Xin hãy giúp cho em!

Luận giải, tư vấn, trao đổi về thiên văn và lịch pháp
Trả lời bài viết
nguyễn vân
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin hãy giúp cho em!

Gửi bài gửi bởi nguyễn vân »

Bọn em yêu nhau đã được hơn 3 năm. Ban đầu bố mẹ em chỉ phản đối hai đứa vì hai nhà chúng em ở xa nhau quá (200 km). Nhưng một lần nhân tiện đi xem ngày cưới cho anh trai em, bố mẹ em lại hỏi luôn tuổi cho hai đứa em dù bọn em chưa hề nói tới chuyện cưới vì đang học năm cuối đại học. Khổ nỗi ông thầy bói ấy lại phán với bố mẹ em rằng hai tuổi dần (bọn em đều tuổi bính dần, bạn trai em sinh tháng 8/1986 còn em sinh tháng 11) lấy nhau sẽ không tốt, làm ăn không được, con cái thì không như ý. Bố mẹ em vốn rất tin ông này, cộng thêm với việc hai bác hàng xóm nhà em cũng cùng tuổi dần lấy nhau, vợ thì bồ bịch, con trai lại mất một người khi còn nhỏ nên bố mẹ em càng phản đối ác hơn. Em thì trước giờ chỉ biết có chuyện học hành trong sách vở, những chuyện liên quan tới tử vi em chẳng biết gì. Hồi trước có đi coi bói cùng bạn, đi mấy người ai cũng nói số em phải bỏ người yêu đầu, lấy người thứ 2, nếu cố lấy người đầu ắt sẽ hai chồng. Với những tình hình như vậy, mọi người hãy dạy bảo em đôi điều để thuyết phục bố mẹ, hóa giải những chuyện xấu khi hai tuổi kết hôn như thế nào. Chúng em thực sự yêu nhau, nhưng cũng muốn trước mắt nhận được sự đồng ý của bố mẹ, sau thì luôn giữ được hòa khí và hạnh phúc. Em rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người để chúng em có thể vững tâm đợi chờ vì hiện thời do hoàn cảnh chúng em đang phải sống mỗi người một nơi rất khổ tâm lại thêm bố mẹ luôn nói những chuyện không tốt để làm em nhụt chí. Em có đọc những bài viết khác trên đây rồi, thấy năm sau không thể cưới được, liệu em có cần đợi tới năm 27 tuổi mới được cưới không, hay năm 26 tuổi cũng có thể cưới, nếu được thì nên cưới vào thời điểm nào, nếu phải đợi 3 năm, e rằng lâu quá. Ở xa nhau thế này mà thêm việc phải đợi chờ quá lâu em rất lo lắng. Mong mọi người giúp đỡ để em vững tâm đi trên con đường mình đang đi. Em xin chân thành cảm ơn mọi người.
Đầu trang

nguyễn vân
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Xin hãy giúp cho em!

Gửi bài gửi bởi nguyễn vân »

Thực sự không ai có thể mở lời với em, giúp cho bọn em được ư?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem ngày, luận tuổi”