Huyền tinh - Hoả vượng 20 năm 2024 - 2043 - Xin được giải đáp ạ!

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
Yeonin
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Huyền tinh - Hoả vượng 20 năm 2024 - 2043 - Xin được giải đáp ạ!

Gửi bài gửi bởi Yeonin »

Các cao nhân cho mình hỏi. Theo như Huyền không phi tinh, thì 20 nam tới này Hỏa sẽ cực mạnh. Vậy những người có dụng thần là Kim như mình sẽ ko tốt.
Nhưng theo tự trụ thì vào vận 45t trở đi là đúng vận Kim của mình. Nếu vậy là có mâu thuẫn rồi. Ai có thể giải thích giúp mình chỗ mâu thuẫn này không ạ?
Mình chân thành cảm ơn!
Tập tin đính kèm
IMG_7871.png (608.85 KiB) Đã xem 386 lần
Đầu trang

trinityy
Chính thức
Chính thức

Re: Huyền tinh - Hoả vượng 20 năm 2024 - 2043 - Xin được giải đáp ạ!

Gửi bài gửi bởi trinityy »

Huyền Không Phi Tinh là nói về nhà cửa, phòng ốc... còn tử bình thì luận tính khí trong bát tự.
Tứ trụ của chị Mộc vượng, lại có Thủy sinh là quá vượng, lấy Hỏa, Kim, Thổ để cân bằng.
Vận Canh Thân thì tốt, không xấu.
Chị có thể cho biết tình hình học vấn của mình và công việc làm ra sao?
Đầu trang

Yeonin
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeonin »

trinityy đã viết: 14:49, 26/01/24 Huyền Không Phi Tinh là nói về nhà cửa, phòng ốc... còn tử bình thì luận tính khí trong bát tự.
Tứ trụ của chị Mộc vượng, lại có Thủy sinh là quá vượng, lấy Hỏa, Kim, Thổ để cân bằng.
Vận Canh Thân thì tốt, không xấu.
Chị có thể cho biết tình hình học vấn của mình và công việc làm ra sao?
Chị có 2 bằng ĐH và hiện đang làm về tài chính. Cong việc cũng bình thường, không có biến động gì nhiều. Ủa chứ không phải mệnh chị là Hoả vượng à, dụng thần là Kim đúng ko em? Vì mẹ chị xem ở đâu đó, nói 20 năm này Hoả rất vượng, chị sẽ không tốt. Nên chị mới thắc mắc lạ quá.
Đầu trang

trinityy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi trinityy »

Làm sao Hỏa vượng nhất trong tứ trụ của chị? Ất Mão là tháng, thêm Mão trụ giờ, Giáp tàng Hợi là trường sinh địa, tóm lại là thịnh vượng nhất.Sau là đến Quí Hợi, cung mệnh cũng Quí Hợi, tức là thủy sinh mộc thái quá, các ngũ hành khác bị rút khí lại.
Hễ thân vượng thì cần chế là chính, và đó là Kim thì đúng rồi, mà không phải chế khắc, chỉ là chế ngự bớt Mộc không nên quá hung hăng.
Còn Hỏa thì chính là kiếp tài dương nhận ở trụ ngày. Trong hôn nhân thì 2 vợ chồng ngang sức lẫn tài như nhau, không biết có phải như vậy không.
Còn về vận 9 là vận hỏa, tức phương nam vượng, người ta tính phương đó tốt xấu ra sao, mang lại khí trường nào trong hoàn cảnh cụ thể chỗ mình sinh sống. Và phong thủy nhà thì ảnh hưởng đến sức khỏe của mình.
Đầu trang

Yeonin
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeonin »

Chị cũng ko rành. Lúc trước có xem thì bảo là Hoả Vượng, dụng thần là Kim. Chị vẫn chưa có chồng đâu. Số này chắc cô độc rồi!
Vậy theo em, chị là Mộc vượng và dụng thần là Kim hả?
Được cảm ơn bởi: cv111
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhukhoi »

Dụng thổ sinh tài! Thân cường ấn vượng có tài thì dụng thực thương tiết khí Bính Hỏa, Nữ dụng thực thương thì cứng rắn, lấn át chồng! vận Canh Thân sẽ có hỷ sự!
Được cảm ơn bởi: Yeonin
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Yeonin đã viết: 17:52, 27/01/24 Chị cũng ko rành. Lúc trước có xem thì bảo là Hoả Vượng, dụng thần là Kim. Chị vẫn chưa có chồng đâu. Số này chắc cô độc rồi!
Ất và Bính vượng tại tháng Mão cho nên nhật chủ vượng, cần phải đc tiết chế, dùng KIm, Thổ để chế hoá, nhưng Thổ chỉ có mậu sử dụng đc, còn Tân Kim thì có sẵn trong trụ.
Do đó dụng thần là Tân Kim.
Cho mình hỏi vận Mậu Ngọ (từ 2009-19) của bạn như thế nào?

Còn lấy chồng thì chú những năm Nhâm Quí là ok.
Được cảm ơn bởi: Yeonin
Đầu trang

Yeonin
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeonin »

cv111 đã viết: 15:04, 02/02/24
Yeonin đã viết: 17:52, 27/01/24 Chị cũng ko rành. Lúc trước có xem thì bảo là Hoả Vượng, dụng thần là Kim. Chị vẫn chưa có chồng đâu. Số này chắc cô độc rồi!
Ất và Bính vượng tại tháng Mão cho nên nhật chủ vượng, cần phải đc tiết chế, dùng KIm, Thổ để chế hoá, nhưng Thổ chỉ có mậu sử dụng đc, còn Tân Kim thì có sẵn trong trụ.
Do đó dụng thần là Tân Kim.
Cho mình hỏi vận Mậu Ngọ (từ 2009-19) của bạn như thế nào?

Còn lấy chồng thì chú những năm Nhâm Quí là ok.
Vận Mậu Ngọ cực kỳ xấu. Cuối năm 2009 có thể xem là bị phá sản. Rồi những năm sau đó la đắm chìm trong đau khổ nợ. Đến càng cuối vận thì đỡ hơn, nhưng vẫn xấu. Mình nhớ là cuối nam 2019 cv rất tệ, gần như là muốn nhảy việc, nhưng qua 2020 không hiểu sao cv lại ổn và đến giờ thì ngày càng ổn hơn.
Sư huynh cho mình hỏi, tuổi trên lá số 1 đại vận 25-34, 35-44,…. Này là tính tuổi dương hay tuổi âm vậy?
Nếu dụng thần Kim, thì 2 vận sau 45-64 sẽ ổn phải ko sư huynh?
Cảm ơn SH nhiều ạ!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”