Kính mong anh Trần Tiến Nam xem giúp em con đường sự nghiệp

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hình đại diện của thành viên
toilakhang
Chính thức
Chính thức

Kính mong anh Trần Tiến Nam xem giúp em con đường sự nghiệp

Gửi bài gửi bởi toilakhang »

Em năm nay tốt nghiệp đại học, mấy tháng nữa mới có bằng. Nhìn bạn bè toàn tốt nghiệp trường xịn ra mà khổ sở xin việc, em lo quá. Kính mong anh luận giải giúp, năm nay em có xin được việc không? Sau này nghê nghiệp thế nào, có thuận buồm xuôi gió không?
Em cảm ơn anh nhiều lắm
La số của em:
Hình ảnh
Đầu trang

Lang_Tu_Ga
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Kính mong anh Trần Tiến Nam xem giúp em con đường sự ngh

Gửi bài gửi bởi Lang_Tu_Ga »

từ 32 đến 41 tuổi là giai đoạn đẹp nhất trong cuộc đời.
Được cảm ơn bởi: toilakhang
Đầu trang

toilakhang
Chính thức
Chính thức

Lang_Tu_Ga đã viết:từ 32 đến 41 tuổi là giai đoạn đẹp nhất trong cuộc đời.
Thế giai đoạn hiện tại thì sao anh? Số em chồng con, công danh ra sao. Anh xem thêm cho em tí đi. Thế sau 41 tuổi là hết đẹp hả a?
Đầu trang

toilakhang
Chính thức
Chính thức

Xấu xí nên không biết khi nào mới lấy được chồng, Chống có chiều mình không. Học hành kiến thức ít nên chẳng biết công danh có toại nguyện không? Anh Trần Tiến Nam xem hộ em với, không biết tương lai em sẽ đi đâu về đâu
Đầu trang

toilakhang
Chính thức
Chính thức

up up up. Có cao nhan nào ghé qua xem hộ em với
Đầu trang

toilakhang
Chính thức
Chính thức

Hị hị. Đợi lâu ghê, em xin post thêm lá số tử vi cho thêm phần đầy đủ. Kính mong các bác các cô các chú các anh các chị ghé qua phán cho em vài nhời:
Hình ảnh
Đầu trang

daivu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi daivu »

ls bạn có song hao mão dậu hợp cự môn rất hay, bạn sẽ giàu lắm đấy
Đầu trang

toilakhang
Chính thức
Chính thức

up lên nào
Đầu trang

vanlantn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vanlantn »

toilakhang đã viết:Em năm nay tốt nghiệp đại học, mấy tháng nữa mới có bằng. Nhìn bạn bè toàn tốt nghiệp trường xịn ra mà khổ sở xin việc, em lo quá. Kính mong anh luận giải giúp, năm nay em có xin được việc không? Sau này nghê nghiệp thế nào, có thuận buồm xuôi gió không?
Em cảm ơn anh nhiều lắm
Qua lời đề nghị xem giúp lá số của toilakhang thì anh có nhận xét như sau:

Em là người thông minh nhanh nhẹn học hành tương đối khá có năng lực tốt, thuộc kiểu người hiền lành tốt bụng có thể xem là chính nhân quân tử, vượng phu ích tử, có nghị lực phấn đấu cao.

Về công việc sẽ có những thành công nhất định làm cho bản thân hài lòng. Tuy nhiên nếu em làm việc trong lĩnh vực kinh doanh hoặc công việc tự do thì thành công hơn cả và không nên làm công chức nhà nước vì bản thân em khó chịu được cảnh gò bó. Về tiền tài thì cũng tốt ở mức trung bình khá.

Sinh ra trong gia đình khá giả bố mẹ cũng là những người giỏi dang. Con cái em sau này rất tốt giàu có và thành đạt. Hôn nhân không thuận vì chồng em và em không hợp nhau lắm nhưng chồng em luôn trên cơ em vì vậy em phải phụ thuộc nhiều vào chồng và nể chồng.

Về vận hạn: Tứ trụ có tài sát vượng có tỉ và thân nhược chính vì vậy chọn kiêu kim làm dụng thần. Các đại vận không gặp dụng thần nhưng do dụng thần vượng nên không xấu lắm vẫn có những thành công nhất định.
Hai đại vận đầu từ 2-21 tuổi là vận không tốt vì xung khắc dụng thần
Hai đại vận tiếp theo từ 22-41 tuổi cũng là vận không tốt vì khắc dụng thần
Đại vận 42-51 là vận quan sinh ấn kiêu là dụng thần là tốt nhưng do quan sát hỗn tạp nên vận này tốt xấu lẫn lộn.
Đại vận 52-61 là vận tốt

Các năm gặp hạn là: đầu năm 1999, giữa năm 2007, 2011, 2013, 2014, 2019, 2023, 2026, 2035, 2037, 2038, 2047.
Năm nay 2011 là tân mão mà Dậu dụng thần xung thái tuế Mão vì vậy Dậu tất có thiệt hại nên năm nay không tốt lắm đặc biệt vào đầu năm và gần cuối năm. Nên năm nay anh cho rằng khó xin được việc tốt năm nay mà phải sang năm là năm Nhâm Thìn lúc đó thìn hợp dậu hóa kim là dụng thần nên năm này rất tốt.

Em xem rồi phản hồi để kiểm chứng nha.
Được cảm ơn bởi: toilakhang
Đầu trang

toilakhang
Chính thức
Chính thức

vanlantn đã viết:
toilakhang đã viết:Em năm nay tốt nghiệp đại học, mấy tháng nữa mới có bằng. Nhìn bạn bè toàn tốt nghiệp trường xịn ra mà khổ sở xin việc, em lo quá. Kính mong anh luận giải giúp, năm nay em có xin được việc không? Sau này nghê nghiệp thế nào, có thuận buồm xuôi gió không?
Em cảm ơn anh nhiều lắm
Qua lời đề nghị xem giúp lá số của toilakhang thì anh có nhận xét như sau:

Em là người thông minh nhanh nhẹn học hành tương đối khá có năng lực tốt, thuộc kiểu người hiền lành tốt bụng có thể xem là chính nhân quân tử, vượng phu ích tử, có nghị lực phấn đấu cao.

Về công việc sẽ có những thành công nhất định làm cho bản thân hài lòng. Tuy nhiên nếu em làm việc trong lĩnh vực kinh doanh hoặc công việc tự do thì thành công hơn cả và không nên làm công chức nhà nước vì bản thân em khó chịu được cảnh gò bó. Về tiền tài thì cũng tốt ở mức trung bình khá.

Sinh ra trong gia đình khá giả bố mẹ cũng là những người giỏi dang. Con cái em sau này rất tốt giàu có và thành đạt. Hôn nhân không thuận vì chồng em và em không hợp nhau lắm nhưng chồng em luôn trên cơ em vì vậy em phải phụ thuộc nhiều vào chồng và nể chồng.

Về vận hạn: Tứ trụ có tài sát vượng có tỉ và thân nhược chính vì vậy chọn kiêu kim làm dụng thần. Các đại vận không gặp dụng thần nhưng do dụng thần vượng nên không xấu lắm vẫn có những thành công nhất định.
Hai đại vận đầu từ 2-21 tuổi là vận không tốt vì xung khắc dụng thần
Hai đại vận tiếp theo từ 22-41 tuổi cũng là vận không tốt vì khắc dụng thần
Đại vận 42-51 là vận quan sinh ấn kiêu là dụng thần là tốt nhưng do quan sát hỗn tạp nên vận này tốt xấu lẫn lộn.
Đại vận 52-61 là vận tốt

Các năm gặp hạn là: đầu năm 1999, giữa năm 2007, 2011, 2013, 2014, 2019, 2023, 2026, 2035, 2037, 2038, 2047.
Năm nay 2011 là tân mão mà Dậu dụng thần xung thái tuế Mão vì vậy Dậu tất có thiệt hại nên năm nay không tốt lắm đặc biệt vào đầu năm và gần cuối năm. Nên năm nay anh cho rằng khó xin được việc tốt năm nay mà phải sang năm là năm Nhâm Thìn lúc đó thìn hợp dậu hóa kim là dụng thần nên năm này rất tốt.

Em xem rồi phản hồi để kiểm chứng nha.
Em rất cảm ơn anh đã ghé qua xem giùm em.
Qủa thật trong học tập em là ng học tốt, khá nhanh nhẹn trong việc học, bản thân em nghĩ rằng nếu đi làm cũng sẽ là ng làm được việc. Hiện nay, em mới học xong đại học, chưa có bằng nên chưa xin được việc, nhưng việc không tốt lắm thì em cũng không muốn làm. Cũng là vì đúng như a đoán, gia đình em khá giả, bố mẹ em không ở Hà nội, nhưng đã mua nhà cho em và em gái, mỗi đứa 1 cái. Như vậy là em đã có nơi ăn chốn ở rồi, chưa đi làm nhưng vẫn có tiền tiêu nhờ cho thuê vài phòng kiếm thêm.
Tuy nhiên, em nghĩ rằng, con gái bây giờ không như ngày xưa nữa, được học hành vẩn thận thì cũng phải cố kiếm được việc làm cho ổn định, lương không cao, chức không to nhưng cũng vẫn phải có việc làm. Nhưng kiếm việc ở HN không phải dễ, em mới ra trường nên quan trọng nhất là việc làm.
Chồng em mà trên cơ em thì thích quá, e cũng hi vọng được nhờ chồng, nhưng ng yêu em bây giờ thì vẫ còn đi học và gia cảnh cũng trung bình, chưa có nhà cửa. Khoiong biết tương lai sẽ thế nào.
Anh có thể xem cho em chồng em khi nào em lấy chồng và chông em nom thế nào được không ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”