Mong Cao Nhân Can_Spacy77 xem tứ trụ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
BillGates6868
Lục đẳng
Lục đẳng

Mong Cao Nhân Can_Spacy77 xem tứ trụ

Gửi bài gửi bởi BillGates6868 »

Lá số billl Mong có duyên với cao nhân Hình ảnh
Đầu trang

can_spacy_77
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Mong Cao Nhân Can_Spacy77 xem tứ trụ

Gửi bài gửi bởi can_spacy_77 »

bill gọi chữ cao nhân làm Can không dám vào nữa. Cứ gọi bình thường là được, mình nói là hôm nào rãnh xem cho mà.
đánh dấu topic này. Khi nào luận chi tiết gửi qua hộp thư cho bill nhé. Mình đi làm việc đây.

chào bill.
Được cảm ơn bởi: BillGates6868, mythinh1912
Đầu trang

BillGates6868
Lục đẳng
Lục đẳng

Cảm ơn bạn nhiều nhé hehe
Đầu trang

BillGates6868
Lục đẳng
Lục đẳng

úp nào Hình ảnh
Đầu trang

can_spacy_77
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

xin lỗi bill. giờ mới trả lời bill được.
số bạn rất đẹp. không có gì phải lo lắng cả hết. số bạn giàu, vợ sau này cũng giàu. xinh đẹp, số bạn phú ở mệnh chứ không phải là đại vận, đại vận không đẹp.
bạn có khả năng huyền học đấy, chuyên tâm nghiên cứu sẽ có nhiều thành tựu.
muộn đường con cái. không lợi cho đường con cái, sau này sẽ sinh con trai.
16-25 là vận tốt nên bạn học hành tốt, đỗ đạt vao.
từ 26-35 sẽ có nhiều thăng tiến trên công danh.
vận 46-55 là vận khó khăn nhất. tiền tài suốt kém, làm ăn dễ thua lỗ, trong gia đình thiếu hòa khí.
bạn muốn hỏi gì thì nói nhé. mình chẳng biết trả lời thế nào !
Được cảm ơn bởi: BillGates6868, mythinh1912
Đầu trang

BillGates6868
Lục đẳng
Lục đẳng

hehe Thực sự mình Cảm ơn bạn nhiều nhé hehe
Mình cũng có cố gắng tìm hiểu tử vi một thời gian nhưng càng ngày tìm hiểu thì mình càng mơ hồ rốt cuộc mình cảm giác mình chẳng hiểu gì về tử vi cả nên chán nãn một thời gian bạn ạ,Mình cũng hy vọng mình có duyên với huyền học để chuyên tâm nghiên cứu nó bạn ạ
Một lần nữa cảm ơn bạn nhé để mình nghĩ xem nên hỏi gì rồi hồi âm lại cho bạn sau nhé
Đầu trang

BillGates6868
Lục đẳng
Lục đẳng

Mình thấy mơ hồ giống như kiểu tử vi mình đang nắm được cái tí ngọn nhưng chẳng biết gốc nó như thế nào
Thứ nhất, nguyên tắc để hình thành các sao, các tinh đẩu,tại sao là thổ ngũ cục, thuỷ nhị cục..là như thế nào?
Mình cũng có đọc một cuốn sách nói về nguồn gốc hình thành các sao theo truyền thuyết dân gian
Họ ví như tham lang là đắc kỷ, sao Thiên cơ là khương tử nha...
Thứ hai, tại sao chỉ căn cứ vào giờ, ngày, tháng, năm sinh họ tự lập được một lá số tử vi nguyên tắc là gì( không dùng phần mềm an sao như hiện nay) vì mình đọc báo khoa học huyền bí thấy các cụ đó chỉ căn cứ vào mấy thông tin đó rồi tự lập bằng tay lá số rồi bình luận lá số
Thứ ba, sự khớp nhau giữa hình tướng và lá số tử vi, nếu nhìn hình tướng của một người nào đó có thể đoán chính xác chính tinh thủ mệnh hoặc một số phụ tinh tại mệnh tài quan của người ta được không?
Thứ tư,Mình thấy bên diễn đàn tuvilyso rất nhiều người giỏi mỗi người theo một trường phái và đều có tuyệt kỹ riêng học giấu đi không muốn cho người ngoài biết, thế thực chất tuyệt kỹ đó là gì, và làm thế nào để tiếp cận được họ để họ dạy cho mình hehe
Thứ năm, Mình thấy tự học tử vi chỉ căn cứ vào tài liệu trên mạng hoặc học lỏm khi đọc các bài luận của họ thì có học thêm 10 năm nữa trình độ tử vi cũng chẳng tiến bộ là bao vì học không có gốc à
Đầu trang

can_spacy_77
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Re: Mong Cao Nhân Can_Spacy77 xem tứ trụ

Mình thấy mơ hồ giống như kiểu tử vi mình đang nắm được cái tí ngọn nhưng chẳng biết gốc nó như thế nào
Thứ nhất, nguyên tắc để hình thành các sao, các tinh đẩu,tại sao là thổ ngũ cục, thuỷ nhị cục..là như thế nào?
cái này học kỉ trong trong tử vi đẩu số tân biên. tử vi ảo bí....cũng có nói đến tuy không đầy đủ như ý nghĩa của cục là gì, cục sinh mệnh, mệnh sinh cục...là gì thì ít ai biết vì cái này là của người xưa sáng tạo ra đã bị thất lạc đi. cũng có người biết nhưng họ không công bố vì đơn giản là dấu nghề.

Mình cũng có đọc một cuốn sách nói về nguồn gốc hình thành các sao theo truyền thuyết dân gian
Họ ví như tham lang là đắc kỷ, sao Thiên cơ là khương tử nha...
không hợp lý, chỉ là cách ví von thôi. thuyết nguồn gốc chính tinh của Tạ Phồn trịnh, bạn có thể tìm đọc trong tử vi hoàn toàn khoa học. Tiến sỹ Đằng sơn nghiên cứu.

dùng phần mềm an sao như hiện nay) vì mình đọc báo khoa học huyền bí thấy các cụ đó chỉ căn cứ vào mấy thông tin đó rồi tự lập bằng tay lá số rồi bình luận lả
dù bằng máy hay bằng tay thì cũng như nhau cả thôi, lập một lá số rất dễ nhưng luận giải mới khó. giờ công nghệ hiện đại không cần phải để ý nhiều đến an sao bằng tay. cách an sao đã có sẳn trong các sách, mang sách ra tra rồi mà lập lá số chứ có gì khó đâu.
Thứ ba, sự khớp nhau giữa hình tướng và lá số tử vi, nếu nhìn hình tướng của một người nào đó có thể đoán chính xác chính tinh thủ mệnh hoặc một số phụ tinh tại mệnh tài quan của người ta được không?
có thể được, những người cùng ngày tháng năm sinh có cùng chịu ảnh hưởng bởi ngoại vi giống nhau như sóng sinh học, từ trường, các hạt ion trong tự nhiên...chủ yếu là các tác động qua lại tương hổ lẫn nhau. mỗi loại chính tinh có đặc điểm riêng, có thể dựa vào hình tướng đoán được chính tinh nhưng chỉ là tương đối.

Thứ tư,Mình thấy bên diễn đàn tuvilyso rất nhiều người giỏi mỗi người theo một trường phái và đều có tuyệt kỹ riêng học giấu đi không muốn cho người ngoài biết, thế thực chất tuyệt kỹ đó là gì, và làm thế nào để tiếp cận được họ để họ dạy cho mình đc
chẳng có gì gọi là tuyệt chiêu cả, thực ra đó là kinh nghiệm giải đoán của họ, mỗi người sau khi luận giải nhiều lá số sẽ có kinh nghiệm giải đoán riêng, tất nhiên trong quá trình học lý số sẽ có người học được những tuyệt chiêu trong các sách của truyền nhân mà người khác không biết thì đấy là khác. Nói tuyệt chiêu thì Can cũng có nhiều lắm, không thiếu, gần đây Can mới tạo ra được kỉ thuật xem mới như vòng tràng sinh đại vận...khi nào bí quá can mới dùng tuyệt chiêu thôi.

Thứ năm, Mình thấy tự học tử vi chỉ căn cứ vào tài liệu trên mạng hoặc học lỏm khi đọc các bài luận của họ thì có học thêm 10 năm nữa trình độ tử vi cũng chẳng tiến bộ là bao vì học không có gốc à
sao bạn không mua các sách mà học. cần gì phải học lỏm của ai, trước đâu Can đọc rất nhiều sách, chẳng nhớ là đã đọc những sách gì nữa, theo kinh nghiệm Can khuyên bill nên mua các sách của Vương Đình Chi, bộ Tử Vân của Đài Cảng hay như các sao thần sát của Đằng sơn mà đọc, không nên đọc sách lung tung. trong đó đáng chú ý là phép lưu cung và nhập quái suy rộng. bên tử vi lý số họ cũng học trong sách ra rồi qua trao đổi có kiến thức chứ chẳng có gì ghê gớm cả.
Được cảm ơn bởi: BillGates6688
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
BillGates6688
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BillGates6688 »

hehe Cảm ơn Bạn nhiều nhé, mình sẽ cố gắng tìm mấy cuốn sách đó rồi tự học xem có gì mình sẽ nhờ bạn tư vấn thêm nhé.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
BillGates6688
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BillGates6688 »

Úp chờ các vị tiền bối, lão làng, cao nhân tử vi xem cho tại hạ
Xin chân thành cảm ơn các quý vị đã ghé qua topic của tại hạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”