Mong các bác xem hộ cháu với ạ.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
tatttat
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mong các bác xem hộ cháu với ạ.

Gửi bài gửi bởi tatttat »

mars_mars đã viết: 11:01, 06/05/24
tatttat đã viết: 18:25, 05/05/24
mars_mars đã viết: 22:41, 03/05/24

Không nên chuyển ngành. Bởi vì lá số này có một tượng là thông qua chức vụ và giao kết quen biết để lấy tài về.
Dạ cháu không định đổi ngành ạ. Cháu chỉ muốn hỏi là về điền trạch thì cháu thế nào thôi ạ.
Về điền trạch thì không thấy rõ, chỉ biết mệnh này ý hướng theo đuổi tài - đầu tư, kinh doanh.

Về quan vận: chức vụ thì có nhưng không cao.

Về tài vận: tiền tài thì có, nhưng nhiều hay không phải xem lại bản mệnh đủ khả năng gánh hay không. Tôi thấy là thân không đủ vượng để gánh được nhiều. Vận thuận có thể hỗ trợ nhưng nên dừng lại đúng lúc.

Về hôn nhân: câu hỏi bao nhiêu đời chồng không quan trọng bằng câu hỏi khi nào nên kết hôn. Nên kết hôn trễ.

Nếu hỏi tôi năm nay có nên đầu tư làm ăn hay không, tôi chỉ khuyên là chưa đúng thời điểm. Ất Tị, Bính Ngọ, Đinh Mùi thì còn được.
Dạ cháu cảm ơn bác ạ.

Thật ra chuyện chồng con với cháu không quan trọng lắm. Bởi vì cháu không có cảm xúc với chuyện yêu đương, đến bây giờ cháu cũng chưa từng vừa ý hay thấy thích ai bao giờ, cháu chỉ lo số cháu khắc chồng, lỡ khắc đến chết thật thì khổ thân người ta thôi ạ.

Nó không phải vấn đề tứ trụ, nó là vấn đề về mặt đạo đức thì thấy nếu số mình hại người ta thế là có tội thôi ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”