Tứ trụ thuần dương.Kính nhờ mọi người xem giúp ạ.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Nghiemo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tứ trụ thuần dương.Kính nhờ mọi người xem giúp ạ.

Gửi bài gửi bởi Nghiemo »

Tự Cường đã viết: 18:16, 03/07/17
dinhman_kt đã viết: 18:05, 03/07/17 Đã chiêm nghiệm xong. Giúp bạn chọn dụng thần. Tui chỉ nói 1 lần, bạn lưu ý về nghiền ngẫm thêm nhe.
1.Bạn dụng thần là thủy . Hỷ mộc mà kỵ thổ .
2.Bạn cung vợ tốt. Sau này vừa ý . Đừng nôn nóng hôn nhân. Muốn là có .
3.Ăn mặc cả đời không lo thiếu. Nhưng công danh thì bình thường .
4.Từ điều 1 bạn sẽ chiêm nghiệm ra cuộc đời bạn sau này. Chậm rãi mà nghiên cứu nhe .
Chúc bạn may mắn !
Cảm ơn bác đã bỏ thời gian xem giúp em ạ.Chúc bác luôn mạnh khoẻ và vui vet.Nếu được bác có thể xem hộ em về sự nghiệp k ạ?Vì hiện tại em đang phân vân lắm
bạn ráng chiêm nghiệm ra nhé, mình bị rối rồi nè ^^ tí thuỷ là dụng thần vậy mà vận này bao nhiêu việc xấu đã xảy ra, khi mà đến vận kị thần thì bạn sẽ ra sao nhỉ?
Đầu trang

Tự Cường
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tự Cường »

yesterday2016 đã viết: 18:38, 03/07/17
Tự Cường đã viết: 18:16, 03/07/17
dinhman_kt đã viết: 18:05, 03/07/17 Đã chiêm nghiệm xong. Giúp bạn chọn dụng thần. Tui chỉ nói 1 lần, bạn lưu ý về nghiền ngẫm thêm nhe.
1.Bạn dụng thần là thủy . Hỷ mộc mà kỵ thổ .
2.Bạn cung vợ tốt. Sau này vừa ý . Đừng nôn nóng hôn nhân. Muốn là có .
3.Ăn mặc cả đời không lo thiếu. Nhưng công danh thì bình thường .
4.Từ điều 1 bạn sẽ chiêm nghiệm ra cuộc đời bạn sau này. Chậm rãi mà nghiên cứu nhe .
Chúc bạn may mắn !
Cảm ơn bác đã bỏ thời gian xem giúp em ạ.Chúc bác luôn mạnh khoẻ và vui vet.Nếu được bác có thể xem hộ em về sự nghiệp k ạ?Vì hiện tại em đang phân vân lắm
Bạn tài nặng, cứ gặp năm Thổ là có chuyện. Nên bác đinh man nói đúng đấy, dụng thủy vừa hóa quan sát vượng, vừa giảm thổ vượng, vừa điều hậu lại vừa sinh thân.; còn dụng tỷ kiếp mộc giúp trợ cho thân.
Bạn cứ chọn nghề nghiệp liên quan đến Thủy, Mộc mà làm, hợp đến các phương Bắc hoặc Đông so với nơi sinh ra hoặc nơi đang ở ổn định bấy lâu nay.
Cảm ơn bác rất nhiều. Ngẫm lại thì từ bé đến lớn em cứ thoát chết vào phút chót và cũng gian nan đến cuối mới đạt được việc muốn làm dù k được như ý.Mẹ đi xem bói cho em toàn thấy người ta bảo số sướng, giỏi giang giàu có này nọ nhưng em tự thấy vất vả lắm bác ơi.10 bậc thang thì cứ lên đến 7 thì ngã r lại tự nhiên đứng trên bậc số 8 mà k hiểu vì sao :D em tự thấy là người khá tham vọng nên chẳng mấy hài lòng.
Đầu trang

Tự Cường
Mới gia nhập
Mới gia nhập

[/quote]
bạn ráng chiêm nghiệm ra nhé, mình bị rối rồi nè ^^ tí thuỷ là dụng thần vậy mà vận này bao nhiêu việc xấu đã xảy ra, khi mà đến vận kị thần thì bạn sẽ ra sao nhỉ?
[/quote]
Mình cũng rối lắm bạn ạ.Và cũng chưa biết sẽ ra sao nên cũng cố chiêm nghiệm :D Nếu hữu duyên thì hẹn bạn lúc mình chiêm nghiệm ra cái gì nhé :))
Đầu trang

Nghiemo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tự Cường đã viết: 20:02, 03/07/17
[/quote]
Mình cũng rối lắm bạn ạ.Và cũng chưa biết sẽ ra sao nên cũng cố chiêm nghiệm :D Nếu hữu duyên thì hẹn bạn lúc mình chiêm nghiệm ra cái gì nhé :))
[/quote]
vậy bạn thử suy ngẫm xem, vì sao năm canh dần ba bạn mất và năm tân sửu bạn bị tai nạn...^^
Đầu trang

Tự Cường
Mới gia nhập
Mới gia nhập

[/quote]
vậy bạn thử suy ngẫm xem, vì sao năm canh dần ba bạn mất và năm tân sửu bạn bị tai nạn...^^
[/quote]

Năm tân sửu thổ vượng nên mình lao đao khốn đốn nhưng năm canh dần thì mình luận k ra.Xin bạn chỉ mình
Đầu trang

Nghiemo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

ý nhầm tân mão năm 2011, năm kỷ sửu 2009
luận về cha mẹ thì phải tìm tinh phụ mẫu nó nằm ở can chi nào thì mới tìm ra nguyên nhân được....
Đầu trang

Tự Cường
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nghiemo đã viết: 21:58, 03/07/17 ý nhầm tân mão năm 2011, năm kỷ sửu 2009
luận về cha mẹ thì phải tìm tinh phụ mẫu nó nằm ở can chi nào thì mới tìm ra nguyên nhân được....
Càng mò càng đọc càng ù ù cạc cạc bạn ơi :-/ :-/ :-/
Đầu trang

clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi clevering »

Tứ trụ này dụng thuỷ thì không sai rồi, tuy nhiên phải hiểu là thuỷ ở đây quá nhược. Thìn là khố thuỷ, 2 tuất xung khố là hoại khố, thuỷ khố vô dụng, căn mộc duy nhất cũng vì thế mà hoại căn. Thân thìn không hợp thuỷ cục được vì thiếu trung thần tý thuỷ. Nhìn chung, thân nhược, thuỷ ấn dù gì cũng mạnh hơn căn mộc tỷ kiếp, nên hiểu là dụng thần thuỷ, hỷ mộc. Dụng hỷ đều vô lực, nguyên lưu tắc nghẽn. Số này làm công ăn lương khó mà giàu. Nhìn chung thì bác dinhmankt nói cũng đúng, chỉ la nói đỡ đi thôi.
Đầu trang

dinhman_kt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dinhman_kt »

Nói thêm cho bạn Tự Cường yên tâm nhe.
Lá số bạn không tốt nhưng cũng không xấu. Thổ khắc thủy là không tốt. Nhưng vẫn còn thủy đó thôi. Chẳng qua không vượng. Đó là chưa kể mộc sẽ phá lại thổ . Đôi bên bất bại. Vậy là ổn rồi chứ còn mong gì hơn nữa. Là người trung bình. Vậy lo sống cho tốt là trọn vẹn cuộc đời. Có thiếu gì đâu mà sầu. Biết đâu tích phước còn có được tài sản trên trung bình đấy .
Đầu trang

songoku010996
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi songoku010996 »

sorry vì làm loãng topic chủ top,lá em cũng thuần dương,mong được mọi người xem qua
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”