Tứ trụ có đủ Kình Dương - Kiếp Sát - Không Vong - Vong Thần - Thập ác đại bại

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
tunghien
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tứ trụ có đủ Kình Dương - Kiếp Sát - Không Vong - Vong Thần - Thập ác đại bại

Gửi bài gửi bởi tunghien »

Dạ chào mọi người, em là nữ sinh ở vùng cao nguyên phía Nam, dạo này em mới để ý môn tứ trụ mà lấy lá số của bản thân xong khiếp vía quá 😭 Tứ trụ có đủ Kình Dương, Kiếp Sát, Không Vong, Thập ác đại bại, lại thêm Vong Thần, Cô Thần Cô Loan. Cát tinh không có Thiên Đức Nguyệt Đức mà lại có Đào Hoa. Có phải sau này em dễ rơi vào cảnh cô quả, sống phóng túng không có duyên vợ chồng, cuộc sống khó khăn làm gì cũng không nên hồn không ạ 😭 Kính nhờ mọi người xem giúp.
Tập tin đính kèm
IMG_20230205_122237_652.jpg (271.75 KiB) Đã xem 1113 lần
Đầu trang

tunghien
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Tứ trụ có đủ Kình Dương - Kiếp Sát - Không Vong - Vong Thần - Thập ác đại bại

Theo một trang khác thì trụ giờ của em có cả Đào Hoa - Hồng Diễm 😥 Em nghe bảo 2 thần sát này đi với nhau thường rất chuẩn, mệnh nữ gặp dễ rơi vào kiếp phong trần, mà thế thì chua chát quá. Nhờ cao nhân đi qua cho em lời khuyên với ạ.
Tập tin đính kèm
IMG_20230205_143501_406.jpg (199.19 KiB) Đã xem 1083 lần
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Tứ trụ có đủ Kình Dương - Kiếp Sát - Không Vong - Vong Thần - Thập ác đại bại

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Cũng không đến nổi nào . Tuổi nhỏ lao khổ thật nhưng đến tuổi trung niên thì lại khá hơn .
Thập ác đại bại, bại đủ thứ . Tình duyên thi đút gánh giưa chừng .
Cứ vui lên .
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, tunghien
Đầu trang

tunghien
Mới gia nhập
Mới gia nhập

CHUONGZKHUE đã viết: 18:38, 05/02/23 Cũng không đến nổi nào . Tuổi nhỏ lao khổ thật nhưng đến tuổi trung niên thì lại khá hơn .
Cứ vui lên .
Dạ vâng cảm ơn bác đã xem giúp cháu ạ. Thực sự đời con gái nửa sau quan trọng nhất là chồng con mà số tình duyên lận đận dang dở thì khó mà động viên mình vui vẻ ngay được. Xin phép bác cho cháu hỏi thêm 1 vài vấn đề nữa được không ạ. Hiện cháu đang theo ngành y, mới ra trường, không biết cháu có thể bám trụ ở ngành này lâu dài không vì sức khỏe của cháu không tốt lắm, mà cháu lại có những tư tưởng, sở thích chú tâm kỳ dị như tôn giáo, triết học, chính trị, cháu hay bị bố rầy la và lạc lõng với bạn bè cùng lứa vì những thứ này xa vời cuộc sống hằng ngày, cũng không phù hợp với phận nữ nhi và ngành học của cháu. Cháu cứ có linh cảm sau này phải xa quê lập nghiệp, mà cuộc sống giống như đeo mặt nạ, phải làm những chuyện trái với sở nguyện trong lòng. Không biết linh cảm này của cháu có căn cứ không ạ, vì nếu tình duyên đã đang dở mà sự nghiệp còn bất đắc chí nữa thì cũng không biết phải tìm niềm vui ở đâu :((
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Cứ theo nghề đi . Có kết quả về sau (như tôi đa nói) hậu vận thành công khá hơn, nhưng không giàu có lẽ là làm việc thiện .
Tình duyên đứt gánh giữa đường .
Được cảm ơn bởi: tunghien
Đầu trang

tunghien
Mới gia nhập
Mới gia nhập

CHUONGZKHUE đã viết: 02:51, 06/02/23 Cứ theo nghề đi . Có kết quả về sau (như tôi đa nói) hậu vận thành công khá hơn, nhưng không giàu có lẽ là làm việc thiện .
Tình duyên đứt gánh giữa đường .
Dạ vâng cháu cảm ơn bác ạ.
Đầu trang

trinityy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi trinityy »

Nổi bật cần xem là tam hợp Dần Ngọ Tuất gặp Tị ở trụ ngày, tức liên can đến gia đình chồng con.
Vong thần là thần sát có tốt có xấu, đại khái người ta cho là "quan phù", tức là có chức tước nghề nghiệp, nhưng dễ dính đến thị phi hay tai nạn nghề nghiệp, lại ở cung phu mà cũng là thân, nên hết sức tránh các điều kiện dễ gây rối rắm đến nghề nghiệp là vậy.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

tunghien đã viết: 22:17, 05/02/23
CHUONGZKHUE đã viết: 18:38, 05/02/23 Cũng không đến nổi nào . Tuổi nhỏ lao khổ thật nhưng đến tuổi trung niên thì lại khá hơn .
Cứ vui lên .
Dạ vâng cảm ơn bác đã xem giúp cháu ạ. Thực sự đời con gái nửa sau quan trọng nhất là chồng con mà số tình duyên lận đận dang dở thì khó mà động viên mình vui vẻ ngay được. Xin phép bác cho cháu hỏi thêm 1 vài vấn đề nữa được không ạ. Hiện cháu đang theo ngành y, mới ra trường, không biết cháu có thể bám trụ ở ngành này lâu dài không vì sức khỏe của cháu không tốt lắm, mà cháu lại có những tư tưởng, sở thích chú tâm kỳ dị như tôn giáo, triết học, chính trị, cháu hay bị bố rầy la và lạc lõng với bạn bè cùng lứa vì những thứ này xa vời cuộc sống hằng ngày, cũng không phù hợp với phận nữ nhi và ngành học của cháu. Cháu cứ có linh cảm sau này phải xa quê lập nghiệp, mà cuộc sống giống như đeo mặt nạ, phải làm những chuyện trái với sở nguyện trong lòng. Không biết linh cảm này của cháu có căn cứ không ạ, vì nếu tình duyên đã đang dở mà sự nghiệp còn bất đắc chí nữa thì cũng không biết phải tìm niềm vui ở đâu :((
Mặt nạ thì có vấn đề gì, đeo lên được thì đặt xuống được, cái mặt nạ nó có dính chặt đến mức không tháo ra được đâu mà, bạn là chủ hay cái mặt nạ là chủ? Tùy từng hoàn cảnh cần cư xử, dùng nó sao cho phù hợp, đừng để nó tự do muốn làm gì thì làm 1 cách vô thức mà không lưu ý chú ý đến, nếu không lâu dần nó sẽ biến thành bản chất của bạn khi mà bạn không phân biệt được đâu là mình đâu là lớp mặt nạ cá tính.

Không muốn đeo mặt nạ nữa thì ngừng khách sáo, dĩ hòa vi quý, tôn trọng ranh giới rõ ràng của bản thân và người khác. Bắt đầu sống 1 cách chân thật, trong sáng với chính bản thân mình, phát biểu những gì trong lòng thì lúc đó những mối quan hệ phù hợp với chính con người thật của bạn sẽ dần dần tự xuất hiện, còn những mối quan hệ đối xử với bạn phụ thuộc vào lớp mặt nạ bên ngoài sẽ dần biết mất.

Năng lực đi kèm trách nhiệm, bạn có thể tập cách tiếp cận mọi thứ với thái độ bình đẳng, không thiên vị thì qua thời gian sẽ có cái nhìn đa chiều, khách quan hơn, không kẹt trong cái tôi/mặt nạ của chính mình nữa. Có thể xem chi tiết hơn qua video này:
Làm sao để Không Bao Giờ trở nên Tức Giận hay Phiền Lòng về người khác?
https://www.youtube.com/watch?v=_ggDhMfz7Go
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

tunghien đã viết: 09:09, 13/05/24 Trong công việc cũng thế, dù cư xử với bệnh nhân hay người nhà, đồng nghiệp chuẩn chỉnh nhưng người ta vẫn hay nảy sinh những ý nghĩ không hay.
A: - Họ nói xấu mình thì liên quan gì đến mình?

B bật cười: - Họ nói xấu mình mà không liên quan đến mình sao?

A vẫn tò mò tiếp: - Thế họ nói xấu mình thì liên quan gì đến mình?

B ngẫm một hồi rồi bảo: - Mình muốn mình hoàn hảo trong mắt tất cả mọi người.

A: - Vậy cái muốn đó mới làm bạn khó chịu chứ không phải vì họ nói xấu mình đúng không?

B dường như nhìn ra được bản chất cơn khó chịu: - Đúng là trước giờ mình luôn cầu toàn về bản thân, mà mình không nhìn ra. Mình luôn cảm thấy tự ti.

A: - Họ nói xấu bạn không khiến bạn khó chịu. Bạn tin họ, khả năng điều họ nói là sự thật, mới khiến bạn khó chịu.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”