Mong mọi người nêu ra điểm xấu của lá số dùm

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
yakblack
Chính thức
Chính thức

Mong mọi người nêu ra điểm xấu của lá số dùm

Gửi bài gửi bởi yakblack »

Chào mọi người,
Mình cũng mới biết về khoa học huyền bí gần đây. Có tham khảo vài sách Tử vi thì thấy số mình xấu quá. Tử bình thì không biết dò sách nào cả :D Mong mọi người xem giúp lá số mình và nêu ra điểm xấu của lá số để mình biết, sửa chữa và rút kinh nghiệm. Hy vọng "Đức năng thắng số" :)
Xin cám ơn nhiều.
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
fortune_teller032
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: Mong mọi người nêu ra điểm xấu của lá số dùm

Gửi bài gửi bởi fortune_teller032 »

số xấu, khắc vợ, e rằng sống cô độc
Được cảm ơn bởi: yakblack
Đầu trang

yakblack
Chính thức
Chính thức

fortune_teller032 đã viết:số xấu, khắc vợ, e rằng sống cô độc
Sặc, cám ơn bạn. Mình biết là xấu mà ko ngờ xấu dữ vậy :(
Đầu trang

Lang_Tu_Ga
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Lang_Tu_Ga »

khắc thêm cả cha nữa nhé!!! :(
Đầu trang

G-R-E-E-N
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi G-R-E-E-N »

Tỷ: thất lệnh, được trợ, đắc địa (có gốc)
Tài: đắc lệnh, được sinh (giáp), đắc địa (có gốc)
ở đây Thương quan tàng trong Dần rất hữu dụng.
vận trình có lợi cho mệnh cục

Tỷ nhiều khắc cha nhưng trong trụ ko có T.Tài, mà Tài lại đắc lệnh tháng. Do vậy cha người này vẫn mạnh khỏe, nhưng có lẽ cha con ko được ở gần nhau.
Cung thê xấu là do Tỵ Hợi xung ko phải do mệnh cục nhiều Tỷ, bởi Tài ở đây rất vững.
Thủy nhiều chủ người cơ trí
Đầu trang

yakblack
Chính thức
Chính thức

Lang_Tu_Ga đã viết:khắc thêm cả cha nữa nhé!!! :(
Bác nói đúng nè.
G-R-E-E-N đã viết:Tỷ: thất lệnh, được trợ, đắc địa (có gốc)
Tài: đắc lệnh, được sinh (giáp), đắc địa (có gốc)
ở đây Thương quan tàng trong Dần rất hữu dụng.
vận trình có lợi cho mệnh cục
Hic, mình ko biết về Tử Bình nên ko rõ từ ngữ chuyên ngành mà bạn sử dụng lắm. Vậy là cuộc đời mình cũng khá suôn sẻ hả bạn? Mình chỉ cần đủ ăn và lo cho gia đình thôi, ko mong gì giàu có.
Tỷ nhiều khắc cha nhưng trong trụ ko có T.Tài, mà Tài lại đắc lệnh tháng. Do vậy cha người này vẫn mạnh khỏe, nhưng có lẽ cha con ko được ở gần nhau.
Cung thê xấu là do Tỵ Hợi xung ko phải do mệnh cục nhiều Tỷ, bởi Tài ở đây rất vững.
Thủy nhiều chủ người cơ trí
Đúng là mình khắc cha. Còn cung thê xấu vậy có cách nào giải quyết ko bạn? Phải lập gia đình muộn phải ko?
Rất mong nhận được sự phản hồi.
Xin cám ơn.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
fortune_teller032
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi fortune_teller032 »

năm 2021 có bố bạn hạn lớn, có thể chết
Đầu trang

vanlantn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vanlantn »

Qua lá số tứ trụ của yakblack anh nhận thấy như sau và vì em không hiểu từ ngữ trong tứ trụ nên anh chỉ nói kết quả thôi mà không giải thích nhiều:
Là người thông minh nhanh nhạy có năng lực học giỏi vì trụ tháng có đủ Tài Quan Ấn vượng.
Sinh ra trong gia đình khá giả và bản thân suốt cuộc đời cũng không phải lo lắng về tiền bạc nhiều.
Là người nỗ lực cao làm việc nhiệt tình nhưng thành quả đạt được không xứng với năng lực khó đạt được ước mơ hay thỏa mãn với cuộc sống, luôn bị thua thiệt. Tuổi trẻ luôn cảm thấy bó buộc phải đến hậu vận mới khá giả.
Sức khỏe hơi yếu hay ốm vặt hoặc rủi ro tai nạn, hay có những việc bất ngờ xảy ra với mình ngoài dự tính.
Hôn nhân không được thuận lợi, vợ chồng không khắc nhau mạnh hay cãi cọ đấu khẩu
Hai đại vận đầu từ 6-25 tuổi không tốt ốm yếu. Đại vận 26-35 cũng không tốt, đại vận 36-45 có tốt có xấu, đại vận 46-55 là vận tốt nhất trong cuộc đời là vận cảm thấy mãm nguyện có của ăn của để, đại vận 56-65 là vận xấu tiềm ẩn nhiều nguy cơ hay ốm đau bệnh tật rủi ro nhưng tiền tài vẫn tốt
Vận hạn: năm 1-2 tuổi sức khỏe không tốt, năm 1991, 1995 và năm 1997 có hạn, sức khỏe kém. Năm 2007 hạn tương đối nặng có thể vào cuối năm dương lịch. Những năm cần chú ý là năm 2019, 2026,2027, 2031, 2043 là những năm không tốt
Em xem cái gì đúng cái gì sai rồi phản hồi nhé.
Đầu trang

yakblack
Chính thức
Chính thức

Em xin cám ơn anh vanlantn đã xem qua lá số giúp em. Sau đây là phản hồi của em :D
Là người thông minh nhanh nhạy có năng lực học giỏi vì trụ tháng có đủ Tài Quan Ấn vượng.
Anh nói chính xác nè. Nói ra thì ko phải em khoe chứ thành tích học tập của em chắc cũng không đến nỗi tồi: học sinh giỏi quốc gia, vô địch cờ tướng thành phố, từ nhỏ đến lớn toàn học trường chuyên, em cũng còn nhiều tài lẻ nữa...
Sinh ra trong gia đình khá giả và bản thân suốt cuộc đời cũng không phải lo lắng về tiền bạc nhiều.
Gia đình em ngày xưa vất vả lắm, giờ thì đỡ rồi, chắc chỉ thuộc tầng lớp trung lưu thôi nhưng gia đình em ko lo lắng gì về vấn đề tiền bạc. Từ trước đến giờ bản thân em thì cũng ko suy nghĩ gì về tiền bạc, có tiền cũng ko biết mua sắm hay xài gì. Bên cạnh đó kiếm tiền cũng ko phải là mục tiêu sống của em.
Là người nỗ lực cao làm việc nhiệt tình nhưng thành quả đạt được không xứng với năng lực khó đạt được ước mơ hay thỏa mãn với cuộc sống, luôn bị thua thiệt. Tuổi trẻ luôn cảm thấy bó buộc phải đến hậu vận mới khá giả.
Anh nói đúng nè. Đôi lúc em thấy nhiều đứa bạn học kém hơn mình mà được đi du học tùm lum còn mình thì thui thủi ở VN <-- khá ức chế. Thỉnh thoảng em năm suy nghĩ và thấy khá bực bội về môi trường học tập của mình, cảm thấy nó sao sao đó, ko hợp với mình. Tuy nhiên bạn bè cần thì em hết mình giúp đỡ, còn việc gì em thích thì em sẽ cố gắng tìm tòi nghiên cứu cho ra, mặc dù lâu lâu cũng khá là lười.
Sức khỏe hơi yếu hay ốm vặt hoặc rủi ro tai nạn, hay có những việc bất ngờ xảy ra với mình ngoài dự tính.
Hic, em cũng ốm, ko mập (ai cũng nói vậy). Thỉnh thoảng em cũng hắt hơi sổ mũi lặt vặt ko à :D
Hôn nhân không được thuận lợi, vợ chồng không khắc nhau mạnh hay cãi cọ đấu khẩu
Em chưa có gia đình nên cái này ko biết :D Mai mốt có rồi em sẽ hồi đáp cho anh nè :">
Hai đại vận đầu từ 6-25 tuổi không tốt ốm yếu.

Cái này anh nói đúng luôn nè.
Đại vận 26-35 cũng không tốt, đại vận 36-45 có tốt có xấu, đại vận 46-55 là vận tốt nhất trong cuộc đời là vận cảm thấy mãn nguyện có của ăn của để, đại vận 56-65 là vận xấu tiềm ẩn nhiều nguy cơ hay ốm đau bệnh tật rủi ro nhưng tiền tài vẫn tốt
Sặc, sao càng về già em bệnh càng nặng hả anh? Tiền nhiều em cũng ko cần, chỉ mong ít bệnh thôi :((
Vận hạn: năm 1-2 tuổi sức khỏe không tốt,
Mới sinh ra em đã bị nhiễm trùng rốn, 1 tháng mới hết :|
năm 1991, 1995 và năm 1997 có hạn, sức khỏe kém.
Năm 1991: em bị kẹt xe vào bánh xe đạp làm có thẹo ở mắt cá đến giờ.
Cuối năm 1995: mẹ và em bị tai nạn giao thông làm mẹ bị sẩy thai (2 tuần nữa sinh), còn em té đập đầu xuống đất mà vẫn tỉnh queo.
Năm 1997: hình như em bị thằng bạn lấy dao rọc giấy rạch vào tay thì phải :D Lâu quá e ko nhớ rõ phải năm này ko nữa.
Năm 2007 hạn tương đối nặng có thể vào cuối năm dương lịch.
Cuối năm 2006 em bị hạn nặng còn 2007 hình như ko có.
Những năm cần chú ý là năm 2019, 2026,2027, 2031, 2043 là những năm không tốt
Em sẽ ghi nhớ và cẩn thận hơn vào những năm này.

Sặc, anh luận đoán khủng khiếp quá, đúng hơn 90% lận đó :((
Anh chỉ em cách nào để bớt xui xẻo bệnh tật ko anh, chứ tiền nhiều thì em ko cần đâu :((
Em cám ơn anh nhiều.
Đầu trang

vanlantn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vanlantn »

Để có thể đưa ra được giải pháp giúp mệnh của em thì em phải cung cấp thêm thông tin cho anh thì mới có thể đưa ra lời khuyên hợp lý được đó là tên đầy đủ của em là gì, em hiện làm việc và công tác ở đâu?. Bố em sinh năm bao nhiêu tháng mấy và sinh ra ở đâu?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”