rùi .....
Đầu trang

laobaba1970
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Nhâm Tuất và Giáp Tý : Mong các bác xem giúp em

Gửi bài gửi bởi laobaba1970 »

-Chào bạn, mình rất hiểu là bạn đang rất băn khoăn xem tuổi của bạn và bạn gái bạn có hợp nhau và tốt cho nhau không chứ gì? Theo tôi là không hay cho lắm vì hai cái tuổi này tuy xem về Mệnh và Tuổi thì khác hợp nhau và không phải lo lắng gì cả nhưng còn phải xem đến các yếu tố nhỏ như Tên và Ngày Tháng và cả Giờ sinh nữa. Tôi trước đây cũng có gặp một cặp đến xem và tôi đã nói là không được nhưng cặp đôi đó cứ nghĩ là tôi nói sai và đi xem các chỗ khác đều bảo là được nhưng cưới nhau được hơn 1 năm thì anh chồng bị tai nạn giao thông và chết. Tam hợp biến tam tai và tam tai biến tam hợp. Hai bạn có tam hợp là (Mệnh; Tuổi; Cung)
-Tình Duyên : Về vấn đề tình duyên, tuổi Giáp Tý có nhiều trường hợp đặc biệt về tuổi nhỏ. Bắt đầu có hạnh phúc hay đầy đủ về tình thương yêu .
Nếu bạn sang vào tháng 1 âm lịch cuộc đời bạn phải có 3 lần thay đổi về tình duyên và hạnh phúc. Nếu bạn sanh vào những tháng 2, 5, 9, 10 và 11 âm lịch thì cuộc đời phải có 2 lần thay đổi tình duyên. Nếu bạn sanh vào tháng 3, 4, 7, 8 và 12 âm lịch thì cuộc đời bạn hoàn toàn được hưởng hạnh phúc .
-Sau đây là BÀI TOÁN CAO LY.
Coi cái này phải kết hợp thêm cung, mạng, tuổi.

*Nam GIÁP-KỶ lấy vợ tuổi
Tý Ngọ được tam Hiển Vinh
Sửu Mùi bị nhì Bần Tiện
Dần Thân được nhất Phú Quý
Mão Dậu được bị ngũ Ly Biệt
Thìn Tuất được tứ Đạt Đạo
Tỵ Hợi được tam Hiển Vinh

*Nam tuổi ẤT CANH lấy vợ tuổi
Tý Ngọ bị nhì Bần Tiện
Sửu Mùi được nhất Phú Quý
Dần Thân bị ngũ Ly Biệt
Mão Dậu được tứ Đạt Đạo
Thìn Tuất được tam Hiển Vinh
TỴ Hợi bị Nhì Bần Tiện

*Nam tuổi BÍNH TÂN lấy vợ tuổi
Tý Ngọ được nhất Phú Quý
Sửu Mùi bị ngũ Ly Biệt
Dần Thân được tứ Đạt Đạo
Mão Dậu được tam Hiển Vinh
Thìn Tuất bị nhì Bần Tiện
Tỵ Hợi được nhất Phú Quý

*Nam tuổi ĐINH NHÂM lấy vợ tuổi
Tý Ngọ bị ngũ Ly Biệt
Sửu Mùi được tứ Đạt Đạo
Dần Thân được tam Hiển Vinh
Mão Dậu bị nhì Bần Tiện
Thìn Tuất được nhất Phú Quý
Tỵ Hợi bị ngũ Ly Biệt

*Nam tuổi MẬU QUÝ lấy vợ tuổi
Tý Ngọ được tứ Đạt Đạo
Sửu Mùi được tam Hiển Vinh
Dần Thân bị nhì Bần Tiện
Mão Dậu được nhất Phú Quý
Thìn Tuất bị ngũ Ly Biệt
Tỵ Hợi được tứ Đạt Đạo

Thí dụ: Nam tuổi Giáp Dần lấy vợ tuổi Thìn hay Tuất thì được Đạt Đạo (gia đạo an vui)

Bần Tiện là nghèo khổ, bần hàn. Đây là nghĩa tương đối có ý nói không khá được sau này ( có thể 15 hay 20 năm sau mới ứng). Bởi con nhà đại gia lấy con nhà đại gia thì dù có bị Bần Tiện cũng là đại gia, nhưng về sau thì kém lần không được như cũ , có thể suy).
Bạn hãy xem xét kỹ lưỡng trước khi đi đến quyết định của mình nhé. Thường thì cái quyết định quan trọng nhất thì con người ta lại làm rất vội vã như là cưới xin thì muốn cưới cho bằng được mà không tính toán đến hệ quả sau này, còn những chuyện tưởng chừng như đơn giản và ít ảnh hưởng hơn nhiều như đi mua đồ ở ngoài chợ thì con người ta lại tốn khá nhiều thời gian để đắn đo suy nghĩ là nên mua gì ? giá cả như thế nào ? và liệu có được không ?
Được cảm ơn bởi: vitdec
Đầu trang

phonght
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phonght »

- Sẵn cho mình hỏi thăm về 1 vấn đề : Mình sinh 03/10/1982 (AL) tuổi Nhâm Tuất, bạn gái mình sinh 26/10/1984 (AL) tuổi Giáp Tý. Mình nghe nói 2 tuổi này kết hợp ko tốt lắm, nhưng chúnh mình rất yêu nhau, ko biết là khi tiến tới hôn nhân có ảnh hưởng gì ko ? Nếu được thì năm 2011 này ngày, tháng nào thì tốt ?
- Mình đang bị gia đình bên nhà bạn gái ko cho cưới, vì nói tuổi 2 đứa kết hợp lại sẽ nghèo, con cái sinh ra ko được lành lặn, hic, khổ lắm. Có cách nào hóa giải ko ace ? Mong ace nào biết chỉ giáo dùm. Thanks
Đầu trang

megapro
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi megapro »

chào bạn. mình cũng sinh năm 82 vợ mình sinh nam 84 .lúc cưới nhau 2 gia dình dều cản ko cho cưới. nhưng cuối cùng thì cũng được chấp nhận. mình co sinh 1 đứa con .nó rất thông minh. chân tay lành lặn.hiện giờ cuộc sống mình đang rất ổn. lá số tử vi thì coi để biết thôi. nhưng ko nên tin quá.đã yêu nhau thì đến với nhau.đùng chỉ vì 1 lá số mà ko thể cưới nhau duoc.vấn đề quan trọng là do 2 bạn co muốn cưới nhau ko thôi.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vitdec
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vitdec »

laobaba1970 đã viết:-Chào bạn, mình rất hiểu là bạn đang rất băn khoăn xem tuổi của bạn và bạn gái bạn có hợp nhau và tốt cho nhau không chứ gì? Theo tôi là không hay cho lắm vì hai cái tuổi này tuy xem về Mệnh và Tuổi thì khác hợp nhau và không phải lo lắng gì cả nhưng còn phải xem đến các yếu tố nhỏ như Tên và Ngày Tháng và cả Giờ sinh nữa. Tôi trước đây cũng có gặp một cặp đến xem và tôi đã nói là không được nhưng cặp đôi đó cứ nghĩ là tôi nói sai và đi xem các chỗ khác đều bảo là được nhưng cưới nhau được hơn 1 năm thì anh chồng bị tai nạn giao thông và chết. Tam hợp biến tam tai và tam tai biến tam hợp. Hai bạn có tam hợp là (Mệnh; Tuổi; Cung)
-Tình Duyên : Về vấn đề tình duyên, tuổi Giáp Tý có nhiều trường hợp đặc biệt về tuổi nhỏ. Bắt đầu có hạnh phúc hay đầy đủ về tình thương yêu .
Nếu bạn sang vào tháng 1 âm lịch cuộc đời bạn phải có 3 lần thay đổi về tình duyên và hạnh phúc. Nếu bạn sanh vào những tháng 2, 5, 9, 10 và 11 âm lịch thì cuộc đời phải có 2 lần thay đổi tình duyên. Nếu bạn sanh vào tháng 3, 4, 7, 8 và 12 âm lịch thì cuộc đời bạn hoàn toàn được hưởng hạnh phúc .
-Sau đây là BÀI TOÁN CAO LY.
Coi cái này phải kết hợp thêm cung, mạng, tuổi.

*Nam GIÁP-KỶ lấy vợ tuổi
Tý Ngọ được tam Hiển Vinh
Sửu Mùi bị nhì Bần Tiện
Dần Thân được nhất Phú Quý
Mão Dậu được bị ngũ Ly Biệt
Thìn Tuất được tứ Đạt Đạo
Tỵ Hợi được tam Hiển Vinh

*Nam tuổi ẤT CANH lấy vợ tuổi
Tý Ngọ bị nhì Bần Tiện
Sửu Mùi được nhất Phú Quý
Dần Thân bị ngũ Ly Biệt
Mão Dậu được tứ Đạt Đạo
Thìn Tuất được tam Hiển Vinh
TỴ Hợi bị Nhì Bần Tiện

*Nam tuổi BÍNH TÂN lấy vợ tuổi
Tý Ngọ được nhất Phú Quý
Sửu Mùi bị ngũ Ly Biệt
Dần Thân được tứ Đạt Đạo
Mão Dậu được tam Hiển Vinh
Thìn Tuất bị nhì Bần Tiện
Tỵ Hợi được nhất Phú Quý

*Nam tuổi ĐINH NHÂM lấy vợ tuổi
Tý Ngọ bị ngũ Ly Biệt
Sửu Mùi được tứ Đạt Đạo
Dần Thân được tam Hiển Vinh
Mão Dậu bị nhì Bần Tiện
Thìn Tuất được nhất Phú Quý
Tỵ Hợi bị ngũ Ly Biệt

*Nam tuổi MẬU QUÝ lấy vợ tuổi
Tý Ngọ được tứ Đạt Đạo
Sửu Mùi được tam Hiển Vinh
Dần Thân bị nhì Bần Tiện
Mão Dậu được nhất Phú Quý
Thìn Tuất bị ngũ Ly Biệt
Tỵ Hợi được tứ Đạt Đạo

Thí dụ: Nam tuổi Giáp Dần lấy vợ tuổi Thìn hay Tuất thì được Đạt Đạo (gia đạo an vui)

Bần Tiện là nghèo khổ, bần hàn. Đây là nghĩa tương đối có ý nói không khá được sau này ( có thể 15 hay 20 năm sau mới ứng). Bởi con nhà đại gia lấy con nhà đại gia thì dù có bị Bần Tiện cũng là đại gia, nhưng về sau thì kém lần không được như cũ , có thể suy).
Bạn hãy xem xét kỹ lưỡng trước khi đi đến quyết định của mình nhé. Thường thì cái quyết định quan trọng nhất thì con người ta lại làm rất vội vã như là cưới xin thì muốn cưới cho bằng được mà không tính toán đến hệ quả sau này, còn những chuyện tưởng chừng như đơn giản và ít ảnh hưởng hơn nhiều như đi mua đồ ở ngoài chợ thì con người ta lại tốn khá nhiều thời gian để đắn đo suy nghĩ là nên mua gì ? giá cả như thế nào ? và liệu có được không ?
Bài viết này khá là hay quá. :-bd Đẹc xin gởi lời cám ơn đến người đả viết bài viết này.
Đầu trang

gachda
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi gachda »

Em cũng tin vào tử vi bói toán.Em nam 1984,bạn gái em 1982 xem qua trên mạng thấy nhiều tra khá là hợp nhưng tử vi tron đời của nữ Nhâm Tuất thi lại không hợp nam 1984.Em không hiểu tại sao có nhiều sự khác nhau vậy.Em băn khoăn quá nhờ thầy phân tích cho em được rõ : nam 1984 và nữ 1982 lấy nhau có được tốt không?Em băn khoăn quá thầy ạ.
Đầu trang

hnoor0022
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhâm Tuất và Giáp Tý : Mong các bác xem giúp em

Gửi bài gửi bởi hnoor0022 »

Mình nghe nói 2 tuổi này kết hợp ko tốt lắm, nhưng chúnh mình rất yêu nhau, ko biết là khi tiến tới hôn nhân có ảnh hưởng gì ko ? Nếu được thì năm 2011 này ngày, tháng nào thì tốt ?

hnoor0022
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hnoor0022 »

Em cũng tin vào tử vi bói toán.Em nam 1984,bạn gái em 1982 xem qua trên mạng thấy nhiều tra khá là hợp nhưng tử vi tron đời của nữ Nhâm Tuất thi lại không hợp nam 1984.Em không hiểu tại sao có nhiều sự khác nhau vậy.Em băn khoăn quá nhờ thầy phân tích cho em được rõ : nam 1984 và nữ 1982 lấy nhau có được tốt không?Em băn khoăn quá thầy ạ.

== www.solitairecardgame.info ==
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Kieuphong2016
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Kieuphong2016 »

Nhất gái hơn 2 nhì trai hơn 1
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem ngày, luận tuổi”