Nhờ các bác luận giúp lá số tứ trụ ạ.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
lehao185
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ các bác luận giúp lá số tứ trụ ạ.

Gửi bài gửi bởi lehao185 »

Xin chào mn, em mới tham gia diễn đàn và mới biết về lá số tứ trụ, mong nhận được giải đáp cho các vấn đề sau ạ:
- Công việc năm nay của em thế nào ( hiện tại e đã nghỉ việc)
- Về con đường tình duyên, em có số ở 1 mình cả đời không ạ? hiện tại 29t nhưng em không có hứng thú chuyện chồng con và thích ở 1 mình
- Em có ý định xuất ngoại làm việc thì năm nay hoặc năm sau em có khả năng đi thành công không ạ?
Tập tin đính kèm
5TR304RO.jpg (371.92 KiB) Đã xem 318 lần
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhờ các bác luận giúp lá số tứ trụ ạ.

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Không có hứng thú chuyện vợ chồng là đúng lá số . Sanh ngày Ấ Mão thì có cũng như không , thà không cho khỏi vướn .
Xuất ngoại thí chắc không .
Từ từ kiếm việc làm ăn .
Được cảm ơn bởi: lehao185
Đầu trang

lehao185
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cho cháu hỏi về công việc thì cháu có nên kinh doanh không ạ? hay làm công ăn lương sẽ tốt hơn? và cháu nên lập nghiệp ở quê hay ly hương ạ?
Bác xem giúp cháu Đại vận có gì đáng lưu ý không ạ?
Cháu xin cảm ơn
Đầu trang

mars_mars
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mars_mars »

Năm 2017 - Đinh Dậu, đương số có sự kiện gì không?
Đầu trang

lehao185
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Theo mình nhớ thì không có sự kiện đặc biệt gì xảy ra cả ạ
Đầu trang

mars_mars
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tôi muốn kiểm chứng một số thứ trước khi xem kỹ thêm cho bạn.

Mệnh này tọa Quan Sát (phu tinh) khố ở trụ giờ. Mộ khố như này hỷ hình xung nhưng trong mệnh không có. Ngoài ra, Tý hại Mão, Mão ngồi ở phu cung. Tý cũng hợp Sửu bế mất phu tinh khố. Tượng này nói lên mệnh này có xu hướng độc thân. Thường như mệnh này thích gặp các năm Mùi. Thí dụ như Ất Mùi - 2015, Mùi thổ chế Tý thủy và xung Sửu khố. Tôi đoán là năm này có nhiều sự tốt đẹp đến với bạn. Đúng sai thế nào hy vọng bạn phản hồi để tôi biết.
Đầu trang

lehao185
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Năm 2015 với em thì khá ổn và suôn sẻ, nhưng không có quá nhiều điều tốt đẹp nổi bật so với những năm còn lại ạ.
Từ năm 2018 trở đi, em thấy nhân duyên mình khá tốt đẹp (đặc biết với đồng nghiệp)
Năm 2024 này thì em thấy hơi bất ổn, vì em cũng rất cố gắng nhưng vẫn thất nghiệp và chưa tìm được việc làm ạ.
Đầu trang

mars_mars
Nhất đẳng
Nhất đẳng

2015 có tượng thăng tiến công việc tốt nhưng có thể do bạn vẫn đang đi học lúc đó nên không ứng kỳ.

Sửu là quan tinh khố, cũng thể hiện về công việc. Can giờ là Đinh. Tạo thế Thực thần ngồi Quan Sát khố. Ý tứ là Thực chế Sát. Sửu là kim khố. Kim chủ tiền và tài chính. Mệnh này hợp làm các ngành nghề liên quan đến quản lý ngân hàng hoặc các cơ quan/ban bộ tài chính. Đinh là thực thần hư thấu, hữu dụng. Chứng tỏ có văn hóa, ăn nói tốt.

Năm ngoái Quý Mão, ở đây có rối rắm. Trong mệnh có sẵn Tý phá Mão. Chủ về bản thân cùng cấp trên bất hòa.

Năm nay Giáp Thìn, Tý Sửu nhập mộ Thìn. Mão Thìn tương hại mà Mão là lộc của Ất. Tượng này thể hiện công việc bế tắc, bản thân lao lực để thay đổi tình hình. Tôi thấy là sang năm sẽ khấm khá hơn
Đầu trang

lehao185
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vâng, đúng lắm ạ. Công việc trước của em là làm kế toán, tầm khoảng cuối năm có xảy ra mâu thuẫn với cấp trên, và năm rồi em cũng gặp khá nhiều thị phi.
Có thể xem giúp em trong năm nay vận thi cử thế nào không ạ? (em đang định thi chứng chỉ tiếng anh để nộp visa ạ)
Đầu trang

mars_mars
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mệnh bạn nên sống xa quê hương và phụ mẫu. Bạn thích xuất ngoại cũng hợp lý. Tôi thấy là bạn có khả năng thi được. Tuy nhiên, như đã nói thì năm nay không thuận, tôi còn thấy có tượng hao tài. Tôi đoán khả năng bạn thi vài lần mới được điểm như ý.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”