Cháu xin kính mời bác Vio, bác Hungton, thachcamdang, and đan trì và các cao nhân bỏ chút thời gian cho cháu xin đôi lời

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Vukhuc271
Chính thức
Chính thức

Cháu xin kính mời bác Vio, bác Hungton, thachcamdang, and đan trì và các cao nhân bỏ chút thời gian cho cháu xin đôi lời

Gửi bài gửi bởi Vukhuc271 »

Cháu xin kính chúc các bác thật nhiều sức khỏe ạ.

Đây là lá số tứ trụ với ngày giờ sinh chính xác ạ. Cháu mong các bác cho cháu xin vài lời về đường công danh sự nghiệp của cháu. Cháu nên làm về mảng gì và dụng thần như thế nào thì sẽ hợp với bản thân cháu nhất ạ?
Năm nay cháu sẽ tốt nghiệp một trường rất tốt ở nước ngoài về nghành nghề y khoa ạ. Gia cảnh nhà cháu thì cũng thuộc diện khá giả và anh chị em cũng đều đỗ đạt cao cả ạ.

Một lần nữa cháu xin cảm ơn thời gian của quý bác và quý anh.
Đầu trang

Vukhuc271
Chính thức
Chính thức

Re: Cháu xin kính mời bác Vio, bác Hungton, thachcamdang, and đan trì và các cao nhân bỏ chút thời gian cho cháu xin đôi

Hình ảnh
Đầu trang

firstsnowthisyear
Chính thức
Chính thức

Re: Cháu xin kính mời bác Vio, bác Hungton, thachcamdang, and đan trì và các cao nhân bỏ chút thời gian cho cháu xin đôi

Gửi bài gửi bởi firstsnowthisyear »

Lá số của bạn thân vượng, tỷ kiếp nhiều, không có quan sát giống mình nè.
Cho mình hỏi là trong 2 đại vận tỷ, ấn đầu đời (7-16 và 17-26) bạn học hành đỗ đạt tốt nhưng không làm ra tiền, được ba mẹ chu cấp hết phải không?
Đầu trang

Vukhuc271
Chính thức
Chính thức

Vâng, đại vận đầu đời và đại vận 2 mình đc ba mẹ chu cấp do lúc đó vẫn còn đi học. Nhưng sau khi học xong đại học rồi thì mình được hb toàn phần nên học một mạch đến giờ ba mẹ không còn chu cấp mình nữa. Đại vận 7-16 có vẻ tốt hơn đại vận sau vì mình đc nhiều giải thưởng và luôn nằm trong top đầu trường chọn cấp 2, đỗ trường chọn cấp 3.

Nếu bạn có thời gian, mong được nghe bạn luận thêm.

Cám ơn bạn đã bỏ thời gian nghía qua ạ.
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Gia cảnh khá giả, bố mẹ anh em giàu, học hành giỏi giang, tốt nghiệp trường danh giá, nghề y đang hót,.... tại sao bạn lại sa vào chốn này? nơi vốn dành cho những mảnh đời bế tắc?
Được cảm ơn bởi: nhondoan
Đầu trang

Vukhuc271
Chính thức
Chính thức

Mảnh đời nào thì cũng có cái bế tắc như nhau. Nỗi khổ nỗi buồn của người xưa và người nay khác nhau nhưng chung quy lại đều bằng nhau thôi mà bạn. Thuyền nhỏ thì sóng nhỏ, thuyền to thì gặp sóng lớn. Sống tích cực hay tiêu cực là một lựa chọn chứ không chỉ phụ thuộc vào hoàn cảnh mà bạn. Những người lên đây kêu khổ, lệu mấy người khổ bằng mình.

Thường thường thì những người giàu sẽ thường bị mấy bạn gõ bàn phím răn dạy cách sống, nên đi làm từ thiện, hãy nghĩ đến người nghèo, không được phaqn biệt đối xử. Nhưng sự thật là những người giàu ấy chính là những người đang nuôi những hoàn cảnh bất hạnh hơn bằng cách đóng hàng núi tiền thuế. Về cơ bản mình thấy đây cũng là hình thức bắt nạt xã hội, tẩy chay, phân biệt đối xử. Đây là điều khác biệt lớn nhất giữa hai tầng lớp này.

Cám ơn bạn đã bỏ thời gian bình luận.

yesterday2016 đã viết: 07:03, 01/08/19 Gia cảnh khá giả, bố mẹ anh em giàu, học hành giỏi giang, tốt nghiệp trường danh giá, nghề y đang hót,.... tại sao bạn lại sa vào chốn này? nơi vốn dành cho những mảnh đời bế tắc?
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thientuongsuu12 »

Vukhuc271 đã viết: 21:02, 31/07/19 Cháu xin kính chúc các bác thật nhiều sức khỏe ạ.

Đây là lá số tứ trụ với ngày giờ sinh chính xác ạ. Cháu mong các bác cho cháu xin vài lời về đường công danh sự nghiệp của cháu. Cháu nên làm về mảng gì và dụng thần như thế nào thì sẽ hợp với bản thân cháu nhất ạ?
Năm nay cháu sẽ tốt nghiệp một trường rất tốt ở nước ngoài về nghành nghề y khoa ạ. Gia cảnh nhà cháu thì cũng thuộc diện khá giả và anh chị em cũng đều đỗ đạt cao cả ạ.

Xin hỏi bạn là ngoại việc đi học ra thì bạn từng đi làm bao giờ chưa?
Đường học hành thuận lợi nhưng sau đó nếu đi làm thực sự thì sẽ khác, dễ gặp nhiều vấn đề liên quan đến đồng nghiệp.
Đầu trang

Vukhuc271
Chính thức
Chính thức

Đúng là mình chưa từng đi làm bao giờ bạn ạ. Nói ra thật xấu hổ.

Mình cũng mong là đi làm thì được vui vẻ cùng đồng nghiệp. Nhưng mình không thích buôn chuyện nhiều nên chắc khả năng không hòa hợp có thể xảy ra lắm.

Có phải do lá số có tỷ kiếp nhiều nên như vậy không ạ?

Cám ơn bạn vì đã bỏ thời gian xem lá số ạ.

thientuongsuu12 đã viết: 07:59, 01/08/19
Vukhuc271 đã viết: 21:02, 31/07/19 Cháu xin kính chúc các bác thật nhiều sức khỏe ạ.

Xin hỏi bạn là ngoại việc đi học ra thì bạn từng đi làm bao giờ chưa?
Đường học hành thuận lợi nhưng sau đó nếu đi làm thực sự thì sẽ khác, dễ gặp nhiều vấn đề liên quan đến đồng nghiệp.
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thientuongsuu12 »

Vukhuc271 đã viết: 08:31, 01/08/19 Đúng là mình chưa từng đi làm bao giờ bạn ạ. Nói ra thật xấu hổ.

Mình cũng mong là đi làm thì được vui vẻ cùng đồng nghiệp. Nhưng mình không thích buôn chuyện nhiều nên chắc khả năng không hòa hợp có thể xảy ra lắm.

Mỗi lá số đều có ưu, nhược điểm riêng cả thôi, chẳng có gì phải xấu hổ đâu.
Không phải chỉ xem tỷ kiếp không, mà phải xem tương tác các trụ với nhau nữa.

Bạn có năng lực tốt, nên dễ được lòng giáo viên, cấp trên nên dễ gây sự ganh ghét. Thêm vào đó là tính bạn cũng khá lạnh, nên dễ gây hiểu lầm mặc dù bạn không gây sự với ai.
Mình đoán ngay cả lúc học bạn cũng không thích làm việc nhóm cho lắm, chuyện group study là do bắt buộc, nếu không bạn thà làm việc một mình.
Đầu trang

Vukhuc271
Chính thức
Chính thức

Bạn nói rất chính xác về tính cách của mình ạ. Có vẻ như bản năng lãnh đạo trong mình rất mạnh nên mình rất thích quyền tự quyết nên trừ phi làm nhóm do mình quyết định thì mình thích làm một mình hơn ạ. Mình vẫn hay thường nói chuyện hài hước thân thiện với bạn bè nhưng vẫn được nhận xét là rất vui vẻ nhưng rất riêng tư (ý là lạnh). Nên cái khả năng không hòa hợp nó rất là dễ xảy ra ạ.

Có một người từng nói là mình sẽ có giai đoạn làm gv đứng lớp. Theo bạn thì như thế nào ạ? M có khả năng tự kinh doanh không?

Thật sự mình rất cảm ơn vì bạn đã đầu tư nhiều thời gian cho mình. Chúc bạn mọi sự như ý nhé!

thientuongsuu12 đã viết: 08:57, 01/08/19
Vukhuc271 đã viết: 08:31, 01/08/19 Đúng là mình chưa từng đi làm bao giờ bạn ạ. Nói ra thật xấu hổ.

Mỗi lá số đều có ưu, nhược điểm riêng cả thôi, chẳng có gì phải xấu hổ đâu.
Không phải chỉ xem tỷ kiếp không, mà phải xem tương tác các trụ với nhau nữa.

Bạn có năng lực tốt, nên dễ được lòng giáo viên, cấp trên nên dễ gây sự ganh ghét. Thêm vào đó là tính bạn cũng khá lạnh, nên dễ gây hiểu lầm mặc dù bạn không gây sự với ai.
Mình đoán ngay cả lúc học bạn cũng không thích làm việc nhóm cho lắm, chuyện group study là do bắt buộc, nếu không bạn thà làm việc một mình.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”