Thư gửi thầy Chí Phèo, bà Thị Nở và cả làng Vũ Đại bây giờ ...

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
haiuyenlyso
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thư gửi thầy Chí Phèo, bà Thị Nở và cả làng Vũ Đại bây giờ ...

Gửi bài gửi bởi haiuyenlyso »

Vừa hay có Chí Phèo xuất hiện. Các diễn đàn lý số trên mạng hay các group trên Facebook chẳng khác gì làng Vũ Đại ngày ấy...

Giờ lấy lá số thật dễ dàng. Có lá số rồi thì đăng lên chỗ này chỗ kia trên mạng, rồi nhờ "xem hộ/xem cho/xem giùm/xem không". Không hiểu gì về lý số thì sao biết được "thầy/bà" nào, phán đúng sai thế nào đây ta?

Thầy A phán lắm khi trái ngược hoàn toàn thầy B. Rồi thầy C, bà D, anh E, cô F, cháu G, cháu H,... nhẩy vào. Người luận theo hướng này, kẻ kia lại rẽ theo hướng khác. Tay này la lên phải dùng kiến thức cơ bản, cơ bản là luận được rồi. Tay kia hô to phải luận theo phái này, phái kia. Không đủ tự tin thì trích dẫn thêm ông X, ông Z nói vậy nè. Mỗi kẻ một ý. Lộn xộn. Tùm lum.

Có người "tìm hiểu" lý số cả chục năm, lê la khắp diễn đàn hội nhóm, còn chẳng biết dụng thần của chính bản mệnh mình là gì, cũng chẳng luận nổi mệnh của mình ra làm sao. Huống hồ là người ngoại đạo, lơ tơ mơ. Chẳng biết thế nào mà lần.

Ngây thơ, ngáo ngơ cũng có. Mà chỉ muốn cầu lợi, thâm sân si (dù thiếu hiểu biết) cũng có.

Tinh thần cầu thị cũng có mà xảo trá cũng không thiếu.

Nơi này xem không được hoặc xem không ưng cái bụng của em thì em nhào vô chỗ khác. Em luôn thủ sẵn lá số trong tay. Chực cơ hội là tung ra thôi.

Nếu thầy khen mệnh em đẹp... Em thích thầy. Em yêu thầy. Thầy là Oppa, là thần tượng của em.

Nếu thầy chê mệnh em xấu... Trong bụng thì em chửi/rủa thầy nhưng ngoài miệng vẫn ngọt nhạt xin thầy cho em vài lời khuyên, bày cho em cách hóa giải.

Bé cái lầm...
Được cảm ơn bởi: themon01, nguyenhuong52, Quan Nguyen, Hungternopil, vinhyenvinhhang
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Thư gửi thầy Chí Phèo, bà Thị Nở và cả làng Vũ Đại bây giờ ...

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Sống ảo cha ơi.
Coi bói số mày giàu lắm không làm hốt đất mà ăn.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Quyen lee đã viết: 16:33, 20/07/21 Sống ảo cha ơi.
đúng vậy, không làm cạp đất mà ăn, đừng có lấy lý do thừa tiền mà ngồi chơi không tạo ra giá trị, đấy chỉ là ngụy biện cho sự kém cỏi, bây giờ nói chuyện với nhau bằng kết quả! ok nhỉ =D>
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Rainbowlight đã viết: 16:37, 20/07/21
đúng vậy, không làm cạp đất mà ăn, đừng có lấy lý do thừa tiền mà ngồi chơi không tạo ra giá trị, đấy chỉ là ngụy biện cho sự kém cỏi, bây giờ nói chuyện với nhau bằng kết quả! ok nhỉ =D>
Em thích làm lắm không làm chắc buồn chết do đó em không muốn già, sợ già bệnh không làm được gì chán chết.
Hôm nay nấu được dark chocolate cake
Hình trên mạng mà em làm giống y chang vậy luôn.
Chụp hình đồ ăn khó chụp lắm
Tập tin đính kèm
79668100-9D2B-438C-9D79-C8D43660AB6F.jpeg (505.78 KiB) Đã xem 818 lần
Được cảm ơn bởi: Rainbowlight, LâmGiang, minhquang369
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bữa vào chùa ông thầy tu nói cả đời này con không nghèo được đâu khi không có tiền con chỉ cần nhìn trời.
Nhưng con làm ác phạt con gấp đôi 🤣
Em nhớ hồi năm 24 tuổi em đánh ăn trộm, đánh quá trời luôn bao nhiêu người chạy ra can cho nó chạy, tức chứ chị làm mệt mà bị trộm tức lắm. Mấy ngày sau có người nói với em là thằng đó nó nghèo lắm mới trộm đồ ăn cho mẹ nó, nó bị thần kinh.
Em không biết lúc đó chỉ thấy quá tức thanh niên không làm ăn cắp đồ con gái. Lần sau nếu có ăn trộm không đánh ăn trộm nữa bắt lại là được.
Năm sau té xe giờ chân em cứ đau, kiểm tra bác sĩ nói không sao, nhưng tối nó đau tới em bật khóc luôn giống như có người nắm chân đấm vào hơn 1 năm.
Bắt đầu học tụng kinh nó đỡ lại.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

Quyen lee đã viết: 16:54, 20/07/21
Em thích làm lắm không làm chắc buồn chết do đó em không muốn già, sợ già bệnh không làm được gì chán chết.
Em Quyen có khi lập riêng một topic chỉ post bánh mỗi ngày thôi nhỉ, nhìn thôi cũng thấy yêu đời 8->
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

minhquang369 đã viết: 18:20, 20/07/21
Quyen lee đã viết: 16:54, 20/07/21

Em Quyen có khi lập riêng một topic chỉ post bánh mỗi ngày thôi nhỉ, nhìn thôi cũng thấy yêu đời 8->
Em cảm ơn anh.
Ước mơ của em làm bánh cho mọi người ăn.
Bánh phải đẹp, ăn bánh giúp giải stress giảm trầm cảm để hạn chế bệnh tiểu đường em sẽ giảm lượng đường lại nhưng người ăn khó phát hiện vì quá đẹp.
Ăn bằng mắt rất quan trọng.
🥰
Được cảm ơn bởi: minhquang369
Đầu trang

nguyenhuong52
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuong52 »

Ơ, sao em thấy anh haiuyenlyso giống như bà Cô của Thị Nở ấy nhỉ???

Eo ôi! Ta nói chứ, lời nói của bà Cô đã khiến Thị từ chối và cự tuyệt tình yêu của Chí một cách thẳng thừng: "Đàn ông đã chết hết cả rồi hay sao, mà lại đâm đầu đi lấy một thằng không cha. Ai lại đi lấy thằng chỉ có một nghề là rạch mặt ăn vạ". Vì những lí do đó mà Thị "dớn cái môi vĩ đại lên", trút vào mặt Chí Phèo lời của bà cô rồi "ngoay ngoáy cái mông đít đi ra về".

Trên diễn đàn Vũ Đại bây giờ có bao nhiêu Thị và Chí đang đi tìm mảnh ghép đời mình, tự dưng bà Cô ở đâu xông ra hất cho bát nước ướt hết cả người. Hết hồn. Hahaha
Được cảm ơn bởi: coco87, Quyen lee
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

haiuyenlyso đã viết: 16:31, 20/07/21 Vừa hay có Chí Phèo xuất hiện. Các diễn đàn lý số trên mạng hay các group trên Facebook chẳng khác gì làng Vũ Đại ngày ấy...

Giờ lấy lá số thật dễ dàng. Có lá số rồi thì đăng lên chỗ này chỗ kia trên mạng, rồi nhờ "xem hộ/xem cho/xem giùm/xem không". Không hiểu gì về lý số thì sao biết được "thầy/bà" nào, phán đúng sai thế nào đây ta?

Thầy A phán lắm khi trái ngược hoàn toàn thầy B. Rồi thầy C, bà D, anh E, cô F, cháu G, cháu H,... nhẩy vào. Người luận theo hướng này, kẻ kia lại rẽ theo hướng khác. Tay này la lên phải dùng kiến thức cơ bản, cơ bản là luận được rồi. Tay kia hô to phải luận theo phái này, phái kia. Không đủ tự tin thì trích dẫn thêm ông X, ông Z nói vậy nè. Mỗi kẻ một ý. Lộn xộn. Tùm lum.

Có người "tìm hiểu" lý số cả chục năm, lê la khắp diễn đàn hội nhóm, còn chẳng biết dụng thần của chính bản mệnh mình là gì, cũng chẳng luận nổi mệnh của mình ra làm sao. Huống hồ là người ngoại đạo, lơ tơ mơ. Chẳng biết thế nào mà lần.

Ngây thơ, ngáo ngơ cũng có. Mà chỉ muốn cầu lợi, thâm sân si (dù thiếu hiểu biết) cũng có.

Tinh thần cầu thị cũng có mà xảo trá cũng không thiếu.

Nơi này xem không được hoặc xem không ưng cái bụng của em thì em nhào vô chỗ khác. Em luôn thủ sẵn lá số trong tay. Chực cơ hội là tung ra thôi.

Nếu thầy khen mệnh em đẹp... Em thích thầy. Em yêu thầy. Thầy là Oppa, là thần tượng của em.

Nếu thầy chê mệnh em xấu... Trong bụng thì em chửi/rủa thầy nhưng ngoài miệng vẫn ngọt nhạt xin thầy cho em vài lời khuyên, bày cho em cách hóa giải.

Bé cái lầm...
Cần gì phải lập topic lòng vòng, màu mè vậy bạn . Đàn ông cứ thẳng thắn mà chơi bạn ạ, có gì thắc mắc cứ coment thẳng ở kia mà tranh luận . Mình thích những thằng đàn ông như vậy hơn

Thứ nhất , nói cho bạn biết t k phải là thầy, t cũng chả quan tâm mấy cái trò bói toán trên này. Từ trước đến nay mình lập duy nhất 1 cái nic này lên đây chỉ để chém gió ... cho vui . Tại sao t lại vào coment ở topic coco, đơn giản vì mình hứng thú vs ls đó. Tứ trụ đó cơ bản vì : nhiều ng luận dc ls đó của coco, chứ k riêng t, cần thiết tôi có thể kể tên hơn chục người làm tốt điều đó. Còn topic đứa trẻ kia đó là mình thấy bạn sai thì mình nhắc bạn thôi , nhưng thực ra là vì cái đứa trẻ 1t và mẹ của nó thì đúng hơn

Thứ 2 , bạn chả có mối quan hệ gì vs t và t cũng k quan tâm bạn là ai vì nó k giá trị gì vs t. Vì vậy bạn cứ yên tâm mà ở trên này sinh hoạt . Nếu có ai đuổi bạn hay k ưng bạn thì phải xem bạn làm gì thôi, còn quyền của t thì khác gì bạn, t đuổi dc ai đây . Ok rồi nhé
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Mặc dù thầy hải uyên hơi lòng vòng, bảo luận số mãi không chịu ra tay toàn park hang seo với quang hải.
Tuy nhiên bài viết của thầy em ủng hộ :))
Xem lá số cho người khác, tốt đẹp thì không sao
Nhưng xấu một cái thì cũng cay thầy lắm, kiểu "chắc thằng, con đấy nó chả biết cái mẹ gì đâu, phán linh tinh" =)) rồi hỏi ngay cách hoá giải lá số theo hướng tốt đẹp hơn. Thực ra lúc đó là họ đã coi mình là kẻ thừa, là kẻ lừa đảo khốn nạn rồi chứ có thiết tha gì đâu, sau đấy thì lại bỏ tiền vài triệu ra cho mấy thầy hành nghề ngoài đời lấy uy tín, thầy khen cho một câu là lại sướng :))
Hôm trước em nói với một bạn, đó là khu lý số này là nơi tụ hội của những nguồn năng lượng tiêu cực, ông bà anh chị nào lảng vảng ở nơi đây hầu hết là lá số xấu, hoặc thậm chí là lá số quá đẹp nhưng đang bất đắc chí vì chưa gặp thời vận. Cho nên các bạn sẽ biết khi nào đời sang trang mới, đó là khi các bạn không còn quan tâm đến lý số làm gì nữa :))
Được cảm ơn bởi: nguyenhuong52, thanhmai8558, LâmGiang
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”