Hơn 10 năm quay lại diễn đàn, vẫn mong hữu duyên gặp được quý nhân chỉ điểm bến mê

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
lieutangduong
Chính thức
Chính thức

Hơn 10 năm quay lại diễn đàn, vẫn mong hữu duyên gặp được quý nhân chỉ điểm bến mê

Gửi bài gửi bởi lieutangduong »

Xin chào toàn thể mọi người trên diễn đàn,

Đã rất lâu rồi em/cháu mới có dịp quay lại diễn đàn. Hơn 10 năm trước, em/cháu mới chỉ là 1 cậu nhóc sinh viên nhà nghèo sắp ra trường, vì biến cố gia đình mà biết tới diễn đàn mình và đã từng lập topic xin sự sẻ chia, tư vấn để tạo dựng chút niềm tin cũng như động lực, để tiếp tục cố gắng bước tiếp.
Hơn 10 năm, là 1 khoảng thời gian đủ dài để cuốn đi nhiều thứ quý giá của 1 đời người.
Bố em/cháu, sau 9 năm cố gắng vật lộn với bệnh tật cũng đã an nghỉ vào năm 2020, để lại 3 mẹ con em/cháu côi cút trên cõi đời này.
Chị gái em/cháu cũng đã lập gia đình được 8 năm, đã có con và hiện đang sống 1 cuộc sống mưu sinh bình thường, 2 vợ chồng đi làm ở KCN tại quê nhà.
Em/cháu sau 1 thời gian ra trường cũng may mắn tìm được công việc văn phòng, buổi tối cố gắng chạy Grab kiếm thêm cũng đủ trang trải chi phí sinh hoạt ở thành phố đắt đỏ và gửi thêm cho mẹ ở quê sinh sống và trang trải nợ nần.
9 năm bố em/cháu chống chọi với bệnh tật, cũng là 9 năm đầy khó khăn vất vả với cả gia đình. Ngày bố em/cháu mất, cũng để lại 1 khoản nợ nần không nhỏ, dồn ép lên đôi vai em/cháu.
Em/cháu cũng chưa từng oán than, vẫn là đi làm công, chạy Grab, làm thêm để duy trì và trang trải nợ nần. Cuối cùng đến thời điểm này, 3 năm sau ngày bố em/cháu mất, về cơ bản em/cháu đã trả được hết nợ cho gia đình.
Hôm nay ngồi đây viết những dòng này, em/cháu thật sự cảm thấy được sự nhẹ nhõm mà 10 năm qua khó khi nào có được.
Mặc dù hiện tại, em/cháu đã được 32 tuổi, vẫn là nhân viên quèn, không có tích lũy.

Vì điều kiện bản thân có khó khăn, nên mặc dù trong khoảng thời gian đã qua em/cháu cũng có vài mối quan hệ nhưng đều không nên duyên, đa phần do em/cháu sợ làm khổ người ta nên chủ động từ bỏ.
Nay em/cháu đã có thể bắt đầu suy tính cho riêng mình, cộng thêm có mẹ ở nhà cũng đã có tuổi, sức khỏe ngày một yếu dần, nên em/cháu cũng muốn sớm lập gia đình cho mẹ có cháu bế bồng.
Nhưng thực hiện thật khó với 1 người đàn ông 32 tuổi vẫn không có gì trong tay như em/cháu, là duyên chưa tới hay do đâu, em/cháu cũng không biết nữa.

10 năm trước, đã có bác @haitrungkim2013 và chị @Sunshinesummer, chị @oak chia sẻ và tiếp cho em thêm động lực, không biết có còn hoạt động trên diễn đàn hay không?
10 năm sau, em/cháu quay lại đây, dù đã trưởng thành hơn nhưng trái tim vẫn còn non nớt, tâm trí vẫn còn mông lung về con đường mưu sinh phía trước.
Em/cháu rất mong hữu duyên gặp được quý nhân, luận giải lá số và chỉ điểm mê muội về công việc cũng như tình duyên, càng chi tiết càng tốt ạ, để tiếp thêm chút hi vọng cho em/cháu về tương lai sau này.
Mặc dù tài chính không có nhiều nhưng em/cháu có thể trả phí ạ. Em/cháu rất cảm ơn và chúc toàn thể mọi người nhiều sức khỏe, thân tâm an lạc.
Kính bút!

Đây là topic cũ 10 năm trước của em/cháu: hoi-tu-tru/ai-co-the-cho-em-xin-chut-ni ... 47144.html

Đây là lá số tứ trụ của em/cháu: Hình ảnh
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: LPham, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LPham
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Hơn 10 năm quay lại diễn đàn, vẫn mong hữu duyên gặp được quý nhân chỉ điểm bến mê

Gửi bài gửi bởi LPham »

Cố gắng lên anh. Còn thở là còn gỡ. Anh mệnh vô chính diệu có tuần nên không xấu, thân nằm ở cung thiên di lại hoành tráng, phúc đức cũng đẹp nên em nghĩ là cuộc đời anh về sau sẽ tốt hơn. Lá số của em cũng vô chính diệu nhưng không bằng lá số anh hì.
Được cảm ơn bởi: lieutangduong
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hơn 10 năm quay lại diễn đàn, vẫn mong hữu duyên gặp được quý nhân chỉ điểm bến mê

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Anh cứ cố gắng lo cho mẹ của mình thật tốt.
Dũng cảm lên anh.
Nói lũ con gái tụi em thực dụng không hẳn đâu tại anh chưa gặp được người mình yêu thôi.
Tụi em yêu ai cũng thật lòng không thích lợi dụng nhau luôn muốn giúp đỡ yêu thương hết lòng.
Bạn trai em từng hỏi sao anh lại có cơ hội để có em, anh cảm ơn em nhiều lắm.
Ông trời luôn công bằng cứ sống tốt cái tốt sẽ đến.
Gian dối lộc lừa thì khổ đau.
Con gái thích con trai có tiền không hẳn đâu, em thích bạn trai em không phải vì anh ấy có tiền ( đúng là anh ấy giàu và giỏi hơn em nhưng hiện giờ em không xài hay xin một xu của anh ấy em chỉ năn nỉ anh ấy ra tiền đi giúp đỡ những đứa trẻ người khó khăn cần giúp đỡ, thật ra hai đứa cũng không có giàu có gì).
Thích anh ấy vì anh ấy ăn chay trường, nói không với tình dục ✌️🙂💕( đây chỉ là sở thích của em và anh ấy 🤭) siêng năng tu tập đạo Phật ( đạo Phật em cực kì thích học luôn)
Em chúc anh sớm có người mình yêu và yêu mình, yêu gia đình mình.
Cứ vững tin sống tốt mọi thứ đều đã có sắp xếp cái tốt chỉ đến với người tốt.
Tặng anh một bài hát
https://m.youtube.com/watch?v=1BWSReRo7 ... rt_radio=1
Tặng anh một bài pháp
https://m.youtube.com/watch?v=ED2JZz3jC ... RvdA%3D%3D
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Sinh ngày Nhâm Thìn, hèn chi phải, 10 năm lên khá .
Số tốt, tiếp tục còn hanh thông . Cứ thế mà tiến bước .
Số có tài hiện và tài ẩn, lo gì không có vợ . Sẽ có nay mai .
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, lieutangduong
Đầu trang

lieutangduong
Chính thức
Chính thức

LPham đã viết: 15:24, 02/11/23 Cố gắng lên anh. Còn thở là còn gỡ. Anh mệnh vô chính diệu có tuần nên không xấu, thân nằm ở cung thiên di lại hoành tráng, phúc đức cũng đẹp nên em nghĩ là cuộc đời anh về sau sẽ tốt hơn. Lá số của em cũng vô chính diệu nhưng không bằng lá số anh hì.
Cảm ơn em đã chia sẻ và động viên. Anh không biết nhiều về tử vi lý số nhưng anh quan niệm thế này, cái gì đến sẽ đến, nếu là số mệnh khó tránh được thì mình cũng sẽ nắm bắt đc trước 1 chút mơ hồ, chuẩn bị tâm thái sẵn sàng để có thể đón nhận nó nhẹ nhàng hơn.
Cùng cố gắng nhé!
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

lieutangduong
Chính thức
Chính thức

Tudotutronghanhphuc đã viết: 16:28, 02/11/23 Anh cứ cố gắng lo cho mẹ của mình thật tốt.
Dũng cảm lên anh.
Nói lũ con gái tụi em thực dụng không hẳn đâu tại anh chưa gặp được người mình yêu thôi.
Tụi em yêu ai cũng thật lòng không thích lợi dụng nhau luôn muốn giúp đỡ yêu thương hết lòng.
Bạn trai em từng hỏi sao anh lại có cơ hội để có em, anh cảm ơn em nhiều lắm.
Ông trời luôn công bằng cứ sống tốt cái tốt sẽ đến.
Gian dối lộc lừa thì khổ đau.
Con gái thích con trai có tiền không hẳn đâu, em thích bạn trai em không phải vì anh ấy có tiền ( đúng là anh ấy giàu và giỏi hơn em nhưng hiện giờ em không xài hay xin một xu của anh ấy em chỉ năn nỉ anh ấy ra tiền đi giúp đỡ những đứa trẻ người khó khăn cần giúp đỡ, thật ra hai đứa cũng không có giàu có gì).
Thích anh ấy vì anh ấy ăn chay trường, nói không với tình dục ✌️🙂💕( đây chỉ là sở thích của em và anh ấy 🤭) siêng năng tu tập đạo Phật ( đạo Phật em cực kì thích học luôn)
Em chúc anh sớm có người mình yêu và yêu mình, yêu gia đình mình.
Cứ vững tin sống tốt mọi thứ đều đã có sắp xếp cái tốt chỉ đến với người tốt.
Tặng anh một bài hát
https://m.youtube.com/watch?v=1BWSReRo7 ... rt_radio=1
Tặng anh một bài pháp
https://m.youtube.com/watch?v=ED2JZz3jC ... RvdA%3D%3D
Cảm ơn em đã chia sẻ và động viên.
Anh biết và luôn tin trên đời còn rất nhiều cô gái tốt, chỉ là anh chưa có duyên được gặp họ thôi.
Anh rất hâm mộ 2 vợ chồng em, có thể sống tùy tâm sở dục như vậy mà không bị ảnh hưởng bởi những thứ khác.
Chúc 2 vợ chồng em luôn hạnh phúc và có nhiều sức khỏe để càng giúp ích nhiều cho đời hơn nữa!
Ngày mới hoan hỉ a.

P/s: anh cũng đã từng có ý định đi tu nhưng mẹ anh không cho phép, vì anh là con một, và anh cũng tự nhận thấy bản thân mình vẫn chưa thể đoạn được hồng trần nên ý định đó đã phải gác lại.

"Bồ đề bổn vô thụ
Minh kính diệc phi đài
Bổn lai vô nhất vật
Hà xứ nhạ trần ai"
Đầu trang

lieutangduong
Chính thức
Chính thức

CHUONGZKHUE đã viết: 04:30, 03/11/23 Sinh ngày Nhâm Thìn, hèn chi phải, 10 năm lên khá .
Số tốt, tiếp tục còn hanh thông . Cứ thế mà tiến bước .
Số có tài hiện và tài ẩn, lo gì không có vợ . Sẽ có nay mai .
Em rất cảm ơn thầy đã xem và chia sẻ.
Cách đây khoảng 6-7 năm một người anh có xem cho em và bảo rằng số em cao nhất cũng chỉ làm nhân viên văn phòng là hết, làm cũng chỉ đủ ăn và không dư dả gì, nhưng lại có tượng đa thê.
Vậy nên em muốn hỏi thêm 2 điều:
1. Người anh kia xem cho em như vậy liệu có đúng hay không? Nếu em có duyên kết hôn trong nay mai thì liệu vợ chồng em có chung sống với nhau được suốt đời hay không?
2. Em đang cố gắng học thêm để tìm cơ hội xuất ngoại -> ý định xuất ngoại này liệu có đúng hay không? kế hoạch xuất ngoại trong vòng 2 năm tới của em liệu có khả thi hay không?

Xin thầy cứ nói lời thật cho em nếu có thể ạ, em đội ơn thầy.
Mong hồi âm từ thầy.
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Cơ thể sạch sẽ
Một lòng theo Phật
Quyết chí tu hành
Sống đời thanh cao.

Mọi sự tùy duyên
Đừng có mong cầu
Đừng làm lớn chuyện
Vui vẻ giúp đời.

Miệng niệm nam mô
Nghiệp báo kéo đến
Ta xin trả nghiệp
Ra sức giúp đời.

Không mang thù hận
Không tham sân si
Mọi chuyện ở đời
Đều do nhân quả.

Cuộc đời vô thường
Mọi sự tùy duyên
Một lòng niệm Phật
Mong được an yên.

A Di Đà Phật
A Di Đà Phật

Chúc thí chủ có cuộc đời hạnh phúc an yên và thành công
Giàu nhớ giúp người 🤩
Tặng anh bài pháp
https://m.youtube.com/watch?v=M7jAYhZlS ... hhcA%3D%3D

Anh an tâm em tận tâm thương yêu bạn trai em lắm 😝💕
Ngày mới vui vẻ anh 😍
Đầu trang

LPham
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi LPham »

lieutangduong đã viết: 09:13, 03/11/23
LPham đã viết: 15:24, 02/11/23 Cố gắng lên anh. Còn thở là còn gỡ. Anh mệnh vô chính diệu có tuần nên không xấu, thân nằm ở cung thiên di lại hoành tráng, phúc đức cũng đẹp nên em nghĩ là cuộc đời anh về sau sẽ tốt hơn. Lá số của em cũng vô chính diệu nhưng không bằng lá số anh hì.
Cảm ơn em đã chia sẻ và động viên. Anh không biết nhiều về tử vi lý số nhưng anh quan niệm thế này, cái gì đến sẽ đến, nếu là số mệnh khó tránh được thì mình cũng sẽ nắm bắt đc trước 1 chút mơ hồ, chuẩn bị tâm thái sẵn sàng để có thể đón nhận nó nhẹ nhàng hơn.
Cùng cố gắng nhé!
Nếu anh muốn biết rõ hơn về lá số tử vi của mình thì anh có thể lập topic riêng hỏi bác Hungton ý. Bác cũng mệnh vô chính diệu, năm nay tầm 75,76 tuổi r, không biết dạo này bác ấy còn vào diễn đàn nữa không hì.
Đầu trang

lieutangduong
Chính thức
Chính thức

Tudotutronghanhphuc đã viết: 09:39, 03/11/23 Cơ thể sạch sẽ
Một lòng theo Phật
Quyết chí tu hành
Sống đời thanh cao.

Mọi sự tùy duyên
Đừng có mong cầu
Đừng làm lớn chuyện
Vui vẻ giúp đời.

Miệng niệm nam mô
Nghiệp báo kéo đến
Ta xin trả nghiệp
Ra sức giúp đời.

Không mang thù hận
Không tham sân si
Mọi chuyện ở đời
Đều do nhân quả.

Cuộc đời vô thường
Mọi sự tùy duyên
Một lòng niệm Phật
Mong được an yên.

A Di Đà Phật
A Di Đà Phật

Chúc thí chủ có cuộc đời hạnh phúc an yên và thành công
Giàu nhớ giúp người 🤩
Tặng anh bài pháp
https://m.youtube.com/watch?v=M7jAYhZlS ... hhcA%3D%3D

Anh an tâm em tận tâm thương yêu bạn trai em lắm 😝💕
Ngày mới vui vẻ anh 😍
Hôm nọ anh mới nhận lương và thanh toán được hết khoản nợ cuối cùng.
Hiện tại anh cảm thấy rất tự do, tâm trạng rất tốt, cũng muốn tặng em một bài hát, chúc 2 vch em tinh tiến trên con đường tu tập.
https://www.youtube.com/watch?v=Jb6jxgh3IS4
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”