Lấy vợ thì không thể đắc đạo

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hình đại diện của thành viên
Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Lấy vợ thì không thể đắc đạo

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

Khà khà ! Nếu thật sự không mắc vào ái tình thì kiếp này em quyết thành Phật luôn

“ ta là Phật đã thành, các ngươi là Phật sẽ thành “ - Phật tổ Tất Đạt Đa

“ Hãy nên Thánh vì ta là Thánh “ - Chúa Jesus
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

“ thiên thượng, thiên hạ, duy ngã độc tôn “ - Phật tổ
“ ta là đường đi, chân lý và sự sống “ - Chúa Jesus

Em là kẻ hèn mọn nhưng thật lòng muốn truy cầu chân lý. Đầu gối chỉ quỳ trước đấng hùng mạnh nhất, từ bi nhất

Từ chối tất cả các thần, có giết chết cũng không quỳ
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

. Brahmacharya là chìa khóa duy nhất mở ra Sushumna và đánh thức Kundalini. Nó mạng lại vinh quang, danh tiếng, đức hạnh và Mana-Pratishtha. 8 Siddhi và 9 Niddhi (các loại thần thông, sức mạnh) lăn dưới chân kẻ tuyệt dục. Chúng luôn sẵn sàng tuân lệnh anh ta. Thần chết tránh xa hắn. Ai có thể mô tả được sự vĩ đại, cao cả, và vinh quang của một Brahmachari đích thực!”
— Swami Sivananda, Practice of Brahmacharya
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

thấy kiêu ấn ai cũng nghĩ ta lười, chậm chạp. Đúng đấy! nhưng đó chỉ là tiên thiên. Chiến thắng bản thân mới là chiến thắng vĩ đại nhất.

Chậm chạp thì tập võ mma, đánh và bị đánh. Thân thể bầm dập, đau đớn mà không than.
Lao động sản xuất nặng nhọc mà không than
bố thì tiền tài mà không cầu phước. Mục đích xóa bỏ 12 cung nhân duyên

Bỏ xứ đi nơi khác, bỏ gia đình dòng họ anh em, 1 năm mới liên lạc một lần, nói vài câu và chuyển tiền phụng dưỡng. Hết ! >:D<
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 13:41, 22/06/24 . Brahmacharya là chìa khóa duy nhất mở ra Sushumna và đánh thức Kundalini. Nó mạng lại vinh quang, danh tiếng, đức hạnh và Mana-Pratishtha. 8 Siddhi và 9 Niddhi (các loại thần thông, sức mạnh) lăn dưới chân kẻ tuyệt dục. Chúng luôn sẵn sàng tuân lệnh anh ta. Thần chết tránh xa hắn. Ai có thể mô tả được sự vĩ đại, cao cả, và vinh quang của một Brahmachari đích thực!”
— Swami Sivananda, Practice of Brahmacharya
Để đạt được sức mạnh vĩ đại này, đàn ông phải sống tuyệt dục trong nhiều năm.

Con mắt thứ 3 khai mở, các phép thần thông như đi trên mặt nước, hô phong hoán vũ , xuất hồn đi đến bất cứ đâu, nhìn thấu quá khứ vị lai, …

Khà khà ! Điều kiện là tránh xa phụ nữ

Tuy nhiên Phật và Chúa đều cấm môn đệ dùng thần thông 🧞‍♂️ tội đấy phạt vào hoả ngục luôn

Tui cũng không dám luyện dùng
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

huynh19 đã viết: 11:50, 22/06/24
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 18:46, 21/06/24 Số này có lấy vợ không các bác?

Muốn lấy vợ thì phải có nhà, có xe , có gu ăn mặc, … đều là những thứ trái ngược với đời tu
Ngắn gọn thôi, không.
Tối nay em ngủ mà nghe thấy dấu hiệu, khả năng là không thể đắc đạo. Vài năm nữa lấy vợ sinh con như người bình thường

Trình độ anh Huynh19 chắc chưa tới 5 điểm nhưng lại mạnh mồm nói ngắn gọn
Được cảm ơn bởi: huynh19
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 03:37, 23/06/24
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 18:46, 21/06/24 Số này có lấy vợ không các bác?

Muốn lấy vợ thì phải có nhà, có xe , có gu ăn mặc, … đều là những thứ trái ngược với đời tu
Ngắn gọn thôi, không.
Tối nay em ngủ mà nghe thấy dấu hiệu, khả năng là không thể đắc đạo. Vài năm nữa lấy vợ sinh con như người bình thường

Chưa đi hết con đường thì chưa vội, chưa vội.
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

huynh19 đã viết: 07:46, 23/06/24

Ngắn gọn thôi, không.

anh ơi ! trình độ của anh kém, nếu anh nói đàng hoàng thì em cũng đàng hoàng với anh

anh nói cái giọng như cao nhân ẩn tu mà trình độ thế này người ta gọi là thằng ngáo danh tiếng đấy, mà còn ngáo trên mạng thì ngáo cỡ nào nữa
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 09:15, 23/06/24

anh ơi ! trình độ của anh kém, nếu anh nói đàng hoàng thì em cũng đàng hoàng với anh

anh nói cái giọng như cao nhân ẩn tu mà trình độ thế này người ta gọi là thằng ngáo danh tiếng đấy, mà còn ngáo trên mạng thì ngáo cỡ nào nữa
:)) Cũng đã cố gắng lùa tới lùa lùi giăng nhiều bẫy để chế cố ý chế mình. Đó là việc của bạn, với mình nó không có ý nghĩa gì cả.
Bạn nên xem lại những gì mình đã nói chưa xúc phạm đến bạn, bạn nên xem lại. Cho dù bạn có tử tế, đàng hoàng với mình hay không, mình cũng không được lợi ích gì. Nhưng nó thể hiện con người bạn.
Kế tiếp mình cũng không tự xưng là giỏi hơn mọi người để được bạn đánh giá 5 điểm, 10 điểm hay cao nhân ẩn tu và việc đánh giá nhận xét là quyền của bạn. :))
Mình vẫn là mình, vẫn vui vẻ với việc mỗi ngày, vẫn sống vẫn kiếm tiền bằng công việc của mình.
Tử vi hay tử bình cũng chỉ là thú tiêu khiển lúc rảnh rỗi, nó không phải tất cả hay là cần câu cơm của mình. Nên cũng không bận lòng chuyện lấy tiếng, ngáo danh.

Nghĩ rằng những gì mình nói chưa xúc phạm đến bạn, cho nên bạn nên kiềm chế lại bản thân, chúc bạn cuối tuần vui vẻ.
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

huynh19 đã viết: 10:26, 23/06/24
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 09:15, 23/06/24

:)) Cũng đã cố gắng lùa tới lùa lùi giăng nhiều bẫy để chế cố ý chế mình. Đó là việc của bạn, với mình nó không có ý nghĩa gì cả.
Bạn nên xem lại những gì mình đã nói chưa xúc phạm đến bạn, bạn nên xem lại. Cho dù bạn có tử tế, đàng hoàng với mình hay không, mình cũng không được lợi ích gì. Nhưng nó thể hiện con người bạn.
Kế tiếp mình cũng không tự xưng là giỏi hơn mọi người để được bạn đánh giá 5 điểm, 10 điểm hay cao nhân ẩn tu và việc đánh giá nhận xét là quyền của bạn. :))
Mình vẫn là mình, vẫn vui vẻ với việc mỗi ngày, vẫn sống vẫn kiếm tiền bằng công việc của mình.
Tử vi hay tử bình cũng chỉ là thú tiêu khiển lúc rảnh rỗi, nó không phải tất cả hay là cần câu cơm của mình. Nên cũng không bận lòng chuyện lấy tiếng, ngáo danh.

Nghĩ rằng những gì mình nói chưa xúc phạm đến bạn, cho nên bạn nên kiềm chế lại bản thân, chúc bạn cuối tuần vui vẻ.
Bạn từ bụng ta suy ra bụng người à?

Loại mềm mỏng nhưng khích đểu người khác như bạn là loại rất tiểu nhân đấy

Lùa lùa cái đầu nhà bạn, mình là đấm luôn chứ lùa
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”