Dạ em chào anh/ chị Hội Quán ạ, em đang tìm dụng thần và hỷ thần để cải thiện trong công việc

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
Trankimloi171
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ em chào anh/ chị Hội Quán ạ, em đang tìm dụng thần và hỷ thần để cải thiện trong công việc

Gửi bài gửi bởi Trankimloi171 »

Dạ em chào anh chị Hội Quán ạ, em hiện tại đang bán Phở cùng gia đình, đang muốn phát triển do là cũng lâu đời, em có được biết Dụng Thần em là Tài Thiên( Ngũ Hành Thổ), và Hỷ thần Quan sát( Ngũ Hành Kim) là sao vậy ạ, và em có phù hợp công việc hiện tại không hay là hợp với công việc khác. Dạ em xin cảm ơn anh chị luận giải ạ
Tập tin đính kèm
IMG_2802.jpeg (386.44 KiB) Đã xem 214 lần
Đầu trang

trinityy
Chính thức
Chính thức

Re: Dạ em chào anh/ chị Hội Quán ạ, em đang tìm dụng thần và hỷ thần để cải thiện trong công việc

Gửi bài gửi bởi trinityy »

Dụng Thổ hỉ Kim là khi gặp những đại vận, năm, tháng có kếp hợp tốt giữa 2 ngũ hành này thì gặp cát lành, trừ phi có những xung đột khác cản trở.
Đại vận của bạn đang là Canh Tuất, gặp năm Giáp Thìn, tuy Tuất Thìn là Thổ nhưng lại xung nhau nên có cản trở. Năm nay tháng 9 là tháng Dậu hợp Thìn thì sẽ bớt xung.
Nhưng thân vượng xung không sợ như thân nhược. Nên cứ yên tâm mà làm ăn.
Được cảm ơn bởi: Trankimloi171
Đầu trang

Trankimloi171
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Dạ em chào anh/ chị Hội Quán ạ, em đang tìm dụng thần và hỷ thần để cải thiện trong công việc

Dạ em cảm ơn anh nhiều ạ, do em chưa hiểu về dụng thần nghĩ là nên đeo trang sức mệnh Thổ hoặc những ngành nghê về mệnh Thổ để phù hợp không á😂
Đầu trang

trinityy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi trinityy »

Tôi không chú trọng đồ trang sức gì cả, chúng không có tí tác dụng gì về nghành nghề cả, chỉ là những đồ vật vô tri vô giác, làm sao điều khiển được mọi sự, nhất là những vật bé nhỏ hơn mình.
Nghề nghiệp cũng vậy, do thân vượng hay thân nhược mà hành xử đúng mức, đúng luật, hợp môi trường, hợp với gia đình thì nghề nào cũng thích hợp.
Giả dụ như nói Thổ là đất đai, thử nghĩ bạn đi cuốc đất trồng khoai bạn có thích không? Hay nói Thổ là bất động sản, bạn phải tự nghĩ mình trước tiên cần kiến thức gì? Có bắt đầu học được hay không?
Đầu trang

Trankimloi171
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ em hiểu rồi ạ, em cảm ơn anh nha :x
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Ai nói Dụng thần là Thổ là đúng nhưng không phải đeo trang sức .
Số nầy lập nghiệp nơi xa xứ thì tốt nhưng không phải bán phở vì số nầy gặp nhiều tai nạn ; người ta kien tụng về chuyện ăn uống .
Nên kiếm việc khác làm ăn có liên quan đến thổ cho khỏi bị tai nạn . Số nầy gặp những năm thổ thì phát triển mạnh .
Đầu trang

Trankimloi171
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Anh cho em hỏi, trước em cũng có nghe gia đình tuổi em phải đi xa mới lập nghiệp được, nhưng xa là như thế nào và có bán kính cụ thể không ạ
Do là nhà cũng bán Phở 40 năm rồi, em cũng muốn gìn giữ và phát triển, vậy có cách nào mình quản lý được mà tránh tai nạn không ạ, em cảm ơn anh ạ :x
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Xa nơi sinh ra gọi là xa .
Cho vợ hoặc thuê người quản lý .
Đầu trang

Trankimloi171
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vậy giờ em làm công việc gì liên quan đến hành Thổ vậy ạ, thợ Kim Hoàn thợ Bạc là bên Kim đúng không anh đâu hợp đâu hả anh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”