Kính mong mọi người xem giúp em tiền tài lá số này ạ :<

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
chú bò chậm chạp
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Kính mong mọi người xem giúp em tiền tài lá số này ạ :<

Gửi bài gửi bởi chú bò chậm chạp »

:D

Hiểu theo quan hệ chủ khách thì Giáp của 🐮 toạ năm thông căn với ngày, Ấn tọa giờ

Nghĩa là người ta đưa tiền cho 🐮 quản lý và quản được, có hiệu quả
Tập tin đính kèm
IMG_3577.jpeg (408.5 KiB) Đã xem 133 lần
Sửa lần cuối bởi chú bò chậm chạp vào lúc 11:54, 16/08/24 với 1 lần sửa.
Đầu trang

fx6789
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

mars_mars đã viết: 11:18, 16/08/24 Xem tượng Nhâm Thìn tương thông nhất trụ. Nhâm Thân tương thông nhất trụ vì trong Thân có Nhâm. Hai Nhâm này có thể nói có hai căn/gốc rễ khác nhau, cho nên là hai Nhâm này đại biểu hai người khác nhau.

Đinh vượng chứng tỏ nguồn tài lớn, là đầu tư lớn.

Mệnh này có hai nguồn thu nhập. Một là từ được Ấn sinh, có thể nói là nghề chính. Nguồn thứ hai là quản Tài. Tuất xung Thìn không ảnh hưởng đến việc được Ấn sinh. Năm Thìn là ứng kỳ việc Tuất xung Thìn, do trong mệnh có sẵn Thìn.

Việc lấy vợ cũng làm tăng thêm ảnh hưởng sinh ý đầu tư mạo hiểm.
Nếu 2 can thông căn 1 chi có đại biểu là 1 người không, ví dụ 2 nhâm thông can 1 chi chả hạn? Và nếu 2 can khác nhau thông căn 1 chi thì sao bạn?

Mình có thắc mắc lớn là nếu ấn là nghề chính ko ảnh hưởng bởi thìn tuất thì làm sao từ 2021 đến 2024 bạn ấy kiếm rất nhiều dự án(thật ra do vận đời, 2020 trở đi covid nên IT thắng thế lên ngôi no1), từ 2021 bạn ấy có thu nhập x5 so với trước và 2024 IT chuyển dời sang lĩnh vực mới nên lập trình bình thường thì bắt dầu kém đi nhiều rồi.

bạn ấy đầu tư coin từ cuối 2023 đến nay độ gần 1 năm thôi đã thua, lúc này nhiều đội thua lắm vì cản tàu bitcoin mà, còn khi lên đỉnh rồi bắt đầu chu kì xuống thì đận này đánh cực khó luôn, trade thường xuyên là thua và thua là do đầu tư mạo hiểm này đó và đến giờ thì vợ muốn li dị.
Vậy từ đầu vận 2020 đến nay là tuất có xung thìn không? và tại sao năm thìn này thì nó lại xấu đi?

Mình cứ thắc mắc đoạn này, dù biết là tay chơi mới thì khả năng 90% là thua mà.
Đầu trang

fx6789
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

vitsparkle đã viết: 11:23, 16/08/24
Em đầu tư từ năm 2022, cũng là năm đầu tiên em ra trường đi làm luôn, nói là đầu tư thôi chứ hồi đấy em cũng chưa có kiến thức gì đâu, nhẹ dạ cả tin, u mê tin tưởng người quen xong đổ tiền vào fx, mà lần nào đổ cũng đổ all-in gần hết số tiền em đi làm kiếm ra, giờ nghĩ lại hãi thật đúng tâm lý cờ bạc, ham muốn giàu nhanh, em tự áp lực tiền bạc nhiều, nghĩ người ta giỏi, có kinh nghiệm trong thị trường với tốt bụng mang cơ hội đến giúp mình kiếm tiền cơ, mãi sau mới biết hoá ra nó dẫn dắt lùa mình vào ăn com, trade mà cứ DCA gấp vol rồi không đặt SL khác gì tài xỉu đâu :)) cho đến 2023 vừa rồi bị lừa bởi người khác vụ vay tiền nữa nên tính ra đến giờ em tay trắng luôn. Hồi đấy em vẫn làm công việc chính nên có thu nhập đổ vào fx, thu nhập cũng tạm so với 1 đứa mới ra trường, tính ra 2 năm làm để ra được 3-4 trăm triệu bay hết sạch toàn do tham, ngu, tin người mù quáng 🥲
nếu có broker làm sao ko đặt sl? thường tụi broker lùa cũng thích con bạc thắng hoặc giữ vốn để nó ăn phí mà? Hay bạn chơi ở app riêng, cái app này đa số lùa gà thôi, mình biết.

Còn làm sao cho vay mà mất dc, cho vay người ngoài à? Cho vay người ngoài mà ko có giấy à?

Xin lỗi vì tứ trụ bạn cũng có phần giống tứ trụ mình, bạn chạy trước mình 1 vận, mà thấy thìn tuất xung sao mà bạn lại thua nhiều thế thật kì lạ. bạn và tứ trụ bạn ở trên cũng có phần vận giống nhau đó, cả 2 đều chạy giống nhau.

Mình cũng đầu tư về chứng đây.
Đầu trang

chú bò chậm chạp
Nhị đẳng
Nhị đẳng

vitsparkle đã viết: 15:16, 14/08/24 Như tiêu đề ạ, em hy vọng được mọi người luận giải giúp về tiền tài của lá số này, từ hồi ra trường đi làm đến giờ em thấy mình lận đận về tiền dã man, kiếm xong toàn mất, nhiều lúc thấy bất lực, có lẽ cũng do bản thân em tham và tin người quá chăng? Mong các cao nhân cho em xin vài lời khuyên bảo dẫn đường chỉ lối ạ :<
Nãy giờ mình học ông Mars và tự đọc sách Manh Phái thì Giáp ở trụ tháng, thông căn với trụ năm. Trong khi can chi tài ở trụ năm thông với trụ ngày là của bạn.

Bạn phải rất cẩn thận với người ngoài
Được cảm ơn bởi: vitsparkle
Đầu trang

vitsparkle
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vitsparkle »

fx6789 đã viết: 11:52, 16/08/24

nếu có broker làm sao ko đặt sl? thường tụi broker lùa cũng thích con bạc thắng hoặc giữ vốn để nó ăn phí mà? Hay bạn chơi ở app riêng, cái app này đa số lùa gà thôi, mình biết.

Còn làm sao cho vay mà mất dc, cho vay người ngoài à? Cho vay người ngoài mà ko có giấy à?

Xin lỗi vì tứ trụ bạn cũng có phần giống tứ trụ mình, bạn chạy trước mình 1 vận, mà thấy thìn tuất xung sao mà bạn lại thua nhiều thế thật kì lạ. bạn và tứ trụ bạn ở trên cũng có phần vận giống nhau đó, cả 2 đều chạy giống nhau.

Không phải mấy app hay sàn scam mà nuốt tiền đâu anh, sàn em trade ok anh ạ, nạp/rút các thứ ok, mỗi tội sàn đấy spread cao thôi nên broker sẽ ăn được com cao (sau này em mới biết). Đó, broker đó lại không đặt SL ý anh, thế mới tài, kiểu khi không đặt SL và DCA gấp vol trong điều kiện bình thường khi market không biến động gì quá mạnh thì tỷ lệ thắng các kèo tuyệt đối luôn ấy, kiểu gì cũng về được trung bình để có lãi, từ cái tỷ lệ thắng đó broker nó sẽ dễ dàng bánh vẽ kích mình có tâm lý tham lam và nạp tiền nhiều hơn, cho đến 1 hôm chỉ cần có tin tức mạnh kiểu nonfarm hay Fed tăng/giảm lãi suất gì đó mà cứ DCA mãi không dừng là cháy; còn nếu broker chân chính hơn mà khuyên mình đặt SL, sẽ có kèo thắng kèo thua, vì đặt SL không tránh khỏi việc bị quét, tỷ lệ thắng thua có khi chỉ được 6/4, 5/5 hay thậm chí 4/6, 3/7, như vậy sẽ không dụ được newbie họ nạp nhiều tiền đâu vì newbie sẽ thấy là không dễ xơi mà. Anh hiểu ý em chứ?

Em cho người yêu vay anh ạ, chuyển khoản với có tin nhắn vay tiền thôi chứ không viết giấy nợ gì, ny mà. Sau này mới phát hiện ra nó là thằng lừa đảo lợi dụng, còn đi nói dối nhiều người khác để vay với moi được tiền từ họ nữa. Tính ra em lận đận cả tiền bạc lẫn tình cảm luôn, chắc tại tử vi mệnh em có Phục Binh với cung nô xấu nên hay bị lừa 🥲

Em tính lại rồi, em sn98, 2022 là năm em bắt đầu mất, thì tính ra 2022 là năm em 25 tuổi, rơi vào đại vận 3 tân dậu đấy ạ, qua vận tuất rồi. Trước 2022, trong vận tuất em chỉ đi học thôi, chưa đi làm cũng không có tiền nên không bị mất mát gì cả, hồi học đh thì em học cũng ok, hay được học bổng.

Hồi 2022 đấy em cũng có để tiền trong chứng, cũng không có kiến thức gì đâu, hệ tâm linh thôi, sau rút cũng âm nửa tài khoản. Hiện tại thì em vẫn ham hố muốn đầu tư lắm, lần này có quay lại thì rút kinh nghiệm từ quá khứ, tại em luôn áp lực về tiền với muốn tự do, em thấy fomo, đi làm không thôi thì tiền chết, không sinh ra được ấy, nhưng nghe mọi người luận cũng rén, lại sợ chưa kiếm được thêm mà khéo lại bay mất, không giữ được tiền như các lần trước 🥲
Được cảm ơn bởi: fx6789
Đầu trang

chú bò chậm chạp
Nhị đẳng
Nhị đẳng

vitsparkle đã viết: 12:43, 16/08/24

Không phải mấy app hay sàn scam mà nuốt tiền đâu anh, sàn em trade ok anh ạ, nạp/rút các thứ ok, mỗi tội sàn đấy spread cao thôi nên broker sẽ ăn được com cao (sau này em mới biết). Đó, broker đó lại không đặt SL ý anh, thế mới tài, kiểu khi không đặt SL và DCA gấp vol trong điều kiện bình thường khi market không biến động gì quá mạnh thì tỷ lệ thắng các kèo tuyệt đối luôn ấy, kiểu gì cũng về được trung bình để có lãi, từ cái tỷ lệ thắng đó broker nó sẽ dễ dàng bánh vẽ kích mình có tâm lý tham lam và nạp tiền nhiều hơn, cho đến 1 hôm chỉ cần có tin tức mạnh kiểu nonfarm hay Fed tăng/giảm lãi suất gì đó mà cứ DCA mãi không dừng là cháy; còn nếu broker chân chính hơn mà khuyên mình đặt SL, sẽ có kèo thắng kèo thua, vì đặt SL không tránh khỏi việc bị quét, tỷ lệ thắng thua có khi chỉ được 6/4, 5/5 hay thậm chí 4/6, 3/7, như vậy sẽ không dụ được newbie họ nạp nhiều tiền đâu vì newbie sẽ thấy là không dễ xơi mà. Anh hiểu ý em chứ?

Em cho người yêu vay anh ạ, chuyển khoản với có tin nhắn vay tiền thôi chứ không viết giấy nợ gì, ny mà. Sau này mới phát hiện ra nó là thằng lừa đảo lợi dụng, còn đi nói dối nhiều người khác để vay với moi được tiền từ họ nữa. Tính ra em lận đận cả tiền bạc lẫn tình cảm luôn 🥲

Em tính lại rồi, em sn98, 2022 là năm em bắt đầu mất, thì tính ra 2022 là năm em 25 tuổi, rơi vào đại vận 3 tân dậu đấy ạ, qua vận tuất rồi. Trước 2022, trong vận tuất em chỉ đi học thôi, chưa đi làm cũng không có tiền nên không bị mất mát gì cả, hồi học đh thì em học cũng ok, hay được học bổng.

Hồi 2022 đấy em cũng có để tiền trong chứng, cũng không có kiến thức gì đâu, hệ tâm linh thôi, sau rút cũng âm nửa tài khoản. Hiện tại thì em vẫn ham hố muốn đầu tư lắm, lần này có quay lại thì rút kinh nghiệm từ quá khứ, tại em luôn áp lực về tiền với muốn tự do, em thấy fomo, đi làm không thôi thì tiền chết, không sinh ra được ấy, nhưng nghe mọi người luận cũng rén, lại sợ chưa kiếm được thêm mà khéo lại bay mất, không giữ được tiền như các lần trước 🥲
🐮 năm 2019 Kỷ Hợi, cute bước vào thị trường cũng bị người ta lừa.

Sau 5 năm thành bò tót 🐂 rồi
Được cảm ơn bởi: fx6789, vitsparkle
Đầu trang

fx6789
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

vitsparkle đã viết: 12:43, 16/08/24

Em cho người yêu vay anh ạ, chuyển khoản với có tin nhắn vay tiền thôi chứ không viết giấy nợ gì, ny mà. Sau này mới phát hiện ra nó là thằng lừa đảo lợi dụng, còn đi nói dối nhiều người khác để vay với moi được tiền từ họ nữa. Tính ra em lận đận cả tiền bạc lẫn tình cảm luôn, chắc tại tử vi mệnh em có Phục Binh với cung nô xấu nên hay bị lừa 🥲

Đấy, anh nói mà, thìn tuất xung tài thì làm gì có chuyện mà gãy dc, chỉ có kiếm ít hơn hay nhiều hơn mà thôi, thấy em bảo lỗ nên anh thấy cũng kì lạ, có lẽ năm cuối chuyển vận mới nên cái tân dậu tác dụng mạnh mẽ hơn, vận này thì tài quan đều vượng nhưng nữ thì coi quan là chồng và là người yêu, tài sinh quan, đem tiền mua vị trí hay đem tiền cúng cho chồng nhỉ :v

bạn Mars_mars thấy sao?

Em cho anh phương thức liên lạc đi, pm cái zalo fb hay ì xèo gì cũng dc, hehe, vận em chạy trrước anh 1 vận, giời ạ, chỉ báo tâm linh là đây chứ đâu.
Đầu trang

vitsparkle
Mới gia nhập
Mới gia nhập

chú bò chậm chạp đã viết: 12:29, 16/08/24
vitsparkle đã viết: 15:16, 14/08/24 Như tiêu đề ạ, em hy vọng được mọi người luận giải giúp về tiền tài của lá số này, từ hồi ra trường đi làm đến giờ em thấy mình lận đận về tiền dã man, kiếm xong toàn mất, nhiều lúc thấy bất lực, có lẽ cũng do bản thân em tham và tin người quá chăng? Mong các cao nhân cho em xin vài lời khuyên bảo dẫn đường chỉ lối ạ :<
Nãy giờ mình học ông Mars và tự đọc sách Manh Phái thì Giáp ở trụ tháng, thông căn với trụ năm. Trong khi can chi tài ở trụ năm thông với trụ ngày là của bạn.

Vâng, ở trên anh cũng bảo là “kiếp tài đoạt tài” mà. Em chưa có kiến thức gì về bát tự tứ trụ, nhưng hôm qua em tìm hiểu thì em dịch đại ý câu đấy ra là mqh kiểu bạn bè, người ngang hàng sẽ tranh đoạt mất tiền tài của mình. Em không rõ hiểu như vậy có đúng không? Còn soi lại quá khứ thì đúng là em bị các mqh kiểu vậy phản bội, làm hao tiền của mình, toàn là bạn bè với ny. Em hỏi thêm là lá số em hỷ dụng thần với kỵ thần là thần nào trong thập thần được không ạ?
Đầu trang

chú bò chậm chạp
Nhị đẳng
Nhị đẳng

vitsparkle đã viết: 13:04, 16/08/24

Vâng, ở trên anh cũng bảo là “kiếp tài đoạt tài” mà. Em chưa có kiến thức gì về bát tự tứ trụ, nhưng hôm qua em tìm hiểu thì em dịch đại ý câu đấy ra là mqh kiểu bạn bè, người ngang hàng sẽ tranh đoạt mất tiền tài của mình. Em không rõ hiểu như vậy có đúng không? Còn soi lại quá khứ thì đúng là em bị các mqh kiểu vậy phản bội, làm hao tiền của mình, toàn là bạn bè với ny. Em hỏi thêm là lá số em hỷ dụng thần với kỵ thần là thần nào trong thập thần được không ạ?
Hỷ hoả,

Bạn trade cũng được nhưng không nghe hay tin ai, tự học tự trade
Đầu trang

vitsparkle
Mới gia nhập
Mới gia nhập

chú bò chậm chạp đã viết: 13:08, 16/08/24
vitsparkle đã viết: 13:04, 16/08/24

Hỷ hoả,

Bạn trade cũng được nhưng không nghe hay tin ai, tự học tự trade
Dạ, ý là em đọc thấy các mẫu người dụng Ấn, dụng Tài, dụng Quan, dụng Thực Thương gì gì ấy ạ, thì em không biết em là kiểu nào trong các mẫu đấy ạ?

Huhhu nghe vậy em có niềm tin rồi ạ, có một số người xem tử vi em thì nói 2026 em có lộc, mà em nghĩ mãi chỉ đi làm thì sao ra được lộc gì, nên em mới hỏi xem đầu tư được không cũng muốn tận dụng năm đấy ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”