Quả Tú Tứ Trụ là cô độc cả đời phải không?

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Quả Tú Tứ Trụ là cô độc cả đời phải không?

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Hình ảnh
Hình ảnh
các bác mình xin lời góp ý về lá số tứ trụ này, ăn không ngồi rồi gần nguyên năm 2019
lúc nhỏ sinh tháng 12 bị bệnh còi cọc mẹ dời lại năm 1994 nên học chung vói 1994, năm 2012 đậu trường Y nhưng vô học không hòa đồng bạn bè, sống tách biệt chán nản do thêm lười biếng nghiện game nên từ khoảng năm 5 là mình muốn bỏ, tới năm 6 2017 mình bỏ thật.
Bố mẹ thì chửi nhau từ lúc còn nhỏ đã ly thân nhưng không ly dị do sợ tai tiếng. Bố nghiện rượu nặng từ lúc 6t bị tai nạn nặng nhưng không tàn phế và không đi làm gần 5 năm. Mẹ siêng năng nhưng hay chửi bới trút giận lên mình và ông anh. ông anh từ nhỏ thay bố mẹ dạy dỗ mình nhiều thứ.
Từ nhỏ đến lớn luôn nhường nhịn không dám làm ai bực bội, vô lớp học không gây thù chuốc oán tới ai, không bạn thân không kết giao nhiều không tình cảm bạn gái luôn, thực sự cô độc. Bà con dòng họ ly tán nên cũng không giao tiếp với ai nhiều từ nhỏ. Chỉ có bạn học chung số ít.
Trước giờ luôn cảm giác về bản thân và gia đình, tài chính nên không nghĩ việc gì khác. Trước giờ không quan tầm tình cảm trai gái lắm, chỉ cần bạn bè tâm sự bàn tán chuyện đời hơn.
Được cảm ơn bởi: huyenlily93
Đầu trang

chân thật
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Quả Tú Tứ Trụ là cô độc cả đời phải không?

Gửi bài gửi bởi chân thật »

Bạn nên đi học tiếp thì mới tốt. Có thể làm bác sỹ hoặc giáo viên. Khi có trí tuệ mình nhìn mọi thứ mới thông suốt được. Nếu theo nghiệp kinh doanh, cờ bạc sẽ dễ hao tán. Những năm mão mộc là năm xấu
Được cảm ơn bởi: NCTien
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

chân thật đã viết: 10:31, 04/01/20 Bạn nên đi học tiếp thì mới tốt. Có thể làm bác sỹ hoặc giáo viên. Khi có trí tuệ mình nhìn mọi thứ mới thông suốt được. Nếu theo nghiệp kinh doanh, cờ bạc sẽ dễ hao tán. Những năm mão mộc là năm xấu
bạn ơi, tứ trụ như vầy về sau có khá hơn trong cái mối quan hệ gia đình, bạn bè không, tình cảm không?
Số này có khắc vợ con không?
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

từ nhỏ bố mẹ chửi bới cãi vã rất khủng kiếp, cũng không lo lắng dạy dỗ mình gì mà chỉ ép mình học, nói rằng không nên giao du chơi chơi bời với bạn nhiều.
tính ít nói nhưng mà hiền nhẫn nhịn ít gây thù, cấp 3 toàn chỉ bài bạn mà không làm được bài không hỏi ai. Nhưng vào ĐH mới phát hiện cái cô độc không hoà đồng hại bản thân, khiến lạc lõng chán nản nghiện game quên đời mà năm 4 5 học tệ đi rồi năm 6 luôn tới giờ.

MONG CÓ AI NÓI NHIỀU HƠN VỀ LÁ SỐ, CHỬI CHÊ CŨNG ĐƯỢC MIỄN LÀ CÓ XEM VÀ THẬT LÒNG
Đầu trang

thangngan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thangngan »

- Tân kim sinh mùa đông, kim hàn thủy lạnh. trông chờ vào ngọ hỏa chi giờ làm ấm mệnh lên thì lại bị lệnh tháng tý xung. Hành những vận đầu đời từ bắc sang đông, hàn khí càng tăng. Từ đó dẫn đến cơ thể thì nhạy cảm với thời tiết, người khác chưa lạnh thì mình đã lạnh, đường tiết niệu không tốt, tính cách thì sống thu mình, không thích chia xẻ.
- Những tứ trụ như thế này, cần phải vượt qua rào cản. Sống vui vẻ, hòa đồng, giao lưu chân tình cởi mở với người khác. Hỏa chủ về lễ có tính chất ấm nóng, tỏa ra, bốc lên. Thổ chủ về tín có tính chất cống hiến hiền hậu. Làm được như vậy thì cuộc sống lập tức tốt lên. Đó cũng chính là phương pháp kích hoạt dụng, hỷ thần hiệu quả nhất.
Được cảm ơn bởi: NCTien, ngviethuy
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

thangngan đã viết: 15:21, 04/01/20 - Tân kim sinh mùa đông, kim hàn thủy lạnh. trông chờ vào ngọ hỏa chi giờ làm ấm mệnh lên thì lại bị lệnh tháng tý xung. Hành những vận đầu đời từ bắc sang đông, hàn khí càng tăng. Từ đó dẫn đến cơ thể thì nhạy cảm với thời tiết, người khác chưa lạnh thì mình đã lạnh, đường tiết niệu không tốt, tính cách thì sống thu mình, không thích chia xẻ.
- Những tứ trụ như thế này, cần phải vượt qua rào cản. Sống vui vẻ, hòa đồng, giao lưu chân tình cởi mở với người khác. Hỏa chủ về lễ có tính chất ấm nóng, tỏa ra, bốc lên. Thổ chủ về tín có tính chất cống hiến hiền hậu. Làm được như vậy thì cuộc sống lập tức tốt lên. Đó cũng chính là phương pháp kích hoạt dụng, hỷ thần hiệu quả nhất.
bác có thể nói rõ ràng cụ thể hơn được không? nói sâu xa mình không hiểu
hành Kim quá mạnh thì dùng hành Hỏa khắc phải không?
còn hòa đồng trước giờ luôn cố gắng hòa đồng không bao giờ gây thù chuốc oán, nói năng lễ phép nhỏ nhẹ
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

thangngan đã viết: 15:21, 04/01/20 - Tân kim sinh mùa đông, kim hàn thủy lạnh. trông chờ vào ngọ hỏa chi giờ làm ấm mệnh lên thì lại bị lệnh tháng tý xung. Hành những vận đầu đời từ bắc sang đông, hàn khí càng tăng. Từ đó dẫn đến cơ thể thì nhạy cảm với thời tiết, người khác chưa lạnh thì mình đã lạnh, đường tiết niệu không tốt, tính cách thì sống thu mình, không thích chia xẻ.
xin bác cho thêm lời khuyên vận hạn, nhất năm 2020 đang có 1 số ý tưởng mới về kinh doanh nhỏ, không biết có thuận không
Đầu trang

chân thật
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi chân thật »

NCTien đã viết: 11:44, 04/01/20
chân thật đã viết: 10:31, 04/01/20 Bạn nên đi học tiếp thì mới tốt. Có thể làm bác sỹ hoặc giáo viên. Khi có trí tuệ mình nhìn mọi thứ mới thông suốt được. Nếu theo nghiệp kinh doanh, cờ bạc sẽ dễ hao tán. Những năm mão mộc là năm xấu
bạn ơi, tứ trụ như vầy về sau có khá hơn trong cái mối quan hệ gia đình, bạn bè không, tình cảm không?
Số này có khắc vợ con không?
ông học dốt, nghiện game mà mong bạn tốt nó đến kết bạn?
ông cứ học giỏi làm ra tiền rồi về bảo bố mẹ ông thôi chửi nhau xem có trọng lượng ko.
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

ai vào xem giúp tứ trụ với, hiện tại thấy lạc lõng không có bất kỳ phương hướng rõ ràng phát triển bản thân sự nghiệp, làm môi trường đông người quá thấy áp lực căng thẳng không chịu nổi mà bản thân không giao tiếp tốt, chỉ thích ở 1 mình.
Đầu trang

chieunam
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi chieunam »

Lá số Tử vi: các cung đều đẹp, khỏe mạnh, mặt mũi khôi ngô. Cha mẹ hơi khó tính, nghiêm khắc. Dòng họ có Phúc khí, có nhiều người được sắc phong, ban tặng Bằng khen, Huân, huy chương.

Bản tính thông minh, nhưng bảo thủ và cố chấp (sinh giờ Tý, Ngọ), ngại giao tiếp.

Lá số Tử bình: đủ ngũ hành, Nhật nguyên nhược nên làm ngành Y là đúng cách kiếm tiền dễ dàng. Vận hành thuận lý, càng lớn tuổi càng tốt đẹp. Số đào hoa, dễ được người khác phái mến mộ.

Căn bản Tiên thiên tốt, chỉ thiếu sự nỗ lực của bản thân. Tiếc thay cho 1 lá số quá đẹp.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”