Xin nhờ các anh chị luận dùm lá số này của em

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
vhhluong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin nhờ các anh chị luận dùm lá số này của em

Gửi bài gửi bởi vhhluong »

Hình ảnh
Trên là lá số của em. Em có tự xem trước thì thấy trong lá số của em dụng thần là Kiếp, mà Tài tinh sợ gặp tỷ kiên, kiếp tài. Năm nay là giáp Thìn (Thương) dc dụng thần sinh và sinh cho tài nhưng địa chi Thìn Thổ lại khắc Nhâm Thủy và Quý Thủy, dc Đinh Hỏa sinh ở cột T.Tài thì liệu năm nay em có bị hao tổn tiền của nhiều không ạ. E thấy vận 4 Dậu ms là lúc em vượng. TỴ ngọ Mão Dậu tam hợp. Em xin dc các anh chị luận thêm về lá số của em với ạ. Vì em mới tìm hiểu ạ.
Đầu trang

vhhluong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Xin nhờ các anh chị luận dùm lá số này của em

XCE7IE9D.jpg (239.9 KiB) Đã xem 431 lần
Lá số của em đây ạ 15/5/2002 Nam, sinh lúc 10h30 sáng
Đầu trang

sherly
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sherly »

Tứ trụ của em thuộc tòng tài cách, hành vận phải thuận theo khí thế này
Tức là dụng Hoả, hỷ Mộc.
Tài vượng thì phải sống xa mẹ, ít duyên Mẹ, xin hỏi Mẹ em hiện ra sao?
Đầu trang

vhhluong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

sherly đã viết: 11:00, 14/05/24 Tứ trụ của em thuộc tòng tài cách, hành vận phải thuận theo khí thế này
Tức là dụng Hoả, hỷ Mộc.
Tài vượng thì phải sống xa mẹ, ít duyên Mẹ, xin hỏi Mẹ em hiện ra sao?
dạ bố mẹ đang ở quê ạ, được cái e được bố mẹ thương nhiều ạ
Đầu trang

mars_mars
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mars_mars »

Nhật chủ Quý là âm thủy, trong mệnh nhược nên hỷ tòng mộc hỏa. Mệnh này có vài điểm hay. Một là thân nhược tài nhiều nhưng không hợp tài, nếu hợp tài thì e rằng mệnh gánh không nổi. Hai là chế được kiếp tài - Nhâm, Đinh ở trụ giờ hợp chế kéo Nhâm về mệnh cục. Mùi hợp Ngọ cũng ý tứ kéo Nhâm về mệnh. Bởi vì trong mệnh chế được rồi thì hành vận không những không sợ gặp mà là thích gặp. Mệnh này về cơ bản là tài chế kiếp tài. Có thể đảo tượng để xem, cụ thể là lấy kiếp tài để xem tài. Đi các vận mộc hỏa thì bình thường, đi các vận kim thủy là hỷ vận.
Đầu trang

vhhluong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mars_mars đã viết: 20:21, 14/05/24 Nhật chủ Quý là âm thủy, trong mệnh nhược nên hỷ tòng mộc hỏa. Mệnh này có vài điểm hay. Một là thân nhược tài nhiều nhưng không hợp tài, nếu hợp tài thì e rằng mệnh gánh không nổi. Hai là chế được kiếp tài - Nhâm, Đinh ở trụ giờ hợp chế kéo Nhâm về mệnh cục. Mùi hợp Ngọ cũng ý tứ kéo Nhâm về mệnh. Bởi vì trong mệnh chế được rồi thì hành vận không những không sợ gặp mà là thích gặp. Mệnh này về cơ bản là tài chế kiếp tài. Có thể đảo tượng để xem, cụ thể là lấy kiếp tài để xem tài. Đi các vận mộc hỏa thì bình thường, đi các vận kim thủy là hỷ vận.
Vậy vận em năm 2024 Giáp Thìn và những năm tới thì làm ăn có ra tài không ạ. Vì năm 2023 Quý Mão e chỉ kiếm đc tài vào tháng 7 tháng 8 đỉnh điểm còn về sau thì hao tài và gần như không giữ dc tiền ạ
Đầu trang

mars_mars
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mars_mars »

Bạn kiếm tiền qua chứng khoán/tiền điện tử?
Đầu trang

vhhluong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mars_mars đã viết: 21:05, 14/05/24 Bạn kiếm tiền qua chứng khoán/tiền điện tử?
đúng r ạ, nguồn tiền e kiếm chủ yếu từ đó, kiếm rất dễ từ nguồn đó ạ
Đầu trang

vhhluong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mars_mars đã viết: 21:05, 14/05/24 Bạn kiếm tiền qua chứng khoán/tiền điện tử?
ngoài ra e còn kiếm tiền được từ mạng xã hội như Tiktok nữa ạ
Đầu trang

vhhluong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mars_mars đã viết: 20:21, 14/05/24 Nhật chủ Quý là âm thủy, trong mệnh nhược nên hỷ tòng mộc hỏa. Mệnh này có vài điểm hay. Một là thân nhược tài nhiều nhưng không hợp tài, nếu hợp tài thì e rằng mệnh gánh không nổi. Hai là chế được kiếp tài - Nhâm, Đinh ở trụ giờ hợp chế kéo Nhâm về mệnh cục. Mùi hợp Ngọ cũng ý tứ kéo Nhâm về mệnh. Bởi vì trong mệnh chế được rồi thì hành vận không những không sợ gặp mà là thích gặp. Mệnh này về cơ bản là tài chế kiếp tài. Có thể đảo tượng để xem, cụ thể là lấy kiếp tài để xem tài. Đi các vận mộc hỏa thì bình thường, đi các vận kim thủy là hỷ vận.
vậy là năm nay e làm sẽ không ra tài, cho nên năm Gíap Thìn này tập trung học hành tích lũy kiến thức với nội tại bản thân chờ đến Ất Tỵ 2025 đúng k ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”