BÁT THUẦN ĐOÀI . TÁC GIẢ - THANH PALI.BÀI 1.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: BÁT THUẦN ĐOÀI . TÁC GIẢ - THANH PALI.BÀI 1.

Gửi bài gửi bởi Bất Đoạn »

TheLinh đã viết: 20:17, 15/10/19 Anh đọc mấy cái bài viết trong píc Bát Thuần Đoài không anh?

Em thấy họ cùng dùng ấn với chú, mà sao trông yếu thế anh nhỉ? Theo em biết thì ấn với chú của Phật giáo-ai mà luyện được một khi tác động lên các loài vô hình thì mạnh lắm mà. Hay tại do ngoại đạo nên uy lực chỉ vậy thôi ?
Theo mình biết thì không phải đơn giản như câu chuyện của bạn, có nhiều phần khuất không được tiết lộ đó á! Bùa ngải xưa nay không đơn giản như tụng thần chú trong Phật giáo đâu.
Được cảm ơn bởi: TheLinh, anhthu5993
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Bất Đoạn đã viết: 20:23, 15/10/19
TheLinh đã viết: 20:17, 15/10/19 Anh đọc mấy cái bài viết trong píc Bát Thuần Đoài không anh?

Em thấy họ cùng dùng ấn với chú, mà sao trông yếu thế anh nhỉ? Theo em biết thì ấn với chú của Phật giáo-ai mà luyện được một khi tác động lên các loài vô hình thì mạnh lắm mà. Hay tại do ngoại đạo nên uy lực chỉ vậy thôi ?
Theo mình biết thì không phải đơn giản như câu chuyện của bạn, có nhiều phần khuất không được tiết lộ đó á! Bùa ngải xưa nay không đơn giản như tụng thần chú trong Phật giáo đâu.
Chính ra em thấy tu mới là sướng :D

Người ta nghĩ tu khổ nhưng em thấy tu mới là sướng, kiểu tự mình khám phá mở mang chính tiềm năng tự thân.... rồi rất nhiều cái nữa, ở bên TQ người Tu Đạo-Đạo sỹ chân chính họ cũng ăn chay không lấy vợ giống bên Tăng vậy không như mấy ông ở Vn. Em thấy họ xây am, Đạo quán trên các dãy núi thiêng, các long mạch lớn, không khí trong lành, linh khí nhiều. Rau củ họ tự trồng, thuốc bắc tự nuôi. Sáng luyện, chiều vào rừng hái rau sống rất là sướng.

Như anh uống bia rượu cái là auto ngộ độc, em cũng thế. Nhiều khi muốn ra ngoài kiếm gì ăn nhưng sợ bẩn lại thôi, họ hay cho gia vị linh tinh vô, ng bt ăn không sao nhưng h người mình ngày càng nhạy cảm, nên toàn phải tự nấu.
Được cảm ơn bởi: Tên, Nguyenlinh243, Bất Đoạn, anhthu5993
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Bất Đoạn đã viết: 20:23, 15/10/19
TheLinh đã viết: 20:17, 15/10/19
Đây là ảnh hồi em vào thăm cửa hàng bán pháp khí của 2 ae phù thuỷ người Tây Tạng, lần ấy vô chỉ mải ngắm thôi nên ảnh là em lấy của cậu bạn đi cùng nên không đc toàn cảnh lắm.

Cái Chạc to tướng cắm góc phòng xịn lắm dấy anh :D. Nhìn mà chỉ muốn bếch luôn về.

Om Vajra Kila Kilaya Sarva Vighna Hum Phat

Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh

Cu đầu tróc khoác áo trắng trong gương là em đấy B-)
Hình ảnh

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Bất Đoạn, Suỵt Suỵt, anhthu5993, 12010277
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Bạn có phước quá được đi những nơi linh thiêng, mà nhìn hình đã mắt quá!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

Anh Thế Linh có nghĩ các nhân vật trong Bảng Phong Thần có thật không ạ? Hai người nói với mình là có, mình cũng bán tín bán nghi nhưng nhà họ đúng là thờ nhân vật trong ấy ạ. Họ bảo họ nhận lệnh của các vị ấy làm nhiệm vụ giúp đỡ mọi người. Nhiều lúc mình nghĩ thế giới này quá thú vị và kỳ diệu. 8->
Được cảm ơn bởi: Bất Đoạn, TheLinh
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Bạn Suỵt Suỵt mến,

Nghe thì nghe mà tin thì là chuyện khác, đó cũng nên thận trọng trước cái gì mắt thấy tai nghe, chắc gì đã là sự thật, Phong Thần là câu chuyện ai cũng biết, sao họ không nói tên câu chuyện khác chứ? khác nào nhà tui có người bà con làm tổng thống nước gì đó hay sao?

Thân ái.
Được cảm ơn bởi: TheLinh, Ariance
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Bất Đoạn đã viết: 00:02, 16/10/19 Bạn Suỵt Suỵt mến,

Nghe thì nghe mà tin thì là chuyện khác, đó cũng nên thận trọng trước cái gì mắt thấy tai nghe, chắc gì đã là sự thật, Phong Thần là câu chuyện ai cũng biết, sao họ không nói tên câu chuyện khác chứ? khác nào nhà tui có người bà con làm tổng thống nước gì đó hay sao?

Thân ái.
Vâng bác, cháu cũng bán tín bán nghi nên mới hỏi thử đó bác. Chỉ là người đầu tiên nói đến một người trong Bảng Phong Thần cháu nghĩ ổng xạo xạo chém gió, gần năm sau thì quen người thứ hai, bạn này cũng nói đến một nhân vật khác trong BPT. Lúc này cháu mới nhớ tới người kia thì không lẽ cả hai đều xạo, và họ cũng thờ hình tượng họ nhắc đến nữa. Khá lạ ạ. :-?
Hai người đều có căn số.
Được cảm ơn bởi: Bất Đoạn, TheLinh
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Suỵt Suỵt đã viết: 00:11, 16/10/19 (...) Hai người đều có căn số.
Bạn Suỵt Suỵtmến,

Chuyện này không lạ đâu, vì tâm lý ưa chuộng những nhân vật có quyền uy nên thể vía của những người có căn hay ảo hoá nhân vật nào đó trong truyền thuyết thành vị độ của họ. Bạn thử nghĩ xem tại sao họ là người mang quốc tịch Việt Nam mà lại thờ cúng thần tiên Trung Quốc chứ, nước ta thiếu gì thần tiên uy linh mà không được phù trợ mà thần tiên gốc nước kia lại đi hộ cho mình? Đâu phải họ là thần tiên có đẳng cấp quốc tế như các vị giáo chủ tôn giáo lớn đâu nè?

Đó cũng là một góc nhìn để tránh bị cuốn theo họ.

Thân ái.
Được cảm ơn bởi: TheLinh, Hà Túc Đạo, Suỵt Suỵt, Ariance
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Suỵt Suỵt đã viết: 23:36, 14/10/19 Dạ cho mình xin hỏi một câu ngu ngốc. Ở Việt Nam hay Trung Quốc người ta cúng kiếng nhang đèn cho vong linh, còn ở các tôn giáo khác hay nền văn hoá khác không có tục như vậy thì vong linh đói "chết" luôn ạ? :-?
Tôi nghĩ, ý kiến cá nhân thôi, nói ở VN hay TQ cúng nhang đèn cho vong linh cũng là sai. Nhang đèn, cỗ bàn.... chỉ là thủ tục, phong tục dành cho người sống, 1 trò đùa vui của các trí giả thời xưa đặt ra phong tục mà thôi ... chứ vong họ ko "ăn" mấy thứ này. Cái họ cần là " niệm tưởng" là nỗi nhớ đến họ của những người còn sống.
Phong tục thắp nhang và làm cỗ của VN chỉ là vì mùi nhang có tác dụng định thần tốt cho người sống, khi thắp lên suy nghĩ, niệm tưởng của ta về họ sẽ thuần chất hơn và ko có tạp niệm. Còn cỗ cúng, chắc chỉ là quy trình thừa để người sống có việc để mà làm vì họ ko quen ngồi 1 chỗ để tập trung suy nghĩ

Còn Phật giáo thì nói có rất nhiều cõi, tôi nhớ ko nhầm thì 10 cõi thì phải, chúng sinh ở các cõi khác nhau thì cần dinh dưỡng khác nhau. Uhm, cũng theo phật giáo thì có rất nhiều loại vong.

Tôi nói "vong linh" ở đây chỉ nên hiểu theo nghĩa là ông bà tổ tiên đã khuất của mình

Đường bạch dương bóng chiều man mác,
Ngọn đường lê lác đác sương sa,
Lòng nào là chẳng thiết tha,
Cõi dương còn thế nữa là cõi âm.
Trong trường dạ tối tăm trời đất,
Có khôn thiêng phảng phất u minh,
Thương thay thập loại chúng sinh,
Hồn đơn phách chiếc lênh đênh quê người.
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 08:17, 16/10/19
Suỵt Suỵt đã viết: 23:36, 14/10/19 Dạ cho mình xin hỏi một câu ngu ngốc. Ở Việt Nam hay Trung Quốc người ta cúng kiếng nhang đèn cho vong linh, còn ở các tôn giáo khác hay nền văn hoá khác không có tục như vậy thì vong linh đói "chết" luôn ạ? :-?
Tôi nghĩ, ý kiến cá nhân thôi, nói ở VN hay TQ cúng nhang đèn cho vong linh cũng là sai. Nhang đèn, cỗ bàn.... chỉ là thủ tục, phong tục dành cho người sống, 1 trò đùa vui của các trí giả thời xưa đặt ra phong tục mà thôi ... chứ vong họ ko "ăn" mấy thứ này. Cái họ cần là " niệm tưởng" là nỗi nhớ đến họ của những người còn sống.
Phong tục thắp nhang và làm cỗ của VN chỉ là vì mùi nhang có tác dụng định thần tốt cho người sống, khi thắp lên suy nghĩ, niệm tưởng của ta về họ sẽ thuần chất hơn và ko có tạp niệm. Còn cỗ cúng, chắc chỉ là quy trình thừa để người sống có việc để mà làm vì họ ko quen ngồi 1 chỗ để tập trung suy nghĩ

Còn Phật giáo thì nói có rất nhiều cõi, tôi nhớ ko nhầm thì 10 cõi thì phải, chúng sinh ở các cõi khác nhau thì cần dinh dưỡng khác nhau. Uhm, cũng theo phật giáo thì có rất nhiều loại vong.

Tôi nói "vong linh" ở đây chỉ nên hiểu theo nghĩa là ông bà tổ tiên đã khuất của mình

Đường bạch dương bóng chiều man mác,
Ngọn đường lê lác đác sương sa,
Lòng nào là chẳng thiết tha,
Cõi dương còn thế nữa là cõi âm.
Trong trường dạ tối tăm trời đất,
Có khôn thiêng phảng phất u minh,
Thương thay thập loại chúng sinh,
Hồn đơn phách chiếc lênh đênh quê người.
Cảm ơn chú ạ. :-bd
Được cảm ơn bởi: luanldt, Hà Túc Đạo
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”