Mọi người hữu duyên tìm Dụng Thần giúp em để cải mệnh

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
thanhkhuu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mọi người hữu duyên tìm Dụng Thần giúp em để cải mệnh

Gửi bài gửi bởi thanhkhuu »

Cô chú bác anh chị hữu duyên có đi ngang ghé qua xem giúp em lá số để tìm Dụng Thần, sử dụng màu sắc nào cho bản thân để cải mệnh ạ?
Em xem trên phần mềm thì ra Dụng Thần của em là Mộc, Hoả do em thân vượng Thuỷ. Không biết có chính xác không
Em cám ơn mọi người rất nhiều
Tập tin đính kèm
IMG_3231.jpeg (402.47 KiB) Đã xem 565 lần
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mọi người hữu duyên tìm Dụng Thần giúp em để cải mệnh

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Câu hỏi : Tìm Dụng Thần để cải mệnh .
Nhìn lên Tứ trụ ở trên thấy : có 2 chữ Kiêu mà trong trụ có Thực và Kiêu thần thì đoạt Thực thần.
2 Trụ khác vừa Tỷ vừa Kiếp mà Kiếp thì đoạt Tài .
Như vậy trong đời găp nhiều hoạn nạn mà không có tiền .
Khi nào thì có người cứu . Canh Kim , tức là Dụng Thần. Đại hạn đi ngược cho nên không có đại hạn nào là Canh kim.
Chỉ có tiểu hạn Canh Kim . Khi nào có Canh thì dễ thở .
Được cảm ơn bởi: thanhkhuu
Đầu trang

thanhkhuu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

CHUONGZKHUE đã viết: 02:04, 13/02/24 Câu hỏi : Tìm Dụng Thần để cải mệnh .
Nhìn lên Tứ trụ ở trên thấy : có 2 chữ Kiêu mà trong trụ có Thực và Kiêu thần thì đoạt Thực thần.
2 Trụ khác vừa Tỷ vừa Kiếp mà Kiếp thì đoạt Tài .
Như vậy trong đời găp nhiều hoạn nạn mà không có tiền .
Khi nào thì có người cứu . Canh Kim , tức là Dụng Thần. Đại hạn đi ngược cho nên không có đại hạn nào là Canh kim.
Chỉ có tiểu hạn Canh Kim . Khi nào có Canh thì dễ thở .
Dạ em xin cám ơn anh, cho em xin phép hỏi như vậy Dụng Thần của em là Canh Kim, thì các màu sắc hay đồ vật liên quan đến mệnh kim như trắng, bạc, xám ghi,...phải không ạ?
Đầu trang

Valkyrie Randgris
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Valkyrie Randgris »

thanhkhuu đã viết: 20:40, 12/02/24 Cô chú bác anh chị hữu duyên có đi ngang ghé qua xem giúp em lá số để tìm Dụng Thần, sử dụng màu sắc nào cho bản thân để cải mệnh ạ?
Em xem trên phần mềm thì ra Dụng Thần của em là Mộc, Hoả do em thân vượng Thuỷ. Không biết có chính xác không
Bát tự của bạn thân thuỷ vượng do ấn kim vượng, nên khi gặp quan sát thổ lại không khắc chế được mà còn sinh cho kị thần kim. Bát tự này bế khí vì vượng khí đến thân là dừng. Nên cần dụng mộc để tiết tú thuỷ đi và hoả để khắc chế bớt kim lại. Mệnh này người không thông minh lanh lợi, ăn nói thẳng đuột không được lòng nhân.

Bạn đang hành vận Đinh Tị, hoả đắc lực khắc kim là vận tốt. Nhưng gặp năm thổ kim như Tân Sửu thì vẫn xấu như thường vì Tị này nó hợp Thân, Canh lại thích Đinh, có tiền tài đến bất ngờ thì lại hay gặp chuyện xui rủi, sức khoẻ kém. Chẳng hạn như năm 2022-2023 vừa qua.
Được cảm ơn bởi: eddie_dn, UyenPham123
Đầu trang

thanhkhuu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Valkyrie Randgris đã viết: 13:23, 13/02/24
thanhkhuu đã viết: 20:40, 12/02/24 Cô chú bác anh chị hữu duyên có đi ngang ghé qua xem giúp em lá số để tìm Dụng Thần, sử dụng màu sắc nào cho bản thân để cải mệnh ạ?
Bát tự của bạn thân thuỷ vượng do ấn kim vượng, nên khi gặp quan sát thổ lại không khắc chế được mà còn sinh cho kị thần kim. Bát tự này bế khí vì vượng khí đến thân là dừng. Nên cần dụng mộc để tiết tú thuỷ đi và hoả để khắc chế bớt kim lại. Mệnh này người không thông minh lanh lợi, ăn nói thẳng đuột không được lòng nhân.

Bạn đang hành vận Đinh Tị, hoả đắc lực khắc kim là vận tốt. Nhưng gặp năm thổ kim như Tân Sửu thì vẫn xấu như thường vì Tị này nó hợp Thân, Canh lại thích Đinh, có tiền tài đến bất ngờ thì lại hay gặp chuyện xui rủi, sức khoẻ kém. Chẳng hạn như năm 2022-2023 vừa qua.
Dạ em cảm ơn anh nhiều
Đúng là 2 năm vừa qua không thuận lợi lắm nhất là sức khoẻ
vậy Dụng Hỷ Thần của em là Hoả Mộc màu đỏ xanh lá hay Canh Kim như anh ChuongzKhue xem ạ (em không hiểu Canh Kim có phải là mệnh Kim không)
Đầu trang

tutru
Ban tư vấn
Ban tư vấn

Gửi bài gửi bởi tutru »

Mệnh này đúng là nên tu học Minh triết và phụng sự quên mình thôi.
Kim thanh Thủy lạnh. Trụ giờ là mục tiêu của Linh hồn bạn cũng chỉ ra bạn kiếp này cần tu tập phát triển trí tuệ phân biện qua hướng nội - Tham thiền học Minh triết rất tuyệt vời đấy.
Kim là Tây phương, giờ là Mùi. Nên bắt đầu học các đức hạnh của Bồ tát Địa Tạng.
Tiếp sau thì đến tu lòng TỪ BI của Bồ tát Quán Thế Âm. Cũng là thường niệm Nam Mô A Di Đà Phật!

Còn nếu bạn đủ duyên tham thiền phát triển trí tuệ phân biện thì còn gì bằng. Thủy chủ về Trí cảm. Giờ Mùi là Trí phân biện khởi sanh, cũng chủ về mặt Trăng - Trí tuệ nội tâm, cũng là trí tuệ Linh hồn mà bạn nên hướng tới trong suốt kiếp sống
Mệnh này đặc biệt, lại không lưu thông. Nếu không biết lượng sức mình, thì đã nghèo lại tâm tư buồn chán, lắm rằn vặt âu lo, muộn phiền.
Kim vượng nhưng âm dương tạp loạn, sinh Thủy chủ về Phiền lão nhiều chất chưa nếu KHÔNG có trí tuệ PHÂN BIỆN, không biết buông xả.
Học hạnh của Thánh hiền thì là bỏ Tạp lấy Thuần => CẢI MỆNH là như thế
Được cảm ơn bởi: Hồng Hạnh, Quan Nguyen, thanhkhuu, eddie_dn, UyenPham123
Đầu trang

thanhkhuu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tutru đã viết: 09:16, 15/02/24 Mệnh này đúng là nên tu học Minh triết và phụng sự quên mình thôi.
Kim thanh Thủy lạnh. Trụ giờ là mục tiêu của Linh hồn bạn cũng chỉ ra bạn kiếp này cần tu tập phát triển trí tuệ phân biện qua hướng nội - Tham thiền học Minh triết rất tuyệt vời đấy.
Kim là Tây phương, giờ là Mùi. Nên bắt đầu học các đức hạnh của Bồ tát Địa Tạng.
Tiếp sau thì đến tu lòng TỪ BI của Bồ tát Quán Thế Âm. Cũng là thường niệm Nam Mô A Di Đà Phật!

Còn nếu bạn đủ duyên tham thiền phát triển trí tuệ phân biện thì còn gì bằng. Thủy chủ về Trí cảm. Giờ Mùi là Trí phân biện khởi sanh, cũng chủ về mặt Trăng - Trí tuệ nội tâm, cũng là trí tuệ Linh hồn mà bạn nên hướng tới trong suốt kiếp sống
Mệnh này đặc biệt, lại không lưu thông. Nếu không biết lượng sức mình, thì đã nghèo lại tâm tư buồn chán, lắm rằn vặt âu lo, muộn phiền.
Kim vượng nhưng âm dương tạp loạn, sinh Thủy chủ về Phiền lão nhiều chất chưa nếu KHÔNG có trí tuệ PHÂN BIỆN, không biết buông xả.
Dạ em rất rất cảm ơn ạ, do em còn dở chưa hiểu rõ lắm về Dụng-Hỷ-Kỵ Thần của em là gì. Anh/chú/bác có thể giải đáp thêm cho để em có thể hướng theo áp dụng vào cuộc sống ạ
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

thanhkhuu đã viết: 18:09, 15/02/24
tutru đã viết: 09:16, 15/02/24 Mệnh này đúng là nên tu học Minh triết và phụng sự quên mình thôi.

Dạ em rất rất cảm ơn ạ, do em còn dở chưa hiểu rõ lắm về Dụng-Hỷ-Kỵ Thần của em là gì. Anh/chú/bác có thể giải đáp thêm cho để em có thể hướng theo áp dụng vào cuộc sống ạ
Bạn mô tả cuộc sống 30 năm đầu đời của bạn xem nào: gia đình, bố mẹ, anh chị, học hành, sức khỏe, công việc, chồng con.
Được cảm ơn bởi: thanhkhuu
Đầu trang

thanhkhuu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

yesterday2016 đã viết: 19:58, 15/02/24
thanhkhuu đã viết: 18:09, 15/02/24

Bạn mô tả cuộc sống 30 năm đầu đời của bạn xem nào: gia đình, bố mẹ, anh chị, học hành, sức khỏe, công việc, chồng con.
- Dạ em là nam, con 1 trong gia đình
- Ba mẹ vẫn hạnh phúc bình thường. Ít tiếp xúc với cha, từ nhỏ thì được mẹ bao bọc, ăn học đàng hoàng đến nơi đến chốn, đủ ăn đủ mặc không thiếu thốn
- Năm 2014, 21t dương lịch thì mẹ mất vì bệnh, em không hợp với ba
- Được cô chú, cậu dì trong nhà thương yêu giúp đỡ nhiều
- Công việc: chọn khởi nghiệp thay vì đi làm, thất bại nhiều, đến bây giờ tạm nhưng vẫn còn bấp bênh chưa ổn định
- Sức khoẻ: lúc nhỏ suy dinh dưỡng ốm yếu, hay bị bệnh tiêu hoá, sau này điều trị thì đã mập 60kg lên nhưng vẫn tạng người ốm, có khả năng bị huyết áp và tim mạch vì di truyền, không cảm thấy có sức sống lắm, hay nóng tính
- Hiện độc thân, tình đuyên lận đận
Đầu trang

thanhkhuu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

@yesterday2016 dạ em kính mong anh xem thêm chỉ dẫn giúp em với ạ, em cám ơn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”