2023 em bị phá sản, ly thân, mọi người xa lánh ạ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
sherly
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: 2023 em bị phá sản, ly thân, mọi người xa lánh ạ

Gửi bài gửi bởi sherly »

Chào em, lá số tứ trụ của em là có chỉ ra điều đó
Canh kim sinh tháng sửu thuộc mùa đông, là thuỷ lạnh kim hàn, điều hậu là Hoả, tứ trụ này có Hoả, cho nên sức khoẻ nhìn chung là cũng không vấn đề gì lắm. Canh kim suy nhược, gặp Hoả khí lại khá nhiều, căn khí Mùi, Dần, Tuất đều trợ hoả khí. Cho nên hành vận cần gặp Thổ Kim tiết hoá hoả khí trợ kim thì mới có thể thuận vận.
Hiện em đang hành vận Giáp Thìn, Mộc lại sinh hoả là thái quá, đây là vận Kỵ thần của em rồi, năm nay, và cả năm sau Giáp thìn là năm thái tuế trì đại vận vẫn còn xấu lắm.
Em là người có bản lĩnh, chỉ tiếc cuộc đời chắc phải đến khi về già, ở đại vận thứ 7, thổ tiết hoả sinh kim, thân kim trợ canh; thì mới có thể tốt được.
Canh kim nhược mà gặp Mùi sửu tương xung, là Hoả khí khắc kim, bính hoả thấu dần trường sinh tại chi ngày em dễ cưới phải chồng gia trưởng, có thể động chân tay.
Đầu trang

Camilacoco
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Camilacoco »

sherly đã viết: 19:38, 23/12/23 Chào em, lá số tứ trụ của em là có chỉ ra điều đó
Canh kim sinh tháng sửu thuộc mùa đông, là thuỷ lạnh kim hàn, điều hậu là Hoả, tứ trụ này có Hoả, cho nên sức khoẻ nhìn chung là cũng không vấn đề gì lắm. Canh kim suy nhược, gặp Hoả khí lại khá nhiều, căn khí Mùi, Dần, Tuất đều trợ hoả khí. Cho nên hành vận cần gặp Thổ Kim tiết hoá hoả khí trợ kim thì mới có thể thuận vận.
Hiện em đang hành vận Giáp Thìn, Mộc lại sinh hoả là thái quá, đây là vận Kỵ thần của em rồi, năm nay, và cả năm sau Giáp thìn là năm thái tuế trì đại vận vẫn còn xấu lắm.
Em là người có bản lĩnh, chỉ tiếc cuộc đời chắc phải đến khi về già, ở đại vận thứ 7, thổ tiết hoả sinh kim, thân kim trợ canh; thì mới có thể tốt được.
Canh kim nhược mà gặp Mùi sửu tương xung, là Hoả khí khắc kim, bính hoả thấu dần trường sinh tại chi ngày em dễ cưới phải chồng gia trưởng, có thể động chân tay.

Em xin cảm ơn đã xem qua lá số của em, em có thắc mắc là tứ trụ của em can và chi là Kim va Thổ nhiều sao lại là nhược Kim ạ. Hay chỉ xét nhật chủ Canh kim sinh tháng sửu la thân sẽ nhược Kim ạ?

Vì đó giờ em tưởng em la thân vượng Kim
Đầu trang

Gia Cách
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Gia Cách »

Ý chị Sherly là Sửu đã bị Tuất Mùi hình phá mất tiêu, không còn dễ dàng sinh kim nữa
Tân can năm cũng vừa ở xa vừa yếu nhược vì Mùi là thổ nóng làm nung kim chứ không sinh kim
Đầu trang

trinityy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi trinityy »

Vượng là ngũ hành vượng, là nhiều, nhưng tính chất của chúng không tốt nhé. Hãy xem trong bảng lập thành tứ trụ, Canh Dần có chữ Mộ Tuyệt, Tân Mùi Dưỡng Suy, còn Tân Sửu thì 2 lần gặp Dưỡng, còn Bính Tuất thì cũng Mộ Dưỡng, toàn là những trạng thái Suy. Luận theo thân nhược là đúng mệnh rồi. Em chỉ có theo hành vận có Thổ, Kim là tốt thôi.
Em cần kể thêm về cha mẹ (Thổ) để xác định rõ hơn.
Em lấy chồng sớm cỡ 23, 24 tuổi, như năm 2014?
Đầu trang

Camilacoco
Mới gia nhập
Mới gia nhập

trinityy đã viết: 10:04, 24/12/23 Vượng là ngũ hành vượng, là nhiều, nhưng tính chất của chúng không tốt nhé. Hãy xem trong bảng lập thành tứ trụ, Canh Dần có chữ Mộ Tuyệt, Tân Mùi Dưỡng Suy, còn Tân Sửu thì 2 lần gặp Dưỡng, còn Bính Tuất thì cũng Mộ Dưỡng, toàn là những trạng thái Suy. Luận theo thân nhược là đúng mệnh rồi. Em chỉ có theo hành vận có Thổ, Kim là tốt thôi.
Em cần kể thêm về cha mẹ (Thổ) để xác định rõ hơn.
Em lấy chồng sớm cỡ 23, 24 tuổi, như năm 2014?
Em cảm ơn chi đã xem qua lá số của em

Cha mẹ em khá giả, em không hợp tính cha mẹ ở gần là xung khắc và em đã xuất ngoại được 7 năm
2020 em đăng kí kết hôn, 2022 em làm đám cưới, đầu năm 2023 ly thân lý do xung khắc với mẹ chồng, còn chồng thì hiền lành chăm chỉ kém thông minh và dưới cơ em
Ở Đại vận 3- Giáp Thìn em được cha mẹ cho 1 triệu đô làm vốn, 2021 em đầu tư kiếm thêm được 1 triệu đô. tổng tài sản 2021 la 2 triệu đô
2022-2023 đầu tư thua lỗ tiền rơi rụng dần, đến bây giờ coi như là phá sản

Em giờ thấy hoang mang về tương lai ạ
Được cảm ơn bởi: trinityy
Đầu trang

Camilacoco
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gia Cách đã viết: 08:37, 24/12/23 Ý chị Sherly là Sửu đã bị Tuất Mùi hình phá mất tiêu, không còn dễ dàng sinh kim nữa
Tân can năm cũng vừa ở xa vừa yếu nhược vì Mùi là thổ nóng làm nung kim chứ không sinh kim
Cảm ơn Anh đã xem qua lá số của em

Theo trải nghiệm cá nhân Đại vận 1 Nhâm dần và đại vận 2 Quý mão cuộc đời em gặp nhiều nghịch cảnh ạ. Sang đại vận 3 Giáp Thìn mọi thứ lại tốt hơn

2022-2023 lại là 2 năm Nhâm Dần và Quý mão, đầu tư thua lỗ tiền bạc rơi rụng rất nhiều. Dường như có vẻ khi gặp Nhâm dần quý mão la cuộc đời lại lao đao ạ
Đầu trang

trinityy
Chính thức
Chính thức

Kinh khủng thật. Người ta kiếm ra 100 đô là mừng rồi. Em có 2 triệu đô mà làm mất tiêu? Vậy bài học này là bài học toát mồ hôi suốt cả đời.
Nói thêm là mọi người hỏi số đều cho biết cái kết quả đã rồi và mong hỏi tương lai có khá hơn không, mà không cho biết nguyên do thì "thầy" nào cũng đoán mò thôi! Và như vậy là mất thì giờ cho cả 2 bên.
May mà em còn thành thật khai báo thêm như trên nên các điều luận giải đều có thể mở ra tốt hơn.

Tín hiệu hôn nhân là hợp trụ ngày ưu tiên, nên đoán năm Ngọ 2024 vì có Dần Ngọ Tuất thêm Giáp trợ Hỏa, nhưng nếu không phải năm hợp thì (đương nhiên ai kết hôn lúc nào cũng được mà) không phải là luận không đúng mà sự tình "hợp thật" không còn nữa. Tất nhiên có rất nhiều yếu tố khác chen vào, không nói thêm làm gì.

Em lại ly thân vì "mẹ chồng" chứ không có liên can gì đến ông chồng hiền lành của mình, vậy nói thật, em có vì tấm vé ở lại nước ngoài mà kết hôn không?

Về tương lai, sic, theo như tính cách ngũ hành nhiều mà nhược (quality) thì Thực Tài Quan của em chỉ còn là lệ thuộc vào Ấn Tỉ Kiếp của em thôi. Nói cách khác, phần tự tin của em quá lớn, nên suy nghĩ về phần này và hạn chế các quyết định mới.
Đầu trang

Camilacoco
Mới gia nhập
Mới gia nhập

trinityy đã viết: 11:25, 24/12/23 Kinh khủng thật. Người ta kiếm ra 100 đô là mừng rồi. Em có 2 triệu đô mà làm mất tiêu? Vậy bài học này là bài học toát mồ hôi suốt cả đời.
Nói thêm là mọi người hỏi số đều cho biết cái kết quả đã rồi và mong hỏi tương lai có khá hơn không, mà không cho biết nguyên do thì "thầy" nào cũng đoán mò thôi! Và như vậy là mất thì giờ cho cả 2 bên.
May mà em còn thành thật khai báo thêm như trên nên các điều luận giải đều có thể mở ra tốt hơn.

Tín hiệu hôn nhân là hợp trụ ngày ưu tiên, nên đoán năm Ngọ 2024 vì có Dần Ngọ Tuất thêm Giáp trợ Hỏa, nhưng nếu không phải năm hợp thì (đương nhiên ai kết hôn lúc nào cũng được mà) không phải là luận không đúng mà sự tình "hợp thật" không còn nữa. Tất nhiên có rất nhiều yếu tố khác chen vào, không nói thêm làm gì.

Em lại ly thân vì "mẹ chồng" chứ không có liên can gì đến ông chồng hiền lành của mình, vậy nói thật, em có vì tấm vé ở lại nước ngoài mà kết hôn không?

Về tương lai, sic, theo như tính cách ngũ hành nhiều mà nhược (quality) thì Thực Tài Quan của em chỉ còn là lệ thuộc vào Ấn Tỉ Kiếp của em thôi. Nói cách khác, phần tự tin của em quá lớn, nên suy nghĩ về phần này và hạn chế các quyết định mới.
Em kết hôn vì nhiều lý do: vì tấm vé, vì em cũng đã 30 tuổi, vì cha mẹ muốn em yên bề gia thất, vì chồng hiền lành chăm chỉ lương thiện. Và đặc biệt chồng là người năn nỉ để lấy em.

Mẹ chồng tính cách thích đàn áp. 1 rừng không thể có 2 hổ nên em tự động rời đi ạ

Cá nhân em thấy tính Kim trong em rất nhiều, dễ dàng xung khắc với người khác, liều lĩnh, bất cần và rất manh động. Tham vọng làm giàu lớn

Em không hiểu tại sao khi gặp đại vận nhâm quý hay tiểu vận nhâm quý, em rất lao đao. Như kiểu Kim bị sinh xuất

Chị có thể chỉ em nên hành vận thế nào không ạ, em nhan sắc đẹp, có nhiều ông 50 60 tuổi là triệu phú muốn tìm hiểu em, nhưng em sợ không dám vì chưa từng yêu người lớn tuổi ạ
Đầu trang

trinityy
Chính thức
Chính thức

Em không hiểu tại sao khi gặp đại vận nhâm quý hay tiểu vận nhâm quý, em rất lao đao. Như kiểu Kim bị sinh xuất
Em có vẻ rất hiểu tử bình rồi, nói thêm thôi, Nhâm Quí là Thực Thương thì kị Ấn, tuy Ấn không lộ nhưng tiềm tàng khí thế trong Sửu Tuất Mùi; địa chi tàng khí không thấu đôi khi còn mệt hơn là thấu. Cũng chính vì thế mà chính em cũng nhận ra không hợp cha mẹ và "2 hổ không ở chung 1 nhà". Bát tự này rõ Kim chính mình là chủ đạo. Nói Thổ sinh Kim là vì em vẫn cần trợ giúp ở người lớn, có thể lấy chồng lớn tuổi là hợp cách. Còn vận hạn thì xem biểu đồ cũng thấy luận theo Thổ Kim thì càng ngày càng đi xuống, nên cải cách bản thân là vừa.
camilacoco.png (6.49 KiB) Đã xem 465 lần
vận 6 tuổi Nhâm Dần, v.v...
Đầu trang

Camilacoco
Mới gia nhập
Mới gia nhập

trinityy đã viết: 13:11, 24/12/23
Em có vẻ rất hiểu tử bình rồi, nói thêm thôi, Nhâm Quí là Thực Thương thì kị Ấn, tuy Ấn không lộ nhưng tiềm tàng khí thế trong Sửu Tuất Mùi; địa chi tàng khí không thấu đôi khi còn mệt hơn là thấu. Cũng chính vì thế mà chính em cũng nhận ra không hợp cha mẹ và "2 hổ không ở chung 1 nhà". Bát tự này rõ Kim chính mình là chủ đạo. Nói Thổ sinh Kim là vì em vẫn cần trợ giúp ở người lớn, có thể lấy chồng lớn tuổi là hợp cách. Còn vận hạn thì xem biểu đồ cũng thấy luận theo Thổ Kim thì càng ngày càng đi xuống, nên cải cách bản thân là vừa.
vận 6 tuổi Nhâm Dần, v.v...
Em nghiệm lại từ nhỏ đến giờ, bằng cách nào đó số phận đẩy đưa để bổ sung thổ kim cho em. Như đang o nhà hướng đông thi bị chuyển sang nhà hướng tây…..

Em cảm ơn chị đã dành thời gian luận bàn. Em sẽ cải cách định hướng lại bản thân ạ
Được cảm ơn bởi: trinityy
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”