Thân nhờ mọi người tư vấn mệnh Quý Thuỷ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thân nhờ mọi người tư vấn mệnh Quý Thuỷ

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Thân nhờ mọi người xem giúp LS bạn thân coco. Bạn coco qua Mỹ từ năm 6,7 tuổi, ko biết đọc & viết tiếng Việt. Nó nhờ coco post dùm.

Đương số thuộc giới tính thứ 3.

có 2 người anh trai.

có 2 bằng ĐH. 1 bằng về tài chính, 1 ngành về IT.

Nó có giác quan thứ 6. Hồi xưa nó thấy aura (hào quang) rất rõ, thấy được luôn cả màu. Giờ nó chỉ thấy ma chứ ko thấy aura rõ như xưa nữa. :D

Nó hiện đang làm nhân viên lọc hồ sơ cho Sở Thuế. Nó ko thích công việc này tại lương thấp, chán. Nó đang được trả ở bậc lương thấp nhất.

Kính nhờ mọi người xem giúp công danh sự nghiệp. Khi nào khá hơn.

Cảm ơn mọi người rất nhiều. Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Thân nhờ mọi người tư vấn mệnh Quý Thuỷ

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Coco thấy LS này ko được đẹp. Lận đận đường công danh & tiền bạc.

Năm ngoái 2020 là năm đánh dấu bước ngoặt của nó. Sau 1 thời gian dài làm toàn mấy công việc vớ vẩn lương thấp. Cuối cùng nó đã xin được vô nhà nước.

Việc làm ở Sở Thuế là do coco giới thiệu qua vì coco từng làm Sở Thuế.

Coco nghĩ mệnh này nên dụng Ấn.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

haiuyenlyso
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi haiuyenlyso »

Tại sao chọn dùng thần như vậy? Rồi lại hỏi tại sao thêm 02 lần nữa. Có thể giảm khả năng chọn lầm dụng thần.

Coi lá số vậy quy ra SỐ xem thế nào. Càn tạo mà số ÂM thái quá lại còn lớn gần gấp đôi số DƯƠNG!

Sinh vào tháng Mão, thời điểm khí Dương đang tiến, đang mạnh lên, khí Âm đang lui, đang yếu đi. Vậy là sinh cũng TRÁI thời.
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Quý Thuỷ sinh tháng 2. Ất Mộc đang vượng. Chọn Canh Tân sinh Thuỷ để cả 2 cùng thấu.

Đinh Hoả ngay mệnh là 1 điểm xấu.
Đầu trang

haiuyenlyso
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi haiuyenlyso »

Đúng là nữ cầu thủ coco87 không biết đá bóng, bình luận cũng không giỏi, chỉ giỏi cãi nhau với mấy khán giả (bên tuvilyso là ví dụ) và tám chuyện với các bình luận viên.

vio khuyên coco87 coi mệnh của bản thân như mệnh của người khác mà luận (cho vô tư) nhưng mệnh của chính mình còn chưa hiểu sao luận nổi mệnh người khác.

Lên mạng mà không có kim chỉ nam dễ thành CHONG CHÓNG trước ý kiến và cách luận của người khác.

Ví dụ trên tuvilyso, nick hoadung bàn về mệnh thuần dương/âm lấy ví dụ sau:

"1 người trong họ: Bính Thân (1956), Bính Thân, Quí Hợi, Canh Thân: toàn bộ can tàng là dương, vậy tính là thuần dương đi. Ông này dương thuần dương, không gọi là bịnh, nhưng gọi là thiểu năng trí tuệ, tới giờ vẫn lệ thuộc vào vợ. "

Nam mệnh sinh 24/08/1956 giờ Thân.

Mệnh này không phải thuần dương mà là âm dương quá mất cân bằng.

Thái quá và bất cập đều không hay nhưng thái quá dở hơn bất cập.
Được cảm ơn bởi: nguyenhuong52, coco87
Đầu trang

nguyenhuong52
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuong52 »

Thị Nở Coco đang thèm “Cháo Hành” mà anh Hai Uyển tự tay nấu đó!
Thị chờ héo hon từ ngày này sang ngày khác!!!
Rồi thì anh Hai Uyển xem thế nào mang Thị về nhà “Nấu Cháo” đi, kẻo Thị sắp ngất giữa chợ lyso.vn rồi. Haha 😆😆😆
Được cảm ơn bởi: MinhBich, coco87
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

HLV yêu tinh Hải Uyên!

Hải Uyên được khen là dịu dàng với con gái. Với tui thì ko bao giờ dịu dàng. Toàn là đè bẹp tui thôi. :((

Cần gì phải biết “đá bóng”. Để các anh tự tới nộp mạng mới vui. Đấy mới gọi là đẳng cấp tán trai. :x

Em đang chơi chiêu đấy. :))

Em thấy LS này em luận đúng mà. Sai chỗ nào đâu? #-o

Anh chỉ em cách xem đi. Thằng bạn lận đận đường công danh quá. Có 2 bằng ĐH vậy mà làm công việc ở bậc lương thấp quá. Công việc của nó đang làm thật ra không cần bằng cấp gì.
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

haiuyenlyso đã viết: 11:27, 25/07/21 Tại sao chọn dùng thần như vậy? Rồi lại hỏi tại sao thêm 02 lần nữa. Có thể giảm khả năng chọn lầm dụng thần.

Coi lá số vậy quy ra SỐ xem thế nào. Càn tạo mà số ÂM thái quá lại còn lớn gần gấp đôi số DƯƠNG!

Sinh vào tháng Mão, thời điểm khí Dương đang tiến, đang mạnh lên, khí Âm đang lui, đang yếu đi. Vậy là sinh cũng TRÁI thời.
Trời anh haiuyen nói cứ như đang nói về tứ trụ của em, em cũng âm nhiều hơn dương. Cũng sinh tháng mão :))
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Mình biết tại sao anh Hải Uyên thích đè bẹp mình với Thathu rồi. Vì ảnh ghanh tị tụi mình đó. Tụi mình quá đào hoa. Ảnh ko đào hoa được như vậy, ảnh ghanh tị. Tụi mình là đào hoa tinh Tý Ngọ Mão Dậu mừ. :">

Anh Hải Uyên có cần bọn em huấn luyện anh bí kiếp tán gái ko? ;;)

Nhưng mà anh phải ráng đậu lớp vỡ lòng LÃNG MẠN đi. Người ta là điểm 10 cho sự LÃNG MẠN. Anh ko những ko được 1 điểm. Em chấm anh -10 điểm. :))

Các bạn gái mặc dù cứ liên tục nhận bơ, thích ăn củ hành từ anh Hải Uyên.

Mình ko thích ăn bơ cũng ko thèm ăn củ hành từ anh Hải Uyên. Mình chỉ thích ăn tươi nuốt sống anh Hải Uyên như thổ dân ăn thịt người thôi. >:D<
Được cảm ơn bởi: nguyenhuong52, Thathu
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Nói giác quan thứ 6 em của em hồi nhỏ mỗi lần bế vào chùa là nói mẹ ơi ông đó quẩy tay với con, nhìn qua ủa ông nào, nó chạy tới bức tượng phật chỉ thẳng luôn. Không phải một lần khá nhiều lần, thử ở các ngôi chùa khác nhau, nó có thể nói chuyện với bức tượng nữa 😥
Lớn nó vẫn còn khả năng này.
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”