8 điều nghiệm lý sao Hoá Kỵ đóng ở Phu Thê

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vtsinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: 8 điều nghiệm lý sao Hoá Kỵ đóng ở Phu Thê

Gửi bài gửi bởi vtsinh »

nhuquynhnd135 đã viết: 18:16, 03/09/20 À k b ơi, ng này có 1 đời vợ r, mình thì chưa được đời nào cả 😂😂 nên cũng phân vân mà, còn chủ yếu là thanh niên này nói nhà có tí quan hệ khá là to, nên là mình sau này có làm ăn gì thì dựa vào được, nhưng cũng là tự làm mà ăn chứ cũng chả được cho gì đâu ấy ạ 😅😅 nên là mình cũng k thích cưới, vì nếu mà nói về làm ăn mà có them trợ lực quyền thế thì mình biết nhiều và khẳng định là biết kiếm hơn ông ấy, còn ông í chỉ đc cái có chỗ dựa thôi chứ ông này k biết làm ăn, k thông minh, khôn ngoan đâu.
Chỉ có một điểm quan trọng nhất mà rất hiếm khi mình gặp đc ng như thế đó là cùng quê và cùng họ. Mình rất chú trọng việc này, và từ bé đã muốn lấy ng cùng quê cùng họ. Chứ k thì mình cũng giải tán lâu r 🤣🤣
Nhắc đến cung phu thê, người ck/vk thứ 2 là tính cung quan hay cung nô vậy ạ? Có ng nói cung nô mới là cung của tập 2.
Mình xét phi hóa thì kể cả lấy vợ 2 thì vẫn lấy cung thê gốc làm chính thôi, nhìn chung vấn đề quan hệ tương tác cũng không khá hơn đâu. mình có luận ở trên rồi cả khi chưa nhìn lá số mà bạn cứ đọc lại là rõ, can nhâm thế đóng như này là kém rồi. còn vợ chồng 2 thì có nhiều cách xét nhưng với lá này thì cách xét nào cũng không ổn lắm. lựa chọn là ở bạn nhé :-bd đương số cũng đã biết xem tử vi thì tìm cách giảm bớt cái k tốt đi thôi k tránh được thì lựa lựa cách cư xử lại là sẽ cứu vãn rất nhiều :-bd
Được cảm ơn bởi: nhuquynhnd135
Đầu trang

nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nhuquynhnd135 »

vtsinh đã viết: 19:25, 03/09/20
nhuquynhnd135 đã viết: 18:16, 03/09/20 À k b ơi, ng này có 1 đời vợ r, mình thì chưa được đời nào cả 😂😂 nên cũng phân vân mà, còn chủ yếu là thanh niên này nói nhà có tí quan hệ khá là to, nên là mình sau này có làm ăn gì thì dựa vào được, nhưng cũng là tự làm mà ăn chứ cũng chả được cho gì đâu ấy ạ 😅😅 nên là mình cũng k thích cưới, vì nếu mà nói về làm ăn mà có them trợ lực quyền thế thì mình biết nhiều và khẳng định là biết kiếm hơn ông ấy, còn ông í chỉ đc cái có chỗ dựa thôi chứ ông này k biết làm ăn, k thông minh, khôn ngoan đâu.
Chỉ có một điểm quan trọng nhất mà rất hiếm khi mình gặp đc ng như thế đó là cùng quê và cùng họ. Mình rất chú trọng việc này, và từ bé đã muốn lấy ng cùng quê cùng họ. Chứ k thì mình cũng giải tán lâu r 🤣🤣
Nhắc đến cung phu thê, người ck/vk thứ 2 là tính cung quan hay cung nô vậy ạ? Có ng nói cung nô mới là cung của tập 2.
Mình xét phi hóa thì kể cả lấy vợ 2 thì vẫn lấy cung thê gốc làm chính thôi, nhìn chung vấn đề quan hệ tương tác cũng không khá hơn đâu. mình có luận ở trên rồi cả khi chưa nhìn lá số mà bạn cứ đọc lại là rõ, can nhâm thế đóng như này là kém rồi. còn vợ chồng 2 thì có nhiều cách xét nhưng với lá này thì cách xét nào cũng không ổn lắm. lựa chọn là ở bạn nhé :-bd đương số cũng đã biết xem tử vi thì tìm cách giảm bớt cái k tốt đi thôi k tránh được thì lựa lựa cách cư xử lại là sẽ cứu vãn rất nhiều :-bd
Mình thực sự k biết xem đâu, lập bập được mấy chút thôi, vừa xem sửa mình vừa học để nghiệm lý, nhưng mình có cảm quan khá tốt về tướng.nói chung là mình vẫn đang dần nghiêng về việc k lấy, nếu ràng buộc quá phức tạp thì mình chắc sẽ giải tán thôi 😂😂 chứ mình k thích sự phức tạp.nhìn cung thê cũng không kiếp đằng đằng thì mình cũng đoán sẽ phải đời 2, nhưng tập 2 là mình mà xấu òm thế thì thôi mình né luôn cho lành 😂😂
Mà 2 thằng liêm tham gặp nhau thì chắc k vui lắm đâu á 😂😂
Được cảm ơn bởi: vtsinh
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Bạch Vân Cư Sĩ »

Huynh vtsinh ơi ! Nếu cung Thê của đệ có Hoá Kỵ và Nguyệt Đức thì nên làm gì để Nguyệt Đức chế hoá được Hoá Kỵ ạ !
Đầu trang

vtsinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vtsinh »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 20:11, 03/09/20 Huynh vtsinh ơi ! Nếu cung Thê của đệ có Hoá Kỵ và Nguyệt Đức thì nên làm gì để Nguyệt Đức chế hoá được Hoá Kỵ ạ !
2 sao không liên quan đến nhau, đào hoa đi theo bộ đào không sát lúc nào cũng có tam đức để nhắc nhở đi kèm. còn hóa kỵ là phạm trù khác. trước mình có luận về cung thê cho bạn rồi đấy, chú ý năm bính ngọ nhé. còn hóa giải được nghiệp lực thì mình cũng không biết cách thế nào. chắc phải tìm thầy giỏi mới chỉ được đường lối cho đương số. phúc vcd tử gặp triệt nữa thì khó trợ lực. nên năng làm điều thiện vào, đóng góp từ thiện nữa vì vận 33 khá là vất vả, muốn cải số cũng phải cố gắng 5-10 năm mới được :-/
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

vtsinh đã viết: 20:37, 03/09/20
33 đệ có biến xấu lắm phải không ạ ? Hiện tại thì đệ được nhờ bố mẹ về kinh tế nên có phần an nhàn . Về phước đức , nghiệp lực thì đệ có hay làm từ thiện và có hành trì pháp tu Hoàng Tài Bảo Thiên của Tây Tạng . Theo huynh đệ nên làm những việc thiện nào để có kết quả tốt nhất ?

Cảm ơn huynh !
Đầu trang

nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nhuquynhnd135 »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 20:57, 03/09/20
vtsinh đã viết: 20:37, 03/09/20
33 đệ có biến xấu lắm phải không ạ ? Hiện tại thì đệ được nhờ bố mẹ về kinh tế nên có phần an nhàn . Về phước đức , nghiệp lực thì đệ có hay làm từ thiện và có hành trì pháp tu Hoàng Tài Bảo Thiên của Tây Tạng . Theo huynh đệ nên làm những việc thiện nào để có kết quả tốt nhất ?

Cảm ơn huynh !
Thực ra theo mình nghĩ k phải cố gắng làm từ thiện vì đổi lại lợi ích cho mình, mà hoàn toàn do bản thân cảm nhận , cảm thông thấu hiểu và thực sự thương những người có hoàn cảnh yếu thế thì mới gọi là thiện.đôi khi chỉ là trồng cây xanh cũng là trồng phúc đức, giữ môi trường sạch cũng là phúc đức, tuỳ vào năng lực và khả năng của mình. Mua rau mình hay mua của mấy cụ già gánh rong, vì thương họ gánh vất vả, cũng chả mặc cả làm gì, vì họ vất vả lắm, hoặc đi đổ rác mình cũng cố gắng gói gọn để công nhân họ bớt vất vả, nhiều ng đổ tràn ra đường ấy, hoặc mình trồng cây cho mát môi trường, mình hạn chế dùng đồ nhựa, túi bóng, hạn chế xả rác khó phân huỷ, nói chung là mình nghĩ đó là thiện
Được cảm ơn bởi: siunhan92dn, vtsinh, Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

quyenbui
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi quyenbui »

Mọi người cho mình hỏi lá này của mình cung Phu có phải tự hóa kị không? can Giáp tại cung Phu thì Thái Dương hóa kị nên là tự hóa kị ạ? Mọi người luận giúp mình cung Phu với, minh cảm ơn nhiều!
Hình ảnh
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

nhuquynhnd135 đã viết: 21:17, 03/09/20
Chào bạn ! Rất vui được chia sẻ cùng bạn ! Thật ra mình cũng hiểu rằng khi làm một việc thiện chúng ta sẽ thấy vui . Chẳng thế mà có câu " thương người như thể thương thân " .

Mình nhắc đến làm việc thiện để mong muốn sẽ nhận lại quả tốt cũng vì rút ra từ giáo lý nhân quả và qua những lời khuyên của các thầy tử vi dành cho mình . Các thầy nói là với lá số của mình thì nên làm nhiều việc thiện sau này sẽ dễ trổ bông mà tạo thành quả tốt trong cuộc sống !
Được cảm ơn bởi: vtsinh, nhuquynhnd135
Đầu trang

vtsinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vtsinh »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 08:09, 04/09/20
Chào bạn ! Rất vui được chia sẻ cùng bạn ! Thật ra mình cũng hiểu rằng khi làm một việc thiện chúng ta sẽ thấy vui . Chẳng thế mà có câu " thương người như thể thương thân " .

Mình nhắc đến làm việc thiện để mong muốn sẽ nhận lại quả tốt cũng vì rút ra từ giáo lý nhân quả và qua những lời khuyên của các thầy tử vi dành cho mình . Các thầy nói là với lá số của mình thì nên làm nhiều việc thiện sau này sẽ dễ trổ bông mà tạo thành quả tốt trong cuộc sống !
Thực ra phúc k tốt thì dùng cung tài để hóa giải là được, bạn search thử "Lý thuyết xuất không điền thật" đọc tham khảo cũng được, đấy cũng là 1 cách nhìn. phúc k tốt thì động tài, bỏ tiền tài ra để làm nhiều việc thiện giúp đời chứ tham lam vơ vét thì sẽ chịu ảnh hưởng xấu thôi. Dù xuất phát từ đâu thì nhân đức vẫn là nhân lành rồi sẽ tạo âm đức :-bd đương số đã có tâm lý hướng thiện như thế thì theo mình những hạn sắp tới sẽ bình an vươt qua được thôi :-bd
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, nhuquynhnd135
Đầu trang

duongluong1988
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi duongluong1988 »

vtsinh đã viết: 09:20, 04/09/20
Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 08:09, 04/09/20

Thực ra phúc k tốt thì dùng cung tài để hóa giải là được, bạn search thử "Lý thuyết xuất không điền thật" đọc tham khảo cũng được, đấy cũng là 1 cách nhìn. phúc k tốt thì động tài, bỏ tiền tài ra để làm nhiều việc thiện giúp đời chứ tham lam vơ vét thì sẽ chịu ảnh hưởng xấu thôi. Dù xuất phát từ đâu thì nhân đức vẫn là nhân lành rồi sẽ tạo âm đức :-bd đương số đã có tâm lý hướng thiện như thế thì theo mình những hạn sắp tới sẽ bình an vươt qua được thôi :-bd
@vtsinh, bạn chưa luận giải lá số mình đó!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”